๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 01:10:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วครับ เรื่องยาก ที่ไม่อยากให้เกิด  (อ่าน 6330 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 03:22:35 PM »

จริงของป้าbabara. ถ้าไม่เคยเป็นปลัด ไม่เคยเป็นนายอำเภอ ก็จะไม่เคยได้สัมผัสกับ "สมบัติเจ้าคุณปู่" ที่สืบทอดจากรุ่นสู่รุ่น   หัวเราะร่าน้ำตาริน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 03:31:04 PM »

เรื่องอปท. มีปัญหาเยอะ ส่วนมากก็ลูกน้องนักการเมืองระดับจังหวัดอีกที

ความยึดโยงของประชาชนกับนักการเมืองท้องถิ่น,กำนัน,ผู้ใหญ่บ้าน,อบต.ในสังคมเมืองที่เจริญมีน้อยมาก  ไม่เหมือนชนบท คนเมืองใหญ่ไม่ได้สนใจหรือมีผลประโยชน์กับอปท.นัก  ตรงกันข้ามกับงบประมาณ การจัดเก็บภาษีในจว.ที่ศก.ดีๆมากมายมหาศาล   อบต.บางจังหวัดสร้างที่ทำการใหญ่กว่าศาลากลางจังหวัดซะอีก ดูงานตปท.ทุกปี  มีแต่นักธุรกิจรายใหญ่ของพื้นที่อยากครองตำแหน่ง  ไม่ต่างกับสร้างอาณาจักรส่วนตัว  บางแห่งถึงกะฆ่าฟันกันเพราะผลประโยชน์ งบประมาณ Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2014, 05:19:34 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 04:29:06 PM »

มันว่างจัด   ไปดูแลลูกน้องตัวเองไม่ให้ก่อความเดือดร้อนแก่ประชาชนดีกว่า เลอะเทอะ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 04:29:34 PM »

บวก ยายบ๊าบ พี่ธำรง และอีกหลายๆคนไป ๑ แต้มครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 04:30:39 PM »

ทำไมท่านผู้การไม่เสนอยุบอำเภอไปเลยดีกว่าละครับ อำเภอทำอะไรบ้างใครตอบได้บ้างครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 05:01:14 PM »

ทำไมท่านผู้การไม่เสนอยุบอำเภอไปเลยดีกว่าละครับ อำเภอทำอะไรบ้างใครตอบได้บ้างครับ

ยุบไรดีนะครับเสี่ยบรรจง  มันหลายหน่วยจัด ส่วนกลางของกระทรวงมหาดไทย ก็ปลัด,นายอำเภอ,ผู้ว่าฯกรมที่ดิน,กำนัน,ผู้ใหญ่บ้าน    ส่วนท้องถิ่นก็ยุบยิบไปหมด เทศบาลตำบล,เทศบาลเมือง,อบจ.,อบต, Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 05:12:15 PM »

ยุบไรดีนะครับเสี่ยบรรจง  มันหลายหน่วยจัด ส่วนกลางของกระทรวงมหาดไทย ก็ปลัด,นายอำเภอ,ผู้ว่าฯกรมที่ดิน,กำนัน,ผู้ใหญ่บ้าน    ส่วนท้องถิ่นก็ยุบยิบไปหมด เทศบาลตำบล,เทศบาลเมือง,อบจ.,อบต, Grin

อำเภอ แล้วก็ อบจ. น่ายุบมากที่สุดครับ

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 09:31:47 PM »

ถ้ายุบอำเภอก็จบเลยสิครับ จะปกครองกันยังไง จริงๆอำเภองานเยอะนะครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 05:05:31 PM »

ม.ล. ปนัดดา เป็นคนมีการศึกษา มีความรู้ ความสามารถ เป็นที่ประจักษ์ เช่น สอบได้ที่ 1 ใน มท. เป็นตั้น จะเจริญในหน้าที่การงานก็ไม่เห็นแปลก คนแบบนี้น่าชื่นชม และสั่งสอนลูกหลานให้เจริญรอยตามเสียด้วยซ้ำ

แต่ทีพวกไอกุ๊ย มาเฟียฝั่งธน คดีความความยาวเป็นหางว่าว ทั้งครอบครัวก็เป็นสวะสังคมตั้งแต่พ่อยันลูก ย้ายจากทหารมาเป็นตำรวจ ไม่เห็นมีใครกระแนะกระแหนบ้างเลย
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 05:11:49 PM »

ม.ล. ปนัดดา เป็นคนมีการศึกษา มีความรู้ ความสามารถ เป็นที่ประจักษ์ เช่น สอบได้ที่ 1 ใน มท. เป็นตั้น จะเจริญในหน้าที่การงานก็ไม่เห็นแปลก คนแบบนี้น่าชื่นชม และสั่งสอนลูกหลานให้เจริญรอยตามเสียด้วยซ้ำ

แต่ทีพวกไอกุ๊ย มาเฟียฝั่งธน คดีความความยาวเป็นหางว่าว ทั้งครอบครัวก็เป็นสวะสังคมตั้งแต่พ่อยันลูก ย้ายจากทหารมาเป็นตำรวจ ไม่เห็นมีใครกระแนะกระแหนบ้างเลย

จริง 100%
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 09:24:49 AM »

555555   เอิ่บ  ...........  คุณเหลน  เธอ ไม่เคยเป็นปลัด  ไม่เคยเป็นนายอำเภอ อ่ะ ฮา 55555

เธอ  โอนย้าย  " ข้ามห้วย "  มาจากหลายหน่วยงาน  ข้ามมา สะด๊วบ  รองผู้ว่า  ขึ้นผู้ว่า เลยอ่ะ ฮา
เพราะฉะนั้น  เธอ  "  ยังเยาว์  "  ต่อ  พวก  ราชสีห์  นักปกครอง อ่ะ ฮา

555  ถ้าไม่ใช่  " ดิศกุล  "  จะได้มีโอกาส   แบบนี้  มั้ย  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ชีวิตราชการ

คุณปนัดดา เริ่มต้นเข้ารับราชการในกองทัพบก ตำแหน่ง อาจารย์ สังกัดส่วนการศึกษา
กองวิชากฎหมายและสังคมศาสตร์ โรงเรียนนายร้อยพระจุลจอมเกล้า ชั้นยศร้อยเอก

และเข้าศึกษาหลักสูตรกระโดดร่ม (ส่งทางอากาศ) รุ่นที่ 144 และหลักสูตรชั้นนายร้อยเหล่าทหารม้า
จากนั้นได้โอนย้ายมารับราชการ สังกัดกองการต่างประเทศ สำนักงานปลัดกระทรวงมหาดไทย

และได้รับการแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งสำคัญหลายตำแหน่ง อาทิ ปี พ.ศ. 2541
ดำรงตำแหน่ง ผู้อำนวยการส่วนนโยบายการเมืองการปกครองและการบริหาร
 สำนักนโยบายและแผน และหัวหน้าสำนักงานรัฐมนตรี กระทรวงมหาดไทย ในปี พ.ศ. 2542

ในปี พ.ศ. 2546 ได้รับแต่งตั้งเป็น รองผู้ว่าราชการจังหวัดสมุทรสาคร
รองผู้ว่าราชการจังหวัดปทุมธานี (พ.ศ. 2547) และรองผู้ว่าราชการจังหวัดบุรีรัมย์ (พ.ศ. 2550)

ต่อมาในเดือนพฤษภาคม พ.ศ. 2550 ได้รับแต่งตั้งเป็นเจ้าหน้าที่วิเคราะห์นโยบายและแผน ระดับ 10 (ชช.)
ดำรงตำแหน่ง ที่ปรึกษาด้านความมั่นคง สำนักงานปลัดกระทรวงมหาดไทย
และเป็นผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐม ในปี พ.ศ. 2552 ต่อมาในปี พ.ศ. 2553
จึงได้รับการแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่
จนกระทั่งในเดือนตุลาคม พ.ศ. 2555 จึงได้รับการแต่งตั้ง
ให้ดำรงตำแหน่งรองปลัดกระทรวงมหาดไทย และในปี 2557 คณะรักษาความสงบแห่งชาติ
ได้แต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่ง ปลัดสำนักนายกรัฐมนตรี อีกหน้าที่หนึ่ง

วันนี้แล้วสิครับ ที่ อบจ. เขาจะยกพลกันมาที่ทำเนียบ มาหรือยังครับยาย

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 09:32:09 AM »

อยากกดไลด์ให้สัก 1000 ครั้ง เยี่ยม

Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 11:11:54 AM »

ไม่รู้เป็นไงนะ ชอบท่านปนัดดา
ไม่ชอบการแสดงออกของ อบจ.
คนบ้านนอกแบบผมรู้ดี พวก อบจ. ส.อบจ. แต่ละคน เด็กใคร บู่
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 01:59:40 PM »

จากหนังสือที่ผู้การฯพัทลุงส่งถึงหัวหน้าฝ่ายกฎหมายฯคสช.
ทราบมาว่าตอนนี้มีหนังสือจากนายอำเภอบ้านคา ราชบุรี ส่งถึงผวจ.ราชบุรี ตอบโต้บ้าง

ใครมือยาวช่วยล้วงเอามาดูทีครับ อิ อิ   ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2014, 02:09:14 PM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 02:16:36 PM »

ไม่รู้เป็นไงนะ ชอบท่านปนัดดา
ไม่ชอบการแสดงออกของ อบจ.
คนบ้านนอกแบบผมรู้ดี พวก อบจ. ส.อบจ. แต่ละคน เด็กใคร บู่

ดูตัวอย่างง่าย ๆ ชัด ๆ บุีรีรัมย์บ้านผม.... งอน

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์