๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 05:13:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หึหึๆ......มันต้องมีอะไรแน่ๆ  (อ่าน 3955 ครั้ง)
mekathamin-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 05:12:23 PM »

มันอะไรกันครับ  ไม่เข้าใจ    Huh Huh Huh

ใช่ครับใครพอรู้เรื่อง อธิบายให้เข้าใจนิดหนึ่งครับ

เกิดในที่ดีนั้นดีแน่   เกิดในที่แย่ก็ดีได้  เกิดในที่ดีแล้วแย่มีถมไป   เกิดในที่ใดก็ดีได้ถ้าไฝ่ดี
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 07:05:09 PM »

ขอบคุณครับ  +  ไปหนึ่งแต้มครับ  น้าเบิ้ม 
436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 07:51:47 PM »

ปกติภายในบริเวณศาลเขาห้ามพกพาอาวุธเข้าไป
แต่ทหารอาจจะไปตรวจราชการความสงบเรียบร้อยหรือเปล่า   แล้วไม่ประสานงานล่วงหน้าให้ทราบกันก่อน  จึงเกิดการเข้าใจผิดกันเกิดขึ้น   เป็นยังงี้เปล่า ใครทราบเรื่องสาเหตุที่มาที่ไปโปรดแจ้งให้ทราบด้วย
ทาง pm ก็ได้  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2014, 07:53:45 PM โดย Navigator 436 » บันทึกการเข้า

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
Noppadol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 12:36:27 AM »

ขอหลังไมค์ผมด้วยคนนะครับพี่  ไหว้
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 09:30:19 AM »

ผมว่างานนี้ยาว  ไปดูในกระปุก  มีลายความเห็น
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 09:32:17 AM »

ตั้งกระทู้แล้วกั๊กไว้แบบนี้ถ้าดูแค่คลิปแล้วทหารจะถูกเข้าใจผิดอย่างมาก( อาจจะผิดจริงหรือไม่ก็ตาม )

ท่านใดสงสัยในนี้มีคุยกัน >>> http://pantip.com/topic/32762772

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 11:12:52 AM »

https://www.youtube.com/watch?v=nRtiBvH0HEo

ได้ข่าวว่านาวิกมารอบที่2แล้ว เลยเจอแบบนี้  ตกใจหน้าซีด

ขอทราบว่าท่านตั้งกระทู้นี้ ด้วยวัตถุประสงค์ใดครับ
- ต้องการดิสเครดิตศาล
- ต้องการดิสเครดิตทหารเรือ
- เป็นความพอใจส่วนตัวของท่านเอง
- หรือต้องการ .......
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 11:28:48 AM »

ถ้าแปะลิงค์แบบนี้ ดูกันได้ไหมครับ
<a href="https://www.youtube.com/v/nRtiBvH0HEo" target="_blank">https://www.youtube.com/v/nRtiBvH0HEo</a>

ดูได้ครับ  เยี่ยม

rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 11:39:27 AM »

อ่านที่มาที่ไปคร่าวๆแล้ว ก็พอจะจับจุดได้บางส่วน ในหน้าที่การงานของผมเคยเจอมาแล้วประเภทตัดแปะคลิปนะครับ คลิปสมมุติมีความยาวประมาณ 30 นาที ตัดเอามาแค่บางส่วน 2 นาที เอามาร้องเรียนเพื่อประโยชน์ของตนเอง
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 12:12:38 PM »

https://www.youtube.com/watch?v=nRtiBvH0HEo

ได้ข่าวว่านาวิกมารอบที่2แล้ว เลยเจอแบบนี้  ตกใจหน้าซีด

55555  น้าเบิ้ม  ตั้งกระทู้  " ต้องการ อะไร "  อ่ะ ฮา 5555

1.  เอาความจริง ที่เกิดขึ้นมาบอกเพื่อน  อ่ะ ฮา
2.  เอาเรื่อง  ไม่จริง  มาดิสเครดิต  ทหาร หรือ ศาล อ่ะ ฮา
3.  คงสนุก ใช่หรือเปล่า อ่ะ ฮา
4.  ถูกทุกข้อ  อ่ะ ฮา

เหม่  .....  เรื่องนี้  มันไปกระตุ้น " ต่อม "  ทำให้คนดู คัน อ่ะ ฮา
เรื่องจริงทั้งแท่ง  เป็นการปะทะ  เป็นการ ปฎิบัติการณ์ เกินธรรมเนียมปกติ อ่ะ ฮา

55555  ม่ะเห็นมีอะไร  ทำให้ " คัน " เลยอ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 12:13:44 PM »

http://pantip.com/topic/32762772

ความคิดเห็นที่ 19
ทหารไปรื้อหาดสุรินทร์..
ชาวบ้านมาร้องศาล ขอคุ้มครองและ ศาลมีคำสั่ง " คุ้มครอง "..

ทหารมาศาลเพื่อขอให้ศาลเพิกถอน
มีทหารพระธรรมนูญมาด้วย
พร้อมลูกน้องถือปืนเข้าไปในบริเวณศาล
หัวหน้าศาลออกมาไล่ทหาร.....ข่าวจากคนท้องที่

คนถ่ายคลิปเป็นทนาย  จบ
ตอบกลับ
0
4
สมาชิกหมายเลข 1722771
20 ชั่วโมงที่แล้ว
ประเทียด ถูกใจ, TARASIN ถูกใจ, สมาชิกหมายเลข 1177482 ถูกใจ, สมาชิกหมายเลข 1271161 ถูกใจ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 12:26:28 PM »

จขกท.คงไม่กล้าลงรายละเอียดคงกลัวหมิ่นศาล ยายบ๊าบตอบแล้วคงทราบนะครับ Grin

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 12:35:50 PM »

ขอทราบว่าท่านตั้งกระทู้นี้ ด้วยวัตถุประสงค์ใดครับ
- ต้องการดิสเครดิตศาล
- ต้องการดิสเครดิตทหารเรือ
- เป็นความพอใจส่วนตัวของท่านเอง
- หรือต้องการ .......

ไหว้ เรียนท่านผู้การฯครับ

ผมก็เพียงอ่านข่าวไปเรื่อย เห็นคลิปนี้สะดุด เลยเอามาตั้งกะทู้  แล้วเอะใจ มีเรื่องไรนะ  เลยนึกถึงข่าวเมื่อซัก1-2เดืิอนก่อนข่าวหนึ่ง  แต่ก็ไม่กล้ากล่าวถึงใคร  เพราะเราก็แค่อ่านข่าวมา ถ้าท่านผู้การสุพินท์และROเห็นว่าไม่เหมาะสมก็ลบกะทู้ได้ครับ   ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 01:30:35 PM »

เมื่อวานผมไปหาดในยางเห็นคำสั่งศาล ทำเป็นป้ายไวนิลป้ายเบื้อเรื่อ แต่ก็ไม่นึกเอะใจเลยไม่ได้ถ่ายมาครับ Grin

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 03:01:22 PM »

คสช. แจงคลิปทหาร ยันไม่ได้เจตนาติดอาวุธในเขตศาล (มีคลิป)

วันที่ 26 ต.ค. พ.อ.วินธัย สุวารี ทีมโฆษกคณะรักษาความสงบแห่งชาติ (คสช.) กล่าวถึงกรณีคลิปทหารนำอาวุธติดตัวเข้าไปในพื้นที่เขตที่ทำการศาลภูเก็ตว่า เหตุการณ์นี้ ไม่ได้เป็นการกระทำที่เกิดจากเจตนา มองว่าทุกคนตั้งใจทำหน้าที่ และสามารถปรับความเข้าใจ ชี้แจงกันได้เพราะเป็นส่วนราชการเหมือนกัน โดยในวันดังกล่าวเป็นการไปขึ้นให้การต่อศาลของผู้บังคับหน่วยทหารเรือในฐานะพนักงานเจ้าหน้าที่ ในคดีเรื่องการจัดระเบียบชายหาด การรุกป่าอุทยานสิรินารถ โดย ผบ. หน่วยอยู่ในห้องพิจารณาและไม่มีอาวุธ ในขณะที่กำลังพลของหน่วยที่เพิ่งเสร็จจากการปฎิบัติภารกิจจากพื้นที่อื่นและติดอาวุธประจำกายมาด้วย ขณะมารอพบผู้บังคับบัญชาด้านนอกอาคาร

พ.อ.วินธัย กล่าวว่า ตามระเบียบปฏิบัติประจำของหน่วย คงไม่สามารถฝากไว้ที่ไหนได้ มีเหตุจำเป็นที่จะต้องรักษาอาวุธปืนไว้กับตัว ขณะพักผ่อนอิริยาบถ เมื่อไปคอยผู้บังคับบัญชา  มองได้ว่าคงไม่ได้มีเจตนาจะแสดงความก้าวร้าว หรือไม่เคารพธรรมเนียมปฏิบัติของเขตที่ทำการศาล อาจเป็นเรื่องของการขาดประสบการณ์ในการปฏิบัติตามข้อห้ามของสถานที่มากกว่า

“เมื่อเกิดความไม่เข้าใจขึ้น ผู้บังคับหน่วยที่เข้ามาเจรจา และดำเนินการตามข้อแนะนำ โดยไม่มีท่าทีใดที่ดูเป็นการเสียมารยาท แม้ว่าในคลิปจะถูกต่อว่าในลักษณะรุนแรงก็ตาม เหตุการณ์นี้อาจมองเป็นเรื่องของประสบการณ์กำลังพล ซึ่งผู้บังคับบัญชาสามารถปรับและกำชับการปฏิบัติตนได้” โฆษกคสช. กล่าว

จบมั้ย
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์