๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 08:46:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเลี้ยงนกเขาบ้างครับมีเรื่องมาถามอีกแล้ว  (อ่าน 2634 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 01:17:23 PM »

บ้านนายสมชายก็มีนกเขาชวามาวางไข่ตรงหน้าต่างบ้านครับ ไล่มันไป 2 ครั้ง และเอารังเปล่ามันไปทิ้งทั้ง 2 ครั้งนั่นแหละครับ... มาอาทิตย์ก่อนลืมเดินไปดูมันแอบวางไข่ไปซะแล้ว เลยไม่กล้าไล่เลย, ครั้งก่อนก็มาวางไข่ไปครั้งนึง โห ทั้งลูกนกแม่นกถ่ายเลอะเทอะมากเสียเวลาล้างออก/เอาแปรงสีฟันเก่าๆขัดเป็นชั่วโมง...

รูปแรกดูมันจ้องกล้องครับ ใช้เลนส์ธรรมดา 14 -42 ถ่ายไม่ใช่เทเลเลยติดมุ้งลวดเข้ามาด้วย ต้องใช้มือหมุนโฟกัสเพราะออโต้โฟกัสมันจ้องแต่จะโฟกัสมุ้งลวด...

รูป 2 คือครอปรูปแรกให้เห็นลูกตามันครับ ของจริงนกเขาชวามันส่งเสียงขู่เสียด้วย ดังกรอดๆ... โถ แล้วทำไมเอ็งไม่ไปไข่ที่อื่น, เอ็งไข่ที่นี่แล้วพอลูกนกบินได้ก็ไป ทิ้งหน้าต่างบ้านข้าเลอะเทอะอีกแหละ...

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 01:20:49 PM »

อีกมุมนึง... ตอนนี้ยังไม่ทำเสียงขู่(ยังน่ารักอยู่)... ฮา...

anan02
Full Member

คะแนน 239

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 01:40:15 PM »

มันคงรู้ว่าที่นี่ปลอดภัยครับ Smiley ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 03:03:58 PM »

มันคงรู้ว่าที่นี่ปลอดภัยครับ Smiley ไหว้

ลูกมันออกจากไข่เมื่อไหร่จะถ่ายรูปมาให้ดูอีกครับ... เย้...

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 03:05:50 PM »

อ๋อย งอน แบร่  แลบลิ้น แลบลิ้น

55555  ครูหมู  เนี่ยะ  " วาสนา "  ดีกว่า พี่โจ๊ก นิ๊ดนุงส์  อ่ะ ฮา 555555  เศร้า

พอกิน แกแฟ  มาเลย์  ไปแล้ว  คึกคัก  แท้น้อ  อ่ะ ฮา 555  ยิ้มีเลศนัย

555555   โต  เท่า  " ตะเกียบ "   อ่ ะ  ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คนที่รู้จักกันจริงๆ

เขาเรียกกันว่า "โจ๊กสามขา" นะยาย 555+

555555  อ้าว  ยายเจอ  " ของแปลก "  อีกแล้ว อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้ายายชวน   พี่โจ๊ก  " สามขา "  ไปออกงาน ภูเขาทอง  คิดเท่าไหร่ อ่ะ ฮา 55555  ตกใจ

แล้ว  " อีกขา "  ไปไหนล่ะ  อ่ะ ฮา  555555 ยี๊ ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก 

555555  ท่าทาง  พี่โจ๊ก  " ยก "   เอาไว้  อ่ะ ฮา 555555555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 03:54:46 PM »

นกเขาของผมมันไม่ค่อยอยากขันครับ อ๋อย
เมียผมบอกให้เอาไปทำตุ๋นยาจีนซะ พะนะ งอน 
ทำไงมันถึงจะขันครับ ไหว้
        กาแฟมาเลย์
ผสม ตงกัส อาลี(ภาษามาเลย์)
หรือที่บ้านเรา เรียก ปลาไหลเผือก
ผมลุยทำผลงานวิชาการหามรุ่งหามค่ำ
จนลืมเรื่องนี้  เพื่อนให้กาแฟ มาลอง ซองหนึ่ง
นึกว่าจะลุยทำงานได้ดี กลับเป็นต้องหยุดเรื่องการทำผลงาน เพื่อมาทำงาน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ก็บอกให้ส่งมาให้ลอง หึย

อย่าไปเชื่อครับ กาแฟผสมตงกัสอาลีนี่ ขนาดผมเอาต้นมันจริงๆเลยแท้ๆมาจากมาเลย์ เขาให้ต้มกินกับน้ำร้อน รสชาดขมมากครับ ผมเลยเอาไปดองเหล้าขาวครับ หมดไปสี่ห้าขวดยังขมครับ  แต่หลับก่อนทุกทีครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 05:29:55 PM »

นกเขาของผมมันไม่ค่อยอยากขันครับ อ๋อย
เมียผมบอกให้เอาไปทำตุ๋นยาจีนซะ พะนะ งอน 
ทำไงมันถึงจะขันครับ ไหว้
        กาแฟมาเลย์
ผสม ตงกัส อาลี(ภาษามาเลย์)
หรือที่บ้านเรา เรียก ปลาไหลเผือก
ผมลุยทำผลงานวิชาการหามรุ่งหามค่ำ
จนลืมเรื่องนี้  เพื่อนให้กาแฟ มาลอง ซองหนึ่ง
นึกว่าจะลุยทำงานได้ดี กลับเป็นต้องหยุดเรื่องการทำผลงาน เพื่อมาทำงาน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ก็บอกให้ส่งมาให้ลอง หึย

อย่าไปเชื่อครับ กาแฟผสมตงกัสอาลีนี่ ขนาดผมเอาต้นมันจริงๆเลยแท้ๆมาจากมาเลย์ เขาให้ต้มกินกับน้ำร้อน รสชาดขมมากครับ ผมเลยเอาไปดองเหล้าขาวครับ หมดไปสี่ห้าขวดยังขมครับ  แต่หลับก่อนทุกทีครับ
สงสัยเหมือนเหล้าดองยาสารพัดสูตรบ้านเรามั้งครับ ทั้งฮ่อสะพายควาย ทั้งสาวน้อยตกเตียง กินทีไรกลายเป็นควายสะพานฮ่อ สาวน้อยถีบตกเตียงทุกที

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 10:29:44 AM »

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ขำก๊าก
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 02:39:07 PM »

..เคยได้ยินที่เขาเรียกน้ำนมนกพิราบไหม ? (อาหารเหลวที่พ่อแม่นกป้อนให้ลูกมี xxxx อะไรชนิดหนึ่งที่คนไม่มี ทำให้ลูกนกโตเร็วมาก) ผมเคยเก็บลูกนกเขาใหญ่มาเลี้ยง ตอนแรกป้อนถั่วเขียวเคี้ยวเละ ๆ..และถั่วเขียวทั้งเม็ด ตามลำดับ..มันรอดชีวิตแต่กลายเป็นนกเขาใหญ่แคระ     
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 07:52:10 PM »

..เคยได้ยินที่เขาเรียกน้ำนมนกพิราบไหม ? (อาหารเหลวที่พ่อแม่นกป้อนให้ลูกมี xxxx อะไรชนิดหนึ่งที่คนไม่มี ทำให้ลูกนกโตเร็วมาก) ผมเคยเก็บลูกนกเขาใหญ่มาเลี้ยง ตอนแรกป้อนถั่วเขียวเคี้ยวเละ ๆ..และถั่วเขียวทั้งเม็ด ตามลำดับ..มันรอดชีวิตแต่กลายเป็นนกเขาใหญ่แคระ     
ต้องเอาอาหารลูกไก่ให้กินด้วยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 08:00:26 PM »

..เคยได้ยินที่เขาเรียกน้ำนมนกพิราบไหม ?
(อาหารเหลวที่พ่อแม่นกป้อนให้ลูกมี xxxx อะไรชนิดหนึ่งที่คนไม่มี ทำให้ลูกนกโตเร็วมาก)
ผมเคยเก็บลูกนกเขาใหญ่มาเลี้ยง ตอนแรกป้อนถั่วเขียวเคี้ยวเละ ๆ..
และถั่วเขียวทั้งเม็ด ตามลำดับ..มันรอดชีวิตแต่กลายเป็นนกเขาใหญ่แคระ     

ต้องเอาอาหารลูกไก่ให้กินด้วยครับ

55555555    ยาย ฮา  พี่  poethipus  อ่ะ  ฮา 555555

โน่น อ้างไปเรื่อง  " นม นก "   นม ... อะไรน๊า  ฮา 555

นมคน  นมแม่  ที่ให้ทารก  " ดื่ม " ครั้งแรก  เนี่ยะ อ่ะ ฮา
มันก็เหมือน กับ  นมนก ที่ให้ " ลูกนก แรกเกิด " กินนั่นแหละ อ่ะ ฮา

มันมีประโยชน์  ตั้งแต่  " ภูมิ คุ้มกัน "   ที่ถ่ายทอด จากแม่ ไปลูก อ่ะ ฮา

555  เพราะฉะนั้น   มันดีกว่า  " สารอาหาร " อื่น ๆ ในเวลาเดียวกัน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 03:17:19 PM »

ลูกนกออกจากไข่แล้วครับ... http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=87092.msg4298443#msg4298443 ...
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์