๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 12:27:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจากแสดงความยินดี กับ นายก คนดี ท่านที่ ๒๙.. มีสิ่งใดจะบอกกับท่านอีกบ้าง  (อ่าน 9965 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 10:48:08 AM »

อยากเห็นบ้านเมืองสงบ ประชาชนอยู่ดีกินดี มีความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สิน สุขภาพแข็งแรงถ้วนหน้า การศึกษาดีครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2014, 01:14:38 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 11:03:53 AM »

ขอแก้ไขเพิ่มเติม หัวข้อกระทู้ เป็น

"นอกจากแสดงความยินดี กับ นายก คนดี ท่านที่ ๒๙..
มีสิ่งใดจะบอกกับท่านอีกบ้าง"

อยากบอกว่า ถอนให้ถึง ราก ถึง โคนให้หมดครับ Grin Grin Grin
กลัวมันกลับมากันอีก ช่วงนี้ทักกี้เงียบไปเลยยยยย

55555  ยาย  " Warning "  เตือน ไว้เลยน๊าาาา  อ่ะ ฮา 555555  บู่

หัวใจของเรา  มี  " ดวงเดียว " ทะนุถนอม เอาไว้บ้าง อ่ะ ฮา  อ๋อย
รักใคร  ชอบใคร  " ให้แบ่ง เอาไว้บ้าง  เก็บเอาไว้บ้าง "  อย่าไปให้เขาโม๊ด อ่ะ ฮา  Cry

เก็บเอาไว้   เผื่อ  " อกหัก  รักคุด  ผิดหวัง "  อ่ะ ฮา  ตกใจ

กองเชียร์ ข้างเวที  " ลุ้น "  ให้แจ้ง  ทรัพย์สิน ก่อนดำรงตำแหน่ง ฮา  ยิ้มีเลศนัย

555555  ปปช  กกต  กขค คตง  เขาบอกว่า   " ไม่มีกฎหมาย "  บังคับ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 11:14:48 AM »

555555  ยายสงสัย  พี่ 524  " ขอบโต๊ะ  วงใน "  อ่ะ ฮา  5555   กิ๊วก๊าว

พอเขียนว่า   " อยากได้อะไร "  บอกท่าน  ฮา   งอน

555555  ท่าน  " นายก เบอร์ 29 " ตอบสนอง ทันที อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก

พยัคฆ์ติดปีกคำราม "คสช.ไม่ใช่เทวดา"

ก่อนจะได้คะแนนท่วมท้นเลือกให้ดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรี

พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา หัวหน้า คสช. โยนคำถามกลางวงประชุมสภานิติบัญญัติแห่งชาติ
วันพิจารณาร่างพ.ร.บ. งบประมาณวาระแรกขั้นรับหลักการ

ว่า เมื่อเดินมาถึงตรงนี้แล้ว   ก็ต้องทำ ให้ได้มากที่สุด
อยากให้ทำอะไร   ขอให้ เสนอมา   แต่สุดท้ายแล้วก็ต้องร่วมกัน รับผิดชอบ

ระบุด้วย ปัญหาที่เกิดขึ้นมาทั้งหมด 20 ปี ขอให้เปิดช่องว่าปีนี้ไว้ให้ตนได้ แก้ปัญหา

แนวทางทุกอย่างคิดไว้หมดแล้วโดยสมองทหาร

"สิ่ง ที่ทุกคนต้องทำคือ หาปัญหา และวิธีแก้ปัญหา กำหนดแนวทางแก้ปัญหาตามโรดแม็ป
และส่งต่อให้รัฐบาลชุดใหม่ที่มาจากการเลือกตั้งแก้ปัญหาต่อไป

สน ช. ทุกคนที่เสนอแนะ   ต้องช่วยกันทำให้ได้
ไม่ใช่ว่าโยนปัญหาให้ผมคนเดียว   วันนี้ทุกคน  ลงเรือ ลำเดียวกันแล้ว
ใครมีปัญหาอะไรหรือไม่ หรือใครไม่เห็นชอบอย่างไรก็ต้องช่วยกัน"

ย้ำว่า "คสช.ไม่ใช่เทวดาที่จะแก้ปัญหาทั้งหมดได้"

"มติชนสุดสัปดาห์" ฉบับวันศุกร์นี้

พาดปก "พยัคฆ์ติดปีก"

แค่เขี้ยวเล็บก็นับว่าเยี่ยมยอดแล้ว

ยังติดปีกเข้าไปอีก   

บอก ปัญหา ความต้องการ ให้ผู้ปฎิบัติทราบ ต่างจากการกดดัน สร้างปัญหาให้
และก็ ลูกน้องของท่าน เข้ามาเว็บนี้ ประจำ
..........................

ครั้งการชุมนุม กปปส. การข่าวของท่าน ลงถึงการตัดข่าวหนังสือพิมพ์ ที่ด่าท่าน ให้ท่านอ่านทุกวัน
อาจมีบางเรื่อง ที่ไม่ผ่านถึงท่าน  แต่ผ่านตา ลูกน้องของท่าน  

ในหลายครั้ง แค่ เบี้ยตัวเล็ก ๆ อย่างผม..  ได้รับแจ้งการตรวจสอบ คน
๑๕๐ คนที่ มี M16 ..  ซุ่มอยู่ในวัดแถวลาดพร้าว  ว่า คือ ตร. ไม่ถึง ๑๕ นาที

มีอีกหลายเรื่อง ที่เห็นถกเถียงกัน ข้อเท็จจริงเพื่อนคอการเมืองไม่ทราบ ถึงผมจะพอทราบบ้าง
ก็ต้องปล่อยไว้ อย่างนั้น

หลายท่าน ก็พอจับอาการของผมออก ก็เลือกจับสาระไป.. ผมไม่ใช่ พวกชอบคุยเล่นไร้สาระเอามันส์
ในข้อเท็จจริงไม่ชัด จะต้องผ่านหลักคิดเพื่อวิเคราะห์.. จะมีพลาด ก็ตรงข้อเท็จจริง เทียม   นั่นละ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 11:18:05 AM »

ปัญหา เดียวกัน  แต่การจัดการ ต่างกัน ผลที่ออกมาย่อมต้องต่างกันด้วย นั้น
ขึ้นอยู่กับประสบการณ์ และที่สำคัญ คือหลักคิด ที่จะเกิดเป็นวิสัยทัศน์ ให้ผู้แก้ปัญหา

แต่ถึง การจัดการจะล้มเหลว ของบางคน แต่จะมีประโยชน์ สำหรับ อีกคน
นี่เป็นเรื่องหลักคิด ทั้งนั้น

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 11:23:11 AM »

ขอแก้ไขเพิ่มเติม หัวข้อกระทู้ เป็น

"นอกจากแสดงความยินดี กับ นายก คนดี ท่านที่ ๒๙..

อยากบอกว่า ถอนให้ถึง ราก ถึง โคนให้หมดครับ Grin Grin Grin
กลัวมันกลับมากันอีก ช่วงนี้ทักกี้เงียบไปเลยยยยย

55555  ยาย  " Warning "  เตือน ไว้เลยน๊าาาา  อ่ะ ฮา 555555  บู่

หัวใจของเรา  มี  " ดวงเดียว " ทะนุถนอม เอาไว้บ้าง อ่ะ ฮา  อ๋อย
รักใคร  ชอบใคร  " ให้แบ่ง เอาไว้บ้าง  เก็บเอาไว้บ้าง "  อย่าไปให้เขาโม๊ด อ่ะ ฮา  Cry

เก็บเอาไว้   เผื่อ  " อกหัก  รักคุด  ผิดหวัง "  อ่ะ ฮา  ตกใจ

กองเชียร์ ข้างเวที  " ลุ้น "  ให้แจ้ง  ทรัพย์สิน ก่อนดำรงตำแหน่ง ฮา  ยิ้มีเลศนัย

555555  ปปช  กกต  กขค คตง  เขาบอกว่า   " ไม่มีกฎหมาย "  บังคับ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ข้อควรระวัง ของยาย เป็นเรื่องที่ดี แต่จะใช้ไม่ได้ กับคนการเมืองในกลุ่ม ของพวกผม
อยากจะอธิิบายให้ยายเข้าใจเหมือนกัน เพื่อก้าวข้าม แต่ การพูด ไม่เท่าประสพด้วยตนเอง อย่างยาว
อาจจะไม่เป็นประโยชน์ กับยาย

และปัญหา กรณีที่ยายยกขึ้นมา สาระสำคัญ ไม่ได้อยู่ที่ผู้ตาม แต่อยู่ที่ ตัวผู้นำ ที่กำลังเข้าโหมด คืนความสุขให้ประชาชน
...........................

และขอสงวนสิทธิ์ กดแจ้งลบ ถ้าเป็นประเด็นทางการเมืองที่จะก่อวิวาทะ  คงไม่เคืองกันนะครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2014, 11:26:20 AM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Hero Member

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 11:25:51 AM »

555555  ยายสงสัย  พี่ 524  " ขอบโต๊ะ  วงใน "  อ่ะ ฮา  5555   กิ๊วก๊าว

พอเขียนว่า   " อยากได้อะไร "  บอกท่าน  ฮา   งอน

555555  ท่าน  " นายก เบอร์ 29 " ตอบสนอง ทันที อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก

พยัคฆ์ติดปีกคำราม "คสช.ไม่ใช่เทวดา"

ก่อนจะได้คะแนนท่วมท้นเลือกให้ดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรี

พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา หัวหน้า คสช. โยนคำถามกลางวงประชุมสภานิติบัญญัติแห่งชาติ
วันพิจารณาร่างพ.ร.บ. งบประมาณวาระแรกขั้นรับหลักการ

ว่า เมื่อเดินมาถึงตรงนี้แล้ว   ก็ต้องทำ ให้ได้มากที่สุด
อยากให้ทำอะไร   ขอให้ เสนอมา   แต่สุดท้ายแล้วก็ต้องร่วมกัน รับผิดชอบ

ระบุด้วย ปัญหาที่เกิดขึ้นมาทั้งหมด 20 ปี ขอให้เปิดช่องว่าปีนี้ไว้ให้ตนได้ แก้ปัญหา

แนวทางทุกอย่างคิดไว้หมดแล้วโดยสมองทหาร

"สิ่ง ที่ทุกคนต้องทำคือ หาปัญหา และวิธีแก้ปัญหา กำหนดแนวทางแก้ปัญหาตามโรดแม็ป
และส่งต่อให้รัฐบาลชุดใหม่ที่มาจากการเลือกตั้งแก้ปัญหาต่อไป

สน ช. ทุกคนที่เสนอแนะ   ต้องช่วยกันทำให้ได้
ไม่ใช่ว่าโยนปัญหาให้ผมคนเดียว   วันนี้ทุกคน  ลงเรือ ลำเดียวกันแล้ว
ใครมีปัญหาอะไรหรือไม่ หรือใครไม่เห็นชอบอย่างไรก็ต้องช่วยกัน"

ย้ำว่า "คสช.ไม่ใช่เทวดาที่จะแก้ปัญหาทั้งหมดได้"

"มติชนสุดสัปดาห์" ฉบับวันศุกร์นี้

พาดปก "พยัคฆ์ติดปีก"

แค่เขี้ยวเล็บก็นับว่าเยี่ยมยอดแล้ว

ยังติดปีกเข้าไปอีก    

บอก ปัญหา ความต้องการ ให้ผู้ปฎิบัติทราบ ต่างจากการกดดัน สร้างปัญหาให้
และก็ ลูกน้องของท่าน เข้ามาเว็บนี้ ประจำ
..........................

ครั้งการชุมนุม กปปส. การข่าวของท่าน ลงถึงการตัดข่าวหนังสือพิมพ์ ที่ด่าท่าน ให้ท่านอ่านทุกวัน
อาจมีบางเรื่อง ที่ไม่ผ่านถึงท่าน  แต่ผ่านตา ลูกน้องของท่าน  

ในหลายครั้ง แค่ เบี้ยตัวเล็ก ๆ อย่างผม..  ได้รับแจ้งการตรวจสอบ คน
๑๕๐ คนที่ มี M16 ..  ซุ่มอยู่ในวัดแถวลาดพร้าว  ว่า คือ ตร. ไม่ถึง ๑๕ นาที

มีอีกหลายเรื่อง ที่เห็นถกเถียงกัน ข้อเท็จจริงเพื่อนคอการเมืองไม่ทราบ ถึงผมจะพอทราบบ้าง
ก็ต้องปล่อยไว้ อย่างนั้น

หลายท่าน ก็พอจับอาการของผมออก ก็เลือกจับสาระไป.. ผมไม่ใช่ พวกชอบคุยเล่นไร้สาระเอามันส์
ในข้อเท็จจริงไม่ชัด จะต้องผ่านหลักคิดเพื่อวิเคราะห์.. จะมีพลาด ก็ตรงข้อเท็จจริง เทียม   นั่นละ

5555  แหมมม  พี่ 524  อ่ะ ฮา 555555555

ท่านนายกเบอร์ 29  มาด้วย  " วิธีพิเศษ "  ทั้งที อ่ะ ฮา
ยายก็คาดหวัง  อยากให้ท่าน  ทำเรื่อง  " ยากๆ "  เป็นอันดับแรก อ่ะ ฮา

เรื่องแรก  ที่เริ่มทำไปแล้ว  บางส่วน คือ  " กระชาก ผืนดิน " คืน ให้กับสาธารณะ อ่ะ ฮา

เรื่องที่สอง  ทำมัยท่านไม่แตะ  ไอ้เรื่อง  น้ำมูก น้ำมัน   แคะ  ขุดให้เจอ ว่า   " ตอ ใหญ่ขนาดไหน " อ่ะ ฮา

เรื่องที่สาม  เรื่องปัญหา การ  " แซงชั่น หรือ  บอยคอต " จากกลุ่มประเทศยุโรป อ่ะ ฮา
                 ปีหน้า  ธรุกิจ การค้า  การลงทุน  การท่องเที่ยว   " เดือดร้อน " กันหนักเลยอ่ะ ฮา

5555  ไอ้เรื่อง  " เล็กๆ "  ให้สต๊าฟ  เขาทำ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 11:32:27 AM »

55555  ยาย  " Warning "  เตือน ไว้เลยน๊าาาา  อ่ะ ฮา 555555  บู่

หัวใจของเรา  มี  " ดวงเดียว " ทะนุถนอม เอาไว้บ้าง อ่ะ ฮา  อ๋อย
รักใคร  ชอบใคร  " ให้แบ่ง เอาไว้บ้าง  เก็บเอาไว้บ้าง "  อย่าไปให้เขาโม๊ด อ่ะ ฮา  Cry

เก็บเอาไว้   เผื่อ  " อกหัก  รักคุด  ผิดหวัง "  อ่ะ ฮา  ตกใจ

กองเชียร์ ข้างเวที  " ลุ้น "  ให้แจ้ง  ทรัพย์สิน ก่อนดำรงตำแหน่ง ฮา  ยิ้มีเลศนัย

555555  ปปช  กกต  กขค คตง  เขาบอกว่า   " ไม่มีกฎหมาย "  บังคับ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ข้อควรระวัง ของยาย เป็นเรื่องที่ดี แต่จะใช้ไม่ได้ กับคนการเมืองในกลุ่ม ของพวกผม
อยากจะอธิิบายให้ยายเข้าใจเหมือนกัน เพื่อก้าวข้าม แต่ การพูด ไม่เท่าประสพด้วยตนเอง อย่างยาว

และปัญหา กรณีที่ยายยกขึ้นมา สาระสำคัญ ไม่ได้อยู่ที่ผู้ตาม
แต่อยู่ที่ ตัวผู้นำ ที่กำลังเข้าโหมด คืนความสุขให้ประชาชน

5555  ถึงตอนนี้  " ขุน "  ก็เหลือบนกระดาน  อย่างเดียวแล้ว อ่ะ ฮา 5555

ไอ้พวก  เบี้ย  ไอ้พวก หมากตัวเล็ก  " โดน  กวาด "  ลงกระป๋อง หมดแล้ว อ่ะ ฮา
เป็นโอกาส  ของท่าน นายก เบอร์ 29  ที่จะต้องโชว์  ต้องแสดง อ่ะ ฮา

อะไรที่ยายเห็นว่า  อาจเป็น  " Re - action "  เด้งใส่ กลับมา ฮา
ยายก็จะเรียนเสนอ  " แนะนำ " ให้ท่านพิจารณา  อ่ะ ฮา

" ความ  สง่างาม "  คือ การคืนความสุข  ความเชื่อมั่นให้ยาย อ่ะ ฮา
ต่อให้จัด  "คอนเสริท์ " อีกสิบครั้ง  ยายก็ไม่ลากสังขาร ไปดู หรอก อ่ะ ฮา

ยายอยากจะเห็น  "ความสงบสุข "  ไม่เลือกพวก ไม่เลือกพรรค  อ่ะ ฮา
ไม่เลือกเหลือง  ไม่เลือกแดง  ไม่เลือก พวกมึง พวกกู อ่ะ ฮา
อยากเห็น  การ " บังคับใช้ กฎหมาย "  แบบเสมอภาค  อ่ะ ฮา

55555 ไม่รู้ว่ายาย  " ประสงค์ร้าย " หรือเปล่า อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 11:39:22 AM »

และขอสงวนสิทธิ์ กดแจ้งลบ
ถ้าเป็นประเด็นทางการเมืองที่จะก่อวิวาทะ 
คงไม่เคืองกันนะครับ  Grin

555555  อ้าวยายเพิ่งรู้  ยังเหลือ  " การเมือง " ในรัฐธรรมนูญ  57 อีกเหรอ อ่ะ ฮา 55555

คุยแบบ  เฮฮา  " เบาไป หนักไป "  เตือนกันได้อ่ะ ฮา

นะนะ  พี่ 524  " ปัญหา หัวใจ " เก็บไว้เคลีย ปลายปี อ่ะ ฮา

555 ยายเตรียม   กาแฟ  พันธุ์   " อราบิก้า  ผสม ฝิ่น "  ไว้ให้ทดลองอ่ะ ฮ า 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 12:01:17 PM »

55555  ยาย  " Warning "  เตือน ไว้เลยน๊าาาา  อ่ะ ฮา 555555  บู่

หัวใจของเรา  มี  " ดวงเดียว " ทะนุถนอม เอาไว้บ้าง อ่ะ ฮา  อ๋อย
รักใคร  ชอบใคร  " ให้แบ่ง เอาไว้บ้าง  เก็บเอาไว้บ้าง "  อย่าไปให้เขาโม๊ด อ่ะ ฮา  Cry

เก็บเอาไว้   เผื่อ  " อกหัก  รักคุด  ผิดหวัง "  อ่ะ ฮา  ตกใจ

กองเชียร์ ข้างเวที  " ลุ้น "  ให้แจ้ง  ทรัพย์สิน ก่อนดำรงตำแหน่ง ฮา  ยิ้มีเลศนัย

555555  ปปช  กกต  กขค คตง  เขาบอกว่า   " ไม่มีกฎหมาย "  บังคับ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

และปัญหา กรณีที่ยายยกขึ้นมา สาระสำคัญ ไม่ได้อยู่ที่ผู้ตาม
แต่อยู่ที่ ตัวผู้นำ ที่กำลังเข้าโหมด คืนความสุขให้ประชาชน

5555  ถึงตอนนี้  " ขุน "  ก็เหลือบนกระดาน  อย่างเดียวแล้ว อ่ะ ฮา 5555

ไอ้พวก  เบี้ย  ไอ้พวก หมากตัวเล็ก  " โดน  กวาด "  ลงกระป๋อง หมดแล้ว อ่ะ ฮา
เป็นโอกาส  ของท่าน นายก เบอร์ 29  ที่จะต้องโชว์  ต้องแสดง อ่ะ ฮา

อะไรที่ยายเห็นว่า  อาจเป็น  " Re - action "  เด้งใส่ กลับมา ฮา
ยายก็จะเรียนเสนอ  " แนะนำ " ให้ท่านพิจารณา  อ่ะ ฮา

" ความ  สง่างาม "  คือ การคืนความสุข  ความเชื่อมั่นให้ยาย อ่ะ ฮา
ต่อให้จัด  "คอนเสริท์ " อีกสิบครั้ง  ยายก็ไม่ลากสังขาร ไปดู หรอก อ่ะ ฮา

ยายอยากจะเห็น  "ความสงบสุข "  ไม่เลือกพวก ไม่เลือกพรรค  อ่ะ ฮา
ไม่เลือกเหลือง  ไม่เลือกแดง  ไม่เลือก พวกมึง พวกกู อ่ะ ฮา
อยากเห็น  การ " บังคับใช้ กฎหมาย "  แบบเสมอภาค  อ่ะ ฮา

55555 ไม่รู้ว่ายาย  " ประสงค์ร้าย " หรือเปล่า อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ความเห็น แบบนี้ ต้องว่าตามครับ ยาย

ขอเติม จิ๊ดนึง  ครรลอง ที่ คสช.จัดให้อย่างเท่าเทียมนั้น
เป็น ครรลอง ของ คนที่ดี สร้างกรอบของ สังคมคุณธรรม เอาไว้

ไม่ว่าใครทั้งนั้น ทั้งคนดี-ไม่ดี ที่ทุกคนต้อง อยู่ในกรอบ ถ้าใครละเมิด
นั่นเท่ากับ ละเมิดกฎหมายของบ้านเมืองด้วย ก็ต้อง ถูกดำเนินการตามกฎหมาย ไปตามระเบียบ

เห็นความต่าง ตรงนี้ กับ ยุคขี้ข้า สภาทาส ที่ได้แบ่งพวก เอาแต่ล่อคนอื่น ปกป้องพวกเดียวกัน
ทำระบบ ของบ้านเมืิองเสียหาย ไปหมด

สาระมีอยู่ เราควรให้เห็นสาระนี้   ถึงจะปรองดอง คืออยู่ร่วมกันได้ ในกรอบของ สังคมคุณธรรม
จะทำเลว เหมือนเดิม ไม่ได้อีก

ถ้าละเมิด ก็เป็นเรื่อง ที่ หน่วยงานยุติธรรม จะต้องไปจัดการ อย่างเท่าเทียม  เยี่ยม

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 02:28:01 PM »

ขอบคุณครับที่เตื่อน อายุปูนนี้แล้ว เรารัก เราไม่หลงครับ Grin Grin Grin ไม่ดีเราก็ไล่

แต่ผมว่าคงไม่มีใครทำเหมือนรัฐบาลที่แล้วมั้ง 555555 

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 04:49:52 PM »

อยากให้ปฏิรูปด้านการรักษาความสงบและมั่นคงภายในหน่อยครับ ด้านคดีต่างๆ ที่ตอนนี้ดูแลโดยตำรวจนั่นแหละครับ
ด้านการสืบสวนก็ยังคงให้ตำรวจทำไป
แต่ถ้าต้องการบังคับใช้กฎหมาย ให้เปิดช่องให้ทหารสามารถใช้กำลังทหารสนธิกับตำรวจได้ครับ บ่องตง เห็นการทำงานของตำรวจ
ด้านคดีความมั่นคงที่ผ่านมา.......ไม่เกิดความมั่นใจเลยครับ

มีบางเรื่องออกเป็นประกาศ คสช. ให้อำนาจทหารเอาไว้แล้วครับ นายสมชายจำรายละเอียดไม่ได้ แต่จำได้ว่าเรื่องคอรัปชั่น เรื่องหมิ่นสถาบัน กับเรื่องยาเสพติด นี่ให้อำนาจทหารเป็นเจ้าพนักงานตาม ป.วิอาญา ไปแล้วครับ... แปลว่าทหารมีอำนาจจับกุมเองได้แล้ว และต่อส่งให้ตำรวจ/อัยการสอบสวนทำสำนวนส่งฟ้องศาลครับ, ไม่เหมือนแต่ก่อนฯ ที่ต้องให้ตำรวจอยู่ร่วมในทีมลุยฯ แล้วให้ทหารทำหน้าที่เป็นผู้ช่วยเจ้าพนักงานฯ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 06:01:17 PM »

อยากให้ปฏิรูปด้านการรักษาความสงบและมั่นคงภายในหน่อยครับ ด้านคดีต่างๆ ที่ตอนนี้ดูแลโดยตำรวจนั่นแหละครับ
ด้านการสืบสวนก็ยังคงให้ตำรวจทำไป
แต่ถ้าต้องการบังคับใช้กฎหมาย ให้เปิดช่องให้ทหารสามารถใช้กำลังทหารสนธิกับตำรวจได้ครับ บ่องตง เห็นการทำงานของตำรวจ
ด้านคดีความมั่นคงที่ผ่านมา.......ไม่เกิดความมั่นใจเลยครับ

มีบางเรื่องออกเป็นประกาศ คสช. ให้อำนาจทหารเอาไว้แล้วครับ นายสมชายจำรายละเอียดไม่ได้ แต่จำได้ว่าเรื่องคอรัปชั่น เรื่องหมิ่นสถาบัน กับเรื่องยาเสพติด นี่ให้อำนาจทหารเป็นเจ้าพนักงานตาม ป.วิอาญา ไปแล้วครับ... แปลว่าทหารมีอำนาจจับกุมเองได้แล้ว และต่อส่งให้ตำรวจ/อัยการสอบสวนทำสำนวนส่งฟ้องศาลครับ, ไม่เหมือนแต่ก่อนฯ ที่ต้องให้ตำรวจอยู่ร่วมในทีมลุยฯ แล้วให้ทหารทำหน้าที่เป็นผู้ช่วยเจ้าพนักงานฯ...
เย้ ต้องอย่างนี้ และให้คงอยู่ตลอดไปด้วย จะได้ไม่มีปัญหาลูบหน้าปะจมูกอีกต่อไป+

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Hero Member

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 07:27:36 PM »

อยากให้ปฏิรูปด้านการรักษาความสงบและมั่นคงภายในหน่อยครับ
ด้านคดีต่างๆ ที่ตอนนี้ดูแลโดยตำรวจนั่นแหละครับ

แต่ถ้าต้องการบังคับใช้กฎหมาย
ให้เปิดช่องให้ทหารสามารถใช้กำลังทหารสนธิกับตำรวจได้ครับ

บ่องตง เห็นการทำงานของตำรวจ

มีบางเรื่องออกเป็นประกาศ คสช. ให้อำนาจทหารเอาไว้แล้วครับ

นายสมชายจำรายละเอียดไม่ได้ แต่จำได้ว่าเรื่องคอรัปชั่น
เรื่องหมิ่นสถาบัน กับเรื่องยาเสพติด

นี่ให้อำนาจทหารเป็นเจ้าพนักงานตาม ป.วิอาญา ไปแล้วครับ...
แปลว่าทหารมีอำนาจจับกุมเองได้แล้ว

และต่อส่งให้ตำรวจ/อัยการสอบสวนทำสำนวนส่งฟ้องศาลครับ,

ไม่เหมือนแต่ก่อนฯ ที่ต้องให้ตำรวจอยู่ร่วมในทีมลุยฯ
แล้วให้ทหารทำหน้าที่เป็นผู้ช่วยเจ้าพนักงานฯ...

เย้ ต้องอย่างนี้ และให้คงอยู่ตลอดไปด้วย
จะได้ไม่มีปัญหาลูบหน้าปะจมูกอีกต่อไป+

หัว...ฆรวย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 07:31:19 PM »

เย้ ต้องอย่างนี้ และให้คงอยู่ตลอดไปด้วย จะได้ไม่มีปัญหาลูบหน้าปะจมูกอีกต่อไป+

ถึงว่าทำไมตอนนี้เห็นทหารไปตั้งด่านตรวจฉี่ทางเข้าหมู่บ้าน ทหารทำหน้าที่กัน ตำรวจทั้งในและนอกเครื่องแบบนั่งก้มหน้าเล่นมือถืออย่างเดียว

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Hero Member

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 07:36:07 PM »

ถึงว่าทำไมตอนนี้เห็นทหารไปตั้งด่านตรวจฉี่ทางเข้าหมู่บ้าน
ทหารทำหน้าที่กัน ตำรวจทั้งในและนอกเครื่องแบบ
นั่งก้มหน้าเล่นมือถืออย่างเดียว

55555 แหม  พี่กระจง  อ่ะ ฮา 555555

ลืม ไปแล้วเหรอ  ตอนนี้  ประเทศไทย  ยังมี การ ประกาศ  " กฎอัยการศึก " อ่ะ ฮา
อำนาจนี้  เป็นอำนาจของ " ทหาร "  ทีเขาเป็นคนประกาศใช้ อ่ะ ฮา

5555  เพราะฉะนั้น  เรื่องความมั่นคง  ทุกอย่าง   ต้อง  " อันเดอร์ "  ทหาร อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์