๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 03:20:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นายลี กวน ยู" สะอื้น รํ่าไห้ ประกาศตัดรัฐสิงคโปร์ ออกจากสหพันธรัฐมาเลเซีย  (อ่าน 7151 ครั้ง)
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 02:44:18 PM »

เอ  เอาอะไรครับนี่ แบบที่ชอบๆกันอ๊ะเปล่า  อิอิ ยิ้มีเลศนัย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 02:51:20 PM »

มีคนอุบลฯมาได้เมียที่บ้านผมคนนึง  พี่สมพร  ขยันสุดๆ  เอาทุกอย่างตั้งแต่ถากหญ้าจ้าง  ขึ้นมะพร้าวจ้าง  ตัดยาง

ปัจจุบันรวยไปแล้ว  ใจบุญมาก  ทำบุญทุกครั้งที่สำนักสงฆ์มีงาน  หรือ  ต้องมีการบูรณะ  แต่เหมือนกรรมบัง

มีลูกชายก็เป็นใบ้  แต่ใอ้น้องนั่นเก่งสุดๆ  ขยันมาก  จะใช้อะไรทำได้หมด  ทั้งหมู่บ้านมีไม่กี่คนที่ส่งภาษากันรู้เรื่อง

ผมคนนึงที่พูดรู้เรื่อง  ส่วนชายของ  พี่สมพร  ที่ตามมาจากอุบลฯ  อีตาบุญเพ็งนี่ไม่เอาอ่าว  เมาแม่งอย่างเดียว
คนเหนือก็มีครับยกตัวอย่างเพื่อนผมคนนึงมันก็ขยันเอาทุกอย่างทั้งไทยพม่ากะเหรี่ยงตอนนี้เอากระเทยอยู่ครับ คิก คิก

เฮ้ยยยย Grin Grin Grin อย่างนั้นไม่นับ 555555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 03:48:14 PM »

มีคนอุบลฯมาได้เมียที่บ้านผมคนนึง  พี่สมพร  ขยันสุดๆ  เอาทุกอย่างตั้งแต่ถากหญ้าจ้าง  ขึ้นมะพร้าวจ้าง  ตัดยาง

ปัจจุบันรวยไปแล้ว  ใจบุญมาก  ทำบุญทุกครั้งที่สำนักสงฆ์มีงาน  หรือ  ต้องมีการบูรณะ  แต่เหมือนกรรมบัง

มีลูกชายก็เป็นใบ้  แต่ใอ้น้องนั่นเก่งสุดๆ  ขยันมาก  จะใช้อะไรทำได้หมด  ทั้งหมู่บ้านมีไม่กี่คนที่ส่งภาษากันรู้เรื่อง

ผมคนนึงที่พูดรู้เรื่อง  ส่วนชายของ  พี่สมพร  ที่ตามมาจากอุบลฯ  อีตาบุญเพ็งนี่ไม่เอาอ่าว  เมาแม่งอย่างเดียว
คนเหนือก็มีครับยกตัวอย่างเพื่อนผมคนนึงมันก็ขยันเอาทุกอย่างทั้งไทยพม่ากะเหรี่ยงตอนนี้เอากระเทยอยู่ครับ คิก คิก

กรรม   อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 04:02:03 PM »

สัตว์ที่อยู่ในที่ทุรกันดารหากมันเอาชีวิตรอดได้มันจะเก่งและแกร่งกว่าสัตว์ที่อยู่ในที่อุดมสมบูรณ์ครับ...

มันเป็นกฎของธรรมชาติ...

แต่ไม่ได้แปลว่ามันจะมีจิตใจดีและเมตตากว่าสัตว์อื่นนะครับ...

พอดีเคยไปมาทั้งเกาหลีและสิงคโปร์ ให้ผมไปอาศัยอยู่ที่นั่นผมไม่เอาครับ... Cheesy

ขอทราบเหตุและผลที่ไม่ต้องการอยู่ที่นั่นครับ

ผมมองว่าคนไร้น้ำใจกันครับ...

ไม่มีการเสียสละให้เด็กให้สตรีเลย...

แย่งกันเบียดเสียดกันทั้งในรถไฟฟ้าและถนนหนทางห้างสรรพสินค้า...

ค่าครองชีพก็สูงไล่ๆกับญี่ปุ่น แต่ญี่ปุ่นดีกว่าครับ... ไหว้
บวก พี่หมอ ๑ แต้มครับ ไปอยู่มาแล้วทั้งสองที่เหมือนกันครับ ญี่ปุ่นน่าอยู่กว่าครับ

ญี่ปุ่นทำงานระบบญี่ปุ่นนะครับ เวลาเลิกงาน5โมงเย็น แต่ไม่มีใครลุกจากโต๊ะ จน1ทุ่มตรง
พนักงานระดับต่ำสุดถึงลุกจากโต๊ะกลับบ้าน ผู้บริหารน่ะเหรอ โน่น 4-54ทุ่ม และต้องมาทำงานก่อนคนอื่นเขา
งั้นระบบเยอรมันดีกว่า เลิกงาน 5 โมงเย็น ผู้บริหารกลับราวๆ บ่ายสอง
พนักงานบ่ายสามหรือสี่
ไม่วัดเวลาเข้าออกกัน แต่วัดที่ผลงาน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 05:04:33 PM »

สัตว์ที่อยู่ในที่ทุรกันดารหากมันเอาชีวิตรอดได้มันจะเก่งและแกร่งกว่าสัตว์ที่อยู่ในที่อุดมสมบูรณ์ครับ...

แต่ไม่ได้แปลว่ามันจะมีจิตใจดีและเมตตากว่าสัตว์อื่นนะครับ...

พอดีเคยไปมาทั้งเกาหลีและสิงคโปร์ ให้ผมไปอาศัยอยู่ที่นั่นผมไม่เอาครับ... Cheesy

ขอทราบเหตุและผลที่ไม่ต้องการอยู่ที่นั่นครับ

ไม่มีการเสียสละให้เด็กให้สตรีเลย...

แย่งกันเบียดเสียดกันทั้งในรถไฟฟ้าและถนนหนทางห้างสรรพสินค้า...

ค่าครองชีพก็สูงไล่ๆกับญี่ปุ่น แต่ญี่ปุ่นดีกว่าครับ... ไหว้
บวก พี่หมอ ๑ แต้มครับ ไปอยู่มาแล้วทั้งสองที่เหมือนกันครับ ญี่ปุ่นน่าอยู่กว่าครับ

ญี่ปุ่นทำงานระบบญี่ปุ่นนะครับ เวลาเลิกงาน5โมงเย็น แต่ไม่มีใครลุกจากโต๊ะ จน1ทุ่มตรง
พนักงานระดับต่ำสุดถึงลุกจากโต๊ะกลับบ้าน ผู้บริหารน่ะเหรอ โน่น 4-54ทุ่ม และต้องมาทำงานก่อนคนอื่นเขา
เรื่องเวลาทำงานผมไม่เดือดร้อนเลยครับ...

ปกติผมทำงานเลยเวลาประจำอยู่แล้ว...

นั่งทำงานเอกสารที่ห้องทำงานถึงเที่ยงคืนตีหนึ่งนี่เรื่องปกติครับ... Cheesy
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 05:07:30 PM »

งั้นระบบเยอรมันดีกว่า เลิกงาน 5 โมงเย็น ผู้บริหารกลับราวๆ บ่ายสอง
ไม่วัดเวลาเข้าออกกัน แต่วัดที่ผลงาน
รุ่นน้องผมทำงานออฟฟิตเยอรมันอยู่คนนึง เวลาเข้างานจะเข้าแปดโมงหรือเก้าโมงสิบโมงก็ได้แ่ต้องทำให้ครบแปดชั่วโมง เสียอย่างเดียววันหยุดเทศกาลต่างๆจะได้หยุดตามวันหยุดของประเทศเยอรมันครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 05:12:21 PM »

ที่พม่าอีกประเทศนั่นยิ่งสบายใหญ่เมื่อก่อนผมไปอยู่ย่างกุ้งทั้งราชการทั้งเอกชนแปดเก้าโมงนั่งกันอยู่ร้านนํ้าชาเข้างานกันเกือบๆสิบเอ็ดโมงบ่ายสามโมงกว่าๆทะยอยกลับกันแล้ว แต่เดี๋ยวนี้ไม่ทราบว่าปรับปรุงกันหรือยังนะครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 09:07:39 PM »

เอ้อ ทานโทษครับ ผอ.โรงเรียนผม ท่านกลับตั้งแต่เที่ยงเลยครับ ไหว้ ไหว้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 09:18:29 PM »

555 แบบนั้นแหละที่บริษัทแม่เยอรมันเขาทำงานกันสัปดาห์ละ 35 ชม. หรือ 7 ชม./วัน
พวกไม่นับพักเที่ยง 1 ชม.ด้วย
เข้ามาเช้าก็นับไป 7 ชม. บางคนครบตอนเที่ยง ตอนบ่ายโมง บ่ายสอง ก็เริ่มกลับกันแล้ว
บ่ายสามนี่ออฟฟิสโล่ง บ่ายสี่เหลือแต่คนมีงานค้างหรือกำลังเทสท์ซ็อฟแวร์ให้ลูกค้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 10:43:23 PM »

ระบบผมนี่แหละดี ตอนไปทำงานที่ญี่ปุ่น ผู้ช่วยคนญี่ปุ่นขยันมากครับ ทั้งๆที่ไม่มีงานหรือไม่สามารถทำอะไรได้ ก็ยังจะออกไปข้างนอกที่พักซึ่งหนาว ผมเลยต้องบอกเขาไปว่าหากไม่มีงานที่จำเป็นจริงๆที่จะต้องทำให้เสร็จก็ไม่ต้องออกไปนอกที่พักก้ได้ เพราะเวลาทำงานจริงๆได้ออกไปแน่ๆ หากทุกอย่างเตรียมไว้พร้อมหมดแล้วก็ให้พักผ่อนได้ เวลาทำงานจะได้มีแรงครับ ตั้งแต่นั้นเขาก็เริ่มเอาเกมส์มาเล่น จนหลังๆแทบไม่ลุกจากที่นอนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 08:59:40 AM »

แบบน้าจงถือว่าเตรียมพร้อมครับ พักอยู่เฉยๆแต่พร้อมสำหรับงานซึ่งจะเริ่มเมื่อไหร่ก็ได้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 09:08:59 AM »

แบบน้าจงถือว่าเตรียมพร้อมครับ พักอยู่เฉยๆแต่พร้อมสำหรับงานซึ่งจะเริ่มเมื่อไหร่ก็ได้

ครับๆๆ บวก ๑ แต้ม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 09:13:22 AM »

น้องๆผมที่นราฯ  น่ารักครับ  ช่วงเดือนปอซอร์  ((  เดือนบวช  เดือนรอมฎอน  ))  

ผมบอกว่าไครปอซอร์  ทำงาน  ตั้งแต่  แปดโมงถึงเช้า  บ่ายสอง  แล้วพักผ่อน  หกโมงเย็น  อาแบร์  เลี้ยงข้าว  

ทุกคนยอมทำตามหมดครับเพื่อให้ตัวเองได้ถือบวช  ไครไม่ปอซอร์  ทำเต็มเวลา
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 10:00:02 AM »

น้องๆผมที่นราฯ  น่ารักครับ  ช่วงเดือนปอซอร์  ((  เดือนบวช  เดือนรอมฎอน  )) 

ผมบอกว่าไครปอซอร์  ทำงาน  ตั้งแต่  แปดโมงถึงเช้า  บ่ายสอง  แล้วพักผ่อน  หกโมงเย็น  อาแบร์  เลี้ยงข้าว 

ทุกคนยอมทำตามหมดครับเพื่อให้ตัวเองได้ถือบวช  ไครไม่ปอซอร์  ทำเต็มเวลา

เพื่อนที่ทำงานผมน่ารักมากกว่าครับ ที่กลางทะเลทรายประเทศยูเออี พวกถือศีลอดกัน กินข้าวมื้อเช้ากันตอนใกล้ๆตีห้า พอกินเสร็จมีคนนึงบ้าพลังยกกระติกน้ำเทหมดเลย พวกที่เหลือสี่คนมองหน้าแล้วพูว่า บ้ารึเปล่านายกระจงเขาไม่บวชแล้วทีนี้เขาจะเอาน้ำที่ไหนกิน ถ้าอยากกินก็ต้องขับรถกลางทะเลทราย ๕ กิโลเมตรซึ่งผมขับไม่ได้ครับ  น่ารักจริงๆ สรุปวันน้นกว่าผมจะได้กินน้ำก็ตอนจะสี่โมงเย็นแล้วครับหลังจากเสร็จงานแล้วกลับถึงที่พักครับ ลุงแก่ๆคนหนึ่งที่บวชเอามารินให้เองครับ แกคงเห็นผมปากซีดแล้วครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 10:15:25 AM »

ผมออกสนาม  แล้วยืนกินน้ำ  ดูดบุหรี่  พวกถาม  มันถามแบร์  ไม่ปอซอร์เหรอ   ผมบอก

กูซือแยร์  ((  ไทยพุทธ  ))  มันยิ้มเลย
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์