๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:50:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไว้ใจใครได้บ้าง ประเทศนี้  (อ่าน 1259 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 10:34:33 AM »

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9570000125558

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 11:05:30 AM »

เวลาเติมน้ำมัน หรือเวลาใช้บัตรเครดิต ผมเดินตามเลย คิก คิก

salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 11:12:13 AM »

เท่าที่เคยเจอ ในอังกฤษและออสเตรเลีย
ไม่ให้ผู้ขายจับบัตรเครดิตของลูกค้า
เราต้องสอดไปในเครื่องเอง
ตามร้านอาหารเขาก็เอาเครื่องรูดมาทำต่อหน้า
เสร็จแล้วก็หงายให้ดูลายเซ็นต์

ผมไม่ใช้บัตรเครดิตตามปั๊มน้ำมันเพราะเด็กเติมน้ำมันมักมีเปลี่ยนบ่อย
ทางปั๊มเองก็ไมาสามารถควบคุมพฤติกรรมเด็กปั๊มได้ทังหมด
จึงเป็นความเสี่ยงที่สูง แต่ถ้าเดินตามไปได้ทุกครั้งก็พอลดความเสี่ยงได้
เครื่อง skimmer มันเล็กมากนะครับ อยู่ในฝ่ามือมองไม่ออกเลย
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 12:55:34 PM »

เท่าที่เคยเจอ ในอังกฤษและออสเตรเลีย
ไม่ให้ผู้ขายจับบัตรเครดิตของลูกค้า
ตามร้านอาหารเขาก็เอาเครื่องรูดมาทำต่อหน้า

ผมไม่ใช้บัตรเครดิตตามปั๊มน้ำมันเพราะเด็กเติมน้ำมันมักมีเปลี่ยนบ่อย
ทางปั๊มเองก็ไมาสามารถควบคุมพฤติกรรมเด็กปั๊มได้ทังหมด
จึงเป็นความเสี่ยงที่สูง แต่ถ้าเดินตามไปได้ทุกครั้งก็พอลดความเสี่ยงได้
เครื่อง skimmer มันเล็กมากนะครับ อยู่ในฝ่ามือมองไม่ออกเลย

อาจารย์ลองใช้ ปตท.แบบเติมเองซิครับ
เราต้องจิ้มบัตรเครดิตเข้าไปในเครื่องเอง  เพียงแต่ยังขลุกขลักอยู่บ้าง ตรงที่เราต้องรูดให้เสร็จก่อน แล้วถึงเติมน้ำมัน ไม่ใช่เสียบบัตรคาไว้แบบในต่างประเทศ

ระบบของ ปตท.เราต้องกะจำนวนเงินให้พอดี ไม่งั้นต้องให้ จนท.ปั๊มมารูดคืนให้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 02:07:09 PM »

นายสมชายเลยไม่มีบัตรเครดิตเลยครับ... ใช้บัตรเดบิตแทน เวลาจะซื้อของแพงก็หยอดเงินรอเอาไว้เลยแล้วรูดออกที่ร้านฯ, ก่อนหน้านี้นายสมชายไม่รู้วิธีนี้ จะซื้อของอะไรแพงๆ ต้องทุลักทุเลไปซื้อแคชเชียร์เช็คไปยื่นหมูยื่นแมว...

เมียนายสมชายใช้บัตรเครดิต แล้วให้ ธ.เจ้าของบัตรยิง SMS ใส่โทรศัพท์ให้ทุกครั้งที่มีรายการชาร์จ... ที่ผ่านมาก็ยังไม่มีปัญหาครับ แต่ต้องเช็คทุกครั้งที่มี SMS จะได้แจ้งธนาคารเจ้าของบัตรได้ในเวลานั้น...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 02:56:21 PM »

อาจารย์ลองใช้ ปตท.แบบเติมเองซิครับ
เราต้องจิ้มบัตรเครดิตเข้าไปในเครื่องเอง  เพียงแต่ยังขลุกขลักอยู่บ้าง ตรงที่เราต้องรูดให้เสร็จก่อน แล้วถึงเติมน้ำมัน ไม่ใช่เสียบบัตรคาไว้แบบในต่างประเทศ

ระบบของ ปตท.เราต้องกะจำนวนเงินให้พอดี ไม่งั้นต้องให้ จนท.ปั๊มมารูดคืนให้

แถวบ้านไม่มี ปตท.เลยครับ มีแต่บางจาก
เห็นมี ปตท.แถวสัมมากร ถ้ามีโอกาสจะลองดูครับ

นายสมชายเลยไม่มีบัตรเครดิตเลยครับ... ใช้บัตรเดบิตแทน เวลาจะซื้อของแพงก็หยอดเงินรอเอาไว้เลยแล้วรูดออกที่ร้านฯ, ก่อนหน้านี้นายสมชายไม่รู้วิธีนี้ จะซื้อของอะไรแพงๆ ต้องทุลักทุเลไปซื้อแคชเชียร์เช็คไปยื่นหมูยื่นแมว...

เมียนายสมชายใช้บัตรเครดิต แล้วให้ ธ.เจ้าของบัตรยิง SMS ใส่โทรศัพท์ให้ทุกครั้งที่มีรายการชาร์จ... ที่ผ่านมาก็ยังไม่มีปัญหาครับ แต่ต้องเช็คทุกครั้งที่มี SMS จะได้แจ้งธนาคารเจ้าของบัตรได้ในเวลานั้น...
ถ้าต้องใช้บ่อยๆ บัตรเดบิตไม่ไหวครับ โดยเฉพาะเวลาไปต่างประเทศ
วงเงินแต่ละครั้งและแต่ละวันจะถูกจำกัดไว้น้อยมากและใช้เวลาตรวจสอบในระบบนาน
เวลาจ่ายให้คณะที่ไปด้วยไม่พอต้องเป็นเครดิต
ผมเลยใช้เดบิตเวลาต้องการเงินสดในต่างประเทศเท่านั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2014, 02:59:45 PM โดย salin - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 12:59:16 PM »

ไหว้ ขอความรู้หน่อยครับ    โทษจำคุกเหลือ 83 ปี  แต่ทำไมกฎหมายให้จำคุกได้สูงสุด 20 ปี ครับ  และ  ถ้าจำเลยติดคุกซะ 20 ปี ไม่สามารถทำงานหาเงินมาชดใช้คืนได้ล่ะครับ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 01:54:25 PM »

ไหว้ ขอความรู้หน่อยครับ    โทษจำคุกเหลือ 83 ปี  แต่ทำไมกฎหมายให้จำคุกได้สูงสุด 20 ปี ครับ  และ  ถ้าจำเลยติดคุกซะ 20 ปี ไม่สามารถทำงานหาเงินมาชดใช้คืนได้ล่ะครับ ไหว้

มาจากประมวลกฎหมายอาญาครับ
มาตรา ๙๑๓๓ เมื่อปรากฏว่าผู้ใดได้กระทำการอันเป็นความผิดหลายกรรมต่างกัน ให้
ศาลลงโทษผู้นั้นทุกกรรมเป็นกระทงความผิดไป แต่ไม่ว่าจะมีการเพิ่มโทษ ลดโทษ หรือลดมาตราส่วน
โทษด้วยหรือไม่ก็ตาม เมื่อรวมโทษทุกกระทงแล้ว โทษจำคุกทั้งสิ้นต้องไม่เกินกำหนดดังต่อไปนี้
(๑) สิบปี สำหรับกรณีความผิดกระทงที่หนักที่สุดมีอัตราโทษจำคุกอย่างสูงไม่เกินสามปี
(๒) ยี่สิบปี สำหรับกรณีความผิดกระทงที่หนักที่สุดมีอัตราโทษจำคุกอย่างสูงเกินสามปีแต่ไม่เกินสิบปี
(๓) ห้าสิบปี สำหรับกรณีความผิดกระทงที่หนักที่สุดมีอัตราโทษจำคุกอย่างสูงเกินสิบปีขึ้นไป เว้นแต่กรณีที่ศาลลงโทษจำคุกตลอดชีวิต

ถ้าความผิดนั้นมีอัตราโทษจำคุกสูงสุดไม่เกินสามปี แต่มีการกระทำความผิดหลายกรรม (หลายครั้ง)
เมื่อลงโทษทุกกรรมรวมแล้วเป็น ๘๓ ปี จะจำคุกได้ไม่เกิน ๑๐ ปี
วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 02:42:16 PM »

มาจากประมวลกฎหมายอาญาครับ
มาตรา ๙๑๓๓ เมื่อปรากฏว่าผู้ใดได้กระทำการอันเป็นความผิดหลายกรรมต่างกัน ให้
ศาลลงโทษผู้นั้นทุกกรรมเป็นกระทงความผิดไป แต่ไม่ว่าจะมีการเพิ่มโทษ ลดโทษ หรือลดมาตราส่วน
โทษด้วยหรือไม่ก็ตาม เมื่อรวมโทษทุกกระทงแล้ว โทษจำคุกทั้งสิ้นต้องไม่เกินกำหนดดังต่อไปนี้
(๑) สิบปี สำหรับกรณีความผิดกระทงที่หนักที่สุดมีอัตราโทษจำคุกอย่างสูงไม่เกินสามปี
(๒) ยี่สิบปี สำหรับกรณีความผิดกระทงที่หนักที่สุดมีอัตราโทษจำคุกอย่างสูงเกินสามปีแต่ไม่เกินสิบปี
(๓) ห้าสิบปี สำหรับกรณีความผิดกระทงที่หนักที่สุดมีอัตราโทษจำคุกอย่างสูงเกินสิบปีขึ้นไป เว้นแต่กรณีที่ศาลลงโทษจำคุกตลอดชีวิต

ถ้าความผิดนั้นมีอัตราโทษจำคุกสูงสุดไม่เกินสามปี แต่มีการกระทำความผิดหลายกรรม (หลายครั้ง)
เมื่อลงโทษทุกกรรมรวมแล้วเป็น ๘๓ ปี จะจำคุกได้ไม่เกิน ๑๐ ปี
ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 03:29:00 PM »

ขออภัย มาตรา ๙๑ ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์