๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 04:37:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คืนนี้รู้สึกแย่มากๆเหมือนมีความผิดยังไงก็ไม่รู้เลยครับ  (อ่าน 1920 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 11:39:52 AM »

อยากให้คนที่มีหน้าที่นั่งเฝ้าโทร. 191 คิดอย่างน้าแปจังเลย... เมื่อวานนี้นายสมชายก็โทร 191 แจ้งมีวัยรุ่นวิ่งไล่ฟันกันฯ แต่ก็เหมือนเดิมคือไม่มีคนรับสายฯ จนทั้งหมดวิ่งลับตาไป...

นายสมชายโทร.ได้ทุกเดือน เดือนละ 1 ครั้งได้เกือบ 3 ปีแล้วครับ... เก่งมากเลยนายสมชายเนี่ย... ฮา...
บ้านผม๑๙๑เริ่มบริการประชาชนแล้วครับเมื่อวานก็มีแจ้งเหตุจาก๑๙๑มา๒๓รายครับส่วนมากเป็นอุบัติเหตุครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 06:08:14 PM »

เป็นกำลังใจให้เสมอครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 12:44:25 PM »

มาให้กำลังใจครับ//วันที่ 6 พฤศจิกายน 2310 วันเวลาดังกล่าวจะมีคนไทยซักกี่คนที่รู้วันกู้ชาติสยาม วันที่โลกลืม และปีนี้ดันมาตรงกับวันลอยกระทง
วันที่ 6พฤศจิกายน2557 ปีนี้ วันที่คนไทยทั้งประเทศกำลังจะสนุกสนานกันทั้งประเทศเพราะเป็นวันลอยกระทงที่รอกันมานาน วันขึ้น15ค่ำเดือน12 น้ำนองตลิ่งวันพระจันทร์เต็มดวง แต่คนไทยลืมไปแล้วเมื่อ247ปีที่แล้ว วันที่ 6พฤศจิกายนคือวันที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์ชาติสยาม“วันกู้ชาติ” รือ “วันประกาศอิสรภาพ”ราชอาณาจักรสยาม วันที่คนไทยลืมสนิทไปแล้ว
วันที่ 6 พฤศจิกายนคือวันที่กองทัพกู้ชาติของพระเจ้าตากเข้ายึดกรุงศรีอยุธยาคืนจากข้าศึกพม่า ข้าศึกที่เผากรุงศรีฆ่าชาวกรุงศรีนับแสนและยึดไว้7เดือนเต็มพอดี วันที่เราสามารถล้างแค้นปลดแอกและขับไล่ข้าศึกออกจากดินแดนสยามและคืนความสุขให้กับชาวสยามที่ทนทุกข์ยากใต้วงล้อมข้าศึกมานับปี
วันกู้ชาติหรือวันประกาศอิสรภาพ (Independence Day)ถ้าเป็นนานาประเทศเขาจะถือว่าเป็นวันชาติที่สำคัญที่สุด วันประกาศเอกราชที่ทุกชาติจะยกย่องและฉลองกันอย่างเอิกเกริกสมศักดิ์ศรี แต่เป็นวันที่คนไทยทั้งประเทศไม่มีใครพูดถึงเลย นักประวัติศาสตร์ที่อวดอ้างว่ารู้ประวัติศาสตร์ นักวิชาการที่พยายามเรียกร้องให้คนไทยรักชาติ นักกีฬาที่พยายามชวนให้คนไทยแสดงความรักชาติด้วยการไปเชียร์กีฬาโบกธงไทย ฯลฯ อันนั้นเขาเรียกว่ารักชาติแต่ผิว ไม่ใช่ที่จิตวิญญาณ ไหว้
เครดิตข้อมูลFB

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 01:45:07 PM »

อายจังเลยครับท่านพญาจงอาง +รักในหลวง+
ผมเองก็ลืมวันนี้ครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 02:14:38 PM »

น้าแปเป็นคนดีจริงๆครับ แต่น้าแปคิดถูกแล้วครับ ที่ไม่ออกมาเป็นการส่วนตัว มีอะไรขึ้นมาจะลำบาก ผมเองก็ชอบช่วยเหลือคนครับ แต่ถ้าตัวเองต้องเสียงกับการเข้าใจผิดก็จะเลี่ยงครับ เราไม่มีครุตคอยคุ้มกันเหมือนเจ้าพนักงานรัฐ ไหว้
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 03:56:11 PM »

รู้สึกว่าเราให้ความสำคัญและเชิดชูพระเจ้าตากสินน้อยมากทั้งๆที่ท่านเป็นมหาราชพระองค์หนึ่ง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 05:19:55 PM »

เมื่อก่อนก็เชิดชูเป็นปรกติครับ บางจังหวัดเขามีงานประจำปี เช่นจังหวัดตาก ก็จัดงานตากสินราชานุสรณ์เป็นจุดขายส่งเสริมการท่องเที่ยวฯ... แต่ช่วงหลังมานี่มีคนบางคน"อาจเอื้อม"ไปอาศัยความ"พ้องตัวสะกด"เมื่อสะกดเป็นภาษาอังกฤษ มาแอบอ้างว่าเป็นตนเองกลับชาติมาเกิดเสียนี่...

ผู้คนเขาเลยไม่อยากข้องแวะยุ่งเกี่ยวด้วย โดยเฉพาะมีคน"บางกลุ่ม"เอาไป"บิดเบือน"เพื่อมีเจตนากระทบกับบูรพกษัตริย์ของราชวงศจักรีฯ... ผู้คนเขาเลยไม่อยากยุ่งด้วย เพราะเกรงจะถูกมองว่าเป็นเครื่องมือของบางกลุ่ม...
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 06:20:57 PM »

ขอบคุณทุกกำลังใจครับคืนนี้เวรผมออกตรวจตามปกติครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 06:22:13 PM »

มาให้กำลังใจครับ//วันที่ 6 พฤศจิกายน 2310 วันเวลาดังกล่าวจะมีคนไทยซักกี่คนที่รู้วันกู้ชาติสยาม วันที่โลกลืม และปีนี้ดันมาตรงกับวันลอยกระทง
วันที่ 6พฤศจิกายน2557 ปีนี้ วันที่คนไทยทั้งประเทศกำลังจะสนุกสนานกันทั้งประเทศเพราะเป็นวันลอยกระทงที่รอกันมานาน วันขึ้น15ค่ำเดือน12 น้ำนองตลิ่งวันพระจันทร์เต็มดวง แต่คนไทยลืมไปแล้วเมื่อ247ปีที่แล้ว วันที่ 6พฤศจิกายนคือวันที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์ชาติสยาม“วันกู้ชาติ” รือ “วันประกาศอิสรภาพ”ราชอาณาจักรสยาม วันที่คนไทยลืมสนิทไปแล้ว
วันที่ 6 พฤศจิกายนคือวันที่กองทัพกู้ชาติของพระเจ้าตากเข้ายึดกรุงศรีอยุธยาคืนจากข้าศึกพม่า ข้าศึกที่เผากรุงศรีฆ่าชาวกรุงศรีนับแสนและยึดไว้7เดือนเต็มพอดี วันที่เราสามารถล้างแค้นปลดแอกและขับไล่ข้าศึกออกจากดินแดนสยามและคืนความสุขให้กับชาวสยามที่ทนทุกข์ยากใต้วงล้อมข้าศึกมานับปี
วันกู้ชาติหรือวันประกาศอิสรภาพ (Independence Day)ถ้าเป็นนานาประเทศเขาจะถือว่าเป็นวันชาติที่สำคัญที่สุด วันประกาศเอกราชที่ทุกชาติจะยกย่องและฉลองกันอย่างเอิกเกริกสมศักดิ์ศรี แต่เป็นวันที่คนไทยทั้งประเทศไม่มีใครพูดถึงเลย นักประวัติศาสตร์ที่อวดอ้างว่ารู้ประวัติศาสตร์ นักวิชาการที่พยายามเรียกร้องให้คนไทยรักชาติ นักกีฬาที่พยายามชวนให้คนไทยแสดงความรักชาติด้วยการไปเชียร์กีฬาโบกธงไทย ฯลฯ อันนั้นเขาเรียกว่ารักชาติแต่ผิว ไม่ใช่ที่จิตวิญญาณ ไหว้
เครดิตข้อมูลFB

ผมก็ลืมเหมือนกันครับ

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 06:28:22 PM »

เมื่อก่อนก็เชิดชูเป็นปรกติครับ บางจังหวัดเขามีงานประจำปี เช่นจังหวัดตาก ก็จัดงานตากสินราชานุสรณ์เป็นจุดขายส่งเสริมการท่องเที่ยวฯ... แต่ช่วงหลังมานี่มีคนบางคน"อาจเอื้อม"ไปอาศัยความ"พ้องตัวสะกด"เมื่อสะกดเป็นภาษาอังกฤษ มาแอบอ้างว่าเป็นตนเองกลับชาติมาเกิดเสียนี่...

ผู้คนเขาเลยไม่อยากข้องแวะยุ่งเกี่ยวด้วย โดยเฉพาะมีคน"บางกลุ่ม"เอาไป"บิดเบือน"เพื่อมีเจตนากระทบกับบูรพกษัตริย์ของราชวงศจักรีฯ... ผู้คนเขาเลยไม่อยากยุ่งด้วย เพราะเกรงจะถูกมองว่าเป็นเครื่องมือของบางกลุ่ม...
งานตากสินมหาราชานุสรณ์และงานกาชาดจัดทุกปีครับแต่ผมก็ไม่เคยไปซักครั้งครับ
ส่วนที่ว่ามีบางคนอาจเอื้อมเอามาบิดเบือนอะไรนั่นกับตัวผมไม่เคยใด้ยินครับเจอก็แต่ในเน็ต ถ้าเจอคนพูดจริงผมจะต่อยปากซักทีครับ

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 06:34:56 PM »

รู้สึกว่าเราให้ความสำคัญและเชิดชูพระเจ้าตากสินน้อยมาก

ทั้งๆที่ท่านเป็นมหาราชพระองค์หนึ่ง

555555  เรื่องนี้  " หลิ่ม " ม่ะอยากยุ่ง อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2014, 06:51:49 PM »

รู้สึกว่าเราให้ความสำคัญและเชิดชูพระเจ้าตากสินน้อยมาก

ทั้งๆที่ท่านเป็นมหาราชพระองค์หนึ่ง

555555  เรื่องนี้  " หลิ่ม " ม่ะอยากยุ่ง อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ไม่ได้เกี่ยวกับหลิ่มกับอะไรหรอกครับยาย ผมว่าน้อยมาตั้งแต่ไม่แยกสีเสื้อกันด้วยซํ้า

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์