๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 11:55:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งไกแล้วอันตรายไหมครับ  (อ่าน 3455 ครั้ง)
PROMSREE
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 07:00:42 AM »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ได้ความรู้เกี่ยวกับลูกโม่เยอะเลยครับ ไม่ผิดหวังจริงๆที่สมัครเวปนี้ตั้งแต่ตอนซื้อกระบอกแรก
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 03:45:51 PM »

เรื่องทีคิดวกวนอยู่ในใจจนได้เกิดคำถามผมว่าต้องลองเลยครับ.... เรื่องแต่งไกปืนเป็นเรื่องปกติครับ

ส่วนเรื่องของความปลอดภัยเป็นเรื่องของคนที่ควบคุมและใช้งานมัน...ถ้าคิดว่าควบคุมได้เวลาเจอสถานการณ์

จริงที่มีความหลากหลาย เราก็จะครองความได้เปรียบอยู่ระดับหนึ่ง...ครับท่าน อันตรายที่เราคาดการณ์ไว้

ล่วงหน้าเรียกว่าอุบัติการณ์ซึ่งอาจจะเกิดขึ้นไม่ได้เลยกับผู้ที่เข้าใจปืนเป็นอย่างดีครับ  Cool

ที่กังวลเรื่องความปลอดภัยคือจังหวะพกโดยโหลดลูกในโม่เต็มโม่จะมีโอกาสลั่นไหมครับถ้าไม่ง้างนก เพราะเคยอ่านเจอในอินเตอร์เน็ตว่าบางช่างตอนแต่งไกจะมีถอดชิ้นส่วนเซฟตี้บางชิ้นออกไป ต้องขออภัยด้วยนะครับถ้าบางทีอาจจะถามคำถามซื่อบื้อไปบ้าง เนื่องจากว่ามือใหม่จริงๆครับ

ถ้าเป็นปืนสมิธ ฯ  การถอดบาร์ที่กั้นหน้านกปืนจะไม่ลดความปลอดภัยลง  เพราะด้านล่างของนกปืนจะยันอยู่กับเตารีด เป็นพื้นที่สัมผัสขนาดใหญ่  ใหญ่กว่าบาร์กั้นหน้านกปืนมาก  ต่อให้เอาค้อนตอกจนหงอนนกหัก ปืนก็ไม่ลั่นครับ
สมิธ ต้องใส่ตัวนี้เพราะถูกโคลท์โจมตีว่าไม่มีตัวนี้ (แต่โคลท์มี)
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 07:04:26 AM »

ถ้าเป็นปืนสมิธ ฯ  การถอดบาร์ที่กั้นหน้านกปืนจะไม่ลดความปลอดภัยลง  เพราะด้านล่างของนกปืนจะยันอยู่กับเตารีด เป็นพื้นที่สัมผัสขนาดใหญ่  ใหญ่กว่าบาร์กั้นหน้านกปืนมาก  ต่อให้เอาค้อนตอกจนหงอนนกหัก ปืนก็ไม่ลั่นครับ
สมิธ ต้องใส่ตัวนี้เพราะถูกโคลท์โจมตีว่าไม่มีตัวนี้ (แต่โคลท์มี)

ชิ้นส่วนที่ว่านี่  คือตัวที่เรียกว่า  " แฮมเมอร์  บล็อค"  ใช่ไหมครับ....ท่านสุพินท์

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 07:56:23 PM »

ชิ้นส่วนที่ว่านี่  คือตัวที่เรียกว่า  " แฮมเมอร์  บล็อค"  ใช่ไหมครับ....ท่านสุพินท์

เดิมโคลท์เรียกว่า "แฮมเมอร์ บล็อค เซฟตี้"  เริ่มใส่มากับโคลท์ PP ตั้งแต่ ค.ศ.1907 แล้วก็โฆษณาเกทับสมิธ ว่าปืนของตัวเองปลอดภัยกว่า   สมิธ ก็เลยต้องใส่บ้าง แต่เรียกสั้นกว่าโคลท์หน่อยนึง
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 07:32:57 AM »

มีมิตรสหายแนะนำให้พิจารณาถอดตัวนี้ออก   ผมก็สองจิตสองใจ

ถ้าท่านสุพินท์  ว่ามาเช่นนี้   ผมตัดสินใจได้แล้วครับ

ขอบคุณในความกระจ่าง...... ไหว้....

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 07:50:03 AM »

มีมิตรสหายแนะนำให้พิจารณาถอดตัวนี้ออก   ผมก็สองจิตสองใจ

ถ้าท่านสุพินท์  ว่ามาเช่นนี้   ผมตัดสินใจได้แล้วครับ

ขอบคุณในความกระจ่าง...... ไหว้....

คือใส่ไว้มันก็ไม่เสียหายอะไร
เพียงแต่เวลาถอดปืน  ตอนใส่กลับ ถ้าวางตัวนี้ไม่เข้าที่เข้าทาง หรือเข้าที่แล้ว แต่ตอนใส่ประกับ  มันเลื่อนไปผิดที่ผิดทางก็จะไปติดขัดกลไกของปืน เหนี่ยวไกไม่ได้ ง้างนกไม่ได้  ต้องถอดฝาประกับออกมาอีกรอบหนึ่ง

สำหรับท่านที่จะใส่  ก่อนจะขันสกรูยึดฝาประกับ ควรจะลองขยับนกปืนดูว่าทำงานตามปกติหรือเปล่า
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์