๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:34:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ออกมากันแล้วครับ มือหั่นศพ ปี 2544  (อ่าน 1883 ครั้ง)
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 06:12:15 PM »

นี่คือแรงจูงใจให้คนไม่กลัวคุก เพราะคิดว่าขนาดฆ่าหั่นศพโทษประหารยังติดจริงแค่สิบปีแล้วคดีทั่วๆไปจะติดสักเท่าไหร่ คนที่คิดจะทำผิดก็เลยไม่กลัวกัน  ไหว้

ตอนนี้ทราบไหมครับว่ากำลังมีการศึกษาว่าจะมีการยกเลิกโทษประหารชีวิตในประเทศไทย นะครับ    ผมเฉยๆกับเรื่องนี้นะครับ แต่เรื่องการบังคับโทษให้เป็นไปตามคำพิพากษานั่นคือเรื่องสำคัญ เช่นการจำคุกตลอดชีวิต ต้องตลอดชีวิตจริงๆ  หรือต้องจำคุกมาแล้วอย่างน้อย 20 ปี ถึงจะมีโอกาสขอลดหย่อนโทษนั่นอีกเรื่องนึง ท่านลองไปอ่าน พรบ.ราชทัณฑ์ ฯ สิครับ บทลดโทษ พักโทษ ลดวันต้องโทษ อะไรสารพัด อยู่ในนั้นเยอะมาก
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 08:36:57 PM »

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9570000100691
รายวันครับ เหยื่อเป็นผูชายก็ไม่รอดโดนได้เหมือนกัน  ลงแดงแล่วเห็นช่างตีวเท่าลูกหมา
เครดิตเว็บ ผจก.
ในข่าวไม่ได้บอกว่าลูกชายเรียนที่ไหน  แต่คุณสมชายน่าจะมาเชิญไปเรียนที่เขาชะโงกพร้อมให้ทุนจนจบป.ตรี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2014, 08:39:00 PM โดย oil » บันทึกการเข้า

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 09:35:16 PM »

พูดกันถึงขนาดนี้แล้ว คงทราบกันดีแล้วว่าหมายถึงผู้ใดบ้าง ในความเห็นผม รายของหมอที่ต้องโทษฐานฆ่าหั่นศพภรรยา สังคมไม่ต้องหวาดกลัวครับ เพราะพฤติการณ์ ไม่ใช่ฆาตกรโดยสันดาน ไม่ใช่ฆาตกรโรคจิตที่ก่อคดีฆาตกรรมต่อเนื่องที่เป็นภัยต่อสังคม แต่เป็นการกระทำที่เกิดจากความรู้สึกในภาวะที่ไม่มีทางออก มีรายละเอียดซับซ้อน และไม่ได้เกิดขึ้นง่ายๆ ส่วนรายหมอที่ฆ่าหมอสาวคนรัก รายนี้ผมไม่ทราบรายละเอียด ไม่ขอให้ความเห็นครับ แต่เท่าที่ทราบเพียงเล็กน้อยว่า เคยสอบข้อเขียนเข้าคณะแพทยศาสตร์แห่งหนึ่งได้แต่ตกสัมภาษณ์เพราะไม่ผ่านเรื่องทัศนคติ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 10:15:59 PM »

555  ยายเล่าเรื่อง หมอวิสุทธิ กับภรรยา หมอผัสพร ก่อนอ่ะ

หมอผัสพร รู้ระแคะระคายว่า หมอวิสุทธ มีความสัมพันธ์ ชู้สาว กับคนไข้
ความสัมพันธ์  นี้  " ผิดจรรยาบรรณ แพทย์ " อ่ะ

ต่อมาหมอวิสุทธ์  ต้องการ "หย่า "  กับหมอผัสพร
หมอผัสพร ไม่ยอม เพราะ มี ลูกด้วยกัน สองคน
หมอผัสพร ขู่ว่าจะร้องเรียน "แพทย์สภา" อ่ะ

เรื่องขอ หย่า กับเรื่องถูกกดดัน ทางอาชีพ
เป็น "แรงกระตุ้น " ให้ตัดสินใจ กระทำความผิด อ่ะ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์