๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:23:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดหูกระวิน 10/22  (อ่าน 8390 ครั้ง)
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 10:20:23 PM »

ติดตั้งเพื่อความสวยงาม หรือจำเป็นต้องใช้งานจริง เพื่อเดินเท้าลาดตระเวนระยะไกลครับท่าน

นั่นซีครับ คำถามของคุณ BIG BERETTA ทำให้ผมต้องทบทวนความต้องการ คำถามที่ว่า เพื่อเดินเท้าลาดตระเวนระยะไกล ในสภาพบ้านเมืองสมัยนี้ที่ไม่เปิดโอกาสให้สะพายปืนเดินป่าได้เหมือนเมื่อก่อน ผมเคยถือปืนเดินท่องป่าช่วงปี 25-35 หลังจากนั้นก็เป็นแคมปิ้งในเขตอุทยานที่พอจะสะพายปืนยาวไปได้บ้าง แต่เดี๋ยวนี้คงไม่อนุญาตให้ทำอย่างนั้นแล้ว เรื่องเดินเท้าระยะไกลก็คงจะไม่มีโอกาสแล้วครับ ก็คงติดไว้สะพายเดินในสวนมั้งครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 08:53:43 PM »

ติดตั้งเพื่อความสวยงาม หรือจำเป็นต้องใช้งานจริง เพื่อเดินเท้าลาดตระเวนระยะไกลครับท่าน

นั่นซีครับ คำถามของคุณ BIG BERETTA ทำให้ผมต้องทบทวนความต้องการ คำถามที่ว่า เพื่อเดินเท้าลาดตระเวนระยะไกล ในสภาพบ้านเมืองสมัยนี้ที่ไม่เปิดโอกาสให้สะพายปืนเดินป่าได้เหมือนเมื่อก่อน ผมเคยถือปืนเดินท่องป่าช่วงปี 25-35 หลังจากนั้นก็เป็นแคมปิ้งในเขตอุทยานที่พอจะสะพายปืนยาวไปได้บ้าง แต่เดี๋ยวนี้คงไม่อนุญาตให้ทำอย่างนั้นแล้ว เรื่องเดินเท้าระยะไกลก็คงจะไม่มีโอกาสแล้วครับ ก็คงติดไว้สะพายเดินในสวนมั้งครับ
ติดไปเลยครับพี่ สมัยเดินป่าใหม่ๆอยากเทห์ถือปืน พอเอาจริงต้องสะพาย คิก คิก

yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 09:52:40 PM »

ต้องหาเวลาวันเสาร์ไปเดินหาชุดของอังเคิลไมค์ ว่าจะไปดูที่ ม.ฮะกีมี ครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 11:46:06 AM »

แนะนำ หาหูกวินสำหรับสายสะพายแบบ2จุด(2Point Sling)ครับ หลากหลายการใช้งาน เบสิคที่สุดด้วย

การใช้งานของสายสะพายแบบ2จุด ในการสะพายลักษณะต่างๆ
(เว้นท่าClimbers carry อันนั้น ใช้แบบ2จุดแต่ร้อยสายสะพายอีกแบบ)

ท่าClimbers carry ใช้หูกวินแบบ2จุดแต่ร้อยสายสะพายแบบ3จุด

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 05:10:31 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 12:47:45 AM »

เรียบร้อยแล้วครับ ได้ชุดหูกระวินจากคุณ Josan ไปให้ช่างร้านสุพลการช่างติดให้ ช่างบอกหูบนติดที่ข้อห่วงรัดลำกล้องไม่ได้เพราะเป็นพลาสติก ต้องขันติดพานท้าย และใช้ติดขาทรายได้ด้วย เสร็จแล้วไปได้สายสะพายจากแผงหน้าร้านไกอาร์ม เป็นผ้านิ่มดี ของเดิมมีชุดข้อล็อกกับหูกระวิน ดูมันเกะกะ เลยถอดออก ใช้สายสะพายร้อยกับหูกระวินโดยตรงอย่างง่ายๆ ออกมาตามรูปครับ เป็นอันจบกระทู้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2014, 12:49:17 AM โดย yutthakarn » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 02:32:14 AM »

ดีครับ ทะมัดทะแมงดี... Cheesy
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 11:17:03 AM »

ดีครับ ทะมัดทะแมงดี... Cheesy

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์