๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 12:56:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจากแสดงความยินดี กับ นายก คนดี ท่านที่ ๒๙.. มีสิ่งใดจะบอกกับท่านอีกบ้าง  (อ่าน 9987 ครั้ง)
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #105 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 06:22:18 PM »

อ่ะลืมกดลบยายเทยแก่ โรคจิต   แบร่
ขอโทษพี่โร้ด จขกท ด้วยคับ

ลบเกือบ 4000 พันแล้ว Grin Grin Grin พึ่งเห็น

แปลว่ายายดังขนาดดดด

55555  เรื่องนี้  " หลิ่ม " ม่ะอยากยุ่ง  อ่ะ ฮา  55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โอ้ย  ตาย ๆ ๆๆๆๆๆ    "  สี่ กัน "  ที่ไหน  อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่
" เจ็ด พัน "  ก่า ก่า  แล้วอ่ะ  ของเก่า  สามพันเจ็ด  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

เอ้า  ..... ช่วยกันกด smite  หน่อยเร้ว  ยายจ่าย  " แต้ม ละบาท " อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก
ยายจะเอาไป   บริจาคให้  " โรงพยาบาล คนพิการ ทางสมอง " อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  พี่คาร์  " ลงขัน  "  เท่าไหร่ อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

เป็น นักรบ ย่อมต้องมีบาดแผล
ส่วนพวก นักลบ ก็ภาคภูมิใจกับการกดลบมันเรื่อยไป สู้ท่ามกลางเหล่านักลบ คะแนนติดลบเสมือนถ้วยรางวัล

คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #106 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 07:11:13 PM »

อ่ะลืมกดลบยายเทยแก่ โรคจิต   แบร่
ขอโทษพี่โร้ด จขกท ด้วยคับ

ลบเกือบ 4000 พันแล้ว Grin Grin Grin พึ่งเห็น

แปลว่ายายดังขนาดดดด

55555  เรื่องนี้  " หลิ่ม " ม่ะอยากยุ่ง  อ่ะ ฮา  55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โอ้ย  ตาย ๆ ๆๆๆๆๆ    "  สี่ กัน "  ที่ไหน  อ่ะ ฮา  แบร่ แบร่
" เจ็ด พัน "  ก่า ก่า  แล้วอ่ะ  ของเก่า  สามพันเจ็ด  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

เอ้า  ..... ช่วยกันกด smite  หน่อยเร้ว  ยายจ่าย  " แต้ม ละบาท " อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก
ยายจะเอาไป   บริจาคให้  " โรงพยาบาล คนพิการ ทางสมอง " อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  พี่คาร์  " ลงขัน  "  เท่าไหร่ อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

เป็น นักรบ ย่อมต้องมีบาดแผล
ส่วนพวก นักลบ ก็ภาคภูมิใจกับการกดลบมันเรื่อยไป
สู้ท่ามกลางเหล่านักลบ คะแนนติดลบเสมือนถ้วยรางวัล

คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก

555555  ลึกๆ แล้ว  ยาย " ผิดหวัง "  น๊า  พี่ เมทะนี  อ่ะ ฮา 55555

รัยว๊า  เวปปืน  คุยสารพัดเรื่อง  คุยเรื่องปืน  คุยใหญ่ คุยโต  คุยได้โม๊ด อ่ะ ฮา

ไม่น่าเชื่อ  มีคน  " แอบจิต  "  คิดเล็ก คิดน้อย อ่ะ ฮา
เวปปืน  คนที่เล่น  " อายุเฉลี่ย "  40   อ่ะ ฮา
ไอ้สี่สิบเนี่ยะ  มันพ้นวัย  ท้าตี ท้าต่อย  ท้าชก แล้ว อ่ะ ฮา

ถ้าทำงานก็โน่น  เงินเดือน  สาม สี่หมื่น แล้ว อ่ะ ฮา

เอออ  ..... เองจะเล่า  เองจะเถียง  ก็ต้องเอา  "ข้อมูล "  ทีแน่น  มาพูด อ่ะ ฮา
แต่ถ้าเขียน แบบ  " อาเจ็ก  อาแป๊ะ  "  แบบ ไอ้ถึก  จบ   ปอสอง ครึ่ง  ฮา

รายไหน รายนั้น  โดน ยาย  " ถลก หนัง " อ่ะ ฮา 5555555

ไอ้เรื่อง  ถลกหนัง  ยายไม่กลัวร๊อกส์  เวลายาย "หน้าแตก " อ่ะ ฮา
เขาบ้าง  เราบ้าง  คุยกันแบบ  คน  " มีปืน "  ต้องใจใหญ่ ใจกว้าง อ่ะ ฮา

ไอ้  " เจ็ดพัน แก่ๆ "  ที่ยายโดน smite  ฮา
ยายรู้สึก  เป็น  " เกียรติ์ " ด้วยซ้ำ  ที่เขาตามเรื่องของยายเขียน อ่ะ ฮา

มันไม่ได้พูดเรื่อง  ยาย " โกหก หรือ ตอแหล "  เล้ย อ่ะ ฮา

5555 ไอ้ที่มัน  smite  เพราะว่า  ยาย  ไป  "หัก ข้อมูล" ของเขา งัย อ่ ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #107 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 08:16:30 PM »

หวยงวดวันที่1กย57นี้ครับ มีรถขายรถ มีบ้านขายบ้าน แล้วท่านจะไม่เหลือทั้งรถและบ้าน(ขออนุญาตเอาวลีของน้าจอยมาใช้หน่อย)//ขำขำครับ ขออภัยภ้าซีเรียส Wink Grin คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #108 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 10:23:26 PM »

หวยงวดวันที่1กย57นี้ครับ มีรถขายรถ มีบ้านขายบ้าน แล้วท่านจะไม่เหลือทั้งรถและบ้าน(ขออนุญาตเอาวลีของน้าจอยมาใช้หน่อย)//ขำขำครับ ขออภัยภ้าซีเรียส Wink Grin คิก คิก

ตัดเลขทะเบียนรถออกไปได้เลยครับรถผมก็ทะเบียนนี้แหละซื้อมาสิบปีแล้วยังไม่เคยถูกหวยทะเบียนรถตัวเองเลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #109 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 10:24:53 PM »

ขอท่านช่วยแก้ปัญหาสังคมให้มากครับ ก่อนหน้านี้ความจนเป็นบ่อเกิดของอาชญากรรม เดี๋ยวนี้ เยาวชนก่ออาชญากรรมกันด้วยความคนอง ไม่รับผิดชอบต่อสังคม เชื่อมั่นในตัวท่านครับ แต่..เอ้ออยากจะขอถามสักข้อครับ ที่ทหารออกมารื้อร้านอาหารตามชายหาดนั้น ไม่ทราบมีเตือนกันก่อนมั้ยครับ? กังวลอยู่ คือว่าผมมาเช่าบ้านเขาทำร้านอาหารอยู่ บ้านมีเลขที่ ได้บ้านเลขที่มาเมื่อปี ๒๕๑๘ แต่ไม่มีเอกสารสิทธ์  ทาง อบต.เคยมีหนังสือมาใหรื้อถอน แต่ก็เห็นยื้อกันมากับเจ้าของบ้านหลายปี  ไอ้เราลาออกจากงานมาแล้วยังไงก็ต้องเดินหน้า ๖ ปีแรกเงินไม่เคยมีเหลือ ปีที่ผ่านมาดีหน่อยจ่ายหนี้หมด ปีนี้กะเก็บเงินหาลงทุนทำธุระกิจสำรอง หน้ามรสุม แต่มี่ข่าวว่า วันที่ ๒ กันยาฯทหารจะมารื้อ ก็เลยกังวลนอนไม่หลับ จะปรับปรุง(ซึ่งก็ต้องปรับปรุงทุกปี หลังหน้ามรสุม) ก็ไม่มีกะจิตกะใจ อยากทราบว่าปกติ ถ้าจะรื้อ ทหารเขาจะเตือนหรือให้เวลาเตรียมตัวมั้ยครับ  ผมจ่ายค่าเช่าไปแล้วด้วยสิ บ้านไม่ถึงกับอยู่บนชายหาด แต่อยู่ริมหาด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2014, 06:06:51 PM โดย คนแปลกหน้า - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Hero Member

« ตอบ #110 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 10:05:51 AM »

ขอท่านช่วยแก้ปัญหาสังคมให้มากครับ ก่อนหน้านี้ความจนเป็นบ่อเกิดของอาชญากรรม
เดี๋ยวนี้ เยาวชนก่ออาชญากรรมกันด้วยความคนอง ไม่รับผิดชอบต่อสังคม เชื่อมั่นในตัวท่านครับ

แต่..เอ้ออยากจะขอถามสักข้อครับ ที่ทหารออกมารื้อร้านอาหารตามชายหาดนั้น ไม่ทราบมีเตือนกันก่อนมั้ยครับ?
กังวลอยู่ คือว่าผมมาเช่าบ้านเขาทำร้านอาหารอยู่ บ้านมีเลขที่ ได้บ้านเลขที่มาเมื่อปี ๒๕๑๘

แต่ไม่มีเอกสารสิทธ์  ทาง อบต.เคยมีหนังสือมาใหรื้อถอน แต่ก็เห็นยื้อกันมากับเจ้าของบ้านหลายปี 
ไอ้เราลาออกจากงานมาแล้วยังไงก็ต้องเดินหน้า ๖ ปีแรกเงินไม่เคยมีเหลือ
ปีที่ผ่านมาดีหน่อยจ่ายหนี้หมด ปีนี้กะเก็บเงินหาลงทุนทำธุระกิจสำรอง หน้ามรสุม

แต่มี่ข่าวว่า วันที่ ๒ สิงหาฯทหารจะมารื้อ ก็เลยกังวลนอนไม่หลับ

จะปรับปรุง(ซึ่งก็ต้องปรับปรุงทุกปี หลังหน้ามรสุม) ก็ไม่มีกะจิตกะใจ
อยากทราบว่าปกติ ถ้าจะรื้อ ทหารเขาจะเตือนหรือให้เวลาเตรียมตัวมั้ยครับ 
ผมจ่ายค่าเช่าไปแล้วด้วยสิ บ้านไม่ถึงกับอยู่บนชายหาด แต่อยู่ริมหาด

พี่คนแปลกหน้า  ท่าทาง  จะ  " เคราะห์ ร้าย " แล้วอ่ะ

ในระหว่างนี้  " รีบ " หา  สถานที่ใหม่ โดยเร็ว อ่ะ
ถ้ารอถึงวันที่  สอง สิงหา  ( อ้าว ก็เลยมาแล้วซิ )
น่าจะเป็น กันยา  พอถึงตอนนั้น  ต้องแย่งหาสถานที่ กันอ่ะ

เข้มแข็งน๊าาาา  บู่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #111 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 10:28:51 AM »

5555555   โอ้ยยยย    ๆๆๆๆๆๆๆๆ   ขอทีละ  " สิบข้อ "  ฮา  5555555

ถ้ายายเจอ  ท่านนายก เบอร์ 29  ยายจะเรียนท่านให้ อ่ะ ฮา
หุ หุ   จะแนะนำให้  " ยุบกระทรวงศึกษา "  ทิ้ง เล้ย อ่ะ ฮา

ขออะไรไม่ขอ  อยากได้   " ไม้เรียว คืน "  เอาไปทำอะไร้ อ่ะ ฮา

ยายบอกให้น๊า  ทั่วโลก เขาเลิกใช้  " ไม้เรียว "   แล้วอ่ะ ฮา
ไม้เรียว  มันเป็น  " เครื่องหมาย " ของ ความรุนแรง  อ่ะ ฮา
เด็กที่โดน  " ครู วุฒิภาวะ "   ต่ำๆ ตี  เนี่ยะ  ฮา
มันแสนอายเพื่อน  มันสร้าง  " บาดแผล "  ทางจิตใจ  รักษาไม่หาย อ่ะ ฮา

ไอ้เรื่อง คืนไม้เรียว  ยาย  " ไม่เห็นด้วย " อ่ะ ฮา  คิก คิก

55555  แต่ถ้าใช้  " เครื่อง ช๊อตไฟฟ้า "  ยายโอเค อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก

[/quote]
ยายหนอยาย ไม่ทันยุคซะเลย
ซุมื้อนี่ เขาย้อนยุคกันโหม้ด แหล่ว
เห็นว่าเด็กเรียนไม่ดี ตอนนี้มีท่องสูตรคูณ ท่องบทอาขยาน สารพัดท่อง
หลักสูตรลูกเสือ เคยเรียนแล้วเคยเลิก ก็กลับมาพื้นใหม่
วิชาประวัติศาสตร์ สังคมศึกษา หน้าที่พลเมือง ก็กลับเอามาปัดฝุ่น เริ่มเรียนอีก
พวกหัวนอก คิดแต่เรื่องการค้า กำไรขาดทุน ธุรกิจชิงเล่ห์ชิงเหลี่ยมหาเงิน เสียจนลืมวิชาสมบัติผู้ดี
ขนาดตักบาตรยังไม่ถอดเกิบแบบยายน่ะ  .... ไม่เข้าใจร้อกกกก  อิอิ
คนไม่เป็นครู ไม่เคยเป็นครู และไม่มีสำนึกความเป็นครู ไม่ซับซาบ เรื่องความศักดิ์สิทธิ์ของไม้เรียวหรอก
รักวัวให้ผูก  รักลูกให้ตี น่ะยังใช้ได้อยู่ เยี่ยม
เด็กมันไม่ประสาเรื่องผิด ถุก ชั่ว ดี ไม่รู้กฎหมาย เริ่มต้นต้องให้มันรู้จักกลัวเมื่อทำผิด
ลูกหลานใครโตมา โดยพ่อแม่ไม่เคยตี จะไม่กลัวคน มุทะลุ และไม่รู้จักยับยั้งชั่งใจ
สังเกตดูพวกแว้นๆอยู่น่ะใช่เลย พวกนักเรียนไล่ตีกันอยู่ทุกวันกะแม่น ยี๊
ครูเขามีไม้เรียว ก็แบบเดียวกับตำรวจคาดปืนที่เอวแหละยาย  ไม่จำเป็นเขาไม่ใช้หรอก
ครูเขาก็เป็นคนนะยาย ให้ไม้เรียวครูไว้กำราบเด็ก ส่วนพวก ด็อกอะเตอร์นั่งห้องแอร์
ไม่เคยสอนเด็ก ไม่เคยจับมือเด็กเขียน ก ไก่ จะคิดว่าครูเป็นปิศาจ รึ อะไรก็ช่าง
ให้พวกนี้กำหนดกฎเกณฑ์ มาควบคุมครูอีกที ก็ไม่ว่า อ๋อย
แถวบ้านผมนะ ไม่ตี  ไม่ตก  ไม่ต่อ มันแว้นและกินยาบ้าลูกเดียว เมื่อกี้ มีข่าวฆ่าแม่กระทั่งพระ
ฮึ เดี๋ยวมันจะไปปล้นบ้านยายมั่ง ระวังให้ดี ฮิ

ใช้ไม้ตีทีเดียว จะเป็นไรไปยายก็  อิอิ ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2014, 10:31:05 AM โดย Hang Forever » บันทึกการเข้า
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #112 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 06:29:24 PM »

ขอท่านช่วยแก้ปัญหาสังคมให้มากครับ ก่อนหน้านี้ความจนเป็นบ่อเกิดของอาชญากรรม
เดี๋ยวนี้ เยาวชนก่ออาชญากรรมกันด้วยความคนอง ไม่รับผิดชอบต่อสังคม เชื่อมั่นในตัวท่านครับ

แต่..เอ้ออยากจะขอถามสักข้อครับ ที่ทหารออกมารื้อร้านอาหารตามชายหาดนั้น ไม่ทราบมีเตือนกันก่อนมั้ยครับ?
กังวลอยู่ คือว่าผมมาเช่าบ้านเขาทำร้านอาหารอยู่ บ้านมีเลขที่ ได้บ้านเลขที่มาเมื่อปี ๒๕๑๘

แต่ไม่มีเอกสารสิทธ์  ทาง อบต.เคยมีหนังสือมาใหรื้อถอน แต่ก็เห็นยื้อกันมากับเจ้าของบ้านหลายปี  
ไอ้เราลาออกจากงานมาแล้วยังไงก็ต้องเดินหน้า ๖ ปีแรกเงินไม่เคยมีเหลือ
ปีที่ผ่านมาดีหน่อยจ่ายหนี้หมด ปีนี้กะเก็บเงินหาลงทุนทำธุระกิจสำรอง หน้ามรสุม

แต่มี่ข่าวว่า วันที่ ๒ กันยาฯทหารจะมารื้อ ก็เลยกังวลนอนไม่หลับ

จะปรับปรุง(ซึ่งก็ต้องปรับปรุงทุกปี หลังหน้ามรสุม) ก็ไม่มีกะจิตกะใจ
อยากทราบว่าปกติ ถ้าจะรื้อ ทหารเขาจะเตือนหรือให้เวลาเตรียมตัวมั้ยครับ  
ผมจ่ายค่าเช่าไปแล้วด้วยสิ บ้านไม่ถึงกับอยู่บนชายหาด แต่อยู่ริมหาด

พี่คนแปลกหน้า  ท่าทาง  จะ  " เคราะห์ ร้าย " แล้วอ่ะ

ในระหว่างนี้  " รีบ " หา  สถานที่ใหม่ โดยเร็ว อ่ะ
ถ้ารอถึงวันที่  สอง สิงหา  ( อ้าว ก็เลยมาแล้วซิ )
น่าจะเป็น กันยา  พอถึงตอนนั้น  ต้องแย่งหาสถานที่ กันอ่ะ

เข้มแข็งน๊าาาา  บู่
[/quote  ถ้าจริงก็ลำบากแหละยาย หาใหม่คงหมดปัญญา ปีละ สองแสน จะเอาเงินทีใหน หวังอยู่ว่าจะเก็บปีนี้ แล้วหาลู่ทางใหม่ สงสารแต่เมีย แคได้ข่าวก็น้ำตาซึมแล้ว สุ่ดท้ายคงขายรถเอาเงินก้อนสุดท้ายให้เมียติดตัว แล้วแยกกันหางานทำ หวังว่าจะมีคนจ้างคนแก่ทำงาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2014, 07:04:22 PM โดย คนแปลกหน้า - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #113 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 06:52:27 PM »

เขียวเสียดดอย http://www.youtube.com/watch?v=SsaLvHRxmoo

เป็นกำลังใจให้นายกฯ ครับ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Hero Member

« ตอบ #114 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 07:06:44 PM »

แต่ไม่มีเอกสารสิทธ์  ทาง อบต.เคยมีหนังสือมาใหรื้อถอน แต่ก็เห็นยื้อกันมากับเจ้าของบ้านหลายปี 

แต่มี่ข่าวว่า วันที่ ๒ สิงหาฯทหารจะมารื้อ ก็เลยกังวลนอนไม่หลับ

พี่คนแปลกหน้า  ท่าทาง  จะ  " เคราะห์ ร้าย " แล้วอ่ะ

ในระหว่างนี้  " รีบ " หา  สถานที่ใหม่ โดยเร็ว อ่ะ
ถ้ารอถึงวันที่  สอง สิงหา  ( อ้าว ก็เลยมาแล้วซิ )
น่าจะเป็น กันยา  พอถึงตอนนั้น  ต้องแย่งหาสถานที่ กันอ่ะ

ถ้าจริงก็ลำบากแหละยาย หาใหม่คงหมดปัญญา ปีละ สองแสน จะเอาเงินทีใหน
หวังอยู่ว่าจะเก็บปีนี้ แล้วหาลู่ทางใหม่ สงสารแต่เมีย แคได้ข่าวก็น้ำตาซึมแล้ว
สุ่ดท้ายคงขายรถเอาเงินก้อนสุดท้ายให้เมียติดตัว แล้วแยกกันหางานทำ
หวังว่าจะมีคนจ้างคนแก่ทำงาน

แหมพี่  คนแปลกหน้า  " อย่าพูด อย่างนั้น " อ่ะ

โชคชะตา  มัน  " ล้อเล่น "  แป๊ปเดียว เท่านั้น อ่ะ
เดิน  มาทางนี้แล้ว  จะ "หัน "  ไปทางอื่น  ไม่เวิรค์ หรอก อ่ะ

ตั้งหลักดีๆ  กังวลได้  แต่อย่าให้สติ เตลิด อ่ะ
กังวลได้  แต่อย่าเสียกำลังใจ  อย่าท้อถอย อ่ะ

นอนให้เต็มอิ่ม   ค่อยๆคิด  เดี๋ยวหา " ทางออก " เจอ อ่ะ

ยาย  เชื่อ ว่า   " มีทางออก " อ่ะ

ไอ้ตอนที่เมฆ มันทะมึน ฟ้า มืดเป็นก้อน  เรามองไม่เห็นอ่ะ
แต่ฝนตก  ห่าใหญ่  "ฟ้าสว่าง " แล้ว อ่ะ

ยายเป็นกำลังใจ น๊าาา

หัว...ฆรวย

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #115 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 07:15:17 PM »

เขียวเสียดดอย http://www.youtube.com/watch?v=SsaLvHRxmoo

เป็นกำลังใจให้นายกฯ ครับ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

"  แผ่นดินสิต้องอยู่คู่ไทย นี่คือใจเขียว   มีใจเดียวห่วงเพื่อนพี่น้อง พวกผองไทย "

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #116 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 08:39:59 PM »

แต่มี่ข่าวว่า วันที่ ๒ กันยาฯทหารจะมารื้อ ก็เลยกังวลนอนไม่หลับ

[/quote  ถ้าจริงก็ลำบากแหละยาย หาใหม่คงหมดปัญญา ปีละ สองแสน จะเอาเงินทีใหน หวังอยู่ว่าจะเก็บปีนี้ แล้วหาลู่ทางใหม่ สงสารแต่เมีย แคได้ข่าวก็น้ำตาซึมแล้ว สุ่ดท้ายคงขายรถเอาเงินก้อนสุดท้ายให้เมียติดตัว แล้วแยกกันหางานทำ หวังว่าจะมีคนจ้างคนแก่ทำงาน
ใจเย็นๆครับขายอาหารแสดงว่าเป็นนทำกับข้าวเป็นถ้ามันแย่ขนาดนั้นก็ลองเปลี่ยนแนวจากทำร้านอาหารมาเป็นแกงถุง หรือไม่ก็ขายข้าวเหนียวไก่ย่างส้มตำครับ แต่ก็ไม่แน่ถ้าสั่งรื้อจริงๆผมว่าน่าจะมีมาตราการรองรับอาจจะเป็นประมาณว่าให้องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นจัดทำพิ้นที่ให้ผู้ประกอบการเช่าขายของก็เป็นได้ครับ แหล่งท่องเที่ยวยังไงมันก็ต้องคู่กับร้านอาหารอยู่ดีไม่งั้นคนมาเที่ยวจะกินอะไรกัน

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #117 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 08:54:06 PM »

นอกจากแสดงความยินดีกับท่านแล้ว สิ่งที่จะขอบอกกับท่านก็คือ จากสถานการณ์ของประเทศไทยเวลานี้ อนาคตของประเทศขึ้นอยู่กับท่านนายกคนที่ 29 ท่านนี้แหละครับ ขอฝากอนาคตของประเทศด้วยครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #118 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 09:15:47 AM »

หาใหม่คงหมดปัญญา ปีละ สองแสน จะเอาเงินทีใหน หวังอยู่ว่าจะเก็บปีนี้ แล้วหาลู่ทางใหม่ สงสารแต่เมีย แคได้ข่าวก็น้ำตาซึมแล้ว สุ่ดท้ายคงขายรถเอาเงินก้อนสุดท้ายให้เมียติดตัว แล้วแยกกันหางานทำ หวังว่าจะมีคนจ้างคนแก่ทำงาน

ใจเย็นๆครับขายอาหารแสดงว่าเป็นทำกับข้าวเป็นถ้ามันแย่ขนาดนั้นก็ลองเปลี่ยนแนวจากทำร้านอาหารมาเป็นแกงถุง หรือไม่ก็ขายข้าวเหนียวไก่ย่างส้มตำครับ แต่ก็ไม่แน่ถ้าสั่งรื้อจริงๆผมว่าน่าจะมีมาตราการรองรับอาจจะเป็นประมาณว่าให้องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นจัดทำพิ้นที่ให้ผู้ประกอบการเช่าขายของก็เป็นได้ครับ แหล่งท่องเที่ยวยังไงมันก็ต้องคู่กับร้านอาหารอยู่ดีไม่งั้นคนมาเที่ยวจะกินอะไรกัน

คุณคนแปลกหน้า - รักในหลวง ตรงตัวแดงทั้ง 2 แห่งตรงนั้นมีพลังนะครับ... อย่าท้อถอย อย่าเลิกทำร้านอาหารเสีย เพราะองค์ความรู้อย่างที่มีอยู่ในหัวนั่นไม่มีในตำราครับ, หากเลิกไปเสียมันก็เสียเปล่า...

จะว่าไปแล้วธุรกิจร้านอาหารถือได้ว่ามี barriers to entry สูงชนิดหนึ่ง ขยายความได้ว่าหน้าใหม่จะเริ่มต้นก็ต้องสั่งสมประสบการณ์ แล้วหากหน้าเก่าจะเลิกก็เสียดายประสบการณ์ครับ... ที่จริงตรงนี้น่าจะถือว่าพลิกวิกฤติให้เป็นโอกาสไปเสียเลย เพราะจะว่าไปแล้วเค้าลางแย่มันมีมานานตั้งแต่ที่บอกว่ายื้อเรื่องรุกล้ำที่สาธารณะมาเป็นปีนั่นแหละครับ...

หากเป็นนายสมชายเจอเรื่องแบบนี้ก็หน้ามืดเหมือนกันแหละครับ แต่ชีวิตมันต้องสู้, หากมีใจเป็นธรรมพอย้อนดูตัวเองในอดีตจะพบว่าที่ผ่านมานั่นยังไม่ประสบความสำเร็จเร็จในชีวิตหรอกครับ เพราะยังต้องทำงานหนักอยู่... คีย์เวิร์ดว่าประสบความสำเร็จหรือไม่ คือถ้าเมื่อไหร่เราต้องลดขนาดรายได้ลงมาเพราะไม่มีปัญญาควบคุมรายได้ หาได้แล้วใช้จ่ายตามฐานานุรูปแล้วเงินมันจ่ายไม่หมด ต้องไปลดรายได้ที่ต้นทาง(รายรับ)ไม่งั้นชีวิตไม่มีความสุขเพราะเงินจะทำร้ายตัวเอง อย่างนั้นเรียกว่าประสบความสำเร็จครับ คือมีความสุขอยู่ที่ความพอเพียง...

จากย่อหน้าข้างบน นายสมชายบอกได้เลยว่าหากคุณคนแปลกหน้ายังทำอาชีพชนิดเดิมต่อไป ยังไงหากไฟยังไม่หมดก็ต้องปรับปรุงเปลี่ยนแปลงอยู่ดีแหละครับ เพราะสมองมนุษย์มันไม่หยุดนิ่ง(หากไม่ใช่พวกชอบมั่วอบายมุขเสียอย่าง)... เรื่องอาหารมันมีช่องว่างทางการตลาดแยะครับ นายสมชายเองหากไม่รู้วิธีเล่นหุ้นฯ ก็อาจจะไปทำร้านอาหารก็ได้ครับ เพราะธุรกิจนี้มันเป็นธุรกิจไม่มีวันตาย มีตลาดหลายส่วนแยกกลุ่มลูกค้าให้หยิบขึ้นมาเล่นตามความถนัดฯ...

หากไม่รู้จะเริ่มต้นตรงไหน ให้เริ่มจากขับรถดูร้านที่ประสบความสำเร็จก่อนเลยครับ ตระเวนดูว่า"คนที่เขาประสบความสำเร็จ"นั้นเขาทำอย่างไร, ให้เลือกเอาร้านที่"เข้าทางถนัด"ของเราเอง เพราะจะได้ปรับเปลี่ยนได้ไม่ยาก... อย่าลืมเรื่องการบันทึกลงในกระดาษ+เอามาเขียนบนไวท์บอร์ด ด้วยครับ เพราะการที่เราเขียนลงในกระดาษ/กระดาน จะทำให้สมองเราสื่อสารกับตัวเอง...

คนที่เคยทำร้านอาหารมาก่อน เวลาไปนั่งกิน/นั่งดูในร้านคนอื่นเขานี่มันมองแผล็บเดียวทะลุครับ สมัยก่อนเราไม่เคยคิดเรื่องนี้มาก่อนเลยมองไม่เห็นเพราะมันมีอารมณ์อื่นบังตา แต่เวลานี้เราไม่เหมือนเดิมแล้ว... กลับไปมองใหม่มันเห็นไม่เหมือนเดิมนะครับ...

ตลาดอาหารถุง(ตามที่น้าแปจีหล่อบอก)นี่ก็ไม่เลว เพราะมีคนไทยกลุ่มหนึ่งมีห้องครัวแต่ไม่คิดจะทำอาหารเอง ใช้วิธีผูกกับอาหารถุง/อาหารปิ่นโต, แล้วตลาดกลุ่มนี้ยอมจ่ายแพงเพื่อแลกกับความสะอาด ความมั่นใจ ด้วยนะครับ... เอาบ้านนายสมชายเองต้องผูกปิ่นโตกับ S&P ทั้งที่รสชาดห่วยแตก แต่ราคาไม่ถูก ซึ่งกลายเป็นว่าต้องโทรสั่งซื้ออาหารจานด่วนจากข้างนอกเป็นประจำทั้งแมค พิซซ่า ไก่ทอด ฯลฯ ซึ่งทุกเจ้าแผล็บเดียวก็เบื่อ, แล้วร้านที่รับทำปิ่นโตนี่มีตัวเลือกน้อยมาก...

คุณคนแปลกหน้าค้นกูเกิ้ลเรื่อง 5 Force Model ของไมเคิลพอร์เตอร์ กับเรื่อง SWOT ด้วยครับ... ทั้งสองอย่างนี่จะทำให้เราเอาสิ่งที่เรารู้อยู่แล้วในหัวมาจัดหมวดหมู่เปรียบเทียบระหว่าง 2 อย่างได้ถูกเรื่องถูกประเด็นครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2014, 09:17:38 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #119 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 12:38:04 PM »

ขอท่านช่วยแก้ปัญหาสังคมให้มากครับ ก่อนหน้านี้ความจนเป็นบ่อเกิดของอาชญากรรม เดี๋ยวนี้ เยาวชนก่ออาชญากรรมกันด้วยความคนอง ไม่รับผิดชอบต่อสังคม เชื่อมั่นในตัวท่านครับ แต่..เอ้ออยากจะขอถามสักข้อครับ ที่ทหารออกมารื้อร้านอาหารตามชายหาดนั้น ไม่ทราบมีเตือนกันก่อนมั้ยครับ? กังวลอยู่ คือว่าผมมาเช่าบ้านเขาทำร้านอาหารอยู่ บ้านมีเลขที่ ได้บ้านเลขที่มาเมื่อปี ๒๕๑๘ แต่ไม่มีเอกสารสิทธ์  ทาง อบต.เคยมีหนังสือมาใหรื้อถอน แต่ก็เห็นยื้อกันมากับเจ้าของบ้านหลายปี  ไอ้เราลาออกจากงานมาแล้วยังไงก็ต้องเดินหน้า ๖ ปีแรกเงินไม่เคยมีเหลือ ปีที่ผ่านมาดีหน่อยจ่ายหนี้หมด ปีนี้กะเก็บเงินหาลงทุนทำธุระกิจสำรอง หน้ามรสุม แต่มี่ข่าวว่า วันที่ ๒ กันยาฯทหารจะมารื้อ ก็เลยกังวลนอนไม่หลับ จะปรับปรุง(ซึ่งก็ต้องปรับปรุงทุกปี หลังหน้ามรสุม) ก็ไม่มีกะจิตกะใจ อยากทราบว่าปกติ ถ้าจะรื้อ ทหารเขาจะเตือนหรือให้เวลาเตรียมตัวมั้ยครับ  ผมจ่ายค่าเช่าไปแล้วด้วยสิ บ้านไม่ถึงกับอยู่บนชายหาด แต่อยู่ริมหาด

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจคนทำงาน Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์