๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 07:55:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วครับ เรื่องยาก ที่ไม่อยากให้เกิด  (อ่าน 6361 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #90 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 10:50:02 AM »

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #91 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 11:12:11 AM »

55555  ยายแนะนำ  ให้สังเกตุ ราคา  " งานติดตั้งอุปกรณ์   งานเดินท่อร้อยสาย EMT และเช็ค ระบบ " อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

ท่อ  EMT  คือ อะไร  คือท่อเหล็ก ชนิดบางเคลือบ สังกะสี กันสนิม อ่ะ ฮา
มีสองลักษณะ  คือ  ท่ออ่อน  โค้งได้  เหมือน ท่อพลาสติค รวมสาย ที่เราใช้กับเครื่องคอม อ่ะ ฮา
อุปกรณ์  ก็คือ  ข้อต่อ  ข้อโค้ง สามทาง วาย   แค่นั้น อ่ะ ฮา

ท่อ รวมถึง อุปกรณ์  EMT   อายุการใช้งาน นานกว่า PVC เหลือง อ่ะ ฮา
เป็น  " ฉนวน กันไฟ " เมื่อเกิดการสปาร์ค  กันไฟไหม้ ได้ อ่ะฮา

ราคาแพงกว่า  PVC เหลือง  ประมาณ 50 %  แต่ราคาโดยรวม  " ไม่ได้สูง " อ่ะ ฮา

ราคาที่เสนอ  " ติดตั้ง เดินท่อ เช็คระบบ " ฮา

555555  มันบวกกัน  " ยี่สิบ สามสิบเท่า "  เลยอ่ะ ฮา 5555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #92 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 11:14:42 AM »

ผมว่า..ถ้ายายตั้งใจจะปกป้องผลประโยชน์ของประเทศชาติ...ผมว่ายายควรไปร้อง คสช...ไม่งั้นก็ไปยื่นเรื่องกับ ปปช. เลย....ผมเห็นยายมีเอกสารครบทุกอย่าง  

เอามาโพสอยู่นี่ไม่ได้ประโยชน์หรอกผมว่า....ทีสำคัญ..ไม่รู้จะเถียงกันไปทำไม...ถ้าเห็นว่าผิดก็ให้ไปร้องกับหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง..เรื่องนี้มันต้องมีคำชี้แจง...อีกอย่าง..เวลาที่เขาชี้แจง..ยายก็ควรฟังเขาด้วย...อย่าตะแบงอย่างเดียว..

รักนะจุ๊บ ๆ  ยิ้มีเลศนัย

Hero Member

« ตอบ #93 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 11:16:37 AM »

555555  ทีนี้ใครเคยซื้อ  ทีวี  " จอแบน "  กันบ้าง อ่ะ ฮา 5555

ไอ้จอแบนเนี่ยะ  เขามี  " ขาตั้ง "  มาให้ อ่ะ ฮา
ถ้าไม่ใช้  ขาตั้ง  เพราะเกะกะ  จะเอาไปแขวนผนัง ได้มั้ย  ได้อ่ะ ฮา

ราคาเท่าไหร่  ถ้าจะต้องซื้อ  ฮา

ยายเพิ่งซื้อ  ทีวี จอแบน  ขนาด 32 นิ้วมาอ่ะ ฮา
ค่า  " ขาแขวน  ผนัง "  1,250 .-  เท่านั้นอ่ะ ฮา
ตอนหลัง  มาเช็คราคาคลองถม  780.- เสียค่าโง่ อ่ะ ฮา

ส่วนไอ้จอ " พลาสม่า "  60 นิ้ว  ต้องใช้  ไซค์โต อ่ะ ฮา

ขาแขวน  เขา ดีไซน์ มาสองขนาด   ปรับมุมได้ อ่ะ ฮา
ราคา  ประเมินแล้ว  ไม่เกิน  2,000.-    อ่ะ ฮา

5555  ราคามัน  อัพขึ้นไป  " สองหมื่น บวก " อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #94 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 11:22:49 AM »

ผมว่า..ถ้ายายตั้งใจจะปกป้องผลประโยชน์ของประเทศชาติ...ผมว่ายายควรไปร้อง คสช...ไม่งั้นก็ไปยื่นเรื่องกับ ปปช. เลย....ผมเห็นยายมีเอกสารครบทุกอย่าง 

เอามาโพสอยู่นี่ไม่ได้ประโยชน์หรอกผมว่า....ทีสำคัญ..ไม่รู้จะเถียงกันไปทำไม...ถ้าเห็นว่าผิดก็ให้ไปร้องกับหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง..เรื่องนี้มันต้องมีคำชี้แจง...อีกอย่าง..เวลาที่เขาชี้แจง..ยายก็ควรฟังเขาด้วย...อย่าตะแบงอย่างเดียว..

รักนะจุ๊บ ๆ  ยิ้มีเลศนัย

55555  อ้าว  น้าเสก  พูดอย่างนี้  " ชก " กันดีกว่า อ่ะ ฮา 55555

ประเด็นที่ยายบอกเนี่ยะ  ยาย  " งัด " เรื่อง  ความสุจริต โปร่งใส ของเขาแค่นั้น อ่ะ ฮา
พวกตัวเอง  " ทำเน่า "  เงียกกริ๊บ  ไม่รู้ไม่ชี้  แดกกันโครมคราม  มูมมาม  ปากเปรอะ อ่ะ ฮา

เรื่องนี้  ยายยังไม่เห็น  คนที่เกี่ยวข้อง  ออกมาบอก ว่า "ไม่จริ๊ง ไม่จริง" เลยอ่ะ ฮา
ต่างคนต่างหลบ วูบวาบ  กูม่ายเกี่ยว  กูไม่รู้  กูเมา  อ่ะ ฮา

แหม  ถ้าเรื่องนี้  ไม่พูด หรือ มองข้าม  ทำไม่เห็น ฮา
ก็อย่าไปด่า  เรื่องอื่น  ของคนอื่นเล้ย  อ่ะ ฮา

ส่วนเรื่่องจะร้อง  คสช  กกต  ครม  ปปช  สตง  ฮา

เดี๋ยวมันก็จะบอก   " ไม่มีมูล " อีกอ่ะ ฮา

มันก็จะบอก  ร้องไม่ได้  " ไม่ได้เป็นผู้มีส่วนได้  ส่วนเสีย " อ่ะ ฮา

ข้อมูลที่ยายเอามาบอก  เชื่อก็ได้ ไม่เชื่อก็ได้  อ่ะ ฮา

5555 ควายทั้งประเทศ มัน " หัวเราะ "  คนดี เขาทำกันอย่างนี้ อ่ะ ฮา5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #95 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 03:39:16 PM »

555555  น้าเสก  น้าเสก  "  คนดี  " ของน้าเสก  โผล่หัว ออกมาแล้ว อ่ะ ฮา 5555

เรื่องนี้  ยังตรวจสอบไม่ได้   " ไม่มีใครร้องเรียน "  ฮา
พอร้องเรียนเสร็จ    "หมดอายุความ"    เอาผิดม่ายด้าย ฮา

ลุ๊ง ขโมยมัน  " จูงควาย "  ขึ้นสิบล้อ ไปแล้วอ่ะ ฮา
รอแต่มัน  เอา  " กุญแจ  เสียบรู " แล้วขับหนี แค่นั้น อ่ะ ฮา

เวลา  " พวกเดียวกัน "  ยังไม่รู้  ยังไม่เห็น  อ่ะ ฮา

ไอ้พวก  " องค์กรอิสระ "  ตามรัฐธรรมนูญ 2549 เนี่ยะ ฮา
มันมีแต่   พวก  " แก่เพราะกินข้าว  เฒ่าเพราะอยู่นาน " อ่ะ ฮา

ทำม้ายมัน  "หน้าด้าน  หน้าหนา "  กันจริงจริ๊ง  อ่ะ ฮา

55555  เลี้ยงแล้วเปลือกข้าวสุก   เลี้ยงแล้วเปลืองข้าวสาร อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1410335621

วันที่ 10 กันยายน นายปานเทพ กล้าณรงค์ราญ
ประธานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ เปิดเผย

ส่วนเรื่องไมค์โครโฟน นั้น จะต้องมีคนร้องเข้ามาก่อน

ทั้งนี้ การจัดซื้อจัดจ้างด้วยวิธีพิเศษ ก็สามารถทำได้

ส่วนการงดระเบียบจัดซื้อจัดจ้างแบบงดระเบียบ ก็สามารถทำได้

หากมีเหตุ   ซึ่งเรื่องนี้ปปช.ยังไม่ตรวจสอบ   เพราะไม่มีการร้องเรียน
ก็ต้องรอให้มีคนร้อง เพราะจะเข้าไปตรวจสอบเลยไม่ได้

ทั้งนี้ นายปานเทพ เปิดเผยว่า ได้ส่งสัญญาณ
เรื่องการปราบคอรัปชั่นให้รัฐบาลบรรจุเรื่องการปราบคอรัปชั่น เข้าไปในนโยบายที่แถลง แล้ว

ส่วนการเสวนาในวันนี้ เป็นการทำเอ็มโอยูกับหอการค้าต่างประเทศ
เพื่อต่อต้านการทุจริต เพื่อรวมพลังภาคธุรกิจเอกชน
โดยเฉพาะจากต่างประเทศเพื่อต่อต้านการทุจริต
โดยเฉพาะการจัดซื้อจัดจ้าง ให้มีความโปร่งใส เป็นไปตามยุทธศาสตร์ของ ปปช.

หัว...ฆรวย

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #96 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 06:15:50 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2014, 06:27:13 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #97 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 10:45:05 PM »

บวกยายบ๊าบ ๑ แต้มครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Hero Member

« ตอบ #98 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 08:04:27 AM »

55555   เชค หาย   เลยอ่ะ  " สั่ง รืื้อ "  แล้ว อ่ะ ฮา 55555 ยิ้มีเลศนัย

เหม่  ก็เธอจิ้งเหลน   จัดฉากต่อรองราคา  " ลดได้  สามสิบห้าเปอร์เซ็นต์ "  แล้วงัยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

" อัศวโสภณ "  ถึงคราว  น้ำตาเล็ด อ่ะ ฮา  5555555555  แลบลิ้น

555  ได้แค่มัดจำ  15 %   ยังต้องเสียค่ารื้อ   อีกอ่ะ  ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #99 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 08:52:41 AM »

555555  ทีนี้ใครเคยซื้อ  ทีวี  " จอแบน "  กันบ้าง อ่ะ ฮา 5555

ไอ้จอแบนเนี่ยะ  เขามี  " ขาตั้ง "  มาให้ อ่ะ ฮา
ถ้าไม่ใช้  ขาตั้ง  เพราะเกะกะ  จะเอาไปแขวนผนัง ได้มั้ย  ได้อ่ะ ฮา

ราคาเท่าไหร่  ถ้าจะต้องซื้อ  ฮา

ยายเพิ่งซื้อ  ทีวี จอแบน  ขนาด 32 นิ้วมาอ่ะ ฮา
ค่า  " ขาแขวน  ผนัง "  1,250 .-  เท่านั้นอ่ะ ฮา
ตอนหลัง  มาเช็คราคาคลองถม  780.- เสียค่าโง่ อ่ะ ฮา

ส่วนไอ้จอ " พลาสม่า "  60 นิ้ว  ต้องใช้  ไซค์โต อ่ะ ฮา

ขาแขวน  เขา ดีไซน์ มาสองขนาด   ปรับมุมได้ อ่ะ ฮา
ราคา  ประเมินแล้ว  ไม่เกิน  2,000.-    อ่ะ ฮา

5555  ราคามัน  อัพขึ้นไป  " สองหมื่น บวก " อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
[/quote ทีวีผมเค้าแถมขาแขวนกับผนังมาในกล่องเรียบร้อย แสดงว่ายายซื้อทีวีมือสองมาแน่ๆถึงไม่มีขามาให้ ๕๕๕

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #100 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 10:58:05 AM »

ผมก็ซื้อ ซัมซึ่ง 32 นิ้ว มานานแล้วครับ
ได้แต่ขาตั้งโต๊ะ ไอ้ขาติดผนังไม่แถมมาแบบยายบ้าบว่าจริงๆ
ผมต้องไปซื้อโต๊ะไม้มาตั้งครับ บู่
Hero Member

« ตอบ #101 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 11:17:16 AM »

ทีวีผมเค้าแถมขาแขวนกับผนังมาในกล่องเรียบร้อย
แสดงว่ายายซื้อทีวีมือสองมาแน่ๆถึงไม่มีขามาให้ ๕๕๕

ผมก็ซื้อ ซัมซึ่ง 32 นิ้ว มานานแล้วครับ
ได้แต่ขาตั้งโต๊ะ ไอ้ขาติดผนังไม่แถมมาแบบยายบ้าบว่าจริงๆ
ผมต้องไปซื้อโต๊ะไม้มาตั้งครับ บู่

5555  เรื่องนี้   " พลิกล๊อค "    อ่ะ ฮา  5555555

แถวแม่สอด  เขาสั่ง ของจาก  " โรงรับจำนำ "  ไปขาย  อ่ะ ฮา
ตอนนี้  ถ้าไม่มีกล่อง  ไม่มีขาติดผนัง  เขาไม่รับ จำนำ อ่ะ ฮา

ทีวี  รุ่นใหม่ ๆ  ออกจากโรงงาน  เขามีแต่  "ขาตั้ง โต๊ะ " อ่ะ ฮา

ตอนซื้อทีวี  ถ้าครูแหงฉลาด  ครูแหง  " ไม่ซื้อ " ร๊อกส์   ขาแขวน ผนัง  ฮา

ใช้ครูเอก  ถือ  แล้ว ยืนข้างผนัง อ่ะ ฮา

55555  ดูทีวี  พร้อม กับดู เมีย  ไปในคราวเดียวกัน อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #102 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 12:38:08 PM »

ทีวีผมเค้าแถมขาแขวนกับผนังมาในกล่องเรียบร้อย
แสดงว่ายายซื้อทีวีมือสองมาแน่ๆถึงไม่มีขามาให้ ๕๕๕

5555  เรื่องนี้   " พลิกล๊อค "    อ่ะ ฮา  5555555

แถวแม่สอด  เขาสั่ง ของจาก  " โรงรับจำนำ "  ไปขาย  อ่ะ ฮา
ตอนนี้  ถ้าไม่มีกล่อง  ไม่มีขาติดผนัง  เขาไม่รับ จำนำ อ่ะ ฮา

ทีวี  รุ่นใหม่ ๆ  ออกจากโรงงาน  เขามีแต่  "ขาตั้ง โต๊ะ " อ่ะ ฮา

ตอนซื้อทีวี  ถ้าครูแหงฉลาด  ครูแหง  " ไม่ซื้อ " ร๊อกส์   ขาแขวน ผนัง  ฮา

ใช้ครูเอก  ถือ  แล้ว ยืนข้างผนัง อ่ะ ฮา

55555  ดูทีวี  พร้อม กับดู เมีย  ไปในคราวเดียวกัน อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
แหะ แหะผมจำผิดระหว่างเครื่องเสียงกับทีวีครับ ทีวีให้ขาตั้งโต๊ะ เครื่องเสียงให้ที่แขวนผนังจริงๆครับ กิ๊วก๊าว

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์