๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 04:31:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามท่านสมาชิกเรื่องคดีอาญาในขั้นฎีกาครับ  (อ่าน 3448 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 02:44:40 AM »

+1 ท่านจขกท.ครับ...เยี่ยม

ปืน สตาร์หรือเปล่าครับ... Cheesy
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 08:50:31 AM »

สุดยอดเลยครับ ใช้ปืนสั้นรับดาบ เยี่ยม

babygun
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 10:48:14 AM »

ใช่ครับพี่ rute ปืน star กระบอกนี้ไม่เคยงอแงเลยครับ มาเริ่มมีปัญหาหลังจากมีเรื่องไปแล้ว ตำรวจส่งไปตรวจ หลังจากนั้นหกเดือนให้พ่อรับกลับมา ก็ผิดปกติครับ เข้าเซฟห้ามไกแบบปกติไม่ได้ ต้องง้างนกจนสุดและนิ้วกดนกให้ค้างไว้จนสุดจริงๆถึงจะเข้าห้ามไกได้ อย่างอื่นปกติครับ

ดวงยังไม่ถึงที่ตาย แถมพระดีด้วยมั้งครับพี่จอย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณทุกๆท่านครับ ที่ชี้แนะเป็นแนวทาง กินไม่ได้นอนไม่หลับมา 8 ปีแล้วครับ แต่ก่อนตลกโปกฮา เดี๋ยวนี้เป็นคนหน้าเครียดตลอดเวลา จนเป็นบุคคลิกใหม่ไปแล้วครับ ไหว้ ไหว้
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 11:12:48 AM »

+ไปครับสำหรับกระทู้ดีๆมีสาระ เยี่ยม

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 11:16:32 AM »

ใช่ครับพี่ rute ปืน star กระบอกนี้ไม่เคยงอแงเลยครับ มาเริ่มมีปัญหาหลังจากมีเรื่องไปแล้ว ตำรวจส่งไปตรวจ หลังจากนั้นหกเดือนให้พ่อรับกลับมา ก็ผิดปกติครับ เข้าเซฟห้ามไกแบบปกติไม่ได้ ต้องง้างนกจนสุดและนิ้วกดนกให้ค้างไว้จนสุดจริงๆถึงจะเข้าห้ามไกได้ อย่างอื่นปกติครับ

ดวงยังไม่ถึงที่ตาย แถมพระดีด้วยมั้งครับพี่จอย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณทุกๆท่านครับ ที่ชี้แนะเป็นแนวทาง กินไม่ได้นอนไม่หลับมา 8 ปีแล้วครับ แต่ก่อนตลกโปกฮา เดี๋ยวนี้เป็นคนหน้าเครียดตลอดเวลา จนเป็นบุคคลิกใหม่ไปแล้วครับ ไหว้ ไหว้
        เห็นใจเลยครับ
เหนื่อยแทนเลย ขนาดป้องกันชีวิตแท้ ๆ เศร้า เศร้า เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 12:17:51 PM »

ข้อเท็จจริงทั้ง ๒ ศาล ตรงกันให้ยกฟ้อง เช่นนี้ ต้องห้าม มิให้ฎีกา
ตามที่ มีท่านอัยการ ๒ ท่าน มาให้ความเห็นข้างต้น  สบายใจได้ ค่อนเรื่อง แล้ว ครับ.

ขอแสดงความยินดี ล่วงหน้าด้วย นะครับ

และ ดาบ ต่อให้เป็น ซามูไร ด้วย มันสู้ปืนที่พร้อมยิง ไม่ได้หรอก ครับ
และซามูไร ในญี่ปุ่น ก็ถูก Rifle ยิงทีละนัด นี่ละ ปราบ จนเสร็จหมด
และปืนสั้น คือปืนที่ใช้งานได้ดีจริง ในระยะประชิด มันจะเหลือเหรอ

เว้นแต่ ถูกรุม จนยิงไม่ทัน นั่นละถึงจะเสร็จ มีด.  Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 05:33:51 PM »

บวกไป ๑ แต้ม เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ กินให้อิ่ม นอนให้หลับครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 01:14:11 AM »

เอาใจช่วยท่านจขกท.ครับ...

หลังฝนตกฟ้าจะใสเสมอครับ... เยี่ยม

+1 เป็นกำลังใจครับ...
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 08:42:45 AM »

ป้องกันทั้งครอบครัวตัวเองและเพื่อนบ้านอีก เยี่ยมครับ
เป็นกำลังใจให้อีกคนครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 07:58:14 PM »

เห็นใจเลยครับ
เหนื่อยแทนเลย ขนาดป้องกันชีวิตแท้ ๆ เศร้า เศร้า เศร้า

กินไม่ได้นอนไม่หลับมา 8 ปีแล้ว... เมื่อชนะคดีอาญาแล้ว อย่าลืมไปฟ้องแพ่งกับญาติทางฝ่ายโน้นด้วยครับ เรียกค่าเสียหายที่มีต่อร่างกายและจิตใจ ทำงานทำการอะไรไม่ได้ ฯลฯ...

ศาลบอกว่าเราป้องกันตัวเพราะฝ่ายโน้นเป็นฝ่ายเข้ามากระทำต่อเรา, ฝ่ายนั้นมีความผิดอาญา+แพ่ง แต่ตัวการตายไปแล้วเอาความผิดอาญาไม่ได้ ดังนั้นยังเหลือแพ่งอีกครับ... เรื่องแบบนี้เมตตากันไม่ได้หรอก เพราะมันกะเล่นถึงตาย แต่เราไม่ตายก็ต้องใช้ช่องทางกฎหมายเล่นงานมั่ง สังคมจะได้มีคนเกรงกลัวกฎหมายกันมั่ง แผ่นดินจะสงบ...
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์