๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 12:05:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วครับ เรื่องยาก ที่ไม่อยากให้เกิด  (อ่าน 6353 ครั้ง)
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 06:37:46 PM »

การขอมีและใช้ คงยากขึ้นอีกหลายเท่า
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 06:53:37 PM »

มือปืนรับจ้างไปขออนุญาตด้วย  จูบบบบ แทนที่จ่ายที่เดียว ต้องจ่าย คูณ  8  ละงานนี้ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2014, 06:59:48 PM โดย BEAMSOUND - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 06:53:41 PM »

ผู้บังคับการฯ เลอะเทอะจริงเชียว... ประเด็นคือมีคนทุจริตเรื่องใบ ป.3 ไม่ใช่หรือ ก็แก้ตรงนั้นซิครับท่าน... ว้า...

ส่งไปหาท่าน พล.อ.ไพบูลย์ คุ้มฉายา, ท่านเลยเตะลูกส่งให้ ผวจ. ซะเลยโดยไม่มีความเห็นแนบท้าย... ทำนองบอกว่าตำรวจฯ มันแอบฟ้อง ผวจ. นะเออ... ฮา...

ลูกเล่นแบบนี้แหละ สนุกนัก... แต่ท่าน ผวจ. ท่านก็ปัดกวาดบ้านของท่านเสียด้วยก็ดี...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 06:54:52 PM »

ดูตั้งต้นเป็นลำไม้ไผ่.................เพราะที่อ้างถึง พ.ร.บ.ฯ มาตรา ๒๒ (๒) เป็นเรื่องป.๑๒ ภายในเขตจังหวัด  Grin
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 06:57:38 PM »

สังเกตย่อหน้าสุดท้ายนะครับ, "เพื่อเป็นข้อมูลกำหนดแนวทางแก้ไขฯ"... ว่าแต่ปลัดฯ คอรัปชั่นหรือเปล่า? ผู้ว่ารู้หรือไม่? หากไม่รู้ก็ต้องสืบสวน/สอบสวนนะเออ...

ตรงนี้ฝ่ายทหารบอกว่า"ฉันลอยตัว" ผวจ.จัดการเองเถิด... ฮา...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 06:58:06 PM »

ดูตั้งต้นเป็นลำไม้ไผ่.................เพราะที่อ้างถึง พ.ร.บ.ฯ มาตรา ๒๒ (๒) เป็นเรื่องป.๑๒ ภายในเขตจังหวัด  Grin

อ่าว... ฮา...
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 06:59:44 PM »

ผมคนขี้ระแวงครับ  ถ้ามีคนนับ1 มักจะมีคนนับ 2-3-4..... แค่คนเดียวอนุมัติก็ยาก หนักหนา เกิดมีพวกเอาอย่างขึ้นมา..... นี่ผมก็ว่ากำลังเล็งๆ ยาว1 ไว้อยู่ ..
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 07:14:50 PM »

ยังไงครับ ตกลงเอาหน่วยไหนแน่ครับ จะขอซัก3-4กระบอก อดสูมานานแล้ว  ขี้เกียจจ่ายใต้โต๊ะ น้ำลายหก

ขอเสนอเลยครับ เช็คประวัติอาชญากรรม ประวัติเสียภาษี ทำงานทำการอะไร หลักทรัพย์มีอะไร..ฯ

แล้วบอกเลยจะเก็บกระบอกละ3พัน 5พัน เก็บเข้าหลวงเลยครับ ยินดี  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 07:36:48 PM »

ยังมีหน้าไปว่าคนอื่นทุจริต ทั้งๆที่ตำรวจเองนั่นแหละที่ทุจริตมากที่สุดทุเรศ แลบลิ้น แบร่

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 08:20:04 PM »

555555   เอ้า  ชักจะ  " ยุ่งเหยิง " เหมือน  ฝอยขัดหม้อ แล้ว อ่ะ ฮา 5555

ไอ้  กลไก  ปกติ  โดน  " เอาปืนจี้ "  ได้  กลไกใหม่  สั้นลง  อ่ะ ฮา

ผู้การจังหวัด  มันจะร้อง จะเรียน เขียนจดหมาย ตรง ไปถึง " อำนาจใหม่ " อ่ะ ฮา
บอกว่าโน่นผิด   นี่ควรแก้   นั่นควรปรับปรุง  นั่นควร เปลี่ยน  อ่ะ ฮา

แล้ว หน่วยเหนือ   ขึ้นไปเป็น ภาค  เป็น  สนง. ตร . ไม่เห็นหัว  " ผู้บังคับบัญชา "   เลยเร๊อะ อ่ะ ฮา
เรื่องนี้  คนที่นำไป  " เรียน เสนอ " ได้  มันต้องยศใหญ่   หรือ รักษาการ  ผบ. ตร โว้ย อ่ะ ฮา

อีกหน่อย  น้ำไม่ไหล   ไฟกระปริบกระปอย  ถนนเป็นหลุม ต้อง "คสช." อย่างเดียว อ่ะ ฮา

ท่าน " คุ้มฉายา "  ก็  โยนโครม  โยนแบบ  ยังอ่านไม่จบ ด้วยซ้ำ อ่ะ ฮา
ถ้าท่าน  วาง  " รูทีน "  แบบนี้   ปวดหัว ต๊ายโห๊ง  อ่ะฮา

5555  สนุก พิลึก  สารขัณฑ์แลนด์   " อำนาจใหม่  "  ใครๆ ก็อยาก  แผล็บๆ อ่ะ ฮา 555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 08:41:56 PM »

5555   พอหนังสือ  คสช (กย.)571  ลว . 13 สค 2557 ฮา

ออกจาก  สำนักงาน  หัวหน้าฝ่ายกฎหมาย และกระบวนยุติธรรม ฮา

ไปถึง  ท่าน  " เหลน กรมพระยาดำรงค์ราชานุภาพ  "  ปลัดมหาดไทย ฮา

ท่านเหลน  ก็คง  " งง "  เพราะเคยเป็นตั้งแต่ ปลัด   ยัน ผู้ว่า อ่ะ ฮา
งง  ตรง  เฮ้ย  " เป็นอำนาจของ นายทะเบียน อาวุธปืน "  อ่ะ ฮา

เวลาเซ็นต์  ป. 3  ฉันเคยได้ " ค่าน้ำหมึก "  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  เรื่องนี้  คง  " ไม่มีอะไร  ในกอไผ่ "  เงียบไปตามสายลม อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 08:43:16 PM »

ยิ้มีเลศนัย ใครน้อ เป็นคนร่าง  นส  ให้ ผู้บังคับการจังหวัดพัทลุงลงนาม  
ช่างประจานระดับสติปัญญาตนเองสิ้นดี  อำนาจออก ป3 มันเป็นอำนาจเฉพาะของนายอำเภอเขา  
ผบก จว  หมั่นไส้  นอภ  หรือเปล่าที่ไม่อนุญาต  ป 3 ให้ลูกน้องตนเอง  แถมยังมีหน้ามาบอก  อาวุธทันสมัยดีกว่าผู้รักษากฎหมาย  
ถ้าผู้รักษากฎหมาย  รักษากฎหมายได้เต็มร้อย  และมาที่เกิดเหตุเร็วกว่าไก่ป๊อบ ละก้อ  
ยอม    ขำก๊าก

คณะกรรมการที่ว่า นั้น  มันคุ้นๆว่า เป็นการพิจารณาออก ป12  ในจังหวัด   คิก คิก

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 09:09:42 PM »

เรื่องนี้ผมว่าไม่น่าจะมีผลใช้บังคับได้เพราะขัดกับ กฏหมาย ครับ

เรื่องนี้กฏหมายเขียนไว้ชัดเจนว่าต้อง นายอำเภอ  ท่านเดียวที่มีอำนาจ

น่าจะร้องต่อศาลได้
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 09:13:27 PM »

อ่านแล้วเหมือนแหกหน้าฝ่ายปกครอง งานนี้ผู้บังการพัทลุง สงสัยอยู่ยาก คิก คิก

chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 09:24:07 PM »

ตราบใดที่ยังไม่ได้แก้ไข พรบ. อาวุธปืน ผมว่าน่าจะยังเหมือนเดิม แต่สงสัยต้องรีบ
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์