๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 06:32:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้เบอร์ 1  (อ่าน 12303 ครั้ง)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 12:13:42 PM »

ดูแล้วน้ำลายยืดเลย  ว่าแต่มีอยู่ห้าหมื่น  พอจะได้มาติดฝาบ้านหรือเปล่าละ  ถ้าได้ไปกันเลย  น้ำลายหก  น้ำลายหก  น้ำลายหก

ราคานี้ดู Air Arms S510 เลยครับพี่แม็คถ้าสนใจหาให้ได้นะครับ เบอร์ 1 ตอนที่นายห้างเอาเข้ามาน่าจะมีไม่กี่กระบอกด้วยแต่สำหลับพี่แม็คน่าจะพอหาให้ได้ครับ Grin

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 06:43:57 PM »

เอาแบบอัดอากาศหรือเอาแบบสปิงครับพี่แม็ค
แต่ถ้าเป็น PCP รู้สึกร้านไฮบริด ยังมีเหลือ HW 100 อยู่นะครับ
หรือจะเอาน้องอัน 2025 เก่าๆก็จัดให้ได้นะครับพี่ คิก คิก

เอาอัดอากาศดีกว่า  สปริงมีเบอร์ 2 แล้ว  ส่วนพวกปืนสั้น  เอานอกเครื่องแบบ แถวๆนี้ดีกว่า  เข้าไปขอเจ๊  โดนแกด่าออกมานะซิ  ฐาน ไม่คุ้มกับการออก ป2

คบกับน้าแม๊ก...ไม่ผิดหวัง...แถมมีคุณพ่อน้องน้ำแข็งร่วมด้วยแล้ว....ุฉลุย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ถึงเวลาปืนมา น้าแม็กดำดินหนีเลย ....

จะไม่ให้หนีได้ไงละ  ก็ถึงตอนนั้น มันมีแต่ตัวกับหัวใจ แต่เงิน มันไปยังไม่กลับมานะซิ   แต่ไม่เป็นไรละ ไอ้เรามันมือเปิด  มีมือตบตามมาแล้ว.....ลุยเลย
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 09:51:06 PM »

เอาแบบอัดอากาศหรือเอาแบบสปิงครับพี่แม็ค
แต่ถ้าเป็น PCP รู้สึกร้านไฮบริด ยังมีเหลือ HW 100 อยู่นะครับ
หรือจะเอาน้องอัน 2025 เก่าๆก็จัดให้ได้นะครับพี่ คิก คิก

เอาอัดอากาศดีกว่า  สปริงมีเบอร์ 2 แล้ว  ส่วนพวกปืนสั้น  เอานอกเครื่องแบบ แถวๆนี้ดีกว่า  เข้าไปขอเจ๊  โดนแกด่าออกมานะซิ  ฐาน ไม่คุ้มกับการออก ป2

คบกับน้าแม๊ก...ไม่ผิดหวัง...แถมมีคุณพ่อน้องน้ำแข็งร่วมด้วยแล้ว....ุฉลุย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ถึงเวลาปืนมา น้าแม็กดำดินหนีเลย ....

จะไม่ให้หนีได้ไงละ  ก็ถึงตอนนั้น มันมีแต่ตัวกับหัวใจ แต่เงิน มันไปยังไม่กลับมานะซิ   แต่ไม่เป็นไรละ ไอ้เรามันมือเปิด  มีมือตบตามมาแล้ว.....ลุยเลย

คนคอยตบ พอตบแล้วก็ ....  คิก คิก คิก คิก
.... เพราะอย่างไร ผมก็ "ปืนยืม ลูกขอ" อยู่แล้วครับ  ยิ้มีเลศนัย ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2014, 09:52:46 PM โดย V6 » บันทึกการเข้า

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 09:02:38 AM »

เอาอัดอากาศดีกว่า  สปริงมีเบอร์ 2 แล้ว  ส่วนพวกปืนสั้น  เอานอกเครื่องแบบ แถวๆนี้ดีกว่า  เข้าไปขอเจ๊  โดนแกด่าออกมานะซิ  ฐาน ไม่คุ้มกับการออก ป2

จะไม่ให้หนีได้ไงละ  ก็ถึงตอนนั้น มันมีแต่ตัวกับหัวใจ แต่เงิน มันไปยังไม่กลับมานะซิ   แต่ไม่เป็นไรละ ไอ้เรามันมือเปิด  มีมือตบตามมาแล้ว.....ลุยเลย

คนคอยตบ พอตบแล้วก็ ....  คิก คิก คิก คิก
.... เพราะอย่างไร ผมก็ "ปืนยืม ลูกขอ" อยู่แล้วครับ  ยิ้มีเลศนัย ....

อ้าวววว.....ไอ้เราก็นึกว่า   มีเสี่ยกระเป๋าหนัก เดินตามหลังเรามาซะอีก  กลับเป็นนายขอ กะยืมซะนี่  เอาอย่างไรดีหว่า...........
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 07:50:16 PM »

อ้าวววว.....ไอ้เราก็นึกว่า   มีเสี่ยกระเป๋าหนัก เดินตามหลังเรามาซะอีก  กลับเป็นนายขอ กะยืมซะนี่  เอาอย่างไรดีหว่า...........

.....  คิก คิก คิก คิก

ผมเป็นแค่วิศวกรคนยากเองคร๊าบ ไม่ใช่เสียที่ไหนหรอครับ อาจต้องรอป้อเลี้ยงแห่งเวียงเจียงใหม่มาเสียบล่ะครับ ...  เยี่ยม

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 10:38:18 AM »

.....  คิก คิก คิก คิก

ผมเป็นแค่วิศวกรคนยากเองคร๊าบ ไม่ใช่เสียที่ไหนหรอครับ อาจต้องรอป้อเลี้ยงแห่งเวียงเจียงใหม่มาเสียบล่ะครับ ...  เยี่ยม

อ้าววว......เป็นวิศวะซะด้วย  อย่างนั้นไม่ต้องซ้ง ไม่ต้องซื้อมันแล้วมั้ง  ทำมันเองเลยดีกว่า  เอ้าวิศวะ กลึงลำกล้องออกมาก่อนเลย  อย่างอื่น ค่อยส่งไปให้ช่างดุกประกอบ  ทีนี้ละมึงได้ติดคุกกันยกเข่งไปเลย 5555
Bigfarmer
Full Member

คะแนน 65

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 12:17:46 PM »

โธ่.....น้า  นึกว่าจะประเดิมกระบอกแรกซะอีก  อุตส่าห์แนะนำซะอย่างดี

"I'm  here."
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 08:18:59 PM »

โธ่.....น้า  นึกว่าจะประเดิมกระบอกแรกซะอีก  อุตส่าห์แนะนำซะอย่างดี

ก็ว่าจะเอาเหมือนกัน  ถ้ามีใครเขาอยากได้ด้วย  แต่ทั้งนี้ และทั้งนั้นพอใกล้เวลาที่่ยอดจองจะเต็ม  แต่เงินมันยังไม่เต็มจำนวนราคาปืน  ก็คงต้องปล่อยผ่านให้ผู้ที่พร้อมกว่าเขาไปก่อนเรานะ  คิดแล้วเศร้า
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 11:29:24 AM »

Steyr Hunting 5 ... ค่าตัวกี่แสนครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 07:28:15 AM »

ขำก๊ากผมก็อยากได้ครับน้าแม็ก พึ่งใช้หนี้กระบอกที่แล้วหมดพอดี555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก หลงรัก

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 09:51:38 AM »

ขำก๊ากผมก็อยากได้ครับน้าแม็ก พึ่งใช้หนี้กระบอกที่แล้วหมดพอดี555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก หลงรัก

ถ้าเป็นอย่างนั้น  ก็มาสร้างหนี้ใหม่กัน  ว่าแต่จะเอายี่ห้ออะไร  รุ่นไหนดีละ..........อ้าวผู้รู้ทั้งหลาย โปรดมาให้ความคิดเห็นหน่อยซิครับ  จะเอาเป็นแนวทาง  ที่จะเสียเงินรอบใหม่นะครับ
varee
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2014, 07:58:40 PM »

https://www.youtube.com/watch?v=4HffuKPDLdU
Hunting 5 Halbautomatik
ตัวนี้มีการแต่งอื่นใดหรือไม่ครับ รู้สึกปืนแรง และยิงรัว ยิงไว สปริงจะมีการเสื่อมไวหรือไม่ครับ
 ไหว้
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 09:55:33 AM »

https://www.youtube.com/watch?v=4HffuKPDLdU
ตัวนี้มีการแต่งอื่นใดหรือไม่ครับ รู้สึกปืนแรง และยิงรัว ยิงไว สปริงจะมีการเสื่อมไวหรือไม่ครับ
 ไหว้
ยังไม่มีเข้ามาในไทยเลยครับ น่าจะยังไม่มีใครทราบครับ ปืนรุ่นนี้เป็นระบบอัดอากาศไม่ต้องกลัวสปิงเสื่อมครับ
หรือถ้ามีอุปกรมีการเสื่อมถ้าสั่งมาจากทางตัวแทนในบ้านเราก็ไม่ต้องกลัวเรื่องอะไหล่ครับ

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 10:05:19 AM »

ไหว้

พึ่งจะได้เห็นเหมือนกันครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าการสึกหรอก็คงจะเป็นส่วนของระบบที่จะต้องใช้แรงดันลมส่วนหนึ่งที่เหลือจากการขับดันลูก

มาขึ้นค้อนตอกวาล์วให้อยู่ในตำแหน่งพร้อมยิงในนัดต่อไปครับ ถ้าระบบมีการรั่วของลมก็ยังไม่รู้เหมือนกันว่าจะยุ่งยากซับซ้อนแค่ไหน

แต่ยังไงก็คงซ่อมได้ครับเพราะในชมรมเรามีช่างฝีมือดีอยู่ครับ

ส่วนเรื่องสปริงเสื่อมไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับ แและผมคิดว่ามันคงจะไม่เสื่อมง่ายๆแน่นอนครับ  (ถ้าเป็นอย่างอื่นเสื่อมน่ากลัวกว่าครับ.. คิก คิก คิก คิก )

Grin Grin

ผมรักในหลวง...ครับ
Bigfarmer
Full Member

คะแนน 65

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 01:57:54 PM »

สมองเสื่อม ?.........

"I'm  here."
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์