๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:50:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องกระสุน .22 กับ winchester .22 win.mag คานเหวี่ยงครับ  (อ่าน 3346 ครั้ง)
Pramuks
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 12:12:05 AM »

สวัสดีครับ
   ผมได้ .22 มรดกมาครับ   Winchester .22 WIN.MAG. R.F. -MODEL 255- ซึ่งไม่ได้ยิงมานานแล้ว
มีลูก เฟด ติดลังปืนมา ผมลองโหลดลูกโดยวิธีปกติ แต่ พบว่า หัวลูกปืนจะขูดกับลำกล้องดันไม่เข้า(ในรูปปลอกขวา)
ผมจึงมาขอความรู้ครับ ว่า .22 กระบอกนี้ ต้องใช้ลูก Win super x .22mag  อย่างเดียวหรือเปล่าครับ
เดียวเร็วๆ นี้จะไปลองใน สนาม ครับ จะหาซื้อลูกอยุ่ครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ ขอบคุณครับ

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 08:10:45 PM »

.22 WIN.MAG. R.F.  เป็นชื่อกระสุนครับ  ไม่ใช่ระบุว่าต้องใช้ยี่ห้อวินเชสเตอร์เท่านั้น
ลองทำความสะอาดลำกล้อง รังเพลิงให้ดีอีกที
Pramuks
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 11:02:00 PM »

สวัสดีครับ
 วันนี้ล้างปืนแล้วไป สนามบางบัวทอง ครับ เจอสาเหตุแล้ว
 จะเป็นเฉพาะนัดสุดท้ายที่จะติดไม่เข้ารังเพลิง เพราะว่าสปริงดันลูกปืนดันไม่สุดหลอดครับ
 ทำให้หัวลูกปืนต่ำกว่ารังเพลิง  พอบรรจุเต็มหลอดกระสุนก็ตบเข้าปกติครับ
 ลองยิงแล้ว เสียงดังใช้ได้เลย ไม่เคยยิงปืนยาว เล็งเป้าลำตัวแต่ลูกดีดขึ้นหัวเลย กำลังหาสโคปดี ๆ สักตัว
 ขากลับถามซื้อลูกที่สนาม .22 mag เรมิงตัน  กล่องละ 1500 คัรบ
 ขอบคุณพี่ๆ ครับ

Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 09:52:19 AM »

กะแล้วเชียวว่าหัวยุบขนาดนี้ ไม่รังเพลิงตัน ก็กระสุนไม่เข้ารังเพลิงครับ  ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2014, 11:49:20 AM »

+1 ให้ครับ ยินดีด้วย ได้ปืนดี หายาก มาเป็นสมบัติ
หน้า: [1]
  พิมพ์