๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 01:14:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้เครียดมาก รบกวนพี่ๆทุกท่านหน่อยครับ  (อ่าน 7059 ครั้ง)
PROMSREE
Jr. Member
**

คะแนน 5

« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 09:48:33 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=231825.msg4174616#msg4174616

1. ครั้งแรกรับ HK P30S มาเพราะความชอบในระบบและรูปร่างของ HK
2. จัดการสอย Gold Cup มาตามใจเรียกร้องหาความคลาสสิคและคำแนะนำของพี่ๆในเวป พร้อมกับสัญญากับเมียว่าจะจบที่กระบอกนี้

อีกทั้งแอบไปขอ ป3. .38 ลูกโม่ กับ ลูกซองขนาด 12 ได้ ป3 มาพร้อมกันลงวันที่17 เมษายน แล้วนำมาแอบไว้ในตู้เสื้อผ้าที่บ้าน กะว่าจะค่อยๆทะยอยแอบเก็บเงินเดือนละเล็กน้อยๆค่อยไปซื้อเนื่องจากกลัวเมียรู้ 555 ปรากฎว่าลืมครับ วันนี้เมียทำความสะอาดบ้านไปรื้อเจอโดนด่าหูชาเลยครับ สุดท้ายก็อนุญาติให้ไปซื้ออยู่ดีด้วยเหตุผลที่ผมโกหกไปว่าถ้าขอแล้วไม่ซื้อ(ปล่อยให้ ป3 หมดอายุ)แล้วนายทะเบียนท่านจะโดนต่อว่าจากทางผู้ว่าฯอีกทีในเหตุที่ว่าออกใบอนุญาติให้ไม่รอบคอบ คนที่ได้รับ ป3 ไม่มีความสามารถในการซื้ออีกทั้งอาจโดนเอา ป3 ที่หมดอายุไปสวมให้คนอื่น 555 น้ำขุ่นๆเลยครับ เมียก็เกรงใจนายทะเบียนครับเพราะเป็นญาติห่างๆกันเลยอนุญาติ พร้อมข้อแม้ที่ว่าสองกระบอกนี้ห้ามเกิน 1 แสน เข้าเรื่องจะรบกวนถามเลยนะครับ

1. เทารัส .38 2 นิ้ว พกพาสะดวก(เนียน)หรือเปล่าครับ ถ้าเทียบกับ ruger sp101 แล้วตัวไหนดีครับ สมิทร์ m60 ผมฝันสลายแล้วครับงบไม่มีจริงๆ
2. วันก่อนไปจับลูกซองเดอย่า x2 14 นิ้ว อ่านรีวิวมาจนตาลายบ้างก็ว่า เลือกลูก บ้างก็ว่าสู้ 870 เรมิงตันไม่ได้ แต่ใจผมอยากได้ลูกซองออโต้มากกว่า รบกวนพี่ๆ ช่วยคอมเม้นท์หน่อยครับ
3. อาทิตย์ที่แล้วเข้ากรุงเทพเช็คราคา เทารัส @ 68,000  เดอย่าx2 @ 36,000 รวมแล้วได้แสนนิดๆ รบกวนพี่ๆท่านใดพอที่จะให้ผมยืมส่วนต่างได้บ้างครับ อิอิอิ ล้อเล่นครับ จะถามว่าราคาที่ได้มาไม่ทราบว่าแพงไปไหม

รบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ ตอนนี้ตัดสินใจไม่ถูกจริงๆ เงินส่วนที่ขาดก็ยังหาวิธีเม้มมาจากเมียไม่ได้ ป3 ก็จะหมดอายุแล้วครับ ตอนนี้เครียดกว่าตอนเบิกเงินงวดงานจากลูกค้าแล้วโดนเลื่อนอีกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2014, 09:56:05 PM โดย PROMSREE » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 11:39:37 PM »

ถ้าเป็นผม... ผมจะยินดีมากเลยครับ... ซื้อมาแล้วก็ไม่ต้องแอบต้องซ่อน... ส่วนเรื่องงบฯ ที่ไม่ให้เกินแสน... ไม่ใช่เรื่องยาก... ตอนซื้อก็ไปคนเดียว... ท่องราคาแต่ละกระบอกไว้ให้แม่น... เอารวมกันให้ได้ซักเจ็ด-แปดหมื่น... กลับบ้านมาก็บอกว่ายังเหลืองบฯ อีกตั้งสองหมื่น... Grin Grin Grin

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 07:00:59 AM »

ตอบข้อ 1. ข้อเดียว เพราะผมมีทั้ง เทารัส M85s .38 spl กับ รูเกอร์ SP 101 .357 2.25 นิ้ว

มิติทั้งสองตัวใกล้เคียงกันมาก แต่เทารัสจะเบากว่า บางกว่านิดหนึ่ง

รูเกอร์ บึกบึนกว่า และแข็งแรงกว่าจริงๆ โดยเฉพาะระบบล็อคบานพับ และโครงปืนหล่อเต็ม ชุดลั่นไกเป็นระบบโมดูลล่า ถอดออกมาทั้งยวง ในขณะที่เทารัสเหมือนสมิท

สองตัวนี้ ผมให้คำแนะนำว่าเลือกตัวไหนดีไม่ได้ เพราะมีทั้งคู่ เทารัสก็ดี รูเกอร์ก็เยี่ยม แต่ในภาพรวมรูเกอร์เหนือกว่าครับ (ผมจึงเลือกรูเกอร์ตัวที่เป็น .357)

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 08:35:37 AM »

ลูกซองออโต้ Girsan MC312 ร้านสิงห์ ลองไปดูตัวจริงก่อนครับ ระบบเบเนลลี่M2
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 09:29:35 AM »

ผมมี M.85B แต่เชียร์ SP101 เหตุผลขอลอกผู้การมะขิ่นครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Cajun
การเป็น Minority ไม่สนุกเลย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 01:06:14 PM »

ลูกซอง ลองดูของฮัทซานหรือยังครับ มีอยู่ ร้านนึงที่ราคา กึ่งออโต PS อยู่ที่ สามหมื่น ต้น ๆ
ต้นปี 56 ราคา กึ่งออโต PS22 อยู่ที่ 28000 เท่านั้น ที่ผ่านตาช่วงกลางปีที่ผ่านมา อยู่ที่ 30000 เฉพาะ ร้านนี้ ลองไปดูในกระทู้ คุยกับ ชาวฮัทซาน ของเว็บ กัน อิน ครับ
ส่วนร้านที่นำเข้าฮัทซานเท่าที่ทราบ คือ ม. ฮะกีมีครับ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 10:14:23 PM »

ผมมี SP 101 .38 กับ Remington 870 ถ้าราคาอยู่ในเกณฑ์ที่รับได้ ผมว่าคู่นี้ ดีครับ
cooper_s # รักในหลวง #
Full Member

คะแนน 168

M.T.T.S. 3415153

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 08:44:24 AM »

ตอบข้อ 3. นะครับ Ruger SP 101 ร้านแสงทองตอนนี้ราคา 72,000 ส่วนลูกซองแนะนำ Stoeger M2000 ออโต้ ราคาประมาณ 45,000 เกินงบที่ภรรยาตั้งให้

แต่น่าซื้อครับลูกซองกระบอกนี้ผมลองใส่ลูกเบาลูกแรงสลับกันยิงได้ดีไม่มีปัญหาเรื่องการคายปลอกครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

d^_^b รักกันไว้เถิด....เราเกิดร่วมแดนไทย...จะเกิดภาคไหนๆ...ก็ไทยด้วยกัน....d^_^b
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 09:45:38 AM »

ลูกซองไม่เคยจับขอตอบลูกโม่ก็แล้วกันนะครับ ผมเชียร์เทารัสครับ รูเกอร์อะไรก็ดีหมด ที่ผมไม่ชอบคือโม่มันหมุนซ้ายไปขวา ขณะที่สมิธ-เทารัสหมุนขวาไปซ้ายสมิธ-เทาร้สโม่หมุนขวาไปซ้าย เติมกระสุนลักษณะยิงไปเติมไปง่ายกว่า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 10:02:48 AM »

ลูกซองไม่เคยจับขอตอบลูกโม่ก็แล้วกันนะครับ ผมเชียร์เทารัสครับ รูเกอร์อะไรก็ดีหมด ที่ผมไม่ชอบคือโม่มันหมุนซ้ายไปขวา ขณะที่สมิธ-เทารัสหมุนขวาไปซ้ายสมิธ-เทาร้สโม่หมุนขวาไปซ้าย เติมกระสุนลักษณะยิงไปเติมไปง่ายกว่า

สมิธ ฯ กับเทารัส  โม่หมุน อุตราวัตร
โคลท์กับรูเกอร์    โม่หมุน ทักษิณาวัตร

แต่ตอนบรรจุกระสุน  เราจะจับโม่หมุนไปทางไหนก็ได้นี่ครับ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 12:09:49 PM »

ขอบคุณครับท่านผู้การ  ไหว้ ผมก็ให้แปลกใจอยู่นะครับ  Cheesyผมเอารูเกอร์ของเพื่อนมาซ้อมอยู่หลายที มันแปลกๆขัดๆกรณีเติมที 3 นัดสมิธหมุนกลับสองร่องโม่แล้วปิดกลับนัดที่เติมก็รอเรียบร้อย รูเกอร์ต้อง 3 ร่องโม่ --เวลาเปิดโม่ออกมาลูกที่ยิงแล้วของสมิธหยิบออกง่ายกว่าไม่หลง --ยิ่งปิดไฟเติมกระสุนนี่รูเกอร์เติมยากครับ---ขออภัยนะครับอาจจะเป็นเพราะผมชินสมิธมานานก็เป็นได้ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
PROMSREE
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 05:07:58 PM »

สมิธ ฯ กับเทารัส  โม่หมุน อุตราวัตร
โคลท์กับรูเกอร์    โม่หมุน ทักษิณาวัตร

แต่ตอนบรรจุกระสุน  เราจะจับโม่หมุนไปทางไหนก็ได้นี่ครับ

งงครับ!!!  หมุนซ้ายไปขวา คือตามเข็มนาฬิกาใช่ไหมครับ ? ขวาไปซ้าย  นี่คือทวนเข็มใช่ไหมครับ?  ยังนึกไม่ออกว่ามันมีผลกับการบบรรจุกระสุนยังไงเพราะถ้าจะบรรจุใหม่ก็ต้องเปิดโม่แล้วหมุน ซึ่งก็หมุนทางไหนก็ได้เหมือนที่คุณสุพินท์ว่าไม่ใช่เหรอครับ หรือผมเข้าใจผิด  อันนี้/ม่ทราบจริงๆครับ เรียนถามหน่อยครับ
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 06:04:11 PM »

ทักษิณา น่าจะหมันจากซ้ายไปขวาตามเข็มนะ เวียนเทียนที่วัตรน่าจะแบบนี้ (ครั้งล่าสุดที่เวียนเทียน10ปีได้)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 06:35:55 PM »

ทักษิณา น่าจะหมันจากซ้ายไปขวาตามเข็มนะ เวียนเทียนที่วัตรน่าจะแบบนี้ (ครั้งล่าสุดที่เวียนเทียน10ปีได้)

ชวนกันเข้าวัดหน่อยน่า
ทักษิณแปลว่าขวา  ถ้าหันหน้าไปทางทิศตะวันออก ทักษิณก็อยู่ทางทิศใต้
ทักษิณาวัตร  แปลว่าเวียนขวา  คือเอามือขวาจับหลักแล้วเดินไปข้างหน้า
ที่เราเวียนเทียนกัน  เป็นไปตามธรรมเนียมอินเดีย  คือเวียนขวา 3 รอบ ถือว่าเป็นการให้ความเคารพอย่างสูงสุด
PROMSREE
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 07:06:22 PM »

ชวนกันเข้าวัดหน่อยน่า
ทักษิณแปลว่าขวา  ถ้าหันหน้าไปทางทิศตะวันออก ทักษิณก็อยู่ทางทิศใต้
ทักษิณาวัตร  แปลว่าเวียนขวา  คือเอามือขวาจับหลักแล้วเดินไปข้างหน้า
ที่เราเวียนเทียนกัน  เป็นไปตามธรรมเนียมอินเดีย  คือเวียนขวา 3 รอบ ถือว่าเป็นการให้ความเคารพอย่างสูงสุด

โอ้ว!! ความรู้ใหม่จริงๆครับ เกิดมาสามสิบกว่าปีเพิ่งทราบจริงๆครับว่าทักษิณแปลว่าขวา ผมเข้าใผิดจว่าแปลว่าภาคใต้มาตลอด ขอบคุณมากครับ!!
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์