๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:53:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จับเลยๆ แสบตามาก พวกนี้  (อ่าน 12753 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 11:27:22 AM »

เดย์ไลค์ก็แสบตาเหมือนกันทำไมไม่จับบ้าง

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 12:35:14 PM »

มันจะเปิดไฟกันก็ตอนกลางคืน ไม่เห็นหัว ตร ซักคน เลิกงานกันห้าโมงเย็น. เห็นแต่หมาเดินข้ามถนน
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 02:43:36 PM »

.. Smiley

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 04:32:48 PM »

ถ้าเป็นไฟส่องต่ำหรือไฟตัดหมอกที่ประกอบมาจากโรงงานมีการปรับตั้งลำแสงด้วยเครื่องวัดแสงและปรับตั้งมุมก้มมุมเงย
ไม่ให้แยงตาได้มาตรฐานทุกคันครับ
ยกเว้นไฟที่ไปติดตกแต่งเพิ่มกันเอง ไม่เห็นมีร้านไหนมีเครื่องวัดแสงติดตั้งปรับแสงให้ก้มต่ำหรอก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 04:38:21 PM »

.. Smiley

เหมือนโลงศพมากกว่ารถ
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 06:03:47 PM »

ถ้าเป็นไฟส่องต่ำหรือไฟตัดหมอกที่ประกอบมาจากโรงงานมีการปรับตั้งลำแสงด้วยเครื่องวัดแสงและปรับตั้งมุมก้มมุมเงย
ไม่ให้แยงตาได้มาตรฐานทุกคันครับ
ยกเว้นไฟที่ไปติดตกแต่งเพิ่มกันเอง ไม่เห็นมีร้านไหนมีเครื่องวัดแสงติดตั้งปรับแสงให้ก้มต่ำหรอก
ตามอู่ตรวจสภาพรถเอกชนมีเครื่องวัดระดับแสงไฟหน้ารถสามารถใช้วัดระดับไฟตัดหมอกได้ไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 07:23:29 PM »

ตามอู่ตรวจสภาพรถเอกชนมีเครื่องวัดระดับแสงไฟหน้ารถสามารถใช้วัดระดับไฟตัดหมอกได้ไหมครับ

ไม่รู้ว่าเขามีสเปกจากโรงงานมาอ้างอิงหรือเปล่า หากไม่มีมันจะมั่วไปกันใหญ่ครับ นี้ยังไม่รวมรถยกสูงหรือโหลดเตี้ยอีกนะครับที่ทำให้สเปกโรงงานเปลี่ยนไป

นอกจากรถที่ไปติดตั้งไฟเองหรือเปลี่ยนหลอดใหม่ เราต้องมองมาที่รถเราด้วยนะครับ ที่เคยเจอก็คือรถเราเองฟีลม์ปลอมฟิลม์ไม่ได้มาตราฐานหรือหมดอายุตรงนี้ละครับที่ทำให้แสงของรถที่สวนมาฟุ้งกระจาย รวมถึงรถเราโหลดเตี้ยจนไปรับกับลำแสงไฟตัดหมอกพอดี

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 07:32:02 PM »

ถ้าเป็นไฟส่องต่ำหรือไฟตัดหมอกที่ประกอบมาจากโรงงาน
มีการปรับตั้งลำแสงด้วยเครื่องวัดแสงและปรับตั้งมุมก้มมุมเงย

ยกเว้นไฟที่ไปติดตกแต่งเพิ่มกันเอง
ไม่เห็นมีร้านไหนมีเครื่องวัดแสงติดตั้งปรับแสงให้ก้มต่ำหรอก

ตามอู่ตรวจสภาพรถเอกชนมีเครื่องวัดระดับแสงไฟหน้ารถ
สามารถใช้วัดระดับไฟตัดหมอกได้ไหมครับ

ไม่รู้ว่าเขามีสเปกจากโรงงานมาอ้างอิงหรือเปล่า หากไม่มีมันจะมั่วไปกันใหญ่ครับ
นี้ยังไม่รวมรถยกสูงหรือโหลดเตี้ยอีกนะครับที่ทำให้สเปกโรงงานเปลี่ยนไป

นอกจากรถที่ไปติดตั้งไฟเองหรือเปลี่ยนหลอดใหม่
เราต้องมองมาที่รถเราด้วยนะครับ

ที่เคยเจอก็คือรถเราเองฟีลม์ปลอมฟิลม์ไม่ได้มาตราฐานหรือหมดอายุ
ตรงนี้ละครับที่ทำให้แสงของรถที่สวนมาฟุ้งกระจาย
รวมถึงรถเราโหลดเตี้ยจนไปรับกับลำแสงไฟตัดหมอกพอดี

5555555  นกบินผ่านกองข้าว    " หล่น "  มาตาย เลยอ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2014, 07:37:06 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 07:57:36 PM »

ถ้าเป็นไฟส่องต่ำหรือไฟตัดหมอกที่ประกอบมาจากโรงงาน
มีการปรับตั้งลำแสงด้วยเครื่องวัดแสงและปรับตั้งมุมก้มมุมเงย

ยกเว้นไฟที่ไปติดตกแต่งเพิ่มกันเอง
ไม่เห็นมีร้านไหนมีเครื่องวัดแสงติดตั้งปรับแสงให้ก้มต่ำหรอก

ตามอู่ตรวจสภาพรถเอกชนมีเครื่องวัดระดับแสงไฟหน้ารถ
สามารถใช้วัดระดับไฟตัดหมอกได้ไหมครับ

ไม่รู้ว่าเขามีสเปกจากโรงงานมาอ้างอิงหรือเปล่า หากไม่มีมันจะมั่วไปกันใหญ่ครับ
นี้ยังไม่รวมรถยกสูงหรือโหลดเตี้ยอีกนะครับที่ทำให้สเปกโรงงานเปลี่ยนไป

นอกจากรถที่ไปติดตั้งไฟเองหรือเปลี่ยนหลอดใหม่
เราต้องมองมาที่รถเราด้วยนะครับ

ที่เคยเจอก็คือรถเราเองฟีลม์ปลอมฟิลม์ไม่ได้มาตราฐานหรือหมดอายุ
ตรงนี้ละครับที่ทำให้แสงของรถที่สวนมาฟุ้งกระจาย
รวมถึงรถเราโหลดเตี้ยจนไปรับกับลำแสงไฟตัดหมอกพอดี

5555555  นกบินผ่านกองข้าว    " หล่น "  มาตาย เลยอ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เคยขับ BB ชนนกกลางอกพอดีถึงกับจอดรถจุกเลยนะเจ๊...เจ๊ลองบ้างสิเพื่อชอบ เจ๊คงชอบนกเขา ฮาๆๆ

"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 08:20:23 PM »

5555555  นกบินผ่านกองข้าว    " หล่น "  มาตาย เลยอ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เคยขับ BB ชนนกกลางอกพอดีถึงกับจอดรถจุกเลยนะเจ๊...
เจ๊ลองบ้างสิเพื่อชอบ เจ๊คงชอบนกเขา ฮาๆๆ

55555  คุยเรื่อง  " แสงไฟหน้า "   แยงตา รถคันอื่น  อ่ะ ฮา  555555

ยายว่าเกิดจาก  หลาย  " ปัจจัย "   อ่ะ ฮา

อันแรก  ยางหลัง  อ่อน พอมีคนนั่ง  หรือ บรรทุกเยอะ  จุดตกกระทบ เปลี่ยนองศา อ่ะ ฮา

อันที่สอง   ไปเปลี่ยน  " หลอดไฟ "  คนละชนิดกับที่ติดจากโรงงาน  อ่ะ ฮา
                พอเปลี่ยนชนิดของหลอด  ไม่ตรงกับ สเปคโรงงาน  จุดรวมแสง มันก็เปลี่ยนอีกอ่ะ ฮา

ยายยังไม่เห็นคำแนะนำ   แบบ  " เทพ " เลยอ่ะ ฮา

เราจะ   " ตั้ง   หรือปรับ  ระดับ  "  ไฟหน้า ด้วยตัวเราเอง  อย่างรัย อ่ะ ฮา

5555   " กระพริบไฟ ถี่ๆ   กดแตร  รัวๆ  "   อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2014, 08:27:30 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 08:34:17 PM »

5555555  นกบินผ่านกองข้าว    " หล่น "  มาตาย เลยอ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เคยขับ BB ชนนกกลางอกพอดีถึงกับจอดรถจุกเลยนะเจ๊...
เจ๊ลองบ้างสิเพื่อชอบ เจ๊คงชอบนกเขา ฮาๆๆ

55555  คุยเรื่อง  " แสงไฟหน้า "   แยงตา รถคันอื่น  อ่ะ ฮา  555555

ยายว่าเกิดจาก  หลาย  " ปัจจัย "   อ่ะ ฮา

อันแรก  ยางหลัง  อ่อน พอมีคนนั่ง  หรือ บรรทุกเยอะ  จุดตกกระทบ เปลี่ยนองศา อ่ะ ฮา

อันที่สอง   ไปเปลี่ยน  " หลอดไฟ "  คนละชนิดกับที่ติดจากโรงงาน  อ่ะ ฮา
                พอเปลี่ยนชนิดของหลอด  ไม่ตรงกับ สเปคโรงงาน  จุดรวมแสง มันก็เปลี่ยนอีกอ่ะ ฮา

ยายยังไม่เห็นคำแนะนำ   แบบ  " เทพ " เลยอ่ะ ฮา

เราจะ   " ตั้ง   หรือปรับ  ระดับ  "  ไฟหน้า ด้วยตัวเราเอง  อย่างรัย อ่ะ ฮา

5555   " กระพริบไฟ ถี่ๆ   กดแตร  รัวๆ  "   อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตามคู่มือที่ศูนย์มันบอกให้จอดรถเข้าหากำแพงแล้วเอาเทปติดตรงลำแสงที่ตกกระทบไว้ เมื่อถอดประกอบไฟกลับมาใหม่ให้ตั้งตามเดิม

ที่เจอๆกรถติดแก๊สแต่ไม่ตั้งไฟใหม่ ไฟมันเลยแยงตาเพราะรถหน้าลอย

Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 08:35:49 PM »

55555  คุยเรื่อง  " แสงไฟหน้า "   แยงตา รถคันอื่น  อ่ะ ฮา  555555

ยายว่าเกิดจาก  หลาย  " ปัจจัย "   อ่ะ ฮา

อันแรก  ยางหลัง  อ่อน พอมีคนนั่ง  หรือ บรรทุกเยอะ  จุดตกกระทบ เปลี่ยนองศา อ่ะ ฮา

อันที่สอง   ไปเปลี่ยน  " หลอดไฟ "  คนละชนิดกับที่ติดจากโรงงาน  อ่ะ ฮา
                พอเปลี่ยนชนิดของหลอด  ไม่ตรงกับ สเปคโรงงาน  จุดรวมแสง มันก็เปลี่ยนอีกอ่ะ ฮา

ยายยังไม่เห็นคำแนะนำ   แบบ  " เทพ " เลยอ่ะ ฮา

เราจะ   " ตั้ง   หรือปรับ  ระดับ  "  ไฟหน้า ด้วยตัวเราเอง  อย่างรัย อ่ะ ฮา

5555   " กระพริบไฟ ถี่ๆ   กดแตร  รัวๆ  "   อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตามคู่มือที่ศูนย์มันบอกให้จอดรถเข้าหากำแพง
แล้วเอาเทปติดตรงลำแสงที่ตกกระทบไว้

เมื่อถอดประกอบไฟกลับมาใหม่ให้ตั้งตามเดิม

ที่เจอๆกรถติดแก๊สแต่ไม่ตั้งไฟใหม่ ไฟมันเลยแยงตาเพราะรถหน้าลอย

5555  เอออ   " เก่ง "  อ่ะ ฮา 555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 08:45:04 PM »

มอไซร์ก็ฟีโน่นะ  ส่องแม่...หาพ่องมันบนสวรรค์เลยบางคัน  ผมเห็นมันจอดห่างกำแพง10เมตร  แสงไฟที่ส่องใส่กำแพง สูงกว่ารถมอไซร์อ่ะ  ไม่รู้ปรับไว้ส่องหาพ่อแม่มันที่ไหน มิน่าแสบตาชิบหาย ไอ้8;kp.... ยี๊

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 10:44:17 PM »

มอไซร์ก็ฟีโน่นะ  ส่องแม่...หาพ่องมันบนสวรรค์เลยบางคัน  ผมเห็นมันจอดห่างกำแพง10เมตร  แสงไฟที่ส่องใส่กำแพง สูงกว่ารถมอไซร์อ่ะ  ไม่รู้ปรับไว้ส่องหาพ่อแม่มันที่ไหน มิน่าแสบตาชิบหาย ไอ้8;kp.... ยี๊

พวกมันติดไฟซีนอลครับ...แต่โคมไม่ได้ออกแบบสำหรับการรวมแสงของหลอดพวกนี้ ขับสวนกันผมเก็บมาหลายคันละ คิกๆๆ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 11:28:42 PM »

น้าหนุ่มทำไงอ่ะ  คิก คิก  +

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 13
  พิมพ์