๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:01:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จับเลยๆ แสบตามาก พวกนี้  (อ่าน 12752 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #180 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 04:57:54 PM »

ไม่รู้ก็บอกไม่รู้
ไม่เคย แถ ไม่เคยอวดรู้
        รอผู้รู้ มาว่าต่อ ครับ ไหว้
+1 ครูหมูครับ... เยี่ยม
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #181 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 06:26:19 PM »

ไม่รู้ก็บอกไม่รู้
ไม่เคย แถ ไม่เคยอวดรู้
        รอผู้รู้ มาว่าต่อ ครับ ไหว้
+1 ครูหมูครับ... เยี่ยม
        ขอบคุณ ครับ ไหว้
ทอนกลับ ครับคุณหมอ เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #182 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 06:28:26 PM »

ต่อประเด็นไปเรื่อง
พวกที่ขับรถไม่มีมารยาทอีกจำพวก
กรณีที่เรากำลังแซง  แล้วพวกตามหลังมา
ตีไฟไล่  ทั้ง ๆ ที่เรายังแซงไม่พ้น  ถ้าแซงพ้น
แล้วยังแช่เลส์ขวา  ผมจะไม่ว่าสักคำเลย ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #183 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 02:07:55 PM »

พวกที่ขับรถไม่มีมารยาทอีกจำพวก
กรณีที่เรากำลังแซง  แล้วพวกตามหลังมา
ตีไฟไล่  ทั้ง ๆ ที่เรายังแซงไม่พ้น  ถ้าแซงพ้น
แล้วยังแช่เลส์ขวา  ผมจะไม่ว่าสักคำเลย ครับ

เขารีบหรือเปล่า ก็ให้เขาไปก่อนสิครับ เขาอาจจะรีบจริงๆก็ได้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #184 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 02:09:02 PM »

ไฟตัดหมอกยังไม่เท่าไหร่ครับ ประเภทขับตามหลังเราแล้วเปิดไฟสูงตลอดนี่สิครับ หลบยังไงก็ไม่พ้นครับ ยิ่งรถผักแถวชุมพรถึงประจวบ แสบตาจริงๆครับ แต่กับรถสิบล้อบรรทุกติดไฟด้านหลังเยอะๆก็ดีครับ

ยังยืนยันครับว่าไฟตัดหมอกยังไม่เท่ากับขับไฟสูงไม่ลดเลย แสบตาพร่าไปหมดครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #185 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 02:50:16 PM »

ไม่รู้เป็นไรกันนะครับ  มอไซร์ก็เหมือนกัน ข้าจะเปิดไฟสูงซะอย่าง จะทำไม รถข้า ข้าอยากมองเห็นไกลๆ

ยิ่งถนนในหมู่บ้านนะ มันจะแคบๆ โอ้....แยงตาสุดๆ

สรุป......................ตำรวจไม่มีปญ.จับ เช่นเคย จับไม่เป็น เรียนมาแค่จับใบขับขี่กะหมวกกันน๊อค  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #186 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 03:53:02 PM »

ไม่รู้เป็นไรกันนะครับ  มอไซร์ก็เหมือนกัน ข้าจะเปิดไฟสูงซะอย่าง จะทำไม รถข้า ข้าอยากมองเห็นไกลๆ

ยิ่งถนนในหมู่บ้านนะ มันจะแคบๆ โอ้....แยงตาสุดๆ

สรุป......................ตำรวจไม่มีปญ.จับ เช่นเคย จับไม่เป็น เรียนมาแค่จับใบขับขี่กะหมวกกันน๊อค  Grin

ฮาๆๆ...ไฟต่ำเปิดจนขาดแต่ยังไม่มีเวลาไปเปลี่ยนครับ. ผมก็เคยเป็น

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #187 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 06:19:20 PM »

ตีไฟไล่  ทั้ง ๆ ที่เรายังแซงไม่พ้น
  ถ้าแซงพ้น
เขารีบหรือเปล่า ก็ให้เขาไปก่อนสิครับ เขาอาจจะรีบจริงๆก็ได้ครับ

ให้ไปก่อนไม่ได้ครับ  กำลังแซง ยังไม่พ้น  .. ผมก็เคยโดนกรณีแบบนี้  ไม่รู้มันจะเปิดไล่หาพ่องมันทำไม 

""
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #188 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 06:50:27 PM »

ตีไฟไล่  ทั้ง ๆ ที่เรายังแซงไม่พ้น
  ถ้าแซงพ้น

ให้ไปก่อนไม่ได้ครับ  กำลังแซง ยังไม่พ้น  .. ผมก็เคยโดนกรณีแบบนี้  ไม่รู้มันจะเปิดไล่หาพ่องมันทำไม 

ผมโดนเหมือนกันครับ รถทัวร์ครับวิ่งขวาตลอดไม่เคยวิ่งซ้ายเลย แล้วไม่ได้วิ่งช้าด้วยนะครับ ผมเจอไฟสูงส่องเข้าเต็มๆรถเซเลยครับ ตาพร่า

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #189 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 09:25:12 PM »

พวกกระบะบรรทุกใส่โครงเหล็ก   บรรทุกของสูง 2 - 3 เมตร  นี่ก็ชอบวิ่งช่องขวาตลอด  ช่องในมันไม่เรียบคงกลัวรถเหวี่ยงไปมาจนล้มตะแคงข้างมั้ง  ขำก๊าก  วิ่งกลางคืนไฟมันสูงตลอดเพราะบรรทุกหนัก หน้าลอย  ตำรวจไม่เห็นว่าอะไร  ทั้งท้องที่  ทั้งทางหลวง 

""
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #190 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 12:48:19 PM »

รถธรรมดาครับน้าหนอง ไฟหน้าแต่ง กะไฟเปลี่ยนหลอด แสงแยงตาคนอื่น กะไฟตัดหอกพ่องมัน ฝนไม่ตก ขับในเมือง เสือกเปิดซะสว่างจ้า  สรุปตำรวจไม่จับ ตามสบาย ทนไม่ไหวก็จัดการเอาละกัน เปิดไฟสูงใส่ คงมียิงกันแบบที่เคยมีข่าว พวกสันดารไม่เกรงใจคนอื่นครับ
โฮ้ย....เธอ
คุมื้อนี่ เขาเป็นแบบนี้กันหมดแล้ว เหลือพวกตกรุ่น ตกเทรน ก็พวก 40 up ทั้งนั้นแหละ ฮึๆ บู่
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13]
  พิมพ์