๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 11:41:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประเทศไหนนิ ไล่ฝรั่ง ห้ามนอนอาบแดดชายหาด  (อ่าน 4280 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 02:43:13 PM »

ภูเก็ต  รื้อ  ทั้งเกาะ  แต่  เมืองชลฯ  ไม่กล้ารื้อ  เป็นเหี้ยรัยวะ

บู่ บู่ บู่ บู่

คิก คิก

ผมติดนิสัยเสร็จงานตอนเย็นๆชอบวิ่งบนหาด ปกติจะหนีไปวิ่งที่กะตะเพราะพวกทางโน้นจัญไรน้อยกว่า

2เดือนมานี้หันมาติดหาดป่าตองแทน ไปวิ่ง/เตะบอลชายหาดสัปดาห์ละ4-5วันเลย พอเหงื่อแห้งก็เดินลงทะเล....ป่าตองที่ไม่มีพวกจัญไรนี่มันแจ่มจริงๆ  หลงรัก

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 02:50:47 PM »

แต่บางมุมผมก็พอจะเข้าใจพวกตามหาดที่ไม่ค่อยชอบคนไทยนะ

เมื่อวานตอนเดินลงไปวิ่ง เจอกลุ่มท่านไทยนั่งโจ๊ะเหล้ากันบนหาด พอวิ่งเสร็จเดินไปเปลี่ยนรองเท้าที่รถ"ท่านไทย"ย้ายวงไปบนทางเท้า .... ตรงที่ตั้งวงเดิมทิ้งมะพร้าวอ่อน2ลูก , ขวดเหล้า1แบน , ขวดโค้กลิตร , ถุงพลาสติค2ใบไว้ที่เดิม

จัดการโกยขยะที่ท่านกรุณาทิ้งไว้ใส่ถุงไปใส่หลังรถให้มันดูกันต่อหน้า....เห็นมองแล้วพึมพำ คงรู้สึกว่าโดนฉีกหน้า ก็คงอยากขว้างแก้วใส่ผมเหมือนกันแต่ไม่กล้า เพราะผมเดินออกมาจากวงฟุตบอลชายหาด

ใจจริงอยากเป็นฝ่ายแจกกรวยเปิดงานเองด้วยซ้ำ แต่แค่ทิ้งขยะยังไม่เข้าท่าพอให้กระทืบคน  ยี๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2014, 02:52:19 PM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 03:22:57 PM »

ผมจะทิ้งขยะแต่ละชิ้น มองหาถังผงถังขยะ
ป้าที่ให้มาดูหลาน ทิ้งทุกที่... ตกเย็นมา ผมต้องตามเก็บทุกที บู่
บ่นไป ก็แล้ว ทิ้งอีก

หน้าบ้านเด็กกินขนมขี่ จักรยานมาทิ้งทุกวัน ผู้ใหญ่ก็ด้วย อ๋อย
ทิ้งตรงประตูบ้านเลยล่ะ
เบื่อ โมโห อยากทำอะไรห่ามๆ แต่ทำไม่ได้ ได้แต่ติดป้ายหน้าบ้านว่า....

This  is  the  SOB  litter  area. ไม่รู้มันอ่านออกไหม
ได้ระบายหน่อย ยังดี ยี๊
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 03:58:40 PM »

ผมจะทิ้งขยะแต่ละชิ้น มองหาถังผงถังขยะ
ป้าที่ให้มาดูหลาน ทิ้งทุกที่... ตกเย็นมา ผมต้องตามเก็บทุกที บู่
บ่นไป ก็แล้ว ทิ้งอีก

หน้าบ้านเด็กกินขนมขี่ จักรยานมาทิ้งทุกวัน ผู้ใหญ่ก็ด้วย อ๋อย
ทิ้งตรงประตูบ้านเลยล่ะ
เบื่อ โมโห อยากทำอะไรห่ามๆ แต่ทำไม่ได้ ได้แต่ติดป้ายหน้าบ้านว่า....

This  is  the  SOB  litter  area. ไม่รู้มันอ่านออกไหม
ได้ระบายหน่อย ยังดี ยี๊

เข้าใจครับ เหมือนเราผิดเองที่ไปบังเอิญอยู่ในดงคนไร้วัฒนธรรมครับ... เด็กมันเริ่มดูดนมกล่องตั้งแต่ออกจากร้าน/บ้าน แล้วก็ดูดนมมาด้วยขี่รถถีบไปด้วย พอดีหมดกล่องตรงไหนมันก็ทิ้งตรงนั้น แล้วดันมาหมดกล่องพอดีตรงหน้าบ้่านเราได้พอดิบพอดีทุกวัน... เฮ้อ...

ไอ้คนพวกนี้บอกมันไม่ได้นะครับ... มันจะเถียงแหลกเลย แล้วเหตุผลของมันก็เป็นเหตุผลเฉพาะตัวแบบที่เราไม่เคยรู้เลยว่าโลกนี้มันเป็นแบบนั้นด้วยเหรอ... ฮา...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 12:09:55 AM »

ภูเก็ต  รื้อ  ทั้งเกาะ  แต่  เมืองชลฯ  ไม่กล้ารื้อ  เป็นเหี้ยรัยวะ

บู่ บู่ บู่ บู่

คิก คิก

ผมติดนิสัยเสร็จงานตอนเย็นๆชอบวิ่งบนหาด ปกติจะหนีไปวิ่งที่กะตะเพราะพวกทางโน้นจัญไรน้อยกว่า

2เดือนมานี้หันมาติดหาดป่าตองแทน ไปวิ่ง/เตะบอลชายหาดสัปดาห์ละ4-5วันเลย พอเหงื่อแห้งก็เดินลงทะเล....ป่าตองที่ไม่มีพวกจัญไรนี่มันแจ่มจริงๆ  หลงรัก

ผมพูดอยู่บ่อยครั้งครับพี่จ้าว  ว่าเราโชคดีขนาดไหน ได้อยู่ในที่ๆธรรมชาติสวยงามและอากาศดีขนาดนี้  สายลม แสงแดด ออกซิเจนที่เต็มปอดตามชายหาด  ชาวต่างชาติถึงดั้นด้นมา พวกเอเชียยังเบาหน่อยมาซักอาทิตย์ใช้เงินไม่กี่หมื่นบาท  แต่ฝรั่งยุโรปหรืออเมริกา ใช้เงินกันคนนึงนับแสนบาท  กว่าจะได้มาเสพธรรมชาติแบบเราซัก1สัปดาห์ ที่เราเสียค่าน้ำมันไม่ถึงร้อยบาท เราก็เสพได้
    เยี่ยม

ผมยังเสียดายไม่มีเวลาเลยตอนเย็นๆ ต้องทำงานช่วงเวลานี้พอดี ไม่งั้นผมจะไปเดิน+วิ่งชายหาด มันได้แรงมาก หลายเท่ากว่าวิ่งธรรมดาเยอะ  ได้เดินชายหาดซัก2-3ชั่วโมง แข้งขามันตึง มีแรงไปหลายวันครับ
  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์