๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 03:01:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามหาร้านอะไหล่ปืนมรดกครับ บราวนิ่ง 1900  (อ่าน 2259 ครั้ง)
jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 11:01:16 AM »

รบกวนถามหาร้านอะไหล่ปืนมรดกครับ บราวนิ่ง 1900 เอาออกมาลองยิง 2 แม็คงานเข้าเลยขอรั้งปลอกหักครับ ไม่ทราบว่าร้านใหนมีอะไหล่ตัวนี้หรือพอจะสั่งได้บ้างครับ
แล้วอีกอย่างก็จะหาแม็คสำรองอีก 1 อันที่ใหนมีขายหรือสั่งพับใหม่ได้บ้างครับ อยากได้แม็คของรูบี้ 1904 ขนาด .32 อีก 1 ตัวด้วยครับ ปืนมรดกหายากแล้วจะเก็บเข้าเซฟแล้วครับขอบคุณครับ ไหว้

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
jj26621
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 11:03:11 AM »

รูบี้ 1904

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
jj26621
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 11:06:13 AM »

...

jj26621
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 11:07:14 AM »

...

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 11:23:54 AM »

ให้ช่างทำใหม่ครับ  ไม่มีอะไหล่แล้ว
อ้อ อาจจะหาอะไหล่ได้ที่เกาหลีเหนือ  ที่ทำปืนรุ่นนี้ขึ้นเอง ใช้เป็นปืนเก็บเสียงอยู่  คงเพราะแนวลำกล้องต่ำ ท่อไม่บังศูนย์
jj26621
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 11:28:53 AM »

ขอบคุณท่านผู้การสุพินท์มากครับ

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 02:18:21 PM »

ท่านเจ้าของกระทู้ บ้านอยู่ กทม.ไหมล่ะ เอา ป.4 มาด้วย แล้ววิ่งมาร้านย่านริมคลองเลยครับ ผมไม่ได้เปอร์เซนต์อะไรกับเขานะ เห็นว่าร้านนี้ เขาทำอะไหล่ปืนเก่าๆ เก่ง รับงาน ไม่เลือก ราคาทำอะไหล่ ก็รับได้ ลองไปปรึกษาร้าน มานิตย์ การช่างดูครับท่าน ปืนรุ่นนี้ หาอะไหล่ไม่ได้แล้วแหละครับ ถ้าจะหาได้ ก็เลือกเอาวิธีไปให้ร้านที่ผมว่า เขาจำลองขึ้นมาดีกว่า เออ... ลืมไป ชิ้นส่วนที่หัก ให้เอาไปด้วยนะครับ ช่างปืน เขาจะได้จำลองให้มันเหมือนที่สุด
ทำเสร็จแล้ว เขาชุบแข็งได้เองในร้านนั่นแหละ เรื่องคุณภาพ เอาเป็นว่า มันจะกลับมาทำงานได้ตามปกติแหละครับ
ซ่อมขอรั้งปลอกแบบนี้แหละ สนุกดี ......เล่าให้ฟังเล่นๆ
พอเขาทำขอรั้งให้ท่านเสร็จ เขาจะเข้าไปหลังร้าน แล้วทดลองว่า ขอรั้งท่านทำงานหรือไม่ ก็ต้องไปซื้อกระสุนมาให้ร้านเขาซัก 10 นัด แล้วลองใส่แม็กกาซีนดู จากนั้น ก็ยิงในถังน้ำมัน 200 ลิตร เจาะรูถังด้านบน แล้วเอามือยื่นลงไปในถัง แล้วเอาผ้าอุดช่องว่างระหว่างแขน กับ ถังให้สนิท จากนั้น ก็เหนี่ยว  เสียงเหมือนเอาฆ้อนตีแผ่นเหล็ก ไม่เหมือนเสียงปืนเลย  (ให้ตายเหอะ สมัยก่อน ผมก็ยัง งง ว่า เขาซ่อมปืนเกี่ยวกับระบบการยิงเสร็จแล้ว เขาจะลองยังไงว่ะ จะต้องหอบไปลองถึง สนาม รด. หรือเปล่านะ ) ครับ เบ็ดเสร็จ ลั่นทั้ง 10 โป้ง ไม่ติดขัด ก็ถือเป็นอันใช้ได้แล้วครับ 
ลองไปดูครับ มีของประวัติศาสตร์ไว้แล้ว คงจะเก็บประวัติฯที่สำคัญของปืนนี้ ไว้แล้วซิท่า ไม่ต้องสาธยายกันแล้วแหละนะ  อิจฉาจัง ได้ของประวัติศาสตร์ไว้ในครอบครอง
jj26621
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 11:38:14 PM »

ขอบคุณ คุณเต๋าบางเขนมากครับ

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2014, 06:21:15 PM »

ยินดีรับใช้ครับท่าน
หน้า: [1]
  พิมพ์