๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 02:22:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 2 เด็กสาว ขับมอเตอไซค์ ประสบอุบัติเหตุเสียชีวิต อย่างมีเงื้อนงำ  (อ่าน 1580 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 08:47:44 PM »

สู่สุคติ ขอแสดงความเสียใจ กับครอบครัวของทั้งคู่ ครับ  ไหว้

คำว่า เลย ๆ คงหมายถึง เลยทางเข้า .. ไม่ใช่เลยสาว ๆ
มันจึงหยุด แล้วถอยหลังกลางถนน นั่นละ  
รถเครื่อง ที่วิ่งตาม จึงไม่ทราบว่า รถข้างหน้ากำลังถอยหลัง

จึง ชนท้าย เข้าเต็ม ๆ ..
หลังจากนั้น   จึงทำการเคลื่อนย้ายทั้งรถ ๖ ล้อ
และเด็กทั้ง ๒ มาวางไว้ข้างทาง

อย่างที่เห็นในภาพ

55555 จริงด้วยพี่ 524  ไอ้คน " จัดฉาก " เนี่ยะ มันใจร้าย เหลือเกินอะ 55555

สงสารครอบครัว  ของเขา  " สูญเสีย " ลูกทีละสองคน  ทำใจลำบาก อ่ะ ไหว้

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 11:53:14 PM »

ตำรวจทำไมสรุปคดีว่า เด็ก 2 คนผิด  ทั้งที่รถ 6 ล้อจอดรถ ถอยรถไม่ชิดขอบทางด้านซ้าย  เมื่อถนนด้านหลังไม่ว่าง   Sad

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 12:16:34 AM »

แชร์ให้แล้วครับ
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 01:41:47 PM »

ถ้าเลยก็ควรจะหาซอยกลับรถออกมา  ลูกศรบนถนน  หมายถึงทิศทางที่แล่น  ไม่ใช่ทิศทางหน้ารถ  ขับแบบนี้ควรโดนยึดใบขับขี่สัก 20 ปี

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 11:14:58 AM »

สงสัยอย่างนึงว่าถ้ารถบรรทุกมีเวลาจัดฉาก ทำไมไม่ขับหนีไปเสียเลย เพราะถ้าขนาดอุ้มศพ ลากรถไปข้างทางได้แล้วแสดงว่าต้องเป็นที่ลับตาคนพอสมควร
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 11:41:37 AM »

สงสัยอย่างนึงว่า  ถ้ารถบรรทุกมีเวลาจัดฉาก ทำไมไม่ขับหนีไปเสียเลย
เพราะถ้าขนาดอุ้มศพ ลากรถไปข้างทางได้แล้ว
แสดงว่าต้องเป็นที่ลับตาคนพอสมควร

แล้วเพียงไม่กี่วันต่อมาก็มี  คนที่เห็นเหตุการเล่าว่า
รถหกล้อคันนี้ขับแซงรถเด็กสองคนนี้ไป
แล้วก็มีเสียงคนงานที่นั่งท้ายรถหกล้อตะโกนว่าเลยแล้วโว๊ย!!
หกล้อคันนี้จึงเบรกแล้วถอยหลังอย่างรวดเร็ว

เด็กสองคนไม่ทันระวังตัว
ผลที่ออกมาคือคอหักตายอย่างน่าอนาททั้งคู่

5555  ความมันแตก  ตอนที่มี  "บุคคลที่สาม "  เห็นการเกิดอุบัติเหตุ อ่ะ

ถ้าหนี  ก็ไม่พ้น ไม่รอด  ตามตัวได้   เพราะ  "เจ้าของรถ "  และคนงาน เป็นคนในท้องถิ่น อ่ะ

ยายคิดว่าเขา  " จัดฉาก " เขาคิดว่า น่าจะเป็นทางออก ก้ำกึ่ง  รอด กับไม่รอด อ่ะ
พอเรื่องดัง  เรื่องแตก  " โดน สองเด้ง "  เลยอ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้คนขับ  โดนอาญาไป  " นายจ้าง เจ้าของรถ "  ก็โดนแพ่งไป อ่ะ ฮา

หากลากไอ้เจ้าของรถมาพิสูจน์ได้  ว่ามีส่วนร่วมในการ " ทำลายหลักฐาน " ฮา
มันก็โดนหนัก  เหมือน " ตัวการ "  โดนอาญา  นั่นแหละ อ่ะ ฮา

555555 คดีนี้  "หมด "  หลายสตางค์ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 03:02:04 PM »

เห็นสภาพแบบนี้แล้วไม่อยากพูดเลย...แต่ดูจากภาพแ้ล้วเป็นไปไม่ได้แน่...ผมเห็นมาเยอะ...คนที่นอนข้างรถมอเตอไซต์ไม่น่าจะนอนแบบนี้ ...ตำรวจเข้าข้างรถใหญ่นี่ผมโดนมาแล้ว...ขนาดมันฝ่าไฟแดงผมเบรคไม่อยู่ชนเข้าจนล้อหน้ามันหัก..มันพยายามหนีแ่ต่ไปไม่ได้ไกล...พอไปโรงพักกลับกลายเราผิดเรียกค่าซ่อมรถมันหมื่นเก้า...สุดท้ายผมเอาผู้ใหญ่มาคุย...ร้อยเวรยอมรับว่ามันผิด...สุดท้ายให้แยกย้ายกันไปซ่อม..ปรับทั้งคู่...ผมซ่อมรถผมไปสี่หมื่นห้า...ยังไม่เสร็จเลย...แย่จริง ๆ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ไหว้

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:11:10 AM »

น้องชายผมสายตาไม่ดี ชนท้ายรถบรรทุกที่จอดอยู่มืดๆ รถเสียบคา ตัวน้องนอนราบหงายไปกับเบาะ หน้าผากเจาะกับขอบไฟเลี้ยวพอดีครับ ไปเสียที่ รพ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์