๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 06:40:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามท่านผู้ใช้ Smith & Wesson M&P 9c ปืนรุ่นนี้ เซฟฯแม็กหรือไม่ครับ  (อ่าน 2542 ครั้ง)
^_^ loso ^_^
มือใหม่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

คอ ลูกซอง

« เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 10:19:25 PM »

เรียนถามท่านผู้ใช้ Smith & Wesson M&P 9c ปืนรุ่นนี้ เซฟฯแม็กหรือไม่ครับ
อยากได้ใช้ แต่ไปไม่เป็น หากต้องเสียบแม็ก หรือเหตุหาแม็กมาบรรจุไม่ทัน ขอบพระคุณครับ 
  ไหว้

ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ ขออนาจคุณพระศรีรัตนตรัย จงดลบันดาลให้ ท่านสมาชิกสนทนาภาษาปืนและครอบครัว พบแต่ความสุข ความเจริญตลอดไปเทอญ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 11:03:07 PM »

ท่านอาจารย์ผณิศวร เสนอใน รู้ ลอง เลือกปืน วันเสาร์ที่ 18 สิงหาคม 2555 ให้ข้อมูลเรื่องระบบการทำงานไว้ดังนี้ครับ
ระบบการทำงานแบบเข็มพุ่งกระแทกนี้ หลังจากดึงลำเลื่อนขึ้นลำนำกระสุนเข้ารังเพลิงแล้ว เข็มแทงชนวนจะมาเกาะที่เซียร์แต่ไม่ง้างสุด  จนเมื่อเหนี่ยวไก เซียร์จึงจะง้างเข็มจนสุด แล้วปล่อยให้พุ่งไปจุดชนวนที่ท้ายกระสุน  ทำให้เป็นปืนที่ปลอดภัยสูง  โดยเสริมด้วย “สมอ” กั้นทางเดินของเข็มแทงชนวนไว้ตลอดเวลา  จนเมื่อเหนี่ยวไกเกือบสุดทาง ตัวกั้นจึงจะเปิดทางให้เข็มเดินหน้าได้  ส่วนที่สมิธฯ พัฒนาให้แตกต่างจากกล็อก คือ หน้าไกไม่มีลิ้นกระดก ใช้การพับตัวช่วงแรกเป็นตัวปลดห้ามไก  เพิ่มคันบังคับภายในให้ลดสปริงเข็มแทงชนวนได้ ช่วยให้ถอดลำเลื่อนได้โดยไม่ต้องเหนี่ยวไกยิงแห้ง  หลังด้ามเปลี่ยนได้สามขนาด ใหญ่ กลาง เล็ก ให้เหมาะมือเจ้าของ  และสามารถสั่งโรงงานติดตั้งคันนิรภัยเพิ่มที่โครงปืนด้านหลังได้

โดยรวม สมิธฯ MP9c เป็นปืนต่อสู้ตัวเล็กลูกดก น้ำหนักเบา พกพาสะดวก ความคล่องตัวสูง สามารถเลือกใช้ซองกระสุนสั้น 12 นัด หรือยาวเท่าตัวมาตรฐาน 17 นัดได้ตามต้องการ ปรับขนาดด้ามเล็กกลางใหญ่ให้เข้ากับมือได้  เป็นรุ่นอเนกประสงค์ ใช้งานได้หลายรูปแบบ  ถ้าต้องการความบางเน้นพกซ่อนมีรุ่น เอ็มพี ชีลด์ (MP Shield) จุ 8 นัดให้เลือกได้ และถ้าจะพกซองนอกเป็นหลักมีรุ่นมาตรฐานลำกล้อง 4.25 นิ้ว หรือรุ่นยาวลำกล้อง 5 นิ้ว ที่เล็งยิงง่ายกว่าจากระยะศูนย์ที่เพิ่มขึ้น เหมาะกับการใช้ยิงแข่งขันในระบบรณยุทธ์.
ตู้2012
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 11:43:08 PM »

เคยได้ยินมาว่า สมิทออโต้ทุกรุ่น  เซปแม็ค ไม่ใส่แม็คยิงไม่ได้ ส่วนรุ่นนี้ ต้องรอผู้รู้ครับผม

.......รักเธอประเทศไทย...
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 11:54:24 PM »

ภาพบน ปืนมีเซฟแม็กฯ  ภาพล่างไม่มีเซฟแม็กฯ ครับ โรงงานทำทั้งสองแบบแล้วแต่สั่ง

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิต
Jr. Member
**

คะแนน 43

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 10:32:16 AM »

ตัวที่มีตัวหนังสือขาวที่สไลด์ เตือนว่า ไม่มีแม็กก็ยิงได้นะครับ เวลาเคลียร์ปืน ระวังให้ดี ดูลูกคารังเพลิงให้ดีนะครับ ผมมีอยู่หน่วยหนึ่ง ยิงดีครับ
primer-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 02:04:17 PM »

ลองดูเมื่อซักครู่ ปืนบรรจุแม็กกาซีนมีกระสุนในแม็กอยู่ลองขึ้นลำถอยลำเลื่อนมานิดนึงพอให้เข็มแทงชนวนมาเกาะกับเซียร์แล้วปลดแม็ก ยิงลั่นครับ แล้วขึ้ลำต่อโดยไม่เสียบแม็กก็ลั่นครับ ไหว้
ตู้2012
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 04:11:30 PM »

เห็น เจ้าของกระทู้เงียบไป ตามหาเจอใน http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=94526.0
โทรสอบถาม เป็นสมาชิกลงทะเบียน  ตอนนี้ลงชื่อเข้าใช้งานไม่ได้ เนื่องจากอีเมลเดิมถูกผู้อื่นนำไปใช้(เพราะไม่ได้ซ่อน)
และแจ้งเปลี่ยนเมลใหม่แล้ว ยังรอการแจ้งเตือนการยืนยัน การใช้งานจากเวปมาสเตอร์  verifyguns@gmail.com   ผองพัฒน์
 ตามกระทู้ยืนยันการมีตัวตน http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=15072.0

.......รักเธอประเทศไทย...
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 07:53:48 PM »

ฮิฮิๆ เจอโดยบังเอิญ รูปนี้ ปืนผมเองครับ ยืนยันว่า เป็นเซฟแม็กครับ ไม่มีแม็กยิงไม่ได้ครับ แต่ เอานิ้วแหย่ไปยันขาเซฟแทนแม็กได้ครับ ถ้าตายกับเล็บหลุด ผมเลือกอย่างหลังไว้ก่อนครับ
silverstone
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 08:06:15 PM »

ไม่มีเซฟแม็กกาซีน

จะมีคำเตือน พิมพ์ฝังไว้ ดังนี้ครับ
CAUTION: CAPABLE OF FIRING WITH MAGAZINE REMOVED

รูปขนาดใหญ่ ==> http://lundestudio.com/wallpaper/mp9c-right-full-hi.jpg
หน้า: [1]
  พิมพ์