๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 08:10:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 38 39 40 [41]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฆ่า2นักท่องเที่ยวอังกฤษที่เกาะเต่า..  (อ่าน 82774 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #600 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 11:47:12 PM »

ในการ พิจารณาในศาล เขาไม่ได้ เชื่อคำพูด  คำพูดที่กล่าวอ้าง แล้วไม่มีหลักฐานให้เชื่อถือได้
จะรับฟังไม่ได้ เขาเรียกว่า กล่าวอ้างลอย ๆ ก็บรรดา ความเห็นเรื่อยเปื่อย ที่ไปตัดแปะ กันมา
๑๐๐ ทั้ง ๑๐๐ ไม่มีทางรอดคุก หรอกครับ  

แต่ถ้าขเอเท็จจริง ชัดเจนได้ว่า DNA ที่ได้จาก อสุจิ จากช่องตลอด และทวาร ไม่ใช่ ของจำเลยทั้งสอง
ถึุง จำเลย จะรับสารภาพ ก็ลงโทษ ไม่ได้  อย่างไร ศาลก็ต้องยกฟ้อง และปล่อยตัวทันที โดย
ไมต้องประกันตัว       ตรงนี้ คิอสาระสำคัญที่สุด ในคดีนี้

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #601 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 11:49:30 PM »

คือเข้าใจนะครับ ว่าไอ้เด็กพม่า 2 คนนี่ ยังไงก็น่าจะเกี่ยวข้องกับเหตุการณ์
แต่หลายข้อสงสัย ว่ามันไม่น่าจะทำเรื่องแบบนี้ได้ "ด้วยพม่าตัวเล็กๆ 2 คน"
เหมือนจงใจให้ 2คนนี้รับๆไปซะ จะได้จบแบบ "จับได้แล้วนะ มีเท่านี้ไง เครนะ"
ร่องรอยบาดแผล ที่ไม่ใช่จอบ
บุคคลปริศนาที่วิ่งมาวิ่งไป
คนบางคน ที่ขนาดต้องสร้างภาพในกล้องวงจรปิด
หลบลี้เงียบหาย ไม่ต้องตรวจดีเอ็นเอ จนเวลาล่วงเลยไปเป็นเดือน
มันคาใจไงครับ  Huh

ไร้คำกล่าว............................................
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #602 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 11:53:05 PM »

แต่ถ้าข้อเท็จจริง ชัดเจนได้ว่า DNA ที่ได้จาก อสุจิ จากช่องตลอด และทวาร ไม่ใช่ ของจำเลยทั้งสอง

ตรงนี้ก็น่ากลัวครับ  ว่าสิ่งที่ส่งไปตรวจ ถูกต้อง ตรงไปตรงมาหรือไม่ เพราะหลายๆคน ก็ไม่ไว้วางใจตั้งแต่ต้น ว่าตำรวจจะทำคดีนี้อย่างบริสุทธิ์ โปร่งใส

ไร้คำกล่าว............................................
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #603 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 11:58:20 PM »

คือเข้าใจนะครับ ว่าไอ้เด็กพม่า 2 คนนี่ ยังไงก็น่าจะเกี่ยวข้องกับเหตุการณ์
แต่หลายข้อสงสัย ว่ามันไม่น่าจะทำเรื่องแบบนี้ได้ "ด้วยพม่าตัวเล็กๆ 2 คน"
เหมือนจงใจให้ 2คนนี้รับๆไปซะ จะได้จบแบบ "จับได้แล้วนะ มีเท่านี้ไง เครนะ"
ร่องรอยบาดแผล ที่ไม่ใช่จอบ
บุคคลปริศนาที่วิ่งมาวิ่งไป
คนบางคน ที่ขนาดต้องสร้างภาพในกล้องวงจรปิด
หลบลี้เงียบหาย ไม่ต้องตรวจดีเอ็นเอ จนเวลาล่วงเลยไปเป็นเดือน
มันคาใจไงครับ  Huh

เลี่ยงอย่าไปคิด ไปกังขา แล้ว สร้างความเชื่อส่วนตัวขึ้นมา ครับ มันจะไม่ได้อะไรขึ้นมา
และเป็นประโยชนฺ์จา่กการสนทนา เพื่อมายกศักยภาพในความคิดขึ้นมาเลย

การต่อสู้คดีในศาล นั้น กรณีนี้ แค่เรื่อง จิ๊ด เท่านั้น  มันก้าวไปเกินกว่า ที่จะคิดได่้ทันด้วยซ้ำ
สันดานโจร สันดานคนถ่อย นั้น  มันเกินกว่าความรับรู้ ของคนธรรมดา ที่จะรู้ทันกัน

ในกระบวนการพิสูจน์ความผิด มันมีการดุล ระพหว่างกัน ไม่ใช้ให้มาพูดกันฝ่ายเดียบ และทนายจำเลย
ก็ได้ทำหน้าที่ของเขาอย่างดีที่สุดแล้ว  ในคดีอา่ญา นั้น พยานหลักฐาน นั้น ต้องแน่น ต้องแน่
ถ้าไม่แน่น ไม่แน่ อย่างความเห็นนี้ ทนายจำเลยซักแตกไปแล้ว ครับ นั้นคือจะไม่เป็นไปตามที่เข้าใจครับ  

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #604 เมื่อ: มกราคม 05, 2016, 12:01:00 AM »

แต่ถ้าข้อเท็จจริง ชัดเจนได้ว่า DNA ที่ได้จาก อสุจิ จากช่องตลอด และทวาร ไม่ใช่ ของจำเลยทั้งสอง

ตรงนี้ก็น่ากลัวครับ  XXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXXX

ผมลบทิ้งให้แล้ว  ไม่อยากให้ เกิดปัญหา ที่ไปก้าวล่วง จนท.ในกระบวนยุติํรรม เป็นความผิดขึ้นมา  อีก

หน้า: 1 ... 38 39 40 [41]
  พิมพ์