๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 07:42:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ .40 เริ่มไม่ค่อยนิยมแล้วใช่ไหมครับ ปืนใหม่ยังหาได้ไหมครับ  (อ่าน 3940 ครั้ง)
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 207

to make a friend, be a friend...

« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 03:28:14 PM »

ไปเดินชมตลาดวันนี้ อยากลองหา กล็อค 22 -23 มาใช้บ้าง ไม่เห็นของเลยครับ และจริงๆแล้ว หา .40 แทบไม่เจอเลยครับ
มีแต่ต้องสั่ง รับประกันมีปืน แต่ไม่รับประกันจะหาลูกให้ได้ .... อ้าว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ท่านใดมีลายแทงร้านที่มีของ หรือรับจองราคาคบได้บ้างไหมครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 07:08:45 PM »

น่าจะเป็นร้านปืนนิธิน่ะครับ ที่มีของเลย ... สำหรับเรื่องบุตร ไม่ต้องเป็นกังวล ของให้มีธนบัตรเท่านั้น ขนได้เป็นคันรถ (ถ้าไม่กลัวโดนจับก่อน 55555 )
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 207

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 07:39:47 PM »

พอทราบราคาสินสอดคร่าวๆไหมครับ

ค่าตัวบุตรด้วยครับ  ไม่ทราบว่ามีบุตรซ้อมบ้างไหมครับ
ขอบคุณครับ

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 08:58:47 PM »

ผมว่ากลับจะนิยมมากขึ้นกว่าเมื่อก่อนอีกนะครับ... เรื่องกระสุนก็คงหายห่วง... เพราะโรงงานในบ้านเรามีสายการผลิตกระสุนขนาดนี้แล้วครับ...
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 09:18:45 PM »

น่าจะเป็นร้านปืนนิธิน่ะครับ ที่มีของเลย ... สำหรับเรื่องบุตร ไม่ต้องเป็นกังวล ของให้มีธนบัตรเท่านั้น ขนได้เป็นคันรถ (ถ้าไม่กลัวโดนจับก่อน 55555 )

ไหว้ สมัยผมไปขนมา 500  นัด กระสุนไทอาร์ม 180 เกรน ปลอก SB
ถือว่ามากพอสำหรับบ้านนอกเข้ากรุงแบบผมครับ ขำก๊าก

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 207

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 09:37:40 PM »

ร้านนิธิ อยู่ตรงไหนครับ 

พอดีคุ้นแต่ร้านเก่าๆ สมัย 20-30 ปีก่อน ... อ่า.. รู้อายุหมดเลย ... คิก คิก

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 10:38:06 PM »

ร้านนิธิ อยู่ตรงไหนครับ 

พอดีคุ้นแต่ร้านเก่าๆ สมัย 20-30 ปีก่อน ... อ่า.. รู้อายุหมดเลย ... คิก คิก

ร้านอาภาน่ะครับ...
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 12:06:42 PM »

ค่าตัวบุตรด้วยครับ  ไม่ทราบว่ามีบุตรซ้อมบ้างไหมครับ
ขอบคุณครับ
ค่าสินสอดประมาณ 80k ... ส่วนบุตรซ้อมที่ ทอ. 875 บาท , บุตรจริงลุง 1,500 บาทครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 12:29:41 PM »

ปืนอาภา กระสุนจะถูกกว่า ทั่วไป อย่างน้อย นัด ละ ๕๐ สตางค์
และเมื่อร้านไหน ขาด ก็จะมาแบ่งที่ร้านนี้ ละครับ

ส่วนตัวปืน.๔๐  ปืนอาภา ก็นำเข้ามามากยิ่งขึ้น ส่วนกระสุน ตั้งแต่มีปืน
ต้นปี '๕๓ ไม่เคยขาดกระสุน บางครั้ง ก็ได้มาจาก มหาสารคาม-ลพบุรี

เมื่อเข้ามาอยู่ในแวดวงนี้แล้ว จะเกิดช่องทางเดินได้เอง ครับ สบม.ยห.
๙ พารา .๔๕ กลายเป็น สำรองใช้ไปแล้ว  Grin

ConsTRucT
Full Member

คะแนน 32

only the strongest will survive

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 07:33:49 PM »

ปืนอาภา กระสุนจะถูกกว่า ทั่วไป อย่างน้อย นัด ละ ๕๐ สตางค์
และเมื่อร้านไหน ขาด ก็จะมาแบ่งที่ร้านนี้ ละครับ

ส่วนตัวปืน.๔๐  ปืนอาภา ก็นำเข้ามามากยิ่งขึ้น ส่วนกระสุน ตั้งแต่มีปืน
ต้นปี '๕๓ ไม่เคยขาดกระสุน บางครั้ง ก็ได้มาจาก มหาสารคาม-ลพบุรี

เมื่อเข้ามาอยู่ในแวดวงนี้แล้ว จะเกิดช่องทางเดินได้เอง ครับ สบม.ยห.
๙ พารา .๔๕ กลายเป็น สำรองใช้ไปแล้ว  Grin

ขอเลียนเเบบพี่  Ro@d - รักในหลวง  เป็นสาวก  .40  ด้วยคนครับ 

ขอบคุณครับ
ค่าสินสอดประมาณ 80k ... ส่วนบุตรซ้อมที่ ทอ. 875 บาท , บุตรจริงลุง 1,500 บาทครับ

ร้านลุงสองอาทิตย์ก่อนมีเเต่ลูกเช็คครับ  ราคา  2,000 บาท    แต่ไม่เเน่ใจว่าจะมียี่ห้ออื่นเข้ามาอีกเมื่อไหร่นะครับ

ไม่ล้มเจ้า ....
..................ไม่เอาโจร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 207

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 07:41:54 PM »

ขอบคุณทุกข้อมูล ทุกคำตอบและคำแนะนำครับ
พยายามหาเบอร์ร้านอยู่ ยังไม่เจอเลยครับ ท่านใดมีเบอร์โทรร้าน รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ อยากเข้าร่วมขบวนการด้วยอย่างเร็วเลยครับ  ยิ้มีเลศนัย

tongchai รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 09:01:21 PM »

ขอบคุณทุกข้อมูล ทุกคำตอบและคำแนะนำครับ
พยายามหาเบอร์ร้านอยู่ ยังไม่เจอเลยครับ ท่านใดมีเบอร์โทรร้าน รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ อยากเข้าร่วมขบวนการด้วยอย่างเร็วเลยครับ  ยิ้มีเลศนัย

02-6220574 , 089-2153359 ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 207

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 12:09:00 AM »

ขอบคุณท่าน tongchai สำหรับหมายเลขโทรศัพท์ติดต่อด้วยครับ  ไหว้

นอกจาก GLOCK 22-23-27  ท่านใดมีคำแนะนำสำหรับตัวเลือกอื่นๆ ที่น่าใช้ หรือท่านใดใช้ .40 ตัวไหนอยู่ พอจะแชร์ประสบการณ์ ความสะดวกในการพกพา ใช้งาน
ความปลอดภัย ให้ฟังบ้างได้ไหมครับ

เท่าที่อยากทราบก็มี   Smith M&P .40 , M&P .40C , PX4 , FNP  ประมาณนี้ครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 06:13:10 PM »

ขอบคุณท่าน tongchai สำหรับหมายเลขโทรศัพท์ติดต่อด้วยครับ  ไหว้

นอกจาก GLOCK 22-23-27  ท่านใดมีคำแนะนำสำหรับตัวเลือกอื่นๆ ที่น่าใช้ หรือท่านใดใช้ .40 ตัวไหนอยู่ พอจะแชร์ประสบการณ์ ความสะดวกในการพกพา ใช้งาน
ความปลอดภัย ให้ฟังบ้างได้ไหมครับ

เท่าที่อยากทราบก็มี   Smith M&P .40 , M&P .40C , PX4 , FNP  ประมาณนี้ครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
555555 ... นอกจาก G23 แล้ว ที่คุณ seiya อยากรู้ผมม่ายมีเลย ผมมีแต่ P30 .40SW กับ XDM .40SW ครับ
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 08:19:42 PM »

ยิ้มีเลศนัย  STI    .40 ก็มีครับ

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
หน้า: [1] 2
  พิมพ์