๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 08:44:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทรงนี้เล่นยามารึเปล่าครับ วิเคราะห์หน่อย  (อ่าน 4091 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 02:11:31 PM »

เค้ารับงานอีเว้นท์ แต่สภาพที่มางานสะลึมสะลือ ลิ้นแข็ง หลุกหลิก ตาลอย พูดจาเลอะเทอะ เค้าอ้างว่าไม่สบาย กินยาหมอให้  Grin

http://www.youtube.com/watch?v=abLbpZitnQA&feature=youtu.be

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 02:29:01 PM »

นอนน้อย คิก คิก

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 02:35:35 PM »

สงสัยนอนน้อยจริงๆ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 02:40:24 PM »

ผมว่าเมา... ส่วนจะเมาอะไรก็น่าจะเดาได้...

INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 02:41:59 PM »

Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2014, 04:57:01 PM โดย INTERCEPTER - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 03:11:35 PM »

ดูไม่ออก ว่าเป็นดารา ชื่ออะไร เพราะไม่คุ้น ..
ยัง ฟัง-ตอบคำถาม พูดรู้เรื่อง เมื่อไม่เข้าใจคำถาม ยังถามซ้ำ แล้วจึงตอบคำถาม

แต่มีอาการเบลอ สติสัมปชัญญะไม่เต็ม เจ้าตัวบอกนอนน้อย และเกิดจากฤทธิ์ของยาที่ใช้รักษา
ที่ยังพูดอยู่ได้ ก็เพราะ ผู้สื่อข่าว ยังป้อนคำถาม.. ถ้าปล่อยให้อยู่คนเดียว ควรหลับนกไปแล้ว

ความสงสัยว่าเมาจากเสพยา เกิดจาก ผู้สื่อข่าว ที่คิดไปเอง.. คงไม่เคยเห็นบ่อยนัก ที่ผู้สื่อข่าว
จะคิดบวกกับ คนอื่น  

ผมเอง เคยกินยา กล่อมประสาท คลาดเคลียด เพื่อให้หลับ ปรกติ ต้อง ๑ เม็ด แต่กินไป ๒ เม็ด
กลายเป็นนอนไม่กลับ ขับรถ ไปไกล ๑๐ กว่า กม.ทิ้งรถโดยไม่ล็อก แล้วเดินไปทำธุระในห้าง
เดอะมอลล์บางแค  และเดอะมอลล์ท่าพระ

ผลคือ แหวนเพ็ชรเม็ดเดี่ยว ๑.๗๖ กระรัต ที่เก็บไว้ในรถสูญหาย และอา ตามมาจนพบ แล้วพาไปนอน
รพ.ธนบุรี  ๑ คืน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2014, 03:21:02 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 03:13:23 PM »

เมาอะไรไม่รู้

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 03:47:22 PM »

อาการของคนอดนอนอย่างหนักช่วงท้ายๆเริ่มคุยรู้เรื่องเพราะสติเริ่มมา  ถ้าเมายาอาการมันไม่เป็นแบบนี้เมาแล้วเมาเลยสติไม่มาจนกว่ายาจะหมด

ผมเคยอดนอนจัดๆอาการหนักกว่านี้อีก เพื่อนถามเรื่องนึงตอบอีกเรื่องนึง ยืนเฉยๆเมื่อไหร่เป็นหล่นต้องเดินหรือวิ่งให้เหงื่อออกร่างกายจะได้เผาพลังงานมาใช้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2014, 03:52:41 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 07:45:51 PM »

อดนอนมากๆเบลอได้ครับ ผมเคยเอาปืนลมยิงเข้ากลางหลังเพื่อนมาแล้วพอรู้ตัวมานั่งงงอยู่ว่าไปยิงมันทำไม งานนี้โชคดีที่ปืนมันเก่าแล้วและเพื่อนใส่เสื่อยีน แต่ก็โดนมันด่าเหมือนกันครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 09:09:27 PM »

อาการของคนอดนอนอย่างหนักช่วงท้ายๆเริ่มคุยรู้เรื่องเพราะสติเริ่มมา  ถ้าเมายาอาการมันไม่เป็นแบบนี้เมาแล้วเมาเลยสติไม่มาจนกว่ายาจะหมด

ผมเคยอดนอนจัดๆอาการหนักกว่านี้อีก เพื่อนถามเรื่องนึงตอบอีกเรื่องนึง ยืนเฉยๆเมื่อไหร่เป็นหล่นต้องเดินหรือวิ่งให้เหงื่อออกร่างกายจะได้เผาพลังงานมาใช้
ใช่ครับ สังเกตุตอนท้ายคลิปไอแคกๆนั่นคือจะอ๊วกครับ อาการแบบนี้ถ้าช่วงไหนทำงาน๒๔ชั่วโมงผมก็เป็นครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 10:00:33 PM »

ผมว่า อาการนอนน้อย พักผ่อนไม่เพียงพอ ไม่ใช่อย่างนี้ครับ อย่างนี้ น่าจะเป็นการอาการของการมึนเมาที่ยังหลงเหลือจากการเสพสารทำให้เกิดความมึนเมา และยังไม่หมดฤทธิ์ แต่ไม่รู้ว่าเป็นสารอะไร
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 10:43:51 PM »

หัวเราะร่าน้ำตารินอาการแบบนี้ ต้องรีบเติม รีบจูนครับ  อาการเหมือนคนเสพสารเมทแอมเฟตามีนครับ(ยาไอซ์) ถ้าใครบอกว่าไม่ใช่ผมขอเถียงคอเป็นเอ็นครับว่าน่าจะชัวร์80% เพราะผมเคยเป็นมาก่อน

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 09:30:31 AM »

ทางบ้านผม.... ปอยฝ้าย มาลัยพร... แนะนำว่า.... จั่งซี้มันต้องถอน จั่งซี้มันต้องถอน คิก คิก ไหว้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 09:47:20 AM »

หัวเราะร่าน้ำตารินอาการแบบนี้ ต้องรีบเติม รีบจูนครับ  

อาการเหมือนคนเสพสารเมทแอมเฟตามีนครับ(ยาไอซ์)
ถ้าใครบอกว่าไม่ใช่ผมขอเถียงคอเป็นเอ็นครับ
ว่าน่าจะชัวร์80% เพราะผมเคยเป็นมาก่อน

55555   ไอ้ดาราคนนี้  มัน  " เมา ยา "  จนหลุดโลก  ไปแล้ว อ่ะ ฮา 555555

ถ้าไม่เล่น  " โค๊ก  ก็คงเป็น  น้ำแข็ง "  อ่ะ   ฮาา

เหม่  " คนอดนอน "  มันคึกได้ขนาดนี้  ฮา

55555  เป็นตัวอย่าง  " เลว "  สำหรับสังคมไทย  อ่ะ ฮา 5555555   ขำก๊าก ขำก๊าก

(ข้อความข้างล่าง  เป็นหมอ เขาคอมเม้นต์ ไว้ใน ยูตูป อ่ะ )

Vivian Shu

ทุกท่านเลิกโลกสวยได้แล้วนะ  

อันนี้เอาตรงๆๆเลย อาการนี้คือ อาการ euphoria
ซึ่งยาแก้อับเสบ ยาฆ่าเชื้อ ยานอนหลับ มันก็ไม่มีอาการแบบนี้หรอก

มีกลุ่มเดียวเท่านั้นนะ คือพวกที่ออกฤทธฺ์ต่อจิตประสาทแรงๆๆ
 เช่น แอมเฟตามีน หรือ ไม่ก็พวก ยาอี ยาเค กัญชา    

ขนาดเราเป็นหมอนะ เคยฉีดมอร์ฟีน เพทิดีนให้คนไข้ยังไม่มีอาการขนาดนี้เลย  
และตัดไปได้เลยนะไอ่พวกที่บอกว่าเมาเหล้า  เพราะไม่มีกลิ่นแอลกอฮอล  
แถม ไม่มีอาการของซีรีเบลลัมเลย  มาแต่อาการของซีรีบัม  

ส่วนยาลดนำ้มูกที่บอกๆๆกันว่าคล้ายยาบ้าอ่ะนะ
คงต้องทานกันจนใจสั่นก่อนนะถึงมีอาการแบบนี้  
หรือถ้าเป็นยากลุ่มโคดีอีน คงต้องทานเยอะมาก
สักลังสองลัง และน่าจะหลับไปมากกว่า

เข้าใจตรงกันแล้วนะ  ตาสว่างสักที  และหยุดโลกสวยได้แล้ว

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 10:30:13 AM »

แล้วมันออกมาประจานตัวเองทำไมครับ นอนอยู่บ้านบอกป่วย ยังดีกว่า โธ่ถัง ฮึ บู่
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์