๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 11:04:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ปืน กับองศาการกำด้ามปืน  (อ่าน 2401 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 09:49:59 AM »

ผมกริ๊ปแบบ ไอซอสเซลีส สแตนช์ ลืมตา 2 ข้าง ครับน้าซับ
ที่สังเกตุว่าต้องบิดข้อมือ เจอแต่ในปืน ลูกโม่ครับ

โครงสร้างพื้นที่หน้าตัดของด้ามลูกโม่จะมีความเป็นท่อตรงน้อยกว่าออโต้ เพราะไม่ต้องใส่แม็ก
ด้ามลูกโม่ออกแนวโค้ง แต่ที่ผมเคยเจอระหว่างด้ามไม่มีร่องนิ้วแบบเจอรี่ มิชูแลค เวลาบิดข้อมือช่วย
จะชวนอึดอัดมากกว่าด้ามแบบมีร่องนิ้ว อย่างหลังร่องนิ้วช่วยได้เยอะ บางคนใช้วิธีสั่งด้ามไม้มาแบบ
เกลาๆโกลนๆมาเกินๆมือ แล้วมาใส่ปืนลองจับใช้กระดาษทรายแต่งไปเรื่อยๆ แต่งแบบเอาเข้ามือนะ
ไม่ได้แต่งเอาสมมาตรทั้งสองข้าง ขัดไปยกเล็งไป ตรงไหนเกินเอาออก ได้ด้ามที่เข้ามือเขา แต่
แก้มด้ามปืนไม่สมมาตรกันหรอก

หรืออีกแนวก็เปลี่ยนท่ายิงมาแบบวีฟเวอร์ ท่านี้ปรับบิดแขน วางองศาหัวไหล่ได้ตามต้องการ วีฟเวอร์
เป็นท่ายิงที่ค่อนข้างยืดหยุ่นกว่าครับ

อ้อ..ด้ามปืนของท่านเป็นแบบมีร่องนิ้วหรือไม่มีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2014, 10:18:06 AM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2014, 10:07:13 AM »

ผมกริ๊ปแบบ ไอซอสเซลีส สแตนช์ ลืมตา 2 ข้าง ครับน้าซับ
ที่สังเกตุว่าต้องบิดข้อมือ เจอแต่ในปืน ลูกโม่ครับ

ลืมตาสองข้างในการเล็งปืน ...... แล้วใช้ภาพจากตาข้างเดียวกับมือที่กำด้ามไหมครับ

ข้างเดียวกันครับพี่ธำรง

ถ้าเล็งตรงแล้ว แต่ตำแหน่งกระสุนตกต่างกันระหว่างปืนเซมิออโตกับปืนลูกโม่ ผมเดาเอาว่าเป็นจากการล็อคข้อล็อคกริพ
ปืนเซมิออโต"ดิ้น"เมื่อกระสุนพ้นปากลำกล้องไปแล้ว แต่ปืนลูกโม่"ดิ้น"ทันทีที่นกสับจุดระเบิด มือ-แขนที่ต้านรีคอยล์จะให้ผลต่างกัน

ลองทดสอบเปลี่ยนท่ายิงเป็นแบบวีเวอร์ หรือลองยิงมือเดียว  ดูผลบ้างซิครับ   ไหว้
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2014, 04:21:45 PM »

ลืมตาสองข้างในการเล็งปืน ...... แล้วใช้ภาพจากตาข้างเดียวกับมือที่กำด้ามไหมครับ

ข้างเดียวกันครับพี่ธำรง

ถ้าเล็งตรงแล้ว แต่ตำแหน่งกระสุนตกต่างกันระหว่างปืนเซมิออโตกับปืนลูกโม่ ผมเดาเอาว่าเป็นจากการล็อคข้อล็อคกริพ
ปืนเซมิออโต"ดิ้น"เมื่อกระสุนพ้นปากลำกล้องไปแล้ว แต่ปืนลูกโม่"ดิ้น"ทันทีที่นกสับจุดระเบิด มือ-แขนที่ต้านรีคอยล์จะให้ผลต่างกัน

ลองทดสอบเปลี่ยนท่ายิงเป็นแบบวีเวอร์ หรือลองยิงมือเดียว  ดูผลบ้างซิครับ   ไหว้

ครับ เดี๋ยวผมลองดูครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์