๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:39:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 41
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฆ่า2นักท่องเที่ยวอังกฤษที่เกาะเต่า..  (อ่าน 82617 ครั้ง)
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #225 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 06:57:51 PM »

งามหน้าแล้วไหมละ... นักสืบสกอตแลนด์ยาร์ดแฝงตัวมาก่อนหน้าและได้ตัวอย่างดีเอ็นเอจากสองพม่าไปแล้ว...หากเขาประกาศออกมาว่าไม่ตรงสองพม่าเป็นแพะขบวนการยุติธรรมไทยงานเข้าแน่ เพราะคดีก่อนๆหน้านี้อาจมีการรื้อกันใหม่หมด

บอกตามตรง ผมยังไม่เชื่อ ข่าวนี้

ผมก็ไม่เชื่อครับ จนทางการอักฤษเข้ามาแทรกแทรงการทำงานผมถึงเผื่อใจผิดหวังไว้บ้าง หากเจ้าเพื่อนคนตายที่หนีหัวซุกหัวซุน มันไม่มีข้อมูลมันคงไม่โพสข้อความมั่วๆใส่ร้ายมาเฟียเกาะเต่าเล่นๆให้โดนฟ้องหมิ่นประมาทหลอกครับ และเป็นผมอยู่ดีมีคนมาโพสใส่ร้ายอย่างนี้ผมไม่อยู่เฉยๆแน่ แต่นี้กลับเงียบกริ๊บไม่ตอบโต้อะไรเลยมันผิดวิสัยคนไทยครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #226 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 07:25:10 PM »

ทางการอังกฤษไม่เคยแทรกแทรง กระบวนการยุติธรรมของไทย มีแต่ทางการอังกฤษ และอีกหลายชาติ
ออกมาท้วงติง ผูัสื่อข่าวไทย ที่เสนอข่าวไม่ให้เกียรติ ผู้ตาย/ญาติของผู้ตาย
เนื้อข่าว เป็นการออมเสียงอย่างมาก แต่คงเหลืออด จนทนไม่ได้แล้ว
...............

ส่วนสก็อตฯ ถ้าทำอย่างนั้น ถือว่าเลวมาก แม่งไม่ให้เกียรติ ตำรวจไทยแล้ว และนี่เป็นการก้างล่วง
ในระดับรัฐบาล เขาจะไม่ทำกัน  ถึงคนตายจะเป็น คนอังกฤษ  แต่ที่นี่ประเทศไทย
ไม่ใช่อาณานิคมของอังกฤษ
และจะไม่มีผลต่อรูปคดี แต่อาจเป็นการให้ข่าว ของสื่อไทยบางคน เพื่อหวังลดเครดิตตำรวจไทย

ผู้อยู่ในเหตุการณ์ คือคนตาย และฆาตกร นอกนั้น ขึ้นอยู่กับพยานหลักฐาน ที่จะโยงไปถึงหรือไม่
คำพูดของคนทีไม่เห็นเหตุการณ์ เพราะไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ ก็เหมือนกับ ที่ต่างให้ความเห็นกันนี่ละ
ใช้เป็นพยานหลักฐาน ไม่ได้

sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #227 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 09:44:14 PM »

แล้วแบบนี้ล่ะ...เชื่อถือได้มั๊ยครับ Grinเจ๊แกออกข่าวเองเลย คิก คิก คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2014, 11:54:58 PM โดย sa-ea-ba-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #228 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 09:56:55 PM »

ทางการอังกฤษไม่เคยแทรกแทรง กระบวนการยุติธรรมของไทย มีแต่ทางการอังกฤษ และอีกหลายชาติ
ออกมาท้วงติง ผูัสื่อข่าวไทย ที่เสนอข่าวไม่ให้เกียรติ ผู้ตาย/ญาติของผู้ตาย
เนื้อข่าว เป็นการออมเสียงอย่างมาก แต่คงเหลืออด จนทนไม่ได้แล้ว

ส่วนสก็อตฯ ถ้าทำอย่างนั้น ถือว่าเลวมาก แม่งไม่ให้เกียรติ ตำรวจไทยแล้ว และนี่เป็นการก้างล่วง
ในระดับรัฐบาล เขาจะไม่ทำกัน  ถึงคนตายจะเป็น คนอังกฤษ  แต่ที่นี่ประเทศไทย
และจะไม่มีผลต่อรูปคดี แต่อาจเป็นการให้ข่าว ของสื่อไทยบางคน เพื่อหวังลดเครดิตตำรวจไทย

ผู้อยู่ในเหตุการณ์ คือคนตาย และฆาตกร นอกนั้น ขึ้นอยู่กับพยานหลักฐาน ที่จะโยงไปถึงหรือไม่
คำพูดของคนทีไม่เห็นเหตุการณ์ เพราะไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ ก็เหมือนกับ ที่ต่างให้ความเห็นกันนี่ละ

ถ้าอย่างนั้นถามคุณโร้ด ครับว่าเป็นไปได้รึไม่ครับที่ฆาตกรอาจจะยังจับไม่หมดเพราะยังมีหลักฐานจากกล้องวงจรปิดที่จับภาพผู้ต้องสงสัยที่วิ่งไปมาได้ แต่เหมือนเจ้าหน้าที่จะไม่ยอมขยายผลต่อ ทำไมเจ้าหน้าที่ถึงไม่สงสัยในประเด็นนี้ทั้งๆที่ผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องถ้าได้ติดตามข่าวเหมือนจะให้การไม่ตรงกัน เช่น ผู้ใหญ่ของเกาะให้ข่าวว่าไม่ได้เจอลูกชายมา2-3เดือนแล้วแต่มีคนแชร์ภาพที่เขาไปสืบเจอว่าลูกชายของผู้ใหญ่ท่านนั้นโพสภาพพร้อมวันที่บรรยายใต้ภาพว่ากำลังจัดงานที่ร้านของตัวเองบนเกาะนั้นตอนเดือน8 แต่เหตุฆาตกรรมเกิดเดือน9 มันไม่น่าสงสัยรึครับยังมีอีกหลายประเด็นนะครับที่สงสัย แต่เห็นคุณโร้ดพูดทำนองให้เชื่อในหลักฐานที่เจอว่าจะเชื่อมโยงไปถึงรึไม่ถ้าเขาไม่ทำมันก้ไม่มีทางถึงแน่ๆครับ ไหว้

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #229 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 10:39:04 PM »

ในระดับรัฐบาล เขาจะไม่ทำกัน  ถึงคนตายจะเป็น คนอังกฤษ  แต่ที่นี่ประเทศไทย

ถ้าอย่างนั้นถามคุณโร้ด ครับว่าเป็นไปได้รึไม่ครับที่ฆาตกรอาจจะยังจับไม่หมดเพราะยังมีหลักฐานจากกล้องวงจรปิดที่จับภาพผู้ต้องสงสัยที่วิ่งไปมาได้ แต่เหมือนเจ้าหน้าที่จะไม่ยอมขยายผลต่อ ทำไมเจ้าหน้าที่ถึงไม่สงสัยในประเด็นนี้ทั้งๆที่ผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องถ้าได้ติดตามข่าวเหมือนจะให้การไม่ตรงกัน เช่น ผู้ใหญ่ของเกาะให้ข่าวว่าไม่ได้เจอลูกชายมา2-3เดือนแล้วแต่มีคนแชร์ภาพที่เขาไปสืบเจอว่าลูกชายของผู้ใหญ่ท่านนั้นโพสภาพพร้อมวันที่บรรยายใต้ภาพว่ากำลังจัดงานที่ร้านของตัวเองบนเกาะนั้นตอนเดือน8 แต่เหตุฆาตกรรมเกิดเดือน9 มันไม่น่าสงสัยรึครับยังมีอีกหลายประเด็นนะครับที่สงสัย แต่เห็นคุณโร้ดพูดทำนองให้เชื่อในหลักฐานที่เจอว่าจะเชื่อมโยงไปถึงรึไม่ถ้าเขาไม่ทำมันก้ไม่มีทางถึงแน่ๆครับ ไหว้

จะจับกุม ใคร จักต้องมีพยานหลักฐาน ยืนยัน ไม่อย่างนั้น ศาลก็ลงโทษไม่ได้
คนร้ายจะจับหมดหรือไม่ แล้วทราบหรือยังว่า คนร้ายมีกี่คน   แค่คิดว่าเท่านั้น เท่านี้
ใช้ไม่ได้ในทางกฎหมาย เที่ยวสงสัยไปเรื่อยนั้นได้ แต่พยานหลักฐานแค่สงสัย ยังไม่พอ

ผู้ต้องสงสัย ผู้ต้องหา จำเลย จะให้การ จะเบิกความ อย่างใดก็ได้ แต่เป็นหน้าที่ ของ พนักงานสอบสวน
พนักงานอัยการ จะต้องทำหน้าที่ไปตามแนวทางของตนในกรอบของกฎหมาย พิสูจน์คามผิดต่อศาล
เพื่อเอาคนผิดมาลงโทษให้ได้..  

คดีนี้ DNA ในร่างของ ผู้ตาย คือหลักฐานสำคัญ เข้าใจไว้เลยครับ เรื่องอื่น ถ้าจะมีก็ประจักษ์พยาน
ที่เห็นการฆ่า ในคดีนี้มันไม่มี และถึงจะมี ก็สู้พยานเชิงประจักษ์ คือ DNA  ไม่ได้ คนโกหกได้ แต่หลักฐาน
ทางวิทยาศาสตร์ ไม่เคยโกหกใคร

จริงเท็จอย่างไร ต้องปล่อยให้ผู้มีหน้าที่อยู่ในกระบวนการยุติธรรม ทำงาน ตามอำนาจหน้าที่ของเขา
ความเห็น ทั้งหมด เป็น ข้อเท็จจริงนอกสำนวน ทั่้งนั้น ไม่มีผลในทางคดี ครับ

อัยการจังหวัดเกาะสมุย ออกมาให้ความเห็น และนั่นคือแนวทาง การดำเนินคดีนี้ ค้นอ่านเอาแล้วกันครับ  ไหว้  Grin

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #230 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 10:49:06 PM »

แล้วแบบนี้ล่ะ...เชื่อถือได้มั๊ยครับ Grinเจ๊แกออกข่าวเองเลย คิก คิก คิก คิก
xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

สื่อเดี๋ยวนี้แย่มากนะครับเอารูปคนตายมาลงแบบชัดแจ้งไม่มีการเบลอภาพเลย ผมดูไม่จบหรอกครับพอเห็นว่าเอารูปคนตายผมเลิกดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2014, 09:50:47 AM โดย RO 05 » บันทึกการเข้า

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #231 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 11:00:09 PM »

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9570000122736

ตำรวจสก็อตแลนด์ยาร์ด 4 นาย เข้าพบผบ.ตร.และทีมสืบสวนสอบสวนคดีฆ่า 2 นักท่องเที่ยวอังกฤษที่เกาะเต่า ดูขั้นตอนการเก็บหลักฐาน ซักถามรายละเอียดในคดีละเอียดยิบ เตรียมลงพื้นที่เกาะเต่า ดูจุดเกิดเหตุ

วันนี้( 24 ต.ค )มีรายงานว่าเมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมาเจ้าหน้าที่กระทรวงการต่างประเทศ ได้พาคณะเจ้าหน้าที่ตำรวจสก็อตแลนด์ยาร์ด 4 นาย และเจ้าหน้าที่สถานทูตเอกอัครราชทูตอังกฤษประจำประเทศไทย เดินทางเข้าพบ พล.ต.อ.สมยศ พุ่มพันธ์ุม่วง ผบ.ตร.พร้อมด้วย พล.ต.อ.จรัมพร สุระมณี ที่ปรึกษา ผบ.ตร. พล.ต.ต.ธวัชชัย เมฆประเสริฐสุข ผบก.พฐก. พล.ต.ต.พรชัย สุธีรคุณ ผบก.สถาบันนิติเวชวิทยา และ พล.ต.ต.สุวัฒน์ แจ้งยอดสุข รรท.รอง ผบช.น.หัวหน้าชุดสืบสวนสอบสวนคดีฆาตกรรม 2 นักท่องเที่ยวชาวอังกฤษที่เกาะเต่า จ.สุราษฎร์ธานี

มีรายงานข่าวแจ้งว่าสำหรับตำรวจสก็อตแลนด์ยาร์ดที่เดินทางมาในครั้งนี้เป็นนักสืบ 2 นาย ผู้เชี่ยวชาญด้านนิติวิทยาศาสตร์และผู้เชี่ยวชาญด้านพิสูจน์หลักฐาน อีก 2 นาย

สำหรับบรรยากาศในการเข้าพบเจ้าหน้าที่ตำรวจชุดดังกล่าวได้สอบถามในประเด็นในข้อสงสัยต่างๆ โดยในเบื้องต้นเจ้าหน้าที่ตำรวจสก็อตแลนด์ยาร์ดมีสีหน้าเคร่งเครียดและได้สอบถามในประเด็นข้อสงสัยและขั้นตอนตั้งแต่เริ่มเกิดคดีดังกล่าวอย่างละเอียด แต่ภายหลังได้รับคำชี้แจงในขั้นตอนการทำงานในการคลี่คลายของคดี รวมทั้งข้อสงสัยต่างๆ จากทีมสืบสวนสอบสวนของตำรวจไทยแล้ว โดยภายหลังจบการบรรยายสรุปคณะตำรวจชุดดังกล่าวมีที่ท่าพอใจในการให้ข้อมูล และกล่าวชมตำรวจไทยว่าทำงานได้รอบคอบสามารถเก็บรายละเอียดได้ดี โดยใช้เวลาพูดคุยซักถามในประเด็นข้อสงสัยในการเข้าพบครั้งนี้เป็นเวลานานกว่า 3 ชั่วโมง

จากนั้นก็ได้ร้องขอให้ทางตำรวจไทยนำคณะฯไปดูการทำงานในรายละเอียดด้านนิติเวชวิทยาและด้านการตรวจพิสูจน์หลักฐาน จนเป็นที่พอใจก่อนเดินทางกลับ

รายงานข่าวแจ้งว่า คณะตำรวจสก็อตแลนด์ยาร์ด ชุดนี้ยังได้ร้องขอต่อ ผบ.ตร.ให้ พล.ต.ต.สุวัฒน์ แจ้งยอดสุข ซึ่งเป็นหัวหน้าทีมสืบสวนสวนของคดีนี้นำคณะฯ เดินทางลงพื้นเกิดเหตุที่เกาะเต่า จ.สุราษฎร์ธานี เพื่อดูจุดเกิดเหตุด้วยในเร็วๆนี้

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #232 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 11:15:02 PM »

จะจับกุม ใคร จักต้องมีพยานหลักฐาน ยืนยัน ไม่อย่างนั้น ศาลก็ลงโทษไม่ได้
คนร้ายจะจับหมดหรือไม่ แล้วทราบหรือยังว่า คนร้ายมีกี่คน   แค่คิดว่าเท่านั้น เท่านี้
ใช้ไม่ได้ในทางกฎหมาย เที่ยวสงสัยไปเรื่อยนั้นได้ แต่พยานหลักฐานแค่สงสัย ยังไม่พอ

ผู้ต้องสงสัย ผู้ต้องหา จำเลย จะให้การ จะเบิกความ อย่างใดก็ได้ แต่เป็นหน้าที่ ของ พนักงานสอบสวน
พนักงานอัยการ จะต้องทำหน้าที่ไปตามแนวทางของตนในกรอบของกฎหมาย พิสูจน์คามผิดต่อศาล
เพื่อเอาคนผิดมาลงโทษให้ได้..   

คดีนี้ DNA ในร่างของ ผู้ตาย คือหลักฐานสำคัญ เข้าใจไว้เลยครับ เรื่องอื่น ถ้าจะมีก็ประจักษ์พยาน
ที่เห็นการฆ่า ในคดีนี้มันไม่มี และถึงจะมี ก็สู้พยานเชิงประจักษ์ คือ DNA  ไม่ได้ คนโกหกได้ แต่หลักฐาน
ทางวิทยาศาสตร์ ไม่เคยโกหกใคร

จริงเท็จอย่างไร ต้องปล่อยให้ผู้มีหน้าที่อยู่ในกระบวนการยุติธรรม ทำงาน ตามอำนาจหน้าที่ของเขา
ความเห็น ทั้งหมด เป็น ข้อเท็จจริงนอกสำนวน ทั่้งนั้น ไม่มีผลในทางคดี ครับ

อัยการจังหวัดเกาะสมุย ออกมาให้ความเห็น และนั่นคือแนวทาง การดำเนินคดีนี้ ค้นอ่านเอาแล้วกันครับ  ไหว้  Grin

อ่า...ครับๆๆ ตามนั้นครับ ไหว้

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #233 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 11:16:40 PM »

สื่อเดี๋ยวนี้แย่มากนะครับเอารูปคนตายมาลงแบบชัดแจ้งไม่มีการเบลอภาพเลย ผมดูไม่จบหรอกครับพอเห็นว่าเอารูปคนตายผมเลิกดูครับ
คงจะเป็นสไตร์ของป้าแกล่ะมั๊งครับ Grin ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2014, 11:55:30 PM โดย sa-ea-ba-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #234 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 11:20:42 PM »

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9570000122736

ตำรวจสก็อตแลนด์ยาร์ด 4 นาย เข้าพบผบ.ตร.และทีมสืบสวนสอบสวนคดีฆ่า 2 นักท่องเที่ยวอังกฤษที่เกาะเต่า ดูขั้นตอนการเก็บหลักฐาน ซักถามรายละเอียดในคดีละเอียดยิบ เตรียมลงพื้นที่เกาะเต่า ดูจุดเกิดเหตุ

วันนี้( 24 ต.ค )มีรายงานว่าเมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมาเจ้าหน้าที่กระทรวงการต่างประเทศ ได้พาคณะเจ้าหน้าที่ตำรวจสก็อตแลนด์ยาร์ด 4 นาย และเจ้าหน้าที่สถานทูตเอกอัครราชทูตอังกฤษประจำประเทศไทย เดินทางเข้าพบ พล.ต.อ.สมยศ พุ่มพันธ์ุม่วง ผบ.ตร.พร้อมด้วย พล.ต.อ.จรัมพร สุระมณี ที่ปรึกษา ผบ.ตร. พล.ต.ต.ธวัชชัย เมฆประเสริฐสุข ผบก.พฐก. พล.ต.ต.พรชัย สุธีรคุณ ผบก.สถาบันนิติเวชวิทยา และ พล.ต.ต.สุวัฒน์ แจ้งยอดสุข รรท.รอง ผบช.น.หัวหน้าชุดสืบสวนสอบสวนคดีฆาตกรรม 2 นักท่องเที่ยวชาวอังกฤษที่เกาะเต่า จ.สุราษฎร์ธานี

มีรายงานข่าวแจ้งว่าสำหรับตำรวจสก็อตแลนด์ยาร์ดที่เดินทางมาในครั้งนี้เป็นนักสืบ 2 นาย ผู้เชี่ยวชาญด้านนิติวิทยาศาสตร์และผู้เชี่ยวชาญด้านพิสูจน์หลักฐาน อีก 2 นาย

สำหรับบรรยากาศในการเข้าพบเจ้าหน้าที่ตำรวจชุดดังกล่าวได้สอบถามในประเด็นในข้อสงสัยต่างๆ โดยในเบื้องต้นเจ้าหน้าที่ตำรวจสก็อตแลนด์ยาร์ดมีสีหน้าเคร่งเครียดและได้สอบถามในประเด็นข้อสงสัยและขั้นตอนตั้งแต่เริ่มเกิดคดีดังกล่าวอย่างละเอียด แต่ภายหลังได้รับคำชี้แจงในขั้นตอนการทำงานในการคลี่คลายของคดี รวมทั้งข้อสงสัยต่างๆ จากทีมสืบสวนสอบสวนของตำรวจไทยแล้ว โดยภายหลังจบการบรรยายสรุปคณะตำรวจชุดดังกล่าวมีที่ท่าพอใจในการให้ข้อมูล และกล่าวชมตำรวจไทยว่าทำงานได้รอบคอบสามารถเก็บรายละเอียดได้ดี โดยใช้เวลาพูดคุยซักถามในประเด็นข้อสงสัยในการเข้าพบครั้งนี้เป็นเวลานานกว่า 3 ชั่วโมง

จากนั้นก็ได้ร้องขอให้ทางตำรวจไทยนำคณะฯไปดูการทำงานในรายละเอียดด้านนิติเวชวิทยาและด้านการตรวจพิสูจน์หลักฐาน จนเป็นที่พอใจก่อนเดินทางกลับ

รายงานข่าวแจ้งว่า คณะตำรวจสก็อตแลนด์ยาร์ด ชุดนี้ยังได้ร้องขอต่อ ผบ.ตร.ให้ พล.ต.ต.สุวัฒน์ แจ้งยอดสุข ซึ่งเป็นหัวหน้าทีมสืบสวนสวนของคดีนี้นำคณะฯ เดินทางลงพื้นเกิดเหตุที่เกาะเต่า จ.สุราษฎร์ธานี เพื่อดูจุดเกิดเหตุด้วยในเร็วๆนี้
อ่า...ถ้าเป็นเรื่องที่เขาพอใจในคดีนี่คงต้องเคารพในการตัดสินใจของเขาครับอย่างเราๆคงได้แต่ติดตามข่าวสารกันต่อไป Grin ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #235 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 11:26:16 PM »

.........................

ดู นิดนึง ก็ออก ...  และคุณ sa-ea-ba-รักในหลวง  กรุณาลบ คลิป ออกจะดีกว่า ครับ

ทุเรศสิ้นดี อีนี่  Huh   พูดแบบ ไม่รู้จักคิด ฝรั่งจะเอา อสุจิ จากศพ
หรือจาก ผู้ต้องหา ๒ คนที่อยู่ในที่กักขัง ไปตรวจสอบ DNA  ได้อย่างไร ใครจะยอมให้ทำอย่างนั้น

มันหลอกคนอื่นได้ แต่จะหลอกคนในกระบวนการยุติธรรม ไม่ได้หรอก ครับ.

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #236 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 11:54:35 PM »

.........................

ดู นิดนึง ก็ออก ...  และคุณ sa-ea-ba-รักในหลวง  กรุณาลบ คลิป ออกจะดีกว่า ครับ

ทุเรศสิ้นดี อีนี่  Huh   พูดแบบ ไม่รู้จักคิด ฝรั่งจะเอา อสุจิ จากศพ
หรือจาก ผู้ต้องหา ๒ คนที่อยู่ในที่กักขัง ไปตรวจสอบ DNA  ได้อย่างไร ใครจะยอมให้ทำอย่างนั้น

มันหลอกคนอื่นได้ แต่จะหลอกคนในกระบวนการยุติธรรม ไม่ได้หรอก ครับ.

อ่า...ครับๆได้ครับเด๋วลบออกให้ครับ กะว่าจะเอามาให้ดูแบบขำๆน่ะครับความคิดแกมโนได้ล้ำลึกดีน่ะครับผมดูแล้วได้แต่ส่ายหัวน่ะครับ Grin ไหว้

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #237 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 11:55:56 PM »

บวกพี่โร๊ดอีก ๑ แต้มครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #238 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 11:58:38 PM »

อัพเดทล่าสุดจากเพจ CSI LA ครับเขาโพสมา  ผมลองอ่านดูตามคอมเม้นที่เขาเม้นมาดูเหมือนว่า จะไปซิดนี่ส์ วันที่26/10 นี้นะครับจริงเท็จอย่างไรติดตามดูกันครับ::014::
     "มีข่าววงในบอกมาว่า นมสดเตรียมหนีออกนอกประเทศเเล้วครับ เป็นประเทศที่ใช้ภาษาอังกฤษเเต่คงไม่ใช่ประเทศในเครือสหราชอาณาจักร
I've heard that Nomsod is preparing to leave Thailand. His country of destination is the English speaking country which is not a part of United Kingdom."
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2014, 12:05:13 AM โดย sa-ea-ba-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #239 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 02:46:18 AM »

+1 พี่โร้ดครับ...
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 41
  พิมพ์