๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 09:18:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สลด!แฟนสาววัยรุ่นตำรวจจบใหม่ชอบเล่นปืน ชะล่าใจทำลั่นใส่หัวแฟนหนุ่ม  (อ่าน 2440 ครั้ง)
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 07:12:25 PM »

ASTVผู้จัดการออนไลน์-สลด แฟนสาวม.ปลายของตำรวจหนุ่มจบใหม่เอาปืนมาเล่น คิดว่าเซฟถอดแม็กกระสุนออกแล้ว แต่คาดไม่ถึงกระสุนค้างรังเพลิงลั่นใส่หัวสิบตำรวจตรีอาการสาหัส

วันนี้(16ก.ย.) เวลาประมาณ 16.00น.ที่ผ่านมา เฟสบุ๊คThailand Police Story ได้โพสต์ข้อความและภาพระบุว่า "แฟนสาวทำปืนลั่นใส่ตำรวจ" ซึ่งขณะนี้ได้มีผู้เข้าไปแสดงความคิดเห็นต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นอย่างกว้างขวาง

ทั้งนี้ เหตุการณ์น่าสลดเพจดังกล่าวได้รายงานว่า ส.ต.ต.สุพนัท พรอรุณสวัสดิ์ อายุ 22 ปี เป็นตำรวจจบใหม่ ประจำอยู่ที่ สภ.ศิลาลาด จ.ศรีสะเกษ มีแฟนสาวอายุ 16 ปี เรียนอยู่ชั้น ม.ปลาย โรงเรียนแห่งหนึ่ง รูปในเฟสบุ๊คจะเห็นได้ว่าแฟนสาวชอบยืมชุดตำรวจของ ส.ต.ต.สุพนัท มาใส่เล่น (รวมทั้งปืนด้วย) เมื่อวานนี้(15ก.ย.) แฟนสาวนำปืนยี่ห้อ Glock 19 มาถือเล่นอีกครั้ง แต่ว่าถอดแม็กกระสุนแล้ว จึงชะล่าใจ ทาง ส.ต.ต.สุพนัท เห็นว่าไม่ควรเล่น จึงเข้าไปดึงปืน ปรากฎว่าปืนลั่นใส่หัวของ ส.ต.ต.สุพนัท 1 นัด (ยังไม่ทราบอาการล่าสุด) เมื่อตรวจสอบ สาเหตุที่ปืนลั่นเป็นเพราะว่า ยังมีกระสุนค้างในรังเพลิงอีก 1 นัด (ก่อนหน้านี้มีคนขึ้นลำปืนค้างไว้) แต่คนถือปืนลืมและไม่ทราบ ขณะแย่งปืนกัน นิ้วจึงเข้าไปถูกไกปืนแล้วลั่นออก ตำรวจจึงควบคุมตัวแฟนสาวมาสอบปากคำร่วมกับนักจิตวิทยาและนักสังคมสงเคราะห์ต่อไป

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9570000106595

GLOCK ตกเป็นจำเลยอีกแล้ว
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 07:21:04 PM »

1.ไม่น่าเกิดเลย ไม่น่าแย่ง น่าจะสอนแฟนให้ใช้ปืนเป็น
2.ถ้ารอดจะเจอข้อหาพรากผู้เยาว์มั้ย
terhun
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 08:27:50 PM »

เพราะความประมาทของคนแท้ๆเลยครับ ถึงได้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ ไหว้

**** ชาติเสือต้องไว้ลาย  ชาติชายต้องไว้ชื่อ ****
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 12:58:29 AM »

ละเมิดกฎแห่งความปลอดภัยครับ...
taro_the_talent
เกียรติศักดิ์รักของข้า ชาติชายแท้แก่ตนเอง.
Jr. Member
**

คะแนน 24

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 11:04:27 AM »

เรื่องมันเกิดขึ้นแล้ว ได้แต่เสียใจด้วยครับ ขอให้อย่าเป็นอะไรมากนะครับ และขอให้เป็นอุทาหรณ์สำหรับผู้อื่นที่ชอบเล่นปืนหรือคิดจะจับปืน ต้องระวังและศึกษาให้ดีก่อนครับ.

พระบรมราโชวาทพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ให้ทุกคนในชาติปฏิบัติหน้าที่ของตนอย่างเต็มกำลังความสามารถโดย...
* มีสติ รู้ตัว
* มีปัญญา รู้คิด
* มีความสุจริต จริงใจ.
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 12:01:00 PM »

ไม่มีใครอยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้หรอกครับ   คงจะเข็ดและจำไปจนวันตายเชียวละครับ....
SIN_JUNG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 01:26:33 PM »

ละเมิดกฎแห่งความปลอดภัยครับ...

เยี่ยม

เป็นความประมาทของผู้ครับครองอาวุธปืนโดยตรง ที่ยอมให้ผู้ที่ไม่รู้เรื่องปืน ไม่ได้รับการฝึกฝน เล่นปืนตนเอง และไม่เคลียกระสุน
และถึงปืนจะเคลียทุกอย่างแล้วแนวลำกล้องต้องปลอดภัยล้านเปอร์เซ็นต์ ใครหันมาทางผมมีโดนทุกคนไม่มีเว้น   ไหว้

yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 09:47:11 PM »

เพราะความประมาทครับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 07:37:35 AM »

ข่าวใหม่ว่าจงใจยิง

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 07:55:51 AM »

ตกใจ
พยัคฆ์เมฆ
ไม่เหนียวอย่า...ขอร้อง !
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 08:20:43 AM »

กลายเป็นพยายามฆ่าเลยทีนี้

ลูกตี๋ใหญ่  ดำเนินฯ
Silverarrow
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 10:03:15 AM »

เห็นข่าวนี้แล้่ว ไม่ว่าจะจงใจหรือพลาด แต่ข่าวนี้ทำให้ผมได้เ้ห็นความสำคัญ ของเซฟแม็กกาซีน
ของปืนตัวเองครับ ของผม SR9c (และจะไม่ถอดระบบนี้ออกจากปืนเด็ดขาด)
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 03:34:54 PM »

เห็นว่า ตร. มีเมียมีลูกอยู่แล้วนี่ ยังไปกินเด็กอีก  โดนชก

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
candid
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 08:49:04 PM »

เห็นข่าวนี้แล้่ว ไม่ว่าจะจงใจหรือพลาด แต่ข่าวนี้ทำให้ผมได้เ้ห็นความสำคัญ ของเซฟแม็กกาซีน
ของปืนตัวเองครับ ของผม SR9c (และจะไม่ถอดระบบนี้ออกจากปืนเด็ดขาด)
เช่นกันครับ ได้sr9cมาร่วม3ปี เคยถอดsafe magมาลองยิงแค่ครั้งเดียว หลังจากนั้นใส่ไว้เหมือนเดิมตลอด อุ่นใจครับ

คลิปรีวิวไกด์รอด SR9C VS G26 เครดิตพี่JIAB 1911 (เวปgun.in.th)
 http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=9WZFEhjH7K0
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 09:45:53 PM »

พลิกเป็นคดีฆาตกรรมซะงั้น ฮ่วย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์