๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 04:24:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทัพภาค2บุกสนามยิงปืนเถื่อน พบอาวุธสงคราม-กระสุนอื้อ  (อ่าน 11230 ครั้ง)
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 07:37:02 AM »

เห็นมั้ยเชื่อว่าหลายท่านคิดเหมือนกัน  ขำก๊าก
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 03:30:41 PM »

หากระทู้ที่ จนท จับปืนปากกาขนาด.223ที่เมืองกาญจบุรีไม่เจอ ขออนุญาตฝากในกระทู้นี้ก็แล้วกัน//จากกรณีตำรวจสายสืบนครบาลได้จับกุมอาวุธปืนปากกา จากการขยายผลทราบว่าได้ชื้อมาจากแหล่งเสนอขายอาวุธปืนปากกาผ่านทางเฟสบุ๊คในราคากระบอกละ 800 บาท
ดังนั้นตำรวจเชียงรายและตำรวจนครบาลได้ตามรอยไปและร่วมกันตรวจค้นจับกุมนายประกิต พรมมา อายุ28ปี อยู่บ้านเลขที่ 110 หมู่ 10 ต.ศรีดอนไชย อ.เทิง จ.เชียงราย ได้ของกลาง
- อาวุธปืน ปากกา จำนวน 13 กระบอก
- กระสุนปืนเอ็ม16 จำนวน 30 นัด
- กระสุนปืนขนาด.22 จำนวน 40 นัด
- ซองกระสุนปืนเอ็ม16 จำนวน 1 ซอง
โดยนายประกิตจะจัดส่งอาวุธปืนไปขายทั่วประเทศตามที่มีผู้สั่งชื้อ โดยในการจับกุมในครั้งนี้เขาจะถูกส่งตัวให้กองปราบปรามดำเนินคดี เนื่องจากผู้ต้องหาได้ส่งอาวุธปืนจำหน่ายไปในหลายท้องที่ทั่วประเทศ ซึ่งเป็นโทษหนัก ต่างกรรมต่างวาระ เครดิต: เสธ น้ำเงิน2
//ปรกติเคยเห็นขนาดใหญ่สุดก็.38 แต่นี้เล่นรุ่นนี้เลย โลหะที่ทำต้องแกร่งมากๆ(ไม่รู้เรียกค่าค่าความเค้นหรือเปล่า) เพราะขนาดนี้แรงดันคงสุดๆ ไม่แน่อาจจะมีรุ่นที่ใช้กระสุนAK47 (7.62x39)ก็เป็นได้ เก่งในทางที่ไม่ถูกต้องก็ต้องรับกรรมที่ทำไปละกัน บู่

ลูกค้าเพียบ สังเกตุจากพัสดุทีึ่ยังไมได้ส่ง แต่ที่ถูกส่งไปแล้วไม่รู้เท่าใด หุหุ แบร่

ภาพนี้ไม่ได้ประนามหรืออะไรผู้ต้องหา เพราะรูปนี้ออกตามสื่อต่างๆไปก่อนหน้าแล้ว

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ConsTRucT
Full Member

คะแนน 32

only the strongest will survive

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 04:26:02 PM »

พวกปืนปากกานี่น่ากลัวครับเพราะทำคนอื่นเดือดร้อนมานักต่อนักแล้ว  คนมีส่วนใหญ่ก็ไม่ได้รู้เลยว่ามันหวังผลไม่ได้ถ้าไม่ประชิดตัวจริงๆ  พอปืนอยู่ในมือหันไปทางคู่อริได้ผลักสลักขัดสปริงยิงเปรี้ยง  สว่นใหญ่ก็โดนคนอื่นเดือดร้อนทั้งนั้น  สมัยผมเรียน  ปวช. นั่งจีบสาวอยู่ท่ารถ  บขส. มีเสียงตีกันแถวท่ารถทัวร์อักด้านนึง  พักเดียวเพื่อนสาวที่นั่งตรงข้ามผมร้องวี้ด  ชี้เลือดๆๆๆ  ผมหันไปมองเลือดไหลเต็มเสื้อเพื่อนที่นั่งข้างๆ   เห็นไม่พอยังมีกระใจประคองเพื่อนว่าโดนอะไรตรงไหน  แป้บเดียวรู้สึกอุ่นๆ แปล้บๆ ที่แขนตัวเอง...สรุปผมเองนั่นเเหละที่โดนยิงเข้าที่ท้องเเขน  ไม่รู้จะว่าโชคดีหรือโชคร้ายกันเเน่  เพราะแขนผมตอนกอดคอเพื่อนก็ห่างจากคอตัวเองเเละเพื่อนเเค่ไม่กี่นิ้ว   ถ้าไม่โดนเเขนผมไปโดนคอล่ะดูไม่จืดเลยครับ   เศร้า

ไม่ล้มเจ้า ....
..................ไม่เอาโจร
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 05:19:55 PM »

ก็ตอนผลักไก นี่แหละครับ ที่มันขวิด
ที่ขวิด เพราะมัน ผลักเบี่ยงซ้าย
ถ้าทำเบี่ยงขวา มันอยู่ในแนวแรง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 11:53:43 AM »

นรก คือคำบรรยายที่ดีที่สุดสำหรับพวกค้าขายของแบบนี้ มันน่าจะโดนยิงสักนัด ฮึ
ชีวิตคนถูกยิง แลกเงินแค่ไม่ถึงพัน นรก ยี๊
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 10:22:52 AM »

เห็นมั้ยเชื่อว่าหลายท่านคิดเหมือนกัน  ขำก๊าก

55555555+

ผมมาฉุกคิดตอนที่น้ายุทธบอกนี่แหละครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 06:39:30 PM »

55555555+

ผมมาฉุกคิดตอนที่น้ายุทธบอกนี่แหละครับ

5555 55  ยายเริ่ม  ทนไม่ได้    กับ ว่าที่  " ลูกเขย ขบถ "   อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เชื่อใครไม่เชื่อ  ไปฟัง  " คนเจตนา ร้าย " อย่างพี่ยู้ด อ่ะ ฮา

5555555   ยายเปลี่ยนใจ  แล้วแหละ อ่ะ ฮา  5555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 11:27:06 PM »

คุ้มดีดุ้มร้ายบ้างตามเหตุผล จริงๆแล้วไม่เคยมีใครเคยบอกว่าผมเป็นดีเลยนะมีแต่ชมว่าเก่ง
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์