๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 06:45:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มอสเบริก MVP 223  (อ่าน 1263 ครั้ง)
DR.Siah
Full Member

คะแนน 219

« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 07:47:47 AM »

สอบถาม ท่านผู้การสุพินธุ์ครับ อ่าน อวป ท่านผู้การให้ความเห็นว่า โกร่งไกเป็นโพลิเมอร
แล้วสามารถทำขึ้นใหม่เป็นโลหะได้รึเปล่าคับ แล้วบ่อแม้ก ก็เป็นโพลิเมอร์ด้วยรึเปล่าครับ
รวมถึงมีส่วนใดที่เป็นโพลิเมอรอีกบ้างคับ พอดีเห็นข่าวโพลิเมอรแตกก็เลยกลัวครับ
ขอบคุณครับ
พอดีกะซื้อไว้เก็บยาวครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 08:59:09 AM »

ทำได้  แต่ชิ้นเดียวคงซักสองหมื่น จะซื้อไหมครับ
DR.Siah
Full Member

คะแนน 219

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 10:33:41 AM »

เป็นโพลีเมอร เฉพาะโกร่งไก หรือรวมบ่อแม้กด้วยคับผม
ขออภัยที่ถามเยอะคับ
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 04:24:45 PM »

เดี๋ยวนี้มีร้านพวกรับทำชิ้นงานพร้อมชุบแข็งราคาไม่แพงมากด้วยครับ ผมเคยเขียนแบบ gas block ของไซก้าไปให้เขาทำดู 3 พันกว่าบาท ขึ้นรูปด้วย cnc พร้อมชุบแข็งครับ เหล็ก 4140 แต่ไม่ได้บอกเขาว่าเป็นชิ้นส่วนปืน  ไหว้ ไหว้

ทั้งนี้ทั้งนั้นมันจะยากตรงเขียนแบบน่ะครับ ที่ผมทำเป็นชิ้นส่วนไม่ค่อยสำคัญยังพอกำหนดขนาดเองได้หลายจุดครับ  ไหว้ ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 06:41:37 PM »

เดี๋ยวนี้มีร้านพวกรับทำชิ้นงานพร้อมชุบแข็งราคาไม่แพงมากด้วยครับ ผมเคยเขียนแบบ gas block ของไซก้าไปให้เขาทำดู 3 พันกว่าบาท ขึ้นรูปด้วย cnc พร้อมชุบแข็งครับ เหล็ก 4140 แต่ไม่ได้บอกเขาว่าเป็นชิ้นส่วนปืน  ไหว้ ไหว้

ทั้งนี้ทั้งนั้นมันจะยากตรงเขียนแบบน่ะครับ ที่ผมทำเป็นชิ้นส่วนไม่ค่อยสำคัญยังพอกำหนดขนาดเองได้หลายจุดครับ  ไหว้ ไหว้

ชิ้นนี้ยากกว่าเยอะครับ
ด้านนอกใช้มิลลิ่งกัดเอาได้  แต่ตรงช่องรับซองกระสุนบางมาก ต้องใช้ไวร์คัต
DR.Siah
Full Member

คะแนน 219

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 11:37:46 PM »

ขอบคุณทั้ง2ท่านคับ คิดหนักเลยผม
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2014, 07:27:59 AM »

ชิ้นนี้ยากกว่าเยอะครับ
ด้านนอกใช้มิลลิ่งกัดเอาได้  แต่ตรงช่องรับซองกระสุนบางมาก ต้องใช้ไวร์คัต

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับท่านผู้การ  ไหว้ ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2014, 10:54:56 AM »

โพลิเมอร์แตกยากครับ ยืดหยุ่นสูง เหนียว
นอกจากมอสเบอร์ก ทราบว่า รูเกอร์10/22 ก็เปลี่ยน Trigger Housing มาเป็นโพลิเมอร์แล้ว

สำหรับผู้ผลิตลดต้นทุน สำหรับผู้ใช้ถือว่าได้ของที่ทนทาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2014, 10:57:54 AM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: [1]
  พิมพ์