๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:16:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยข้อความในใบ ป.๓  (อ่าน 1475 ครั้ง)
หญ้าเจ้าชู้ # รักในหลวง #
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 51

« เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 10:25:32 PM »

ได้มาก็ไม่เคยอ่านด้านหลังให้ละเอียด ดูแค่ชื่อตรง ขนาด แหล่งซื้อ แหล่งโอนให้ถูกต้องก็ โอเค
พอได้มาอ่านข้างหลังเลยสงสัยในข้อ ๔ ว่าตอน สอง ของใบ ป.๓ ห้ามผู้รับใบอนุญาตถือไปเอง
หากผ่อนผันลงนามกำกับ อยากทราบว่ามีเหตุผลอันใดที่ต้องระบุแบบนี้ เพราะในความเป็นจริง
ท่านก็ให้มาทั้ง ๒ ตอน คนซื้อก็พาไปที่ร้านทั้ง ๒ ตอน

ผมเสียภาษีนะครับ ทำอะไรเกรงใจกันบ้าง
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 10:35:36 PM »

สำหรับซื้อจากร้านปืนต่างท้องที่ครับ อย่างเช่น จาก ตจว. แต่ไปซื้อจากร้านใน กทม. ครับ  Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 10:55:29 PM »

สำหรับซื้อจากร้านปืนต่างท้องที่ครับ อย่างเช่น จาก ตจว. แต่ไปซื้อจากร้านใน กทม. ครับ  Grin

ผมไปซื้อปืนที่อุบลฯ ผมก็ถือไปสองส่วนนะครับ... Grin Grin Grin

ไหว้

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 11:25:28 PM »

ต่างท้องที่ไงครูต้น อนุโลมให้ถือไปสองส่วน  Grin

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 12:01:38 PM »

ชัดเจนตามข้อ ๔ นั่นแหละครับพี่
ตอนผมซื้อ ก้อพิมพ์ตัวแดง (ไม่แน่ใจ) ว่าให้ผู้ได้รับอนุญาต นำไปได้ด้วยตนเอง
ผมขอที่ สัตหีบ แต่ไปซื้อปืนที่ หลังวังฯ ครับ    ไหว้

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 10:22:19 PM »

การให้ถือไปสองตอน เป็นการผ่อนผันครับ แต่ผ่อนผันให้โดยคนซื้อปืนไม่รู้ตัว ถ้าไม่อย่างนั้น ต้องส่งทางไปรษณีย์ ยุ่งยากล่าช้ากว่าครับ
หญ้าเจ้าชู้ # รักในหลวง #
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 51

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 01:59:23 PM »

การให้ถือไปสองตอน เป็นการผ่อนผันครับ แต่ผ่อนผันให้โดยคนซื้อปืนไม่รู้ตัว ถ้าไม่อย่างนั้น ต้องส่งทางไปรษณีย์ ยุ่งยากล่าช้ากว่าครับ
ครับ ก็เพราะเห็นว่าผ่อนผันกันเป็นเรื่องปรกติ ก็เลยสงสัยว่าจริงแล้ว เหตุผลที่ไม่ให้ถือไปเองเพราะปัญหาใด
แล้วจริงๆแล้วที่ถูกต้อง คืออำเภอเมืองเชียงใหม่ ต้องส่งใบ ป. ๓ ตอนที่ ๒ ทางไปรษณีย์ไปให้ วังไชยา เอง ในกรณีที่คนเชียงใหม่ระบุว่าซื้อจากร้านปืนในกรุงเทพ ผมเข้าใจถูกไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2014, 02:06:22 PM โดย หญ้าเจ้าชู้ # รักในหลวง # » บันทึกการเข้า

ผมเสียภาษีนะครับ ทำอะไรเกรงใจกันบ้าง
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 10:58:24 PM »

ครับ ก็เพราะเห็นว่าผ่อนผันกันเป็นเรื่องปรกติ ก็เลยสงสัยว่าจริงแล้ว เหตุผลที่ไม่ให้ถือไปเองเพราะปัญหาใด
แล้วจริงๆแล้วที่ถูกต้อง คืออำเภอเมืองเชียงใหม่ ต้องส่งใบ ป. ๓ ตอนที่ ๒ ทางไปรษณีย์ไปให้ วังไชยา เอง ในกรณีที่คนเชียงใหม่ระบุว่าซื้อจากร้านปืนในกรุงเทพ ผมเข้าใจถูกไหมครับ

ถูกต้องครับ ดูคำอธิบายตามข้อ ๓ ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์