๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 10:39:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจากแสดงความยินดี กับ นายก คนดี ท่านที่ ๒๙.. มีสิ่งใดจะบอกกับท่านอีกบ้าง  (อ่าน 10013 ครั้ง)
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #120 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 05:31:28 PM »

ขอขอบคุณทุกท่านครับ ทั้งยาย น้าแปฯ พีสมชาย(ฮา) และ พี่คาร์  ทุกคำที่กล่าวมาทำให้ผมกำลังใจดีขึ้นจริงๆ ในความสันโดษที่เป็นอยู่ แต่เบื้องลึกของจิตใจ ก็รู้สึกชื่นใจ รับรู้ถึงความจริงใจของมิตรสหายแปลกหน้า แต่คุ้นเคยในชื่อเสียงเรียงนามของแต่ละท่านที่ตั้งกันขึ้นมา หลังจากนี้ก็คงทำได้แต่รอให้ถึงเวลา ว่าทางการจะมีคำสั่งอย่างไร แต่ก็ใจชื้นขึ้นมาบ้างเมื่อเปิดดูกรณีของร้านค้าที่หัวหิน ที่นัั่นเป็นเพิงตั้งอยู่บนหาด และให้รื้อเพื่อปักหมุดกำหนดดแนวให้ค้าขายกันใหม่ แต่ของผมนี่เป็นบ้านเลย บ้านที่ชาวบ้านดั้งเดิมอยู่อาศัยมาตั้งแต่ ยังไม่มี น้ำ ไฟฟ้า ถนนเป็นเพียงถนนดินแดงเล็กๆเท่านั้น จนกระทั่งมีการขยายถนนเป็นถนนซีเมนต์กว้างขึ้นกว่าเดิม บ้านก็เลยต้องขยับร่นลงมาทางริมหาด  และมีการขายต่อกันมา ๒-๓ ทอด เมื่อฝรั่งนักท่องเที่ยวผู้นิยมแบกเป้ขึ้นหลังเพื่อออกไปดูโลกกว้างผ่านมา ธุระกิจท่องเที่ยวก็เริ่มต้น โดยน่าจะเริ่มต้นจากกลุ่มอดีตพนักงานบาร์ ร้านอาหาร คนควงไฟ บาร์เทนเดอ ผู้นิยมดนตรีเรคเก้ มาเริ่มต้นจากร้านอาหาร บาร์ขนาดเล็ก ที่สร้างจาก ไม้ไผ่ ไม้ที่ตัดกันในท้องถิ่น และไม้ที่ลอยมาจากทะเลในฤดูมรสม(สวยด้วยธรรมชาติกัดกล่อนละครับ) และก็เจริญเรื่อยมา แต่ถ้าเทียบกับสมุย ภูเก็ตแล้วยังห่างกันเป็นสิบปี หน้ามรสุมอย่างกับเมืองร้าง   ส่วนผมจริงแล้วตั้งเข็มชีวิตไว้ที่ข้าราชการ แต่โชคชะตาคงเห็นว่าไม่เหมาะ จึงกำหนดเหตการณ์บางอย่างขึ้น ทำใหผมหมดคุณสมบัติที่จะรับราชการ
   หลังจากเก็บเงินจากการเป็นลูกจ้างบริษัทได้ก้อนนึงก็หวังที่จะมีธุระกิจเป็นของตัวเอง  ด้วยชอบเรื่องราวเกี่ยวกับการท่องเที่ยวจึงอยากมีเกสเฮ้าส์เล็กๆเป็นของตัวเอง หลังจากไปดูลู่ทางที่ อ.ปาย ก็เลยเลือกที่ ที่จะไป อ.เกาะลันตา ทุกอย่างต้องหัดใหม่ ทำอาหาร ช่างไม้ ช่างปูน ช่างไฟ ช่างประปา ที่นี่แรงงานหายาก และแพงงง งานซ่อมแซมทุกอย่างในร้านทำเอง    ธุระกิจ ๒-๓ ปีแรกไมดีนักพออยู่ได้ แต่ที่แย่มากก็คือ หน้ามรสุมยาวนานกว่าฤดูท่องเที่ยว เงินที่เก็บได้หมดไปในหน้าฝน ปลายฝนต้นหนาว ต้องพึ่งพาบัตรเครดิต แน่นอน เฮียเบิ้มพูดถูก แบ้งค์ไม่ใจดีหรอก                   ปีที ๕ เหมือนกับเงินจะเหลือแต่เอลนีโญ ลานิลญ่า มาเยือน ก่อให้เกิดภัยธรรมชาติ พร้อมภัยจากเจ้าของบ้านไม่รักษาสัญญา  ต้องเป็นหนี้อีกครั้งนึง
    ปีที่ผ่านมานักท่องเที่ยวมากขึ้น รู้จุดขายมากขึ้น ปรดหนี้หมด  เงินพอเหลือใช้จ่ายหน้่ามรสุม คุยกับเมียปีนี้เราไม่มีหนี้ เปิดฤดูการก็เริ่มเก็บเงินได้เลย จะเปิดร้านชำเล็กๆ ให้เมีย ในหมุ่บ้านที่โคราช หน้ามรสุมไม่ต้องหวาดผวาอยู่กับ ลม ฝน พายุ    ความหวังมาพร้อมกับประเทศไทยได้ คสช.
      อาจเป็นเรื่องราวที่ไร้สาระสำหรับใครหลายคน แต่หวังได้ตอบแทนหลายคนที่ชอบอ่าน หลังจากอ่านเรื่องของผุ้อื่นมามากมาย
   ขออภัย พี่โรด มา ณ.โอกาสนี้ด้วยที่ใช้เนื้อที่ของพี่เสียมากมาย เพราะผมบ่นแป๊ปๆ แล้วก็เงียบไป ไม่อยากเปิดกระทู้ใหม่ให้รกเวปฯ แต่ผมก็เกี่ยวกับ คสช.   นะ
อย่างไรก็เป็นกำลังใจ   ให้คสช.กอบกู้บ้านเมืองต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2014, 05:39:52 PM โดย คนแปลกหน้า - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #121 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 05:49:32 PM »

คุณคนแปลกหน้าฯ ลองไปหาหนังสือเล่มนึงอ่านครับ เรื่อง"พันธุุ์หมาบ้า"เป็นเรื่องของคนสู้ชีวิตคล้ายกับคุณคนแปลกหน้าแหละครับ... อ่านแล้วจะได้พลังครับ!!!, หนังสือเล่มนี้ได้รางวัลซีไรท์ครับ ไม่ใช่หนังสือโนเนมฯ...

สู้ครับ... อย่ายอมแพ้แก่โชคชะตา และรักเมียให้มากๆครับ, นายสมชายสันโดษเช่นกัน ชีวิตนี้มีเพื่อนคู่ทุกข์คู่ยากก็เมียครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #122 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 05:53:53 PM »

ลืมบอกครับ... "พันธุ์หมาบ้า" คนแต่งชื่อ"ชาติ กอบจิตติ", จะได้ถามหากับคนขายหนังสือได้ถนัดครับ...

หนังสือเล่มนี้มีพลัง!!!... มีคนหลายคนเคยท้อแท้ถึงขั้นคิดฆ่าตัวตาย แต่อ่านหนังสือเล่มนี้แล้วฮึดครับ ฮึดลุยสู้ชะตาฟ้าลิขิต ไม่ยอมแพ้แก่โชคชะตา แล้วชัยชนะจะเป็นของเราครับ...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #123 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 07:52:15 PM »

ขอขอบคุณทุกท่านครับ ทั้งยาย น้าแปฯ พีสมชาย(ฮา) และ พี่คาร์ 
ทุกคำที่กล่าวมาทำให้ผมกำลังใจดีขึ้นจริงๆ ในความสันโดษที่เป็นอยู่

แต่เบื้องลึกของจิตใจ ก็รู้สึกชื่นใจ รับรู้ถึงความจริงใจของมิตรสหายแปลกหน้า
แต่คุ้นเคยในชื่อเสียงเรียงนามของแต่ละท่านที่ตั้งกันขึ้นมา

หลังจากนี้ก็คงทำได้แต่รอให้ถึงเวลา ว่าทางการจะมีคำสั่งอย่างไร

แต่ก็ใจชื้นขึ้นมาบ้างเมื่อเปิดดูกรณีของร้านค้าที่หัวหิน ที่นัั่นเป็นเพิงตั้งอยู่บนหาด

และให้รื้อเพื่อปักหมุดกำหนดดแนวให้ค้าขายกันใหม่
แต่ของผมนี่เป็นบ้านเลย บ้านที่ชาวบ้านดั้งเดิมอยู่อาศัยมาตั้งแต่ ยังไม่มี น้ำ ไฟฟ้า
ถนนเป็นเพียงถนนดินแดงเล็กๆเท่านั้น

จนกระทั่งมีการขยายถนนเป็นถนนซีเมนต์กว้างขึ้นกว่าเดิม บ้านก็เลยต้องขยับร่นลงมาทางริมหาด 
และมีการขายต่อกันมา ๒-๓ ทอด เมื่อฝรั่งนักท่องเที่ยวผู้นิยมแบกเป้ขึ้นหลัง

เพื่อออกไปดูโลกกว้างผ่านมา ธุระกิจท่องเที่ยวก็เริ่มต้น
โดยน่าจะเริ่มต้นจากกลุ่มอดีตพนักงานบาร์ ร้านอาหาร คนควงไฟ บาร์เทนเดอ
ผู้นิยมดนตรีเรคเก้ มาเริ่มต้นจากร้านอาหาร บาร์ขนาดเล็ก ที่สร้างจาก ไม้ไผ่ ไม้ที่ตัดกันในท้องถิ่น

และไม้ที่ลอยมาจากทะเลในฤดูมรสม(สวยด้วยธรรมชาติกัดกล่อนละครับ)
และก็เจริญเรื่อยมา แต่ถ้าเทียบกับสมุย ภูเก็ตแล้วยังห่างกันเป็นสิบปี หน้ามรสุมอย่างกับเมืองร้าง   

ส่วนผมจริงแล้วตั้งเข็มชีวิตไว้ที่ข้าราชการ แต่โชคชะตาคงเห็นว่าไม่เหมาะ
จึงกำหนดเหตการณ์บางอย่างขึ้น ทำใหผมหมดคุณสมบัติที่จะรับราชการ

หลังจากเก็บเงินจากการเป็นลูกจ้างบริษัทได้ก้อนนึงก็หวังที่จะมีธุระกิจเป็นของตัวเอง 
ด้วยชอบเรื่องราวเกี่ยวกับการท่องเที่ยวจึงอยากมีเกสเฮ้าส์เล็กๆเป็นของตัวเอง

หลังจากไปดูลู่ทางที่ อ.ปาย ก็เลยเลือกที่ ที่จะไป อ.เกาะลันตา
ทุกอย่างต้องหัดใหม่ ทำอาหาร ช่างไม้ ช่างปูน ช่างไฟ ช่างประปา
ที่นี่แรงงานหายาก และแพงงง งานซ่อมแซมทุกอย่างในร้านทำเอง

ธุระกิจ ๒-๓ ปีแรกไมดีนักพออยู่ได้ แต่ที่แย่มากก็คือ หน้ามรสุมยาวนานกว่าฤดูท่องเที่ยว
เงินที่เก็บได้หมดไปในหน้าฝน ปลายฝนต้นหนาว ต้องพึ่งพาบัตรเครดิต แน่นอน

เฮียเบิ้มพูดถูก แบ้งค์ไม่ใจดีหรอก                   ปีที ๕ เหมือนกับเงินจะเหลือ
แต่เอลนีโญ ลานิลญ่า มาเยือน ก่อให้เกิดภัยธรรมชาติ
พร้อมภัยจากเจ้าของบ้านไม่รักษาสัญญา  ต้องเป็นหนี้อีกครั้งนึง

ปีที่ผ่านมานักท่องเที่ยวมากขึ้น รู้จุดขายมากขึ้น ปรดหนี้หมด  เงินพอเหลือใช้จ่ายหน้่ามรสุม
 คุยกับเมียปีนี้เราไม่มีหนี้ เปิดฤดูการก็เริ่มเก็บเงินได้เลย

จะเปิดร้านชำเล็กๆ ให้เมีย ในหมุ่บ้านที่โคราช หน้ามรสุมไม่ต้องหวาดผวาอยู่กับ ลม ฝน พายุ   
ความหวังมาพร้อมกับประเทศไทยได้ คสช.

อาจเป็นเรื่องราวที่ไร้สาระสำหรับใครหลายคน
แต่หวังได้ตอบแทนหลายคนที่ชอบอ่าน หลังจากอ่านเรื่องของผุ้อื่นมามากมาย

ขออภัย พี่โรด มา ณ.โอกาสนี้ด้วยที่ใช้เนื้อที่ของพี่เสียมากมาย
เพราะผมบ่นแป๊ปๆ แล้วก็เงียบไป ไม่อยากเปิดกระทู้ใหม่ให้รกเวปฯ แต่ผมก็เกี่ยวกับ คสช.   นะ

อย่างไรก็เป็นกำลังใจ   ให้คสช.กอบกู้บ้านเมืองต่อไปครับ

5555  ยายอ่าน  " ข้อความ " ที่พี่ คนแปลกหน้า  เขียนมา   ยาย ชื่นชม น๊า  อ่ะ ฮา

เขียนน่าอ่าน   อ่านแล้วรู้เรื่อง  ไม่วน ไม่วก   ไปมา  อ่ะ ฮา

เรื่องแรก  ยายอยากจะ  เสนอคำแนะนำ  ก่อน อ่ะ ฮา
ทำเล   " เกาะ ลันตา " ยายยืนยันว่า  ดี  เยี่ยม กว่าปาย  ดีกว่ากลับไป โคราช อ่ะ ฮา
ต่อให้   ปีหนึ่ง   ได้เปิด ได้ขาย  ได้สตางค์  " สามเดือน  ห้าเดือน " ก็เห๊อะ อ่ะ ฮา

ส่วนไอ้ปัญหา  ที่เล่ามา   ถ้า  " ข้อมูลเปลี่ยน "  เป็น บนเกาะ  ฮา
ยายอ่านว่า  "  ไม่รุนแรง "    ไม่เป็นกระแส  เหมือน บนบก อ่ะ ฮา

ถ้าอย่างนั้น   ไม่มีอะไร น่าตกใจ  หรือ  ห่วง  เลยอ่ะ ฮา

ยายมั่นใจ  พี่คนแปลกหน้า  เจอ  "ทางออก " สวยๆ  แน่นอน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  เอ้าาา  สู้ต่อ  เดินหน้า ต่อ    อ่ะ ฮา 55555  หลงรัก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #124 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 10:39:40 AM »

ตอนแรกบอกว่าขอ 3 อย่าง..(ปฏิรูปการเมือง..ปฏิรูปพลังงาน..ปฏิรูปตำรวจ) แต่ตอนนี้ พล.อ.ประยุทธ ฯ มานั่งนายกเองด้วย..ท่าจะอยู่ยาว..เลยขออีกข้อ..ช่วยทำให้การศึกษาพ้นจากความเป็นธุรกิจเสียทีเถิดครับ..ประเทศชาติจะพัฒนาได้ก็ด้วยการศึกษาเป็นสิ่งแน่นอน..แต่ตอนนี้การศึกษากลายเป็นธุรกิจไปหมดแล้ว..เป็นแนวคิดที่ชั่วร้ายมาก..ช่วยทีเถิดครับ..       
Hero Member

« ตอบ #125 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 11:56:29 AM »

ตอนแรกบอกว่าขอ 3 อย่าง..(ปฏิรูปการเมือง..ปฏิรูปพลังงาน..ปฏิรูปตำรวจ)
แต่ตอนนี้ พล.อ.ประยุทธ ฯ มานั่งนายกเองด้วย..ท่าจะอยู่ยาว..

เลยขออีกข้อ..
ช่วยทำให้การศึกษาพ้นจากความเป็นธุรกิจเสียทีเถิดครับ..
ประเทศชาติจะพัฒนาได้ก็ด้วยการศึกษาเป็นสิ่งแน่นอน..แต่ตอนนี้การศึกษากลายเป็นธุรกิจไปหมดแล้ว..
เป็นแนวคิดที่ชั่วร้ายมาก..ช่วยทีเถิดครับ..        

55555  พี่   poethipus  ขออะไรแค่   สาม + 1  อ่ะ  ฮา

ลุงตุ่  เป็น  ประธาน  คสช. อ่ะ ฮา
ลุงตู่  แต่งตั้ง  สนช. อ่ะ ฮา
แล้ว สนช. แต่ตั้ง ลุงตู่ เป็น นาโย๊ก อ่ะฮา

แต่  นาโย๊ก  ต้อง รายงานการบริหาร ให้ ประธาน คสช . อีกที อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  เอออ ยายเขียนมาแล้ง  " งงง " โว้ย  อ่ะ ฮา55555

ลุงตู่  พล.อ. ประยุทธ จันทร์โอชา  นายกรัฐมนตรี เบอร์ 29 " ของสารขัณฑ์ แลนด์ "  ฮา

ท่าน   " นั่งคล่อม เก้าอี้ " เป็น  ประธาน  16 องค์กร ใหญ่ๆ  ชี้เป็นชี้ตาย ได้อ่ะ ฮา

5555  ลำพังเรื่อง  " เซ็นต์ชื่อ "  ในแฟ้ม  หมดเวลาไปครึ่งวัน แล้ว อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2014, 12:08:55 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #126 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 12:01:32 PM »

5555  ข่าวดีสำหรับ   " สิงห์ มอไซค์ " อ่ะ ฮา 55555

http://www.thairath.co.th/content/446331

สั่งผู้ค้าน้ำมันเช็กสต๊อก คาดลดเบนซิน 95 ลงกว่า 4 บ.

บางจาก จ่อปรับลดราคาน้ำมัน หลังกรมธุรกิจพลังงาน
สั่งผู้ค้าเช็กสต๊อก ก่อนหั่นราคาขายปลีกเบนซิน
คาด 95 อาจลง 3.89 บาท ส่วนดีเซลปรับเพิ่ม 14 สต.

เมื่อวันที่ 28 ส.ค. นายพงษ์ชัย ชัยจิรวิวัฒน์ รองกรรมการผู้จัดการใหญ่
สายงานด้านธุรกิจการตลาด บมจ.บางจากปิโตรเลียม (BCP)
ยอมรับว่าได้รับคำสั่งในเบื้องต้นจากกรมธุรกิจพลังงานให้ผู้ค้าน้ำมัน
ปรับลดราคาขายปลีกกลุ่มเบนซินในวันนี้ (28 ส.ค.) แต่คงต้องรอการตรวจสอบสต๊อก
และการแจ้งอย่างเป็นทางการก่อน จึงจะทราบราคาที่จะปรับลดลง
ทั้งนี้ ตัวเลขที่ปรับน่าจะใกล้เคียงกับที่เผยแพร่ในโซเชียลฯ แต่ต้องรอการตรวจสอบสต๊อกก่อน

ส่วนกระแสข่าวที่แพร่สะพัดในโซเชียลมีเดียในขณะนี้ระบุว่า
ราคาเบนซิน 95 จะปรับลดลงลิตรละ 3.89 บาท แก๊สโซฮอล์ 95 ปรับลงลิตรละ 2.12 บาท,
แก๊สโซฮอล์ 91 ปรับลงลิตรละ 1.86 บาท, E20 ปรับลงลิตรละ 1.00 บาท,
ส่วนดีเซล ปรับเพิ่มลิตรละ 0.14 บาท คาดมีผล 05.00 น. วันที่ 29 ส.ค.

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #127 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 12:15:23 PM »

555555  ราคาน้ำมัน  ที่  " ลดลง " เนี่ยะ  ฮา

ยายให้เข้าใจว่า   เกิดจากอิทธิพล  " ดีเปสชั่น " อ่ะ ฮา

หาได้เกิดจาก การบริหาร จัดการ พลังงาน  ของ " หลวงปู่ " เมื่อวานนี้ หรอก อ่ะ ฮา

ราคา  " ตลาดโลก " มันปรับลดมา เป็นอาทิตย์ แล้ว อ่ะ ฮา

ยายฮา  " หลวงปู่ " ไปนั่งเป็นประธาน  เมื่อวาน อ่ะ ฮา

" เสวนาถามตอบปัญหาพลังงานชาติ "  พุทธอิสระ คุมเกม ปิยสวัสดิ์ นำทีม ปตท. แจง อ่ะ ฮา

หลวงปู่เนี่ย  จบ  " AIT   "  เอ้ย  abc  จบชั้น  ปอสอง ครึ่ง  บนภูเขาทอง อ่ะ ฮา
แหม  จบ  ป. เจ็ด  เป็น พุทธ   " อิสระ "  พุทธที่ไม่ขึ้นกับใคร  ไม่ขึ้นกับกำนัน ด้วยอ่ะ ฮา

5555  ไปเป็น  " ประธาน "  เรื่อง  พลังงาน  อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #128 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 01:56:08 PM »

คุณคนแปลกหน้าฯ ลองไปหาหนังสือเล่มนึงอ่านครับ เรื่อง"พันธุุ์หมาบ้า"เป็นเรื่องของคนสู้ชีวิตคล้ายกับคุณคนแปลกหน้าแหละครับ... อ่านแล้วจะได้พลังครับ!!!, หนังสือเล่มนี้ได้รางวัลซีไรท์ครับ ไม่ใช่หนังสือโนเนมฯ...

สู้ครับ... อย่ายอมแพ้แก่โชคชะตา และรักเมียให้มากๆครับ, นายสมชายสันโดษเช่นกัน ชีวิตนี้มีเพื่อนคู่ทุกข์คู่ยากก็เมียครับ...
ลืมบอกครับ... "พันธุ์หมาบ้า" คนแต่งชื่อ"ชาติ กอบจิตติ", จะได้ถามหากับคนขายหนังสือได้ถนัดครับ...

หนังสือเล่มนี้มีพลัง!!!... มีคนหลายคนเคยท้อแท้ถึงขั้นคิดฆ่าตัวตาย แต่อ่านหนังสือเล่มนี้แล้วฮึดครับ ฮึดลุยสู้ชะตาฟ้าลิขิต ไม่ยอมแพ้แก่โชคชะตา แล้วชัยชนะจะเป็นของเราครับ...

ป่านนี้ไม่รู้ว่านิคมสำหรับคนชราที่เขาจะสร้างกันเสร็จหรือยังนะครับ

พกติดกระเป๋ามาอ่านจนเปื่อยขาดไป ก็หาซื้อใหม่มาทดแทนครับ

อ๊อตโต้ ทัย เล็ก สำลี

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #129 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 02:03:14 PM »

ป่านนี้ไม่รู้ว่านิคมสำหรับคนชราที่เขาจะสร้างกันเสร็จหรือยังนะครับ

พกติดกระเป๋ามาอ่านจนเปื่อยขาดไป ก็หาซื้อใหม่มาทดแทนครับ

คิดถึง "เจ้าโทบี้" เหมือนกันครับ..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #130 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 02:23:49 PM »

คิดถึง "เจ้าโทบี้" เหมือนกันครับ..

เอาลิ้งก์มาให้ท่านอื่นที่ยังไม่ได้อ่านดูเล่นๆครับ... http://www.siamsouth.com/smf/index.php?topic=3611.0 ...

หนังสือเล่มนี้ไม่ใช่หนังสือดี แต่เป็นหนังสือดีมากๆ... ช่วงหนึ่งของชีวิตนายสมชายก็ใกล้เคียงกับเหล่าผองเพื่อนในหนังสือแหละครับ แต่อายุมากขึ้นกลับกลายเป็นคนสันโดษเพราะเพื่อนที่ไม่ใช่"คนรู้จัก"เสียชีวิต"หลายคนต่างกรรมต่างวาระด้วยพฤติกรรมสุดโต่งของแต่ละคน, ซึ่งนายสมชายยังคิดถึงเพื่อนเหล่านั้นเสมอครับ...

แล้วอายุมากขึ้น นายสมชายก็เกลียดทะเล... เพราะแค่สาเหตุเดียวคือมันจะทำให้ม้าแก่นายสมชายขึ้นสนิมง่ายครับ... ไม่ฮาครับ...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #131 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 03:51:50 PM »

http://www.nationtv.tv/main/content/politics/378422151/

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #132 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 06:17:14 PM »

http://goo.gl/UqS5ae

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
DR.Siah
Full Member

คะแนน 219

« ตอบ #133 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 12:49:30 AM »

Re: นอกจากแสดงความยินดี กับ นายก คนดี ท่านที่ ๒๙.. มีสิ่งใดจะบอกกับท่านอีกบ้าง

«  สิงหาคม 25, 2014, 07:11:13 PM »

ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อ้างจาก: sombat_ ที่ สิงหาคม 25, 2014, 06:22:18 PM

อ้างจาก: babara. ที่ สิงหาคม 24, 2014, 09:50:38 AM

อ้างจาก: carrera ที่ สิงหาคม 24, 2014, 08:38:27 AM

อ้างจาก: DR.Siah ที่ สิงหาคม 23, 2014, 08:42:31 PM

อ่ะลืมกดลบยายเทยแก่ โรคจิต   
ขอโทษพี่โร้ด จขกท ด้วยคับ

ลบเกือบ 4000 พันแล้ว    พึ่งเห็น

แปลว่ายายดังขนาดดดด

55555  เรื่องนี้  " หลิ่ม " ม่ะอยากยุ่ง  อ่ะ ฮา  55555     

โอ้ย  ตาย ๆ ๆๆๆๆๆ    "  สี่ กัน "  ที่ไหน  อ่ะ ฮา   
" เจ็ด พัน "  ก่า ก่า  แล้วอ่ะ  ของเก่า  สามพันเจ็ด  อ่ะ ฮา   

เอ้า  ..... ช่วยกันกด smite  หน่อยเร้ว  ยายจ่าย  " แต้ม ละบาท " อ่ะ ฮา    
ยายจะเอาไป   บริจาคให้  " โรงพยาบาล คนพิการ ทางสมอง " อ่ะ ฮา   

55555  พี่คาร์  " ลงขัน  "  เท่าไหร่ อ่ะ ฮา 555555    

เป็น นักรบ ย่อมต้องมีบาดแผล 
ส่วนพวก นักลบ ก็ภาคภูมิใจกับการกดลบมันเรื่อยไป 
สู้ท่ามกลางเหล่านักลบ คะแนนติดลบเสมือนถ้วยรางวัล

555555  ลึกๆ แล้ว  ยาย " ผิดหวัง "  น๊า  พี่ เมทะนี  อ่ะ ฮา 55555

รัยว๊า  เวปปืน  คุยสารพัดเรื่อง  คุยเรื่องปืน  คุยใหญ่ คุยโต  คุยได้โม๊ด อ่ะ ฮา

ไม่น่าเชื่อ  มีคน  " แอบจิต  "  คิดเล็ก คิดน้อย อ่ะ ฮา
เวปปืน  คนที่เล่น  " อายุเฉลี่ย "  40   อ่ะ ฮา
ไอ้สี่สิบเนี่ยะ  มันพ้นวัย  ท้าตี ท้าต่อย  ท้าชก แล้ว อ่ะ ฮา

ถ้าทำงานก็โน่น  เงินเดือน  สาม สี่หมื่น แล้ว อ่ะ ฮา

เอออ  ..... เองจะเล่า  เองจะเถียง  ก็ต้องเอา  "ข้อมูล "  ทีแน่น  มาพูด อ่ะ ฮา
แต่ถ้าเขียน แบบ  " อาเจ็ก  อาแป๊ะ  "  แบบ ไอ้ถึก  จบ   ปอสอง ครึ่ง  ฮา

รายไหน รายนั้น  โดน ยาย  " ถลก หนัง " อ่ะ ฮา 5555555

ไอ้เรื่อง  ถลกหนัง  ยายไม่กลัวร๊อกส์  เวลายาย "หน้าแตก " อ่ะ ฮา
เขาบ้าง  เราบ้าง  คุยกันแบบ  คน  " มีปืน "  ต้องใจใหญ่ ใจกว้าง อ่ะ ฮา

ไอ้  " เจ็ดพัน แก่ๆ "  ที่ยายโดน smite  ฮา
ยายรู้สึก  เป็น  " เกียรติ์ " ด้วยซ้ำ  ที่เขาตามเรื่องของยายเขียน อ่ะ ฮา

มันไม่ได้พูดเรื่อง  ยาย " โกหก หรือ ตอแหล "  เล้ย อ่ะ ฮา

5555 ไอ้ที่มัน  smite  เพราะว่า  ยาย  ไป  "หัก ข้อมูล" ของเขา งัย อ่ ะ ฮา     

ทัาตีท้าต่อย ก็เมิงไม่ใช่หรา ที่นัดกรูไว้ว่าจะมาเยี่ยมถึงบ้านกรูนา  แล้วกรูก็รออยู้นร๊าาา  ฮาาา
ไว้คนในเวปที่ว่าอายุเลยเลข4 อย่างเมิงเนี่ยน๊าาา  ที่ชอบด่าถึงพ่อคนอื่นเนี่ยน๊าาา
ที่บ้านกรู เขาเรียก พ่อแม่ ไม่สั่งสอน  หรือว่าตายห่าไปแว๊ววว ว๊าาาา  อย่างฮาาาา
กรูกดลบเมิงยังไง ก็ไม่ถึงร้อยครั้งหรอกน๊าาา ฮาาา กรูไม่ได้ว่าง  ขนาดน้านนน ฮาาาา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #134 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 01:13:59 AM »

ปายตะวันตกดินมา2-3ปีแล้วครับ ไม่มีอะไรแล้ว ดังเพราะกระแสเฉยๆ เคยไปมา ไม่มีไรจริงๆ น้าคนแปลกหน้า. มองถูกครับ

เรื่องฝ่าฟัน มันต้องฝ่ากันแทนทั้งนั้นครับ  กระบี่การท่องเที่ยวดีพอสมควร แต่จะมีหน้าโลว์ที่ยาวนาน แม้แต่ภูเก็ตก็มีหน้าโลว์นะ สมัยหลายปีก่อนย้อนไปถึงสิบกว่าปีก่อน  แต่หลังๆ3-4ปีมานี้ ไม่มีหน้าโลว์ที่ชัดเจน  จะมาปีนี้นี่แหละ จากปัญหาของบ้านเรา มันกระทบพอสมควร แต่ยังพอไปไหว อนทนกันหน่อย   

ถ้าน้าคนแปลกหน้า.มีความสามารถทางอาหาร  ต้องวางแผนครับ  เขียนแผนธุรกิจ ค้นหาจุดเด่น ว่าเราทำไรเก่ง สร้างจุดขาย สร้างแบรนด์ของตัวเองให้ได้  ช่องทางการตลาดสมัยนี้สะดวกมากมาย ทางเฟสบุ๊ค คนเล่นทั้งโลก 

ปัญหาคือน้าไปอยู่ในเกาะเล็กๆ เมื่อเข้าหน้าโลว์ ต้องควักทุนเก่ากิน ใช้จ่าย ตรงนี้ผมเห็นมาเยอะ และตกใจ อยู่กันไงว่ะ(ขออภัยพูดไม่เพราะ)   

การท่องเที่ยวมีหลายมิติ  ร้านอาหารบางส่วนอยู่ได้ด้วยหลายทาง ติดต่อทัวร์ไว้ ทัวร์ลง หลายแห่งเอาลูกค้าท่องถิ่นด้วย คนไทยด้วย ขายในราคาที่คนกินรับได้ กินได้ตลอด และปากต่อปาก  แม้แต่ภูเก็ต ที่ใครบ่นว่าแพง  แต่ร้านอาหารราคามิตรภาพยังมีหลายแห่ง ต่อให้นักท่องเที่ยวลด เค้ายังแทบขายลูกค้าคนไทยไม่ทัน เพราะเค้ามีกลยุทธ  ไม่ขายแพงมาก แต่ไม่ถูก และอาหารมีคุณภาพดี รสชาติได้ เค้าจึงอยู่ได้ทุกสภาวะ

ธุรกิจอาหารปราบเซียนมามาก ต้องใช้จ่ายซื้อของสด ผัก ปู ปลา กุ้ง หอย ..ฯลฯ  ถ้าขายไม่ดีกินทุนจนแทบล้มทั้งยืน  แต่ถ้าติดตลาด  มีกลยุทธดีๆ รักษามาตรฐานได้ ปากต่อปาก รุ่งแน่นอนครับ  ให้กำลังใจครับ
   เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์