๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 05:32:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสนามยิงปืนสวนตัวครับ  (อ่าน 4889 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 09:43:55 PM »

55555  พี่  melecc   ยิงไปเห๊อะ  " เป้าบิน " เนี่ยะ อ่ะ ฮา  55555

พื้นที่ส่วนตัว  ตั้ง  " 40 ไร่ " ห่างชุมชม  ห้ากิโล  อ่ะ ฮา
ทดลองยิงดูก่อน   เวลายิง  ให้เด็ก  ไป "ฟังเสียง " ในรัศมี  หนึ่งกิโล อ่ะ ฮา
ลองฟังเสียง  มัน  " ครึกโครม "  หรือ โครมคราม  ไปรบกวน ชาวบ้านหรือเปล่า อ่ะ ฮา

ถ้าไม่รบกวน  ยายแนะนำให้ไปบอก  " ผู้ใหญ่บ้าน กับ ตำรวจ " ให้เขารู้ อ่ะ ฮา
แหะๆ  ก่อนจะไปบอกพวกเขา   ติดเหล้า  ติดเบียร์ ไปกำนัล เขาด้วย อ่ะ ฮา

เออ ยายถาม  จะยิงเป้าบิน  แล้วมี   " เครื่อง ดีด "  หรือยัง อ่ะ ฮา

ยาย มี  " คำแนะนำ " อย่างเดียว  อ่ะ ฮา   ยี๊

5555  ไม่ต้องไปขุด  บ่อ   " เลี้ยงปลา  เลี้ยงกุ้ง " อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เป้าไม่มีมีแต่นกพิราบกับเป็ดนํ้าพอจะแทนกันได้ไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 09:56:28 PM »

55555  พี่  melecc   ยิงไปเห๊อะ  " เป้าบิน " เนี่ยะ อ่ะ ฮา  55555

พื้นที่ส่วนตัว  ตั้ง  " 40 ไร่ " ห่างชุมชม  ห้ากิโล  อ่ะ ฮา
ทดลองยิงดูก่อน   เวลายิง  ให้เด็ก  ไป "ฟังเสียง " ในรัศมี  หนึ่งกิโล อ่ะ ฮา
ลองฟังเสียง  มัน  " ครึกโครม "  หรือ โครมคราม  ไปรบกวน ชาวบ้านหรือเปล่า อ่ะ ฮา

ถ้าไม่รบกวน  ยายแนะนำให้ไปบอก  " ผู้ใหญ่บ้าน กับ ตำรวจ " ให้เขารู้ อ่ะ ฮา
แหะๆ  ก่อนจะไปบอกพวกเขา   ติดเหล้า  ติดเบียร์ ไปกำนัล เขาด้วย อ่ะ ฮา

เออ ยายถาม  จะยิงเป้าบิน  แล้วมี   " เครื่อง ดีด "  หรือยัง อ่ะ ฮา

ยาย มี  " คำแนะนำ " อย่างเดียว  อ่ะ ฮา   ยี๊

5555  ไม่ต้องไปขุด  บ่อ   " เลี้ยงปลา  เลี้ยงกุ้ง " อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เป้าไม่มีมีแต่นกพิราบกับเป็ดนํ้าพอจะแทนกันได้ไหมครับ

55555  ถ้าเป็น  "นกไทย  " ผิด พรบ  สัตว์สงวน  อ่ะ ฮา  555555

แต่ถ้า  นก    ใส่  " โสร่ง "  ก็พอได้  พอหยวน อ่ะ ฮา  เยี่ยม

5555  พี่แป  เอาสตางค์ค่ากระสุน  ไปซื้อ  " กุ้ง " มากิน ดีกว่า อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 12:46:41 AM »

ถ้ายิงในที่เรา และวิถีกระสุนปลอดภัยไม่เสี่ยงต่อชุมชน ที่สำคัญเสียงไม่ดังรบกวนชุมชนแล้วละก็  ยิงไปเลยครับ
แอบอิจฉาเล็กๆที่มีที่ดินทำเลแบบนั้น  ไม่ต้องไปรบกวนสนามยิงปืนให้เมื่อยตุ้ม ^-^

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
สมิง วังม่วง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

tel. 0861810566

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 09:04:49 AM »

เอาด้วยพี่ ผมเอาด้วย 

melecc
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 10:27:12 AM »

ตกลงยิงได้ เย้ๆ เรื่องเครื่องดีดกะว่าถ้าสนามไม่มีปัญหาก็จะลองโทรถามที่ บ.ทาร์เกตสปอร์ต ครับ
melecc
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 10:34:27 AM »

แต่ตอนนี้คงไม่ได้ใช่ไหมครับเพราะติด คสช. แม่นบ่ครับแต่ก็จะเตรียมไว้ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
melecc
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 10:43:22 AM »

เชิญครับๆ
taro_the_talent
เกียรติศักดิ์รักของข้า ชาติชายแท้แก่ตนเอง.
Jr. Member
**

คะแนน 24

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 11:45:33 AM »

เห็นควรสร้างสนามครับ ที่ดินกว้างขวางออกปานนั้น ถ้าเสียงมันไม่ทำให้ชาวบ้านเดือดร้อน ก็ทำไปเถอะครับ ถ้ามีที่ยิงปืนสั้นด้วยก็แจ่มเลย นี่ถ้าอยู่ไม่ไกลกระผมจะขอไปซ้อมยิงด้วยคนนะครับ ตอนนี้สนามปืนปิด เดือดร้อนเหมือนกัน เพราะผมใช้บริการสนามของค่ายทหาร เขาปิดชั่วคราวครับ ของคุณโชคดีมีที่ดินกว้าง ๆ ถ้าเป็นผมคงอดใจไม่ได้แล้ว ปรึกษาตำรวจหน่อยก็ดีขอให้ราบรื่นนะครับ.

พระบรมราโชวาทพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ให้ทุกคนในชาติปฏิบัติหน้าที่ของตนอย่างเต็มกำลังความสามารถโดย...
* มีสติ รู้ตัว
* มีปัญญา รู้คิด
* มีความสุจริต จริงใจ.
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 07:40:17 PM »

แต่ตอนนี้คงไม่ได้ใช่ไหมครับเพราะติด คสช. แม่นบ่ครับแต่ก็จะเตรียมไว้ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

555555  เออ  ใช่แล้ว  อ่ะ ฮา 55555

" พับ โครงการ "  เอาไว้ก่อน  อ่ะ ฮา

5555 รอ  ฟ้าสาง   " รุ่งอรุณ ของพรุ่งนี้  "  อ่ะ ฮา  55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
melecc
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 08:12:39 AM »

ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยแนะนำทำได้จริงจะนำรูปมาลงให้ดูครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 11:03:29 AM »

ท่านจขกท.รักชอบลูกซองเป้าบิน คงทราบดีถึงระยะที่ไปได้สำหรับกระสุนลูกปรายยิงเป้า และกระสุนอื่นที่ใช้
ควรจัดแนวยิงให้กระสุนตกในที่ดินของตัวไม่หลุดออกไป  ชนิดพิสูจน์ได้  ป้องกันปัญหา

ข้อกฎหมาย ท่านผู้การฯแจงแล้วว่าไม่ผิด
ขอเติมจากประสบการณ์ของผม ว่าต้องรู้ถึงทัศนะของคนในพิ้นที่ และโดยเฉพาะที่ดินข้างเคียงด้วย     มีสัมพันธภาพดีก็หมดปัญหา
กับชุมชนใกล้เคียงก็เหมาไอติมไปเลี้ยงเด็กเวลาเขาจัดงานวันเด็ก หรือบริจาคสนับสนุนกิจกรรมหมู่บ้านบ้าง ให้เป็นคนกันเอง

แม้เป็นสิทธิกระทำได้ในที่ดินเราเอง   แต่ปืนลูกซองเสียงมันดัง จะได้ไม่เป็นการคุกคามใคร
Happy shooting ครับ   หลงรัก หลงรัก
melecc
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 01:04:30 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำนะครับบ้านป่าแต่เมืองคนดีครับอยากยิงปืนแต่ไม่อยากรบกวนใคร
อีกอย่างก็ไม่อยากถูกจับด้วยครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 04:19:13 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำนะครับบ้านป่าแต่เมืองคนดีครับอยากยิงปืนแต่ไม่อยากรบกวนใคร
อีกอย่างก็ไม่อยากถูกจับด้วยครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
คนมีเงินซื้อปืนยิงเป้าบินได้ มีที่ดินตั้ง 40 ไร่ ไม่ใช่เด็กๆเล็กๆนะครับ เยี่ยม
ทำไมไม่เข้าหานักการเมืองท้องถิ่น จนท.ตำรวจ ผู้นำท้องถิ่น ตรงๆเลยครับ เยี่ยม
คุยกันดีๆ มีการสังสรรค์กันบ้าง สร้างภูมิคุ้มกัน
ทีนี้ก็ยิงสนุก.... ระวังแต่ back  stop ล่ะครับ หากมีการยิงเป้าบนพื้น คิก คิก
melecc
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 06:41:15 PM »

คนมีเงินซื้อปืนยิงเป้าบินได้ มีที่ดินตั้ง 40 ไร่ ไม่ใช่เด็กๆเล็กๆนะครับ เยี่ยม
ทำไมไม่เข้าหานักการเมืองท้องถิ่น จนท.ตำรวจ ผู้นำท้องถิ่น ตรงๆเลยครับ เยี่ยม
คุยกันดีๆ มีการสังสรรค์กันบ้าง สร้างภูมิคุ้มกัน
ทีนี้ก็ยิงสนุก.... ระวังแต่ back  stop ล่ะครับ หากมีการยิงเป้าบนพื้น คิก คิก
ก็พอรู้จักบ้างครับแต่ขอความรู้ชัวร์ๆดีกว่าครับกลัวตอนโดนขึ้นมาวงจะแตกอิๆ
melecc
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 08:37:34 AM »

ใครพอมีตัวอย่างถ่ายรูปมาเป็นตัวอย่างให้ดูบ้างนะครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์