๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:41:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นมากับตา  (อ่าน 4114 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 11:45:19 PM »

แปลกแต่จริง....หมวกดีๆยี่ห้อดังๆของต่างประเทศได้ได้ผลรับรองสากลมากมาย แต่ถูกตำรวจจราจรจับเพราะไม่มี มอก.
ขนาดยี่ห้อที่มี มอก.แล้ว บอกตรงๆ หยิบๆมาดูตามร้านขาย ผมยังไม่กล้าซื้อมาใส่เลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 12:22:29 AM »

ใส่ไว้เถอะครับ หมวกกันน็อก ถึงแม้บางครั้งจะช่วยไม่ได้ อย่างเพื่อนผม ถูกรถอะไรไม่รู้เฉี่ยว รถเพื่อนผมเสียหลักล้มลง เพื่อนผมหัวฟาดทั้งๆที่ใส่หมวกกันน็อก แต่ก็ช่วยไม่ได้มาก ก้านสมองมีเลือดออก สมองบวม ต้องผ่าเอาเลือดออก ตอนนี้ สามเดือนแล้วมั้ง ยังได้แค่ลืมตาและยกมือ ไม่รู้จะกลับคืนมาได้แค่ไหน
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 12:34:09 AM »

โปรดสังเกตุหมวกยี่ห้อ SHARK ที่นักแข่งคนนี้สวมใส่ครับ เป็นยี่ห้อดีเด่นดังในสนามแข่งยุคปัจจุบันนี้
เป็นของฝรั่งครับ ผมจำว่าชาติไหนไม่ได้แล้ว
มันถูกผลิตที่เมืองไทยนี่เองครับ จาก อ.แกลง จ.ระยอง ฝรั่งมาตั้งโรงงานที่นี่ครับ คิก คิก
ผมไปดูถึงโรงงานมาแล้ว ซื้อมาใส่ได้เลยครับ หวังผลตามจุดประสงค์การออกแบบได้เลยครับว่ามันคือ หมวกกันน็อค ที่แท้จริง คิก คิก

เป็นของฝรั่งเศสครับผมเพิ่งไปดูมาใบหนึ่งราคาประมาณ 18,000.00 บาท
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 12:39:55 AM »

ผมว่าคุ้มนะครับ ถ้าเพื่อนผมใส่อยู่ในวันนั้น แล้วเค้าไม่ต้องมาเป็นแบบนี้ในวันนี้
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 07:33:16 AM »

ที่เห็นหลายๆคนไม่รักตัว ไม่กลัวตาย  หมวกกันน็อคเอาๆปใส่ไว้ในตะกร้าหน้ารถ

เห็นจราจร ค่อยหยิบมาใส่...กลัวตำรวจยิ่งกว่าความตาย..เฮ้อออ..
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 08:52:33 AM »

ที่เห็นหลายๆคนไม่รักตัว ไม่กลัวตาย  หมวกกันน็อคเอาๆปใส่ไว้ในตะกร้าหน้ารถ

เห็นจราจร ค่อยหยิบมาใส่...กลัวตำรวจยิ่งกว่าความตาย..เฮ้อออ..
เห็นบ่อยเลยพี่ Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 10:12:27 AM »

โปรดสังเกตุหมวกยี่ห้อ SHARK ที่นักแข่งคนนี้สวมใส่ครับ เป็นยี่ห้อดีเด่นดังในสนามแข่งยุคปัจจุบันนี้
เป็นของฝรั่งครับ ผมจำว่าชาติไหนไม่ได้แล้ว
มันถูกผลิตที่เมืองไทยนี่เองครับ จาก อ.แกลง จ.ระยอง ฝรั่งมาตั้งโรงงานที่นี่ครับ คิก คิก
ผมไปดูถึงโรงงานมาแล้ว ซื้อมาใส่ได้เลยครับ หวังผลตามจุดประสงค์การออกแบบได้เลยครับว่ามันคือ หมวกกันน็อค ที่แท้จริง คิก คิก

เป็นของฝรั่งเศสครับผมเพิ่งไปดูมาใบหนึ่งราคาประมาณ 18,000.00 บาท
ขอบคุณครับ มีขายที่ไหนครับ
ผมไปซ่อมเครื่องจักรในกระบวนการผลิตถึงสองครั้งแล้ว ขอตื้อเพื่อซื้อสักใบเขายังไม่ยอมขายเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 10:25:18 AM »

ขนาดผมปั่นจักรยาน... ยังต้องหาหมวกมาใส่เลยครับ... ปั่นเร็วๆ เวลาพลาดมาคงไม่ใช่เล่นๆ ตอนนี้ผมใช้ตัวนี้ครับ...

...แต่ถ้ามีโอกาสควบบิ๊กไบค์อีกครั้ง... ผมจะหาหมวกแบบนี้มาใส่ครับ... Grin Grin Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 11:59:01 AM »

ครูต้นผมเอาด้วยใบหนึ่งใส่แล้วคงจ๊าบน่าดู ขำก๊าก

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 12:03:16 PM »

ครูต้นผมเอาด้วยใบหนึ่งใส่แล้วคงจ๊าบน่าดู ขำก๊าก
ใส่เวลาขับรถถังคงเท่

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 12:54:27 PM »

ตามนี้เลยครับ...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

http://www.olx.co.th/product-100057627/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2014, 02:37:40 PM โดย JUNGLE » บันทึกการเข้า
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 01:11:17 PM »

ขนาดผมปั่นจักรยาน... ยังต้องหาหมวกมาใส่เลยครับ... ปั่นเร็วๆ เวลาพลาดมาคงไม่ใช่เล่นๆ ตอนนี้ผมใช้ตัวนี้ครับ...

...แต่ถ้ามีโอกาสควบบิ๊กไบค์อีกครั้ง... ผมจะหาหมวกแบบนี้มาใส่ครับ... Grin Grin Grin

ติดไฟแดงสีแยกตอนกลางคืน จราจรวิสามัญก่อนเลย

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 01:20:05 PM »

น้าจอยใส่ไปขี่รถแบบนี้ ยังไงก็ไม่รอด อิอิ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 01:21:59 PM »

ทางโค้งเข้าไป ตรงนั้นทางการเขาตั้งชื่อว่าถนน ประเสริฐมนูกิจครับท่าน เมื่อประมาณสามปีก่อน ตอนสร้างถนนใหม่ๆ ยังไม่เปิดใช้เป็นทางการ ผมมักเอาคันนี้ไปเล่นท่ายืนกางแขนบนเบาะครับ  HONDA CBR 1100 XX  แต่ทุกท่าที่ผมแล่น ผมจะต้องไม่ลืมสวมหมวกกันน๊อคครับ ปัจจุบันผิวถนนซึ่งเป็นแอสฟัลเริ่มพังหลายจุดแล้วครับ เนื่องจากมีรถบรรทุกหนักเพื่อการสร้างคอนโดและธุรกิจอื่นๆ เตรียมรับรถไฟฟ้าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2014, 02:43:41 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 02:02:08 PM »

น้าจอยใส่ไปขี่รถแบบนี้ ยังไงก็ไม่รอด อิอิ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

แบบนี้ต้องจอดรถตากแดดไว้นานๆ แล้วให้หล่อนขึ้นซ้อนโดยพลัน

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์