๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 02:35:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวผลตอบแทนสลากออมสินครับ  (อ่าน 1694 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 02:24:49 PM »

http://pantip.com/topic/30974234

ต้องซื้อเยอะหน่อย ถึงจะมีโอกาสถูกรางวัลเยอะๆ   Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 02:59:34 PM »

ดวง ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 04:15:24 PM »

http://pantip.com/topic/30974234

ต้องซื้อเยอะหน่อย ถึงจะมีโอกาสถูกรางวัลเยอะๆ   Grin

ทำไมคนถึงยังเล่น โอกาสน้อยอย่างนี้แล้ว Grin Grin Grin บวกครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
p@p-boonma
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 05:54:20 PM »

ทำไมคนถึงยังเล่น โอกาสน้อยอย่างนี้แล้ว Grin Grin Grin บวกครับ
อยู่ที่ดวงอย่างเดียวครับ ไม่คิดอะไรมาก ดวงจะได้เงินมันก็ต้องได้เงิน ดวงจะไม่ได้เงินมันก็ไม่ได้เงินครับ  ตัวผมเองซื้อทิ้งๆไว้ 100 หน่วย 5000 บาทสองปีกว่าแล้วไม่เคยถูกซักบาทแต่ถ้ามองในแง่บวกมันก็ดีกว่าลอตเตอรี่ครับซื้อตอนเช้า ตอนบ่ายขยำทิ้งแล้วเสียเงินไปฟรีๆ 110 บาท แต่สลากออมสินซื้อไว้แล้วสามปีไม่ถูกซักบาทก็ยังได้เงินคืนครบครับบวกดอกเบี้ยอีกร้อยกว่าบาท แล้วแต่ดวงครับถ้าดวงดีก็มีโอกาสรวยเหมือนกันถึงจะซื้อน้อยก็จริง ถ้าดวงไม่มีในทางนี้ต่อให้ซื้อลอตเตอรี่งวดะสิบใบตลอดชีวิตก็อาจไม่ถูกเลยก็ได้ครับ   ผมคิดแบบนี้ครับ
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 06:04:15 PM »

ผมเคยซื้อไว้ 200 K ไม่เคยตรวจเลย ผ่านมา 2 ปี ....

ถอนออกมาดาวน์รถแสนนึง ไม่เห็นเขาแจ้งว่าถูกเลยครับ ....

หรือว่าดวงไม่มี....... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 06:04:45 PM »

ไหว้ +ทุกท่านครับ 

ก็คงเสี่ยงน้อยที่สุดมั้งครับพี่คาร์   Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 06:13:47 PM »

แต่5-6%ก็ไม่เยอะ ไม่น้อย อย่างน้อยก็สูงกว่าฝากประจำ2-3เท่า ฝากประจำปีนี้ต่ำมาก แค่1.9-2.x% เอง แถมยังหักภาษีเงินฝากอีก15%ของดอกเบี้ย  เหลือน้อยมาก ล้านละหมื่นกว่าๆ ต่อปี
http://www.bot.or.th/thai/statistics/financialmarkets/interestrate/_layouts/application/interest_rate/IN_Rate.aspx

แต่สิ่งที่เสียไปในการออมแบบ3-5-10ปีนี้คือ แพ้เงินเฟ้อ ค่าเงินต้นลดลงฮวบๆ ได้ดอกนิดหน่อย  โดนชก

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 06:15:25 PM »

ต้องซื้อเยอะหน่อย ถึงจะมีโอกาสถูกรางวัลเยอะๆ   Grin

ผมเคยมีสภาวะบังคับขอป.12ให้ต้องมีเงินในบ/ช 1M เลยซื้อแบบ5ปี ทิ้งไว้ครับน้าเบิ้ม
ผูกปิ่นโตกินเลขท้ายเดือนละ1200 ได้รางวัลที่3 มาสองครั้งๆละ50000
รางวัลบวกอัตราถอนรวมแล้วได้ 273800 คิดเฉลี่ยห้าปี ตกปีละ5.48% ไม่เสียภาษี ถือว่าโอเค

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 06:36:33 PM »

ไหว้  +เยี่ยมเลยครับลุง  เอ้ยย..พี่ธำรง  5-6%  น้ำลายหก

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 07:31:43 PM »

ไหว้  +เยี่ยมเลยครับลุง  เอ้ยย..พี่ธำรง  5-6%  น้ำลายหก

ต้องหมั่นทำบุญ บริจาคทุนการศีกษาครับน้าเบิ้ม  คิก คิก คิก คิก      ถ้าไม่ถูกรางว้ลใหญ่เลยคงได้ไม่เกิน3%  บู่
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 10:03:09 PM »

ฮิ ฮิ ฮิ ขำท่านธำรงค์ บริจาคทุนการศึกษาเด็กมหาลัย ผมซื้อไว้ทุกเดือน ลองดูว่าจะถูกรางวัลที่ 1 เมื่อไหร่ครับ เคยถูกรางวัลที่ 2 ได้ 1แสนแล้ว ซื้อไม่กี่บาท ถูกได้แสนก็คุ้มแล้วครับ ตอนนี้ที่บ้านแข่งกันซื้อทุกคนครับ เหมือนที่หลายท่านว่าดีกว่าซื้อหวย ไม่ถูกก็ทิ้ง แต่สลากไม่ถูกยังขายคืนได้

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 11:45:34 PM »

ผมไม่ชอบอย่าง ตรงเหมือนฝากประจำ เอาเงินเราไปกัก3-5ปีครับ  ตอนซื้อข้าวจาน30  ตอนครบกำหนด ข้าวจาน50 ฮ่วยย ..  คิก คิก

ช่วงปีนี้กระแสออมหุ้นมาแรงจริงๆ คนรุ่นใหม่กระโจนออมหุ้น  แต่หุ้นก็แข็งดีจัง  

ก็ว่ากันไปครับ ยังไงก็ให้ขาดทุนน้อยที่สุด กำไรมากน้อย แต่อย่าให้เข้าเนื้อมาก  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2014, 11:50:46 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 09:05:11 AM »

ท่านใดมีไม้เด็ด การออม การลงทุน สำหรับรายย่อย เบี้ยน้อย หอยน้อย ช่วยแนะที    ไหว้

ตอนนี้ดูเหมือนมีเพียงออมสินกับธกส.เท่านั้น ที่”ได้สิทธิ”ออกสลาก
ก็เป็นสภาพเหมือนเงินฝากที่เอาดอกเบี้ยส่วนหนึ่ง จัดเป็นเค้กชิ้นใหญ่ขึ้น จับฉลาก ล่อใจ

ช่องทางการออมทางธนาคารดูช่างไม่เอื้อ เพราะผลตอบแทนไปไม่ทันอัตราเงินเฟ้อ
นโยบายรัฐเปิดให้มีกองทุน”ดูด”เงิน เข้าไปที่ตลาดหลักทรัพย์ ซะละมาก

ส่วน SME ธุรกิจเล็กๆ ทำเลี้ยงตัวแล้ว ถ้าต้องกู้ก็ต้องเลี้ยงส่วนต่างดอกเบี้ยให้ธนาคารซะมาก
โอกาสการลงทุนทำอะไรในขนาดกลางๆนั้น ปัจจุบันประสบความสำเร็จได้ยาวๆมีน้อย
เพาะเป็นต้นกล้า โตเป็นไม้ใหญ่ไม่ได้ ก็เฉาตายไป   เศร้า  เศร้าจัง
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 09:14:04 AM »

ที่เคยทำนะครับ เมื่อก่อนเคยซื้อรถ เอาสลากออมสินมาค้ำเพื่อกู้สินเชื่ออย่างอื่นของออมสินเอง ดอกเบี้ยดีกว่าผ่อนไฟแนนซ์
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 11:49:31 PM »

ท่านใดมีไม้เด็ด การออม การลงทุน สำหรับรายย่อย เบี้ยน้อย หอยน้อย ช่วยแนะที    ไหว้

ตอนนี้ดูเหมือนมีเพียงออมสินกับธกส.เท่านั้น ที่”ได้สิทธิ”ออกสลาก
ก็เป็นสภาพเหมือนเงินฝากที่เอาดอกเบี้ยส่วนหนึ่ง จัดเป็นเค้กชิ้นใหญ่ขึ้น จับฉลาก ล่อใจ

ช่องทางการออมทางธนาคารดูช่างไม่เอื้อ เพราะผลตอบแทนไปไม่ทันอัตราเงินเฟ้อ
นโยบายรัฐเปิดให้มีกองทุน”ดูด”เงิน เข้าไปที่ตลาดหลักทรัพย์ ซะละมาก

ส่วน SME ธุรกิจเล็กๆ ทำเลี้ยงตัวแล้ว ถ้าต้องกู้ก็ต้องเลี้ยงส่วนต่างดอกเบี้ยให้ธนาคารซะมาก
โอกาสการลงทุนทำอะไรในขนาดกลางๆนั้น ปัจจุบันประสบความสำเร็จได้ยาวๆมีน้อย
เพาะเป็นต้นกล้า โตเป็นไม้ใหญ่ไม่ได้ ก็เฉาตายไป   เศร้า  เศร้าจัง

เรื่องช่องทางการลงทุน กลุ่มความเสี่ยงต่ำ ยุคปัจจุบัน แทบจะไม่มีอะไรน่าสนใจเลยครับ ต้องไปลงกับกลุ่มที่สภาพคล่องต่ำ เปลี่ยนเป็นเงินสดได้ยาก ถึงจะน่าสนใจ ท่านใดที่ถือเงินสดเยอะๆ กะว่าจะกินดอกฝากผีฝากไข้ยามเกษียณต้องกลับไปพิจารณาแผนการลงทุนของท่านเสียใหม่ครับ เพราะกระแสโลก รัฐบาลของประเทศเศรษฐกิจเร่งอัดเงินสดเข้าในระบบกันหมด ทำให้สินทรัพย์ราคาสูงขึ้นโดยอัตโนมัติ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์