๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 11:58:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเลี้ยงนกเขาบ้างครับมีเรื่องมาถามอีกแล้ว  (อ่าน 2635 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 10:09:18 PM »

ที่ยายว่ามาก็มีเหตุผลครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:03:47 AM »

เดาว่าให้ยาเกินขนาดครับ..
ถ้าให้ยาเกินขนาดมันก็ไม่น่าจะตายเร็วขนาดนี้นะครับนี่พอป้อนยาเสร็จวางปุ๊บก็ไปเลยครับน่าจะไม่ถึงนาทีด้วยซํ้าครับ

5555  พี่แป ลองเทียบ "สัดส่วน น้ำหนัก " ดู อ่ะจิ ฮา 555

ยายน้ำหนัก 75 กก เวลาปวดหัว กิน พาราเม็ดเดียว 500 มก. อ่ะ

แล้วนกขุนทอง  หนักกี่กิโล  สามสี่ขีด  ยายยัดลงไป ครึงเม็ด ช๊อคมั้ย อ่ะ ฮา
ให้ยาเกินขนาด  สองพันเท่า  เหลือเร๊อะ อ่ะ ฮา

เรื่องนกเขา  พี่แป เอายาชนิด เข้มข้น ดูดใส่หลอดเป่าลงคอ ฮา

555  มันก็เหมือนกับคน กินน้ำยาล้างห้องน้ำ นั่นแหละ อ่ะ ฮา 555

ยาย ผมก็มีนกเขานะ ตื่นมาตอนเช้าๆตัวมันจะใหญ่ แต่ตอนหนาวๆตัวมันเล็กลงได้ด้วย 555+

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:09:17 AM »

ที่อิสานนานมาแล้ว
เคยมีข่าว เรื่อง ครูให้เด็ก"อมนกเขา"
ดีที่เรื่องราวไปไม่ถึง องกรป้องกันการทารุณสัตว์ โลก
ไม่งั้นคงมาไล่จีรัฐฯ ให้เอาเรื่อง ๆ การทารุณสัตว์... อ๋อย อ๋อย อ๋อย
นั่น ต้องโทษตาโจ๊ก ที่ พาออกทะเลก่อน.................. แบร่ แบร่ แบร่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:13:05 AM »

นกเขาของผมมันไม่ค่อยอยากขันครับ อ๋อย
เมียผมบอกให้เอาไปทำตุ๋นยาจีนซะ พะนะ งอน 
ทำไงมันถึงจะขันครับ ไหว้
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:19:56 AM »

นกเขาของผมมันไม่ค่อยอยากขันครับ อ๋อย
เมียผมบอกให้เอาไปทำตุ๋นยาจีนซะ พะนะ งอน 
        กาแฟมาเลย์
ผสม ตงกัส อาลี(ภาษามาเลย์)
หรือที่บ้านเรา เรียก ปลาไหลเผือก
ผมลุยทำผลงานวิชาการหามรุ่งหามค่ำ
จนลืมเรื่องนี้  เพื่อนให้กาแฟ มาลอง ซองหนึ่ง
นึกว่าจะลุยทำงานได้ดี กลับเป็นต้องหยุดเรื่องการทำผลงาน เพื่อมาทำงาน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:22:01 AM »

กาแฟมาเลย์
หรือที่บ้านเรา เรียก ปลาไหลเผือก
ผมลุยทำผลงานวิชาการหามรุ่งหามค่ำ
จนลืมเรื่องนี้  เพื่อนให้กาแฟ มาลอง ซองหนึ่ง
นึกว่าจะลุยทำงานได้ดี กลับเป็นต้องหยุดเรื่องการทำผลงาน เพื่อมาทำงาน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ก็บอกให้ส่งมาให้ลอง หึย
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:24:29 AM »

พวกที่ทำผลงานวิชาการ
อยู่ในอาการเดียวกัน  คือแทบลืมเรื่องนี้
เจอกาแฟนี้เข้าไป พูดเป็นเสียงเดียวกันทุกคน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ยั่ว สว...................... คิก คิก คิก คิก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:38:41 AM »

เดาว่าให้ยาเกินขนาดครับ..
ถ้าให้ยาเกินขนาดมันก็ไม่น่าจะตายเร็วขนาดนี้นะครับนี่พอป้อนยาเสร็จวางปุ๊บก็ไปเลยครับน่าจะไม่ถึงนาทีด้วยซํ้าครับ

5555  พี่แป ลองเทียบ "สัดส่วน น้ำหนัก " ดู อ่ะจิ ฮา 555

ยายน้ำหนัก 75 กก เวลาปวดหัว กิน พาราเม็ดเดียว 500 มก. อ่ะ

แล้วนกขุนทอง  หนักกี่กิโล  สามสี่ขีด  ยายยัดลงไป ครึงเม็ด ช๊อคมั้ย อ่ะ ฮา
ให้ยาเกินขนาด  สองพันเท่า  เหลือเร๊อะ อ่ะ ฮา

เรื่องนกเขา  พี่แป เอายาชนิด เข้มข้น ดูดใส่หลอดเป่าลงคอ ฮา

555  มันก็เหมือนกับคน กินน้ำยาล้างห้องน้ำ นั่นแหละ อ่ะ ฮา 555

ยาย ผมก็มีนกเขานะ ตื่นมาตอนเช้าๆตัวมันจะใหญ่
แต่ตอนหนาวๆตัวมันเล็กลงได้ด้วย 555+

555555  โถ  ทูนหัว  " สุดหล่อ  "  ของยาย  อ่ะ ฮา  ตกใจ

ยายเห็นใส่  กางเกงใน  " จี สตริง "  ตัวนิ๊ดเดียว  อ่ะ ฮา 5555  ยิ้มีเลศนัย

ไอ้  นกจุ๊ก กรู๊  มันจะ  " ใหญ่ "  ขนาดไหน อ่ะ ฮา  ยี๊

555  อย่างดี  ก็แค่  โตกว่า   " ไม้จิ้มฟัน "  นิ๊ดนุงส์  อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:45:30 AM »

กาแฟมาเลย์

55555  น้าเส้ก   โธ่   " ปรึกษา  " ยายช้า  ไปแล้ว อ่ะ ฮา 55555

อาการนี้  ทิ้งไว้นาน   " เซลล์ "  มันตาย  ปลุกไม่ฟื้น แล้ว อ่ะ ฮา  55555

กาฟง  กาแฟ  ของครูหมู  เนี่ยะ  ยายไม่ค่อยเชื่อ อ่ะ ฮา
ว่ากินแล้วมันจะเด้ง  จะดึ๋ง ดั๋ง  ติดสปริง ได้ อ่ะ ฮา

ไอ้ลำพังกาแฟ  มันก็แค่  " คาเฟอีน  "  แค่นั้น อ่ ะฮา
ไอ้ที่บอก  กินแล้ว  " มีอารมณ์ ทางเพศ  "  ฮา

มันขาย  กันราคาเท่าไหร่  ขายซองละ เท่าไหร่ อ่ะ ฮา
กล่องนึง  " สิบซอง "  ขายกัน  เจ็ด แปดร้อย  มั้ง อ่ะ ฮา

อย.  เขาเคย "สุ่มตรวจ "  เจอ ส่วนผสม พิเศษ อ่ะ ฮา  ยิ้มีเลศนัย

55555  มัน  " ผสม Sideagra "  อ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:49:55 AM »

อ๋อย งอน แบร่  แลบลิ้น แลบลิ้น

Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:52:05 AM »

อ๋อย งอน แบร่  แลบลิ้น แลบลิ้น

55555  ครูหมู  เนี่ยะ  " วาสนา "  ดีกว่า พี่โจ๊ก นิ๊ดนุงส์  อ่ะ ฮา 555555  เศร้า

พอกิน แกแฟ  มาเลย์  ไปแล้ว  คึกคัก  แท้น้อ  อ่ะ ฮา 555  ยิ้มีเลศนัย

555555   โต  เท่า  " ตะเกียบ "   อ่ ะ  ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:57:27 AM »

55555  ครูหมู  เนี่ยะ  " วาสนา "  ดีกว่า พี่โจ๊ก นิ๊ดนุงส์  อ่ะ ฮา 555555  เศร้า

พอกิน แกแฟ  มาเลย์  ไปแล้ว  คึกคัก  แท้น้อ  อ่ะ ฮา 555  ยิ้มีเลศนัย

555555   โต  เท่า  " ตะเกียบ "   อ่ ะ  ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คนที่รู้จักกันจริงๆเขาเรียกกันว่า "โจ๊กสามขา" นะยาย 555+

กาแฟมาเลย์

สักซองครับ อิอิอิ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
babygun
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 11:03:59 AM »

ยืนยันอีกคนครับพี่ ให้เกินขนาด และพี่ก็จับมันกรอกปากด้วย ทั้งสำลักเข้าปอดทั้งเกินขนาดไม่รอดครับ ตายแบบน็อคดาวเลยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 11:09:16 AM »

ที่อิสานนานมาแล้ว
เคยมีข่าว เรื่อง ครูให้เด็ก"อมนกเขา"

ดีที่เรื่องราวไปไม่ถึง องกรป้องกันการทารุณสัตว์ โลก
ไม่งั้นคงมาไล่จีรัฐฯ ให้เอาเรื่อง ๆ การทารุณสัตว์... อ๋อย อ๋อย อ๋อย
นั่น ต้องโทษตาโจ๊ก ที่ พาออกทะเลก่อน.................. แบร่ แบร่ แบร่

55555     "  โดนย้าย "  ไปแถว แม่ขรี  แล้ว อ่ะ ฮา  55555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 12:38:29 PM »

อ้าว ครูหมูหรอกเรอะ คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์