๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 05:46:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 41
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฆ่า2นักท่องเที่ยวอังกฤษที่เกาะเต่า..  (อ่าน 82716 ครั้ง)
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #420 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 04:06:18 PM »

ตร. เป็นพนักงานสอบสวน ในคดีนี้ ไม่ใช่กรรมการสิทธิ
และกรรมการสิทธิ ก็แจ้งแล้ว ไม่เกี่ยวกับคดีนี้ แต่ เป็นเรื่องการซ้อมผู้ต้องหา

ตร.เขามีสิทธิ์ ที่จะไปให้ ข้อเท็จจริวง หรือไม่ก็ได้..   จะไปแจ้งข้อหาอะไร เหรอ
ถ้าอยากจะแจ้ง ไม่ใช่ กรรมการสิทธิ แต่ต้องเป็นผู้ต้องหา ทั้ง ๒ คน ในฐานะผู้เสียหาย
เรื่องทำร้ายร่างกาย

ยังไม่เป็นคดีเลย จะเอาตามใจ ที่อยากให้เป็นได้อย่างไร จะใช้กระแสสังคม กดดัน มันไม่สวย นะ.. 
กระบวนวิธีพิจารณา ตามกฎหมาย นั้นมีอยู่แล้ว..  ต่างคนต่างมีหน้าที่..  ไม่ควรล้ำเส้นกัน จนเกินไป

ก็ตามข่าวเขาให้มาชี้แจ้งเกี่ยวกับเรื่องการซ้อมผู้ต้องหาไม่ใช่รึครับเพราะญาติผู้ต้องหาร้องกับกรรมการสิทธิ แล้วนี่ครับ

แล้วถ้าไม่ไป มีความผิดกฎหมาย ตรงไหน หรือ ครับ

ถ้าคิดว่า ผิด.. กสม. ก็ควรดำเนินการไปได้เลย 

ตร. เขาก็มีแนวทางของเขา เหมือนกัน ..
อ่า...ครับ ตามนั้น ไหว้

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #421 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 06:02:12 PM »

ตร. เป็นพนักงานสอบสวน ในคดีนี้ ไม่ใช่กรรมการสิทธิ
และกรรมการสิทธิ ก็แจ้งแล้ว ไม่เกี่ยวกับคดีนี้ แต่ เป็นเรื่องการซ้อมผู้ต้องหา

ตร.เขามีสิทธิ์ ที่จะไปให้ ข้อเท็จจริวง หรือไม่ก็ได้..   จะไปแจ้งข้อหาอะไร เหรอ
ถ้าอยากจะแจ้ง ไม่ใช่ กรรมการสิทธิ แต่ต้องเป็นผู้ต้องหา ทั้ง ๒ คน ในฐานะผู้เสียหาย
เรื่องทำร้ายร่างกาย

ยังไม่เป็นคดีเลย จะเอาตามใจ ที่อยากให้เป็นได้อย่างไร จะใช้กระแสสังคม กดดัน มันไม่สวย นะ..  
กระบวนวิธีพิจารณา ตามกฎหมาย นั้นมีอยู่แล้ว..  ต่างคนต่างมีหน้าที่..  ไม่ควรล้ำเส้นกัน จนเกินไป

ก็ตามข่าวเขาให้มาชี้แจ้งเกี่ยวกับเรื่องการซ้อมผู้ต้องหาไม่ใช่รึครับเพราะญาติผู้ต้องหาร้องกับกรรมการสิทธิ แล้วนี่ครับ

แล้วถ้าไม่ไป มีความผิดกฎหมาย ตรงไหน หรือ ครับ

ถ้าคิดว่า ผิด.. กสม. ก็ควรดำเนินการไปได้เลย  

ตร. เขาก็มีแนวทางของเขา เหมือนกัน ..

อ่า...ครับ ตามนั้น ไหว้

555555  " ม่ะใช่ "  อะครัช  ฮา 5555555

" สำนักงานคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ  "  เป็นองค์กรที่จัดตั้งตามรัฐธรรมนูญ อ่ะครัช ฮา
มีหน้าที่  " พิทักษ์ สิทธิ "  ของคน ที่โดนละเมิด อ่ะ ครัช  ฮา

องค์กรนี้  ได้รับการจัดสรร  " งบประมาณ "  ปีละ เป็นร้อยล้าน อ่ะ ครัช ฮา
กรรมการแต่ละคน  มีเงินเดือน  " เกือบแสน "  อ่ะครัช ฮา

ผลงานที่ผ่านมา  ไม่ค่อย  " ได้เนื้อ  ได้หนัง "  อะไรอ่ะ ครัช ฮา
อย่างเช่น  เสื้อแดง โดนรุมยิง  เหมือน " นกในกรง " กลางเมืองอ่ะครัช ฮา

องค์กรเพ้อเจ้อ  นี้ เงียบ เหมือน   " อม สาก " อ่ะ ครัช ฮา

ประธานกรรมการ สิทธิมนุษยชนแห่งชาติ  เธอชื่อ  " อม ลา " อ่ะ ครัช ฮา

55555  หน้าตาเธอ  " ตอ แหล๊  ตอแหล " อ่ะครัช  ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2014, 06:19:08 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #422 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 07:53:25 PM »

เหรอ...? เกียร์
เอ๊ยยย คลัท....ฮา..... แบร่ แบร่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
DR.Siah
Full Member

คะแนน 219

« ตอบ #423 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2014, 09:22:33 PM »

ไอ้เฒ่า อะ คลัท ฮา
ใช้ภาษา โดน มากกกกเลย
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #424 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 08:52:39 AM »

เอ้า! มาแล้วครับเชิญชมแล้ววิจารณ์กันครับ Grin

https://www.youtube.com/watch?v=HuKKL72ANnQ

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
Hero Member

« ตอบ #425 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 06:18:58 PM »

ไอ้เฒ่า อะ คลัท ฮา
ใช้ภาษา โดน มากกกกเลย

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #426 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 09:15:21 PM »

เหลืออีก2ผลัดในการฝากขังถ้าไม่ส่งสำนวนฟ้อง แบบนี้ผู้ต้องหาจะเป็นอิสระหรือพ้นผิดรึไม่ครับ

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #427 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 08:09:38 AM »

Aljazeera เล่นเรื่อง เกาะเต่าเเล้วครับ

http://www.aljazeera.com/indepth/features/2014/11/beach-murders-put-spotlight-thai-junta-2014112782118666293.html

rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #428 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 04:56:06 PM »

เหลืออีก2ผลัดในการฝากขังถ้าไม่ส่งสำนวนฟ้อง แบบนี้ผู้ต้องหาจะเป็นอิสระหรือพ้นผิดรึไม่ครับ

ตามป.วิ อาญา ม.87 ตามหลักแล้ว หากครบ 7 ฝาก แล้ว ยังไม่สามารถส่งฟ้องผู้ต้องหาเป็นจำเลยต่อศาลได้ตามกำหนดฝากขัง ต้องปล่อยตัวผู้ต้องหาไป ไม่ใช่ผู้ต้องหาพ้นผิด แต่คดีนี้เป็นคดีมีอายุความ 20 ปี ถ้าอัยการสั่งฟ้องก็ฟ้องได้ใน 20 ปี โดยให้พนักงานสอบสวนไปเอาตัว ผู้ต้องหามาฟ้อง ถ้าหลบหนีให้ขอออกหมายจับ แต่เมื่อกำหนดเวลาฝากขัง 84 วันตามกฎหมายสิ้นสุดลง จึงต้องปล่อยตัวไปโดยผลของกฎหมาย
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #429 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 12:52:54 AM »

ตามป.วิ อาญา ม.87 ตามหลักแล้ว หากครบ 7 ฝาก แล้ว ยังไม่สามารถส่งฟ้องผู้ต้องหาเป็นจำเลยต่อศาลได้ตามกำหนดฝากขัง ต้องปล่อยตัวผู้ต้องหาไป ไม่ใช่ผู้ต้องหาพ้นผิด แต่คดีนี้เป็นคดีมีอายุความ 20 ปี ถ้าอัยการสั่งฟ้องก็ฟ้องได้ใน 20 ปี โดยให้พนักงานสอบสวนไปเอาตัว ผู้ต้องหามาฟ้อง ถ้าหลบหนีให้ขอออกหมายจับ แต่เมื่อกำหนดเวลาฝากขัง 84 วันตามกฎหมายสิ้นสุดลง จึงต้องปล่อยตัวไปโดยผลของกฎหมาย
คือต้องปล่อยตัวผู้ต้องหาไป แต่ก็ยังไม่พ้นผิดฟังๆดูอาจะขัดแย้ง งงๆ สรุปแล้วตกลงเขาผิดแต่ไม่มีหลักฐานเพียงพอที่จะสั่งฟ้องได้ประมาณนั้นใช่มั๊ยครับถ้ามีหลักฐานที่สามารถชี้ชัดได้มากกว่านี้ก็ยังสามารถที่จะรื้อสำนวนสั่งฟ้องภายใน20ปีนี้อยู่แบบนี้ใช่มั๊ยครับ ประมาณปล่อยตัวให้มีอิสระชั่วคราวใช่มัียครับผม ไหว้

Hero Member

« ตอบ #430 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 08:07:36 PM »

หัว...ฆรวย

Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #431 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 08:13:02 PM »

So big very big
Hero Member

« ตอบ #432 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 08:51:27 PM »

55555  แล้ว  " จะไหว " เร๊อะ  อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตอนนี้  " ไฮโลว์ "  เปิดถ้วย  เห็นลูกเต๋า แล้วอ่ะ ฮา

555555  แจ๋วมั้ย อ่ะ ฮา 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #433 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 09:01:08 PM »

ไม่รู้อะครับยาย ผมไม่ถนัดเล่นไฮโลด้วยสิ 
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #434 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 09:14:43 PM »

55555  แล้ว  " จะไหว " เร๊อะ  อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตอนนี้  " ไฮโลว์ "  เปิดถ้วย  เห็นลูกเต๋า แล้วอ่ะ ฮา

555555  แจ๋วมั้ย อ่ะ ฮา 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายกำลังจะบอกเป็นนัยๆให้พวกเรารู้รึครับว่าแบ็กอัพของตระกลู ผู้ใหญ่ วอ นี่ไม่ธรรมดาถึงขนาดบิดเบือนคดีนี้ได้ถึงเอารูปการ์ดเชิญงานบวชของนายโดโด้มาโพสให้ดูครับ ไหว้

หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 41
  พิมพ์