๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 12:08:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 41
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฆ่า2นักท่องเที่ยวอังกฤษที่เกาะเต่า..  (อ่าน 82828 ครั้ง)
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #105 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 09:25:11 PM »

ใครเคยได้ยินข่าวนี้บ้างครับ

ข่าววันที่ 21 กันยายน 2557
มีรายงานว่า เจ้าหน้าที่ได้รู้ตัวชายที่ไม่ใส่เสื้อที่วิ่งไปวิ่งมาในกล้อง CCTV คนดังกล่าวแล้วและได้เรียก มาสอบปากคำแล้ว แต่ไม่ได้รับการเปิดเผยตามสิทธิ์ของพยาน ทราบว่าเป็นเพียงคนไทยที่ทำงานที่สถานบันเทิงแห่งหนึ่งบนเกาะเต่า ระบุว่ามีลูกน้องวิ่งตามมาปลุกให้ตื่น สั่งให้รีบไปดูเหตุฆาตกรรม จึงทำให้ไม่ได้สวมเมื้อและรองเท้าออกมา

ข้อสงสัยคือ คนไทยคนนั้นคือ.....?
แล้วพอมาสรุปคดีเจ้าหน้าที่บอกว่าคนที่วิ่งไปมาในกล้องคือนาย วิน ผู้ต้องหาวิ่งไปซื้อเบียร์

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
somlek
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #106 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 10:15:16 PM »

หลายครั้งมากเลยที่ข่าวออกตามสื่อจะคลาดเคลื่อนจากข้อมูลคนในพื้นที่ ที่เราวิพากวิจารณ์กันอยู่นี้ ก็ผ่านการปรุงแต่งจาก คนมองประเด็นข่าว(ประมาณว่าเขียนประเด็นไหนแล้วคนสนใจส่วนจะจริงหรือเท็จไปเถียงกันข้างหน้า)ที่นั่งเทียนในกรุงเทพทั้งนั้น แม้คนร้ายจะมีหลายคน ถ้าหลักฐานพิสูจน์ได้ 1 คน นั่นก็คือคนร้าย คนที่เหลือก็ต้องแปลว่าหลักฐานสาวไม่ถึง คำว่าแพะ กะคำว่า หลักฐานสาวไม่ถึงคนร้าย ผมว่าไม่เหมือนและไม่คล้ายกันเลย งานนี้ผมสงสารตำรวจ ต้องตามตอบคำถามไม่สิ้นสุด สงสัยกันไปเรื่อย
อุปมาอุปไมย นึกภาพการเชียร์มวยออกนะครับ คนต่อยก็ต่อยไป คนเชียร์ก็เชียร์ไปด่าไป แต่พอให้คนเชียร์ขึ้นต่อยจริงๆ กลายเป็นขยะบนเวทีซะงั้น งอน ไหว้   
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #107 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 11:42:30 PM »

คดีนี้ โทษถึงประหารนะครับ การจะโยนความผิดให้คนที่บริสุทธิ์และเขาอาจต้องถูกประหารชีวิต บาปมหันต์ครับ
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #108 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 12:06:49 AM »

หลายครั้งมากเลยที่ข่าวออกตามสื่อจะคลาดเคลื่อนจากข้อมูลคนในพื้นที่ ที่เราวิพากวิจารณ์กันอยู่นี้ ก็ผ่านการปรุงแต่งจาก คนมองประเด็นข่าว(ประมาณว่าเขียนประเด็นไหนแล้วคนสนใจส่วนจะจริงหรือเท็จไปเถียงกันข้างหน้า)ที่นั่งเทียนในกรุงเทพทั้งนั้น แม้คนร้ายจะมีหลายคน ถ้าหลักฐานพิสูจน์ได้ 1 คน นั่นก็คือคนร้าย คนที่เหลือก็ต้องแปลว่าหลักฐานสาวไม่ถึง คำว่าแพะ กะคำว่า หลักฐานสาวไม่ถึงคนร้าย ผมว่าไม่เหมือนและไม่คล้ายกันเลย งานนี้ผมสงสารตำรวจ ต้องตามตอบคำถามไม่สิ้นสุด สงสัยกันไปเรื่อย
อุปมาอุปไมย นึกภาพการเชียร์มวยออกนะครับ คนต่อยก็ต่อยไป คนเชียร์ก็เชียร์ไปด่าไป แต่พอให้คนเชียร์ขึ้นต่อยจริงๆ กลายเป็นขยะบนเวทีซะงั้น งอน ไหว้   
หลักฐานสาวไม่ถึงรึว่าไม่อยากสาวหาหลักฐานกันแน่ครับ หลักฐานที่น่าจะพอหาได้ก็ปล่อยเขากับบ้านไปแล้ว เรื่องถุงยางอนามัยสามารถตรวจเจอDNA ของผู้ตายแต่ไม่สามารถตรวจDANของผู้ใช้ได้ สาเหตุเพราะน้ำทะเลชะล้าง ฟังขึ้นมั๊ยครับ แล้วที่ว่าสงสัยกันไปเรื่อยผมก็ว่าจริงนะครับ เพราะแต่ละอย่างที่เขาตั้งประเด็นมามันน่าสงสัยทั้งนั้น ไหว้

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #109 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 12:25:54 AM »

Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #110 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 12:27:45 AM »

https://www.youtube.com/watch?v=QCqBRRkGEA8
 อีกหนึ่งความเห็นครับ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #111 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 12:32:55 AM »

สงสัยเรื่องแผลหลายแผลที่ศพฝรั่งผู้ชายครับ ถ้าใครเห็นสภาพแผลคงสงสัยเช่นเดียวกัน จอบเก่าๆ เหลี่ยมหายหมดแล้ว ทำไงจะเกิดแผลแบบนั้นได้  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #112 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 12:35:19 AM »

https://www.youtube.com/watch?v=KrpjcC7_2Qo
 ตกลงเขาตอบเหตุผลรึยังครับว่าทำไมไม่ให้หมอพรทิพย์ร่วมตรวจสอบด้วย Huh Huh

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #113 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 12:40:35 AM »

สงสัยเรื่องแผลหลายแผลที่ศพฝรั่งผู้ชายครับ ถ้าใครเห็นสภาพแผลคงสงสัยเช่นเดียวกัน จอบเก่าๆ เหลี่ยมหายหมดแล้ว ทำไงจะเกิดแผลแบบนั้นได้  อ๋อย
จริงครับ แรกๆที่ไม่ได้ติดตามข่าวทางโซเชียล ดูแต่ข่าวหลักทางสื่อสาธารณะ ก็ไม่ได้คิดอะไรเห็นว่าจับได้แล้วก้แล้วไปเพราะเอาใจช่วยอยู่ไม่อยากให้เมืองไทยเสียชื่อเสียงด้านการท่องเที่ยวเพราะตัวผมเองก็อาศัยอยู่ในเมืองด้านการท่องเที่ยวเป็นหลัก แค่ประเด็นบาดแผลของนายเดวิดนี่ เขายังแถแถลงข้างๆคูเลยครับว่าจอบแน่นอนผมดูยังไงๆมันก็ไม่น่าจะใช่แผลจากจอบครับเพราะที่เขาตั้งข้อสังเกตุคือมันน่าจะมีรอยพกช้ำรอบๆบริเวณบาดแผลด้วยถ้าเป็นจอบจริงๆส่วนเป็นอะไรนั้นก็อย่างที่เขาสันนิฐานว่าอาจเป็นมีดรึไม่ก็มีดที่เขาเอาไว้กำในมือน่ะครับเรียกว่าอะไรผมไม่แน่ใจครับ ไหว้

sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #114 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 12:51:43 AM »

มีด push dagger ครับ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #115 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 12:56:15 AM »

ผลชันสูตรความลึกของแผลจะบอกได้ครับ เฮ้อ....ไม่รู้สิ แผลมีดที่เราพบเห็นปกติมันก็แบบนี้แหละ 2-4ซม. ถ้าแทงนะ

ใช้จอบเก่าๆผุๆ เหลี่ยมหายหมดแล้ว ผมคิดยังไงก็ไม่ออก ว่าจะทำให้เกิดแผลทั่วศรีษะของเหยื่อได้อย่างไร?   Huh

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #116 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 12:57:13 AM »

แต่ศพฝรั่งผู้หญิง แน่นอน มันตีซะเละ  เศร้า

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #117 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 12:58:38 AM »

ผลชันสูตรความลึกของแผลจะบอกได้ครับ เฮ้อ....ไม่รู้สิ แผลมีดที่เราพบเห็นปกติมันก็แบบนี้แหละ 2-4ซม. ถ้าแทงนะ

ใช้จอบเก่าๆผุๆ เหลี่ยมหายหมดแล้ว ผมคิดยังไงก็ไม่ออก ว่าจะทำให้เกิดแผลทั่วศรีษะของเหยื่อได้อย่างไร?   Huh

55555+ไม่ยากครับก้ค่อยๆบรรจงฟาดไปไงครับ....อันนี้ล้อเล่นนะครับขำๆจำเขามาในหน้าเฟสอีกทีน่ะครับเห็นเขาถามแบบคุณเบิ้มน่ะครับ คิก คิก ไหว้

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #118 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 01:01:59 AM »

คัดลอกกันมาให้อ่านเล่นๆกันครับสำหรับคนที่ติดตามคดีที่เกาะเต่า แต่ตอนนี้ขอตัวไปนอนก่อนนะครับพรุ่งนี้ถ้าว่างจะมาอัพเดทใหม่ครับ ไหว้

Freedom Aut ผมได้อ่านและติดตามทั้งสองเพจ ผมเลยอยากอธิบายสิ่งที่ผมคิดนะครับ บอกก่อนนะครับว่านี่เป็นการอนุมานของผม และเป็นเพียงแค่ความน่าจะเป็นเท่านั้น และเป็นในกรณีที่ นส. อยู่ที่เกาะด้วยนะครับ เริ่มแรกเลยมีความเป็นไปได้ว่า ตัวละครทั้งหมดเคยเจอกันมาก่อนแล้วที่เกาะพงันในงานฟูลมูนอันนี้ผมอ้างอิงมาจากอีกเพจนะครับ อันนั้นเค้าลงพื้นที่หาพยานเลยทีเดียว และจากที่ผมเคยอ่านๆมารุสึกว่าจะเคยมีรูปของ นส.กับนายฌอนนั่งเรือไปด้วยกัน และนายฌอนก็รุจักกับเดวิดด้วย อาจเป็นไปได้ว่าน่าจะไปปาร์ตี้ด้วยกัน แล้วทีนี้พอทุกคนได้เจอกัน ฮันน่าคงถูกใจ นส. เพราะคงคิดว่าเป็นคนเกาหลีแต่พอรุว่าเปนคนไทยเลยไม่สนใจ อันนี้อ้างอิงจากอีกเพจเค้าได้บอกใบ้ไว้ แต่ นส. คงจะชอบฮันน่าและคงอยากได้ แต่ผู้หญิงไม่เล่นด้วย ลองคิดภาพดูนะครับเวลาผู้ชายมันอยากได้ผู้หญิงแต่ผู้หญิงไม่เล่นด้วยจะเป็นยังไง เมื่อเป็นแบบนี้สุภาพบุรุษอย่างเดวิดคงออกมาปกป้อง ทำนองว่า จะมายุ่งวุ่นวายทำไมผู้หญิงเค้าไม่เล่นด้วย แล้ว นส. คงเสียหน้าน่าดู และคงจะมีเรื่องบางอย่างเกิดขึ้น นี่เป็นแผลครั้งแรกื่เจอกัน พอหลังจากนั้นตัวละครทุกตัวได้ไปที่เกาะเต่า สิ่งหนึ่งที่ผมอยากให้คิดถึงคือนายฌอน ในความรุสึกผมเลย ตั้งแต่มีข่าวแรกๆเลยผมว่านายฌอนเนี่ยน่าจะกุมทุกอย่างไว้ เพราะอะไรถึงทำให้ผมคิดแบบนั้น อย่างแรกเลยนายฌอนเล่นดนตรีอยู่ที่ ac bar และแน่นอน มันต้องรุจักกับคนที่นี่เป็นอย่างดี และมันก็รุจักกับเดวิดกับกลุ่มเพื่อนฮันน่าอีกด้วย ผมคิดว่านายฌอนนี่แหละน่าจะเป็นตัวเชื่อมทุกอย่างเข้าด้วยกัน หลังจากที่มาถึงเกาะเต่า นส.คงจะมีการคุยนายฌอน ทำนองว่าให้ลองชวนฮันน่ากับเพื่อนๆมาเที่ยวที่ร้าน หวังว่าจะเคลมฮันน่าให้ได้ แต่พอทุกคนมาถึง มาเจอ นส. คงน่าจะมีเรื่องกันอีกในร้าน พวกของเดวิดคงจำได้ เลยไม่อยากมีปัญหาจึงพากันออกจากร้านไป และกล้อง cctv ในร้านก็ไม่มีให้ดูอีกด้วย หลังจากนั้นอาจเป็นไปได้ว่านายฌอนคงจะชวนกันไปนั่งดื่มกันที่หน้าหาดเล่นกีตาร์กันชิลๆ แต่จริงๆแล้วคงเป็นการวางแผนเพื่อล่อให้ฮันน่าออกมาให้ นส. มากกว่า อีกเพจมีการอ้างว่ามีการที่จะพยายามมอมเหล้าฮันน่าด้วย long island ice tea ด้วย ตัวนี้เป็นค็อกเทลที่แรงตัวนึงเลยนะครับ มีแต่เหล้าล้วนๆ ผมเคยเป็นบาร์เทนเดอร์มาก่อน แล้วลองคิดดูว่าถ้าใส่ยาเข้าไปด้วยล่ะ แต่คงเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้น นายเดวิดกับพวก นส. คงต่อสู้กัน และนายฌอนนี่แหละคงจะได้ห้ามปรามไว้บ้างแต่ มันรุนแรงจนทำให้เดวิดถึงแก่ชีวิต ในความคิดผมนะ ผมคิดว่าตอนแรก นส. คงไม่เอาเดวิดถึงตายหรอกคงอยากแค่จะอัดให้ปางตายซักที แต่ดันถึงตายนี่แหละถึงเกิดปัญหา แผนตอนแรกคงแค่อยากจะฟันฮันน่าอย่างเดียวมากกว่า พอเหตุการณ์ออกมาเป็นแบบนี้ นายฌอนเลยตกใจเลยวิ่งหนีออกไปเพราะไม่คิดว่าจะออกมาเป็นแบบนี้ นาบฌอนถึงอึกอักในตอนแรกและโกหกไปว่าตัวเองรถล้ม และหลังจากข่มขืนเสดก็ต้องฆ่าฮันน่าทิ้งด้วยเหมือนฆ่าปิดปากล่ะครับ แล้วทีนี้จึงวิ่งกลับไป อย่างที่เห็นในกล้อง และคงเล่าทุกอย่างให้น้าฟัง จากนี้คนที่คอยจัดการทุกอย่างให้ นส. ก็คงจะเป็นน้านี่แหละครับ คงบอกให้นมสดออกจากเกาะกลับกทม.ให้ไวที่สุด จากกล้องที่วิ่งไปวิ่งมาและอีกเพจอ้างอิงว่าตระกูลนี้มีเรือ speed boat ส่วนตัวอยู่ท้ายเกาะ และหลังจากนั้นก็เริ่มวางแผนฆ่าปิดปากนายฌอนอีกคน เพราะนายฌอนเป็นคนรุทุกอย่าง จึงจะทำเป็นคดีอำพรางให้นายฌอนไปแขวนคอตายเองอย่างที่ข่าวออกมาตอนแรก พอนายฌอนได้ยินจะอยู่ทำไมล่ะครับ ก็วิ่งสิครับจึงวิ่งเข้าไปหลบอยู่ในร้านสะดวกซื้อและได้โพสข้อความกับรูปอย่างที่พวกเรารุกัน จนสุดท้ายตำรวจได้มาช่วยพาออกจากร้านไป และในคืนนั้นจากที่ผมอ่านมานายฌอนได้เข้าไปหลบในป่าจนถึงเช้า และก็รีบออกจากเกาะกลับประเทศไป หลังจากนั้นอยู่ดีๆนายฌอนก็ปิดเฟสหายไปเลย ผมคิดว่านายฌอนได้บอกตัวจริงของพวกคนร้ายไปแล้วว่าเป็นใคร และสาเหตุที่เค้าหายเงียบไปเพราะเค้าก็มีส่วนร่วมกับคนร้ายเหมือนกัน เพราะเค้าเป็นนกต่อล่อให้พวกฮันน่าออกมา อารมณ์คงประมาณว่ากุจะบอกให้ก็ได้ว่าคนร้ายเป็นใคร แต่กุจะไม่ขอพูดไรอีกเพราะกุไม่อยากรับโทษไปด้วย เพราะถ้าเกิดสอบสวนจริงๆเค้าก็มีส่วนผิดเหมือนกัน ตอนนี้เค้าอาจจะเปิดเฟสใหม่แล้วก็ได้เราก็ไม่รุ อีกอย่างมันไม่มาอะไรกับเมืองไทยแล้วเพราะมันบอกเองว่ามันจะไม่มาเมืองไทยอีกแล้ว พิมมาซะยาวเลย อันนี้คือการอนุมานของผมล้วนๆนะครับ
เลิกถูกใจ · ตอบกลับ · 22 · 48 นาที · ที่ถูกแก้ไข

Freedom Aut และเรื่องการตรวจ DNA ที่ใครๆสงสัยว่าทำไมไม่ตรวจของ นส. ด้วยจะได้จบๆ เรื่องนี้ทางตำรวจได้บอกว่าเพราะตรวจของพ่อไปแล้วและไม่ตรงกับของคนร้าย จึงไม่จำเป็นต้องตรวจของคนที่เป็นลูกอีก ผมตั้งข้อสงสัยไว้เรื่องนึง ก่อนหน้านี้ที่คนเป็นพ่อบอกว่าถ้าคนในครอบครัวเค้าเป็นคนร้ายและพิสูจน์ได้จริงเค้าจะจ่ายเป็นเงินสด 1 ล้านบาท อะไรที่ทำให้เค้ามั่นใจได้ขนาดนี้ คงมีแค่สองอย่าง คือ 1.เค้าบริสุทธิ์จริง กับ 2.ยังไงก็สาวไปถึงพวกเค้าไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2014, 01:03:32 AM โดย sa-ea-ba-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #119 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 01:04:23 AM »

+ทอนครับ

จากแผลใต้คาง หน้าตรง กกหู 

ผมนึกถึงคนเป็นมวย ท่าอัปเปอร์คัท, ฮุค,

เล่นคนตัวโตกว่า ต้องต่อยหน้าเท่านั้น  อ๋อย

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 41
  พิมพ์