๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 01:32:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารบุกค้น"วัดห้วยปราบ" พบคลังแสงขนาดใหญ่  (อ่าน 2716 ครั้ง)
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 09:53:30 AM »

จับสิกโลด  ยี๊
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 12:31:34 PM »

ดูไม่จืดครับงานนี้..........  อ๋อย

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 01:16:16 PM »

โทษชาวบ้านนั่นแหละ มีอะไรก็ ขอให้พระคุ้มครอง ขอให้พระคุ้มครอง บู่
พระเลยจัดให้ ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 03:33:17 PM »

ยิ้มีเลศนัย เคยมีเจ้าอาวาสวัดหนึ่งแถวสุพรรณบุรี....บอกผมให้ช่วยไปกำจัดนกพิราบให้ที...แต่ผมไม่ทำครับ ขำก๊าก  แกเลยให้ชาวบ้านมาช่วยกันขึ้นไปเก็บรังและบุตรมันไปแทน ขำก๊าก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 04:35:52 PM »

ยิ้มีเลศนัย เคยมีเจ้าอาวาสวัดหนึ่งแถวสุพรรณบุรี....
บอกผมให้ช่วยไปกำจัดนกพิราบให้ที...แต่ผมไม่ทำครับ ขำก๊าก 
แกเลยให้ชาวบ้านมาช่วยกันขึ้นไปเก็บรังและบุตรมันไปแทน ขำก๊าก

55555  ยายฮา  น้าเสก    " หลวงลุง " วัดไหน  ใช้ให้ทำ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บอกใครไม่บอก  วานใครไม่วาน   อยากใช้บริการ  " องคุลีมาล "  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ดูที่เอว อ่ะจิ   " นิ้ว " เป็นพวง เลย   อย่างอื่น ทำไม่เป็นร๊อกส์ อ่ะฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก

โธ่ พิราบวัด  ตัว " อ้วน " ท๊างส์นั้น อ่ะ ฮา   ตกใจ

55555   " พิราบ น้ำแดง "  อร่อย จนลืมกลับวัด เลยอ่ะ ฮา 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 04:42:28 PM »

ยิ้มีเลศนัย เคยมีเจ้าอาวาสวัดหนึ่งแถวสุพรรณบุรี....
บอกผมให้ช่วยไปกำจัดนกพิราบให้ที...แต่ผมไม่ทำครับ ขำก๊าก 
แกเลยให้ชาวบ้านมาช่วยกันขึ้นไปเก็บรังและบุตรมันไปแทน ขำก๊าก

55555  ยายฮา  น้าเสก    " หลวงลุง " วัดไหน  ใช้ให้ทำ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บอกใครไม่บอก  วานใครไม่วาน   อยากใช้บริการ  " องคุลีมาล "  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ดูที่เอว อ่ะจิ   " นิ้ว " เป็นพวง เลย   อย่างอื่น ทำไม่เป็นร๊อกส์ อ่ะฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก

โธ่ พิราบวัด  ตัว " อ้วน " ท๊างส์นั้น อ่ะ ฮา   ตกใจ

55555   " พิราบ น้ำแดง "  อร่อย จนลืมกลับวัด เลยอ่ะ ฮา 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ยายนี่ก็แปลกนกพิราบวัดทำแบบนั้นได้ไงครับ ต้องทอดกระเทียมพริกไทยสิครับ ได้เบียร์เย็นๆซักสองสามขวดอร่อยกว่ากันเยอะ ขำก๊าก ขำก๊าก
ผมก็ว่าไปงั้นแหละครับเอาจริงก็ไม่ทำหรอก กระดูกมันแข็งไม่เหมือนนกเขากรอบอร่อยกว่า

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 09:36:38 AM »

ผมเพียงสะท้อนให้เห็นว่า...แม้เป็นเจ้าอาวาสทุกวันนี้ (มีบางส่วน) ก็ถือศีลไม่ได้ถึงห้าข้อหรอกครับยาย (ไม่พูดถึง 207 ข้ออ)...โดยเฉพาะวัดทางภาคกลางซึ่งเป็นวัดใหญ่ที่รวย ๆ กันทั้งนั้น...พระเองก็มีระดับชั้นและพรรคพวกเหมือนข้าราชการนั่นแหละครับ...ไม่มีคนสนับสนุนจะก้าวขึ้นแต่ละก้าว....เป็นไปได้ยาก...ดูอย่างเณรคำ..ถ้าไ่ม่รวยจริงมีพรรคพวกจริง..ไม่ทำถึงขนาดนี้หรอก...เจ้าอาวาสแต่ละวัดมีรถมากมาย..ถึงไม่มีก็ขนขวายให้มันมี....พระบ้านเรามีสายใหญ่ ๆ สองสาย...สองนิกายนั่นแหละ แต่ละสายแข่งกันเป็นใหญ่ ...โอ้ยขี้เกียจพูด...พูดไปพูดมาแล้วจะลามไปถึงเรืองสีกา...เวรกรรมเปล่า ๆ  ยี๊

วัดที่ผมพูดถึง..แต่ละปีมีงานประจำปี..มีการขายฉลากจับรางวัลหาเงินเข้าวัด..รางวัลที่ 1 เป็นรถยนต์ปิคอัพแ๊ค๊ปตัวท็อปเลย...ปีไหนไม่มีใครได้..รถตกเป็นของวัด..ค่อยนำมาประมูลขาย ขำก๊าก

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 06:07:18 PM »

พูดถึงเรื่องพระแล้ว น่าเบื่อจริง Grin Grin Grin เดี๋ยวนี้เจอ ไม่รู้จักแทบไม่อยากไหว้ ไม่รู้เราศีลมากกว่าเขาหรือเปล่า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 08:10:23 PM »

ผมเพียงสะท้อนให้เห็นว่า...แม้เป็นเจ้าอาวาสทุกวันนี้ (มีบางส่วน)
ก็ถือศีลไม่ได้ถึงห้าข้อหรอกครับยาย (ไม่พูดถึง 207 ข้ออ)...

โดยเฉพาะวัดทางภาคกลางซึ่งเป็นวัดใหญ่ที่รวย ๆ กันทั้งนั้น...
พระเองก็มีระดับชั้นและพรรคพวกเหมือนข้าราชการนั่นแหละครับ...
ไม่มีคนสนับสนุนจะก้าวขึ้นแต่ละก้าว....เป็นไปได้ยาก...

ดูอย่างเณรคำ..ถ้าไ่ม่รวยจริงมีพรรคพวกจริง..ไม่ทำถึงขนาดนี้หรอก...
เจ้าอาวาสแต่ละวัดมีรถมากมาย..ถึงไม่มีก็ขนขวายให้มันมี....

พระบ้านเรามีสายใหญ่ ๆ สองสาย...สองนิกายนั่นแหละ
แต่ละสายแข่งกันเป็นใหญ่ ...โอ้ยขี้เกียจพูด...
พูดไปพูดมาแล้วจะลามไปถึงเรืองสีกา...เวรกรรมเปล่า ๆ  ยี๊

วัดที่ผมพูดถึง..แต่ละปีมีงานประจำปี..มีการขายฉลากจับรางวัลหาเงินเข้าวัด..
รางวัลที่ 1 เป็นรถยนต์ปิคอัพแ๊ค๊ปตัวท็อปเลย...
ปีไหนไม่มีใครได้..รถตกเป็นของวัด..ค่อยนำมาประมูลขาย ขำก๊าก

555555  เอออ  ยายก็  " เอือม  " กับที่ น้าเสก  เขียนมา นั่นแหละ อ่ะ ฮา

พระสงฆ์  ในพุทธศาสนา  ทำมัย มันทำตัว  " เสื่อม "  อย่างนี้  อ่ะ ฮา
ทุกวันนี้  ยายก็เหมือน  น้าเสก คือ  "ยกมือไหว้  ไม่สนิทใจ " อ่ะ ฮา
ทุกวันนี้  ก็เลย  ไม่ไหว้  " พระ ตัวเป็นๆ "  ไหว้ หรือ กราบ ไม่ลง อ่ะ ฮา

อ้าว  แล้วเราเป็น  " พุทธศาสนิกชน " จะทำอย่างไร ดีอ่ะ ฮา

เออ  ทำตัวให้ห่างวัด   ห่างพระประเภท " ภิกขุ สันดาน กา "  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

น้าเสก  ขายาว  ลองเอาเท้า  แหย่  " กะทะทองแดง " หน่อยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  มัน   " ร้อน  "  เปล่า อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 09:32:12 AM »

ผมอยู่วัดมาก่อนนะยาย.....เพื่อนโทรมาถามว่าได้อะไรกินข้าว....ผมตอบว่า "คนอย่างกูกับข้าวร้อยอย่าง" ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์