๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 02:15:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสนามยิงปืนสวนตัวครับ  (อ่าน 4879 ครั้ง)
melecc
Jr. Member
**

คะแนน 5

« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 08:18:16 AM »

ตามหัวข้อครับผมมีที่ดินประมาน40ไร่ครับห่างจากชุมชนประมาน5กม.อยากยิงเป้าบินครับ
(เห็นในเวปฝรั่งเขาทำกัน)อยากทราบว่าทำได้ไหมครับมีข้อกฏหมายอย่างไรบ้างครับขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 10:11:45 AM »

ตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา ๓๗๖ ครับ  ถ้าไม่ใช่เมืองหมู่บ้าน หรือที่ชุมนุมชน ก็ไม่ผิด

มาตรา ๓๗๖ ผู้ใดยิงปืนซึ่งใช้ดินระเบิดโดยใช่เหตุในเมืองหมู่บ้าน หรือที่ชุมนุมชน ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสิบวัน หรือปรับไม่เกิน ห้าร้อยบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ
melecc
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 01:50:00 PM »

ตามที่ผมเข้าใจคือผมทำได้ไม่ผิดใช่ไหมครับแล้วไม่ต้องมีใบอนุญาตถูกต้องไหมครับ หลงรัก
เพราะซื้อปืนมาแล้วไม่มีสนามยิงครับ
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 03:27:09 PM »

ผมก็ใช้ทุ่งนานั่นแหละครับช้อมยิงปืนก็ไม่เห็นใครว่าอะไรครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 07:02:20 PM »

กลางทุ่งไกลๆหน่อย ถ้ามีบ่อลูกรังเก่ายิ่งดี ผมโชคดีหน่อยเพราะที่ทำงานมีภูมิทัศน์แบบนี้ให้ทดสอบ แต่ลูกซองคงบ่ไหว เพราะเสียงมันจะเรียกตำรวจทั้งโรงพักให้แห่มา Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
melecc
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 09:01:15 PM »

กลางทุ่งไกลๆหน่อย ถ้ามีบ่อลูกรังเก่ายิ่งดี ผมโชคดีหน่อยเพราะที่ทำงานมีภูมิทัศน์แบบนี้ให้ทดสอบ แต่ลูกซองคงบ่ไหว เพราะเสียงมันจะเรียกตำรวจทั้งโรงพักให้แห่มา Grin
ถ้าตำรวจมาเค้าจะใช่ขอกฏหมายไหนจับกุมเราครับเพราะที่จะยิงซ่อมนั้นคือลูกซองชนดิเป้าปินครับแต่ที่ดินผมห่างอำเภอ15กม. อบต.5กม.ตลาดชุมชน6กม.
เป็นไร่มันสัมปะหลังครับไม่มีบ้านคนมีแต่เถียงนา
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 01:20:36 AM »

ถ้าผมเป็นตำรวจผมจะไม่เข้าไปจับหรอกครับแต่ผมจะรอตอนเอาปืนกลับมาบ้านครับ คิก คิก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
melecc
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 08:52:35 PM »

อันนี้คือช่องโหว่ใช่ไหมครับจะทำยังงัยให้มันไม่โดนจับดีหนอ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 08:20:48 AM »

อันนี้คือช่องโหว่ใช่ไหมครับจะทำยังงัยให้มันไม่โดนจับดีหนอ

ต้องมีที่ดินกว้างๆ สร้างบ้านที่นั่นเลยครับ ต้องห่างจากชุมชนแบบเขาไม่ได้ยินเสียงเลย เพราะบางครั้งในหมู่บ้านจะมีกฎของหมู่บ้าน เช่นการห้ามยิงปืนขึ้นฟ้า หรืออะไรแบบนี้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 09:07:08 AM »

ใช้บ่อปลาบ่อกุ้งเก่าในที่ของเรา แต่เสริมคันบ่อให้สูงและทำ backstop
เพื่อไม่ให้เสียงและลูกกระสุนไปรบกวนหรือทำอันตรายคนอื่น

อเสวนา จะ พาลานัง
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 12:12:49 PM »

ยิงเป้าบิน กระสุนลูกปรายจะปลิวไปได้ไกลแค่ไหนครับ มีโอกาสจะไปโดนชาวบ้านได้ไหมครับ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 12:31:44 PM »

ไปดูที่หัวหมากครับฝั่งตรงข้ามเป้นหมู่บ้านระยะแค่นั้นถ้าไม่ลัำแนวขอบสระน้ำไปไม่ถึง เคยมีจัดยิง sporting clay แล้วมีลงเรือยิงเป็ดปรากฎว่าถึง
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 08:38:09 PM »

ตามหัวข้อครับผมมีที่ดินประมาน40ไร่ครับ

ห่างจากชุมชนประมาน5กม.อยากยิงเป้าบินครับ

(เห็นในเวปฝรั่งเขาทำกัน)อยากทราบว่าทำได้ไหมครับ
มีข้อกฏหมายอย่างไรบ้างครับขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้

ใช้บ่อปลาบ่อกุ้งเก่าในที่ของเรา  แต่เสริมคันบ่อให้สูงและทำ backstop

เพื่อไม่ให้เสียงและลูกกระสุน  ไปรบกวนหรือทำอันตรายคนอื่น

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
melecc
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 09:17:54 PM »

สงสัยงดเป้าปินตอนซื้อปืนชอบดูเวปเป้าบินชีวิตจริงยิงก็ไม่ได้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 09:29:00 PM »

55555  พี่  melecc   ยิงไปเห๊อะ  " เป้าบิน " เนี่ยะ อ่ะ ฮา  55555

พื้นที่ส่วนตัว  ตั้ง  " 40 ไร่ " ห่างชุมชม  ห้ากิโล  อ่ะ ฮา
ทดลองยิงดูก่อน   เวลายิง  ให้เด็ก  ไป "ฟังเสียง " ในรัศมี  หนึ่งกิโล อ่ะ ฮา
ลองฟังเสียง  มัน  " ครึกโครม "  หรือ โครมคราม  ไปรบกวน ชาวบ้านหรือเปล่า อ่ะ ฮา

ถ้าไม่รบกวน  ยายแนะนำให้ไปบอก  " ผู้ใหญ่บ้าน กับ ตำรวจ " ให้เขารู้ อ่ะ ฮา
แหะๆ  ก่อนจะไปบอกพวกเขา   ติดเหล้า  ติดเบียร์ ไปกำนัล เขาด้วย อ่ะ ฮา

เออ ยายถาม  จะยิงเป้าบิน  แล้วมี   " เครื่อง ดีด "  หรือยัง อ่ะ ฮา

ยาย มี  " คำแนะนำ " อย่างเดียว  อ่ะ ฮา   ยี๊

5555  ไม่ต้องไปขุด  บ่อ   " เลี้ยงปลา  เลี้ยงกุ้ง " อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์