๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 09:21:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปืนกึ่งอัตโนมัติ ระบบบดับเบิ้ลล้วน  (อ่าน 3133 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 05:48:12 PM »

เหมือนกันเลยครับ ที่อยู่ข้างประกับนั่นแหละตัวดีเลย  Grin
อ้าวววว  ผมนึกว่าตัวดำเดิมๆเสียอีกที่คม  ตกใจ
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 07:17:29 PM »

เหมือนกันเลยครับ ที่อยู่ข้างประกับนั่นแหละตัวดีเลย  Grin
อ้าวววว  ผมนึกว่าตัวดำเดิมๆเสียอีกที่คม  ตกใจ
ยังเปินสีดำเดิมครับ แต่วัสดุน่าจะเหมือนที่พี่ chew โพสครับ  ไหว้
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 10:33:16 PM »

ผมเหมือนคุณหมอ rute พกกระบอกนี้ครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 11:35:23 PM »

ไหว้ ดีใจครับที่พี่ยุทธการยังเลือกเพื่อนตายคนเดียวกันอยู่...

แต่พี่ติดเลเซอร์หน้าโกร่งไกไปแล้วไม่ใช่หรือครับ... Huh
taro_the_talent
เกียรติศักดิ์รักของข้า ชาติชายแท้แก่ตนเอง.
Jr. Member
**

คะแนน 24

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 12:03:53 PM »

ผมเห็นด้วยกับคุณ Salin นะครับ ถ้าเป็นดับเบิ้ลล้วน กระผมเห็นว่า ลูกโม่จะได้เปรียบตรงที่ รังเพลิงหมุนได้ สับไม่แตก ลูกด้าน ก็เหนี่ยวไกต่อได้เลย แต่ถ้าเป็นออโต หากสับซ้ำแล้วไม่ดังนี่เรื่องยาวนะครับ ต้องกระชากลำเลื่อนคัดลูกเก่าในรังเพลิงออกและบรรจุลูกใหม่แทน จึงจะยิงต่อได้ ที่สำคัญถ้าบังเอิญในแมกกาซีนไม่มีลูก(กระสุนหมดพอดี) มันก็จะคัดลูกแล้วค้างเลย จึงน่าจะเหมาะกับมืออาชีพมากกว่า ระดับชาวบ้านอย่างเรา ๆ ใช้ปืนท้องตลาด เช่น กล๊อก ซีแซด เทารัส ฯลฯ จะเหมาะกว่านะครับซึ่งน่าจะเป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้เราไม่ค่อยเห็นปืนออโตดับเบิ้ลล้วน(DAO) นี่เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ เฉพาะกระผมคนเดียว เพราะบางท่านอาจนิยมสะสมหรือเล่นปืนแบบต่าง ๆ อันนี้เป็นรสนิยมส่วนตัว กระผมก็ไม่บังอาจแนะนำขอรับ แต่ทั้งนี้ กระผมก็อยากทราบความเห็นของท่านที่เล่นออโตดับเบิ้ลล้วนด้วยเหมือนกันเพื่อเป็นความรู้เพิ่มเติมนะครับ.

พระบรมราโชวาทพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ให้ทุกคนในชาติปฏิบัติหน้าที่ของตนอย่างเต็มกำลังความสามารถโดย...
* มีสติ รู้ตัว
* มีปัญญา รู้คิด
* มีความสุจริต จริงใจ.
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 10:04:25 PM »

ไหว้ ดีใจครับที่พี่ยุทธการยังเลือกเพื่อนตายคนเดียวกันอยู่...

แต่พี่ติดเลเซอร์หน้าโกร่งไกไปแล้วไม่ใช่หรือครับ... Huh

ยังแก้ปัญหาก้านสวิทซ์ที่ถูกดันให้เปิดระหว่างอยู่ในกระเป๋าสะพา่ยทำให้แบ็ตหมด ไม่ได้ครับ เลยต้องถอดเลเซอร์ออกไปก่อนครับ
varee
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 01:58:43 PM »

ความรู้จากท่านต่างๆเริ่มเพิ่มมาแล้ว ขอบคุณครับ  ไหว้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์