๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 03:21:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านข่าวนี้แล้วทำให้สงสัยว่าผีปอบมันจะมีจริงๆหรือไม่  (อ่าน 2247 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 04:57:29 PM »

แถวสวนยางผม มีสัตว์ปริศนาอยู่ตัวนึงเหมือนกัน ชอบอยู่ในที่รกชัฏ

ผมเคยเจอแต่ลูกกะตาสะท้อนแสงไฟ กัยเสียงขู่ประหลาด ๆ คล้ายแมว ในระยะราวยี่สิบหลา

กดด้วยลูกหัวบอล ๙ มม. ไปสามนัด กะว่าให้กระโจนออกมา จะได้เห็นตัว ก็ไม่ได้ผล

จนต้องถอยเสียเอง..... แล้วก็จัดการถางดงตรงนั้นจนเตียนในวันต่อมา ก็ไม่ได้เห็นอีกเลย

...ถัดมาราวครึ่งปี สวนข้าง ๆ ที่กำลังคาดห้างจะเบิกยางใหม่ ก็ต้องมีอันหยุดไป

เพราะไปเจอซากหมาตัวค่อนข้างโต โดนฉีกขาฉีกหัว เลือดกระจายทั่ว แต่ตับไตไส้พุง เครื่องในหายไปหมด

เจ้าของสวนผัวเมีย กลัวมาก ก็เลยหยุดกรีดยางสวนนั้นไปพลางก่อน จนกว่าจะรู้ว่ามันคือตัวอะไร

ก็เหลือแต่ผมคนเดียวที่ยังกรีดยางอยู่ในย่านนั้น ซึ่งตอนเกิดเหตุใหม่ ๆ สะพาย ๘๗๐ ไปกรีดยางด้วย

หลัง ๆ มาเริ่มหายกลัว พอกันกับลูกซองห้านัดที่ดูเหมือนจะหนักและเกะกะเพิ่มขึ้น ก็เลยพกแต่กล็อกกระบอกเดียว

นี่ก็เงียบหายไปราวครึ่งปีแล้ว แต่สวนข้าง ๆ ก็ยังไม่มากรีดยาง

นี่ถ้าคนบ้านผมเชื่อเรื่องผีปอบ ก็คงอีหรอบเดียวกับเรื่องของน้าแปฯ

แถวบ้านผมเรียก  หมัง  ครับ 

หมาจะกลัวมันมาก  เจอหน้ากัน 
หมานอนให้มัน  ล้วงเครื่องในเฉยเลย

ดุมาก  แต่เจอกับ  ๘๗๐  ไม่เหลือ

หลังเขาคอหงส์  ยังมีอยู่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 05:39:21 PM »

ทรงพระเจริญ  ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 10:55:34 AM »

5555 ทำไมภาคอื่นไม่ค่อยมีข่าวเจอผีปอบเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 12:03:54 PM »

5555 ทำไมภาคอื่นไม่ค่อยมีข่าวเจอผีปอบเลย

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 12:23:44 PM »

แถวสวนยางผม มีสัตว์ปริศนาอยู่ตัวนึงเหมือนกัน ชอบอยู่ในที่รกชัฏ

ผมเคยเจอแต่ลูกกะตาสะท้อนแสงไฟ กัยเสียงขู่ประหลาด ๆ คล้ายแมว ในระยะราวยี่สิบหลา

กดด้วยลูกหัวบอล ๙ มม. ไปสามนัด กะว่าให้กระโจนออกมา จะได้เห็นตัว ก็ไม่ได้ผล

จนต้องถอยเสียเอง..... แล้วก็จัดการถางดงตรงนั้นจนเตียนในวันต่อมา ก็ไม่ได้เห็นอีกเลย

...ถัดมาราวครึ่งปี สวนข้าง ๆ ที่กำลังคาดห้างจะเบิกยางใหม่ ก็ต้องมีอันหยุดไป

เพราะไปเจอซากหมาตัวค่อนข้างโต โดนฉีกขาฉีกหัว เลือดกระจายทั่ว แต่ตับไตไส้พุง เครื่องในหายไปหมด

เจ้าของสวนผัวเมีย กลัวมาก ก็เลยหยุดกรีดยางสวนนั้นไปพลางก่อน จนกว่าจะรู้ว่ามันคือตัวอะไร

ก็เหลือแต่ผมคนเดียวที่ยังกรีดยางอยู่ในย่านนั้น ซึ่งตอนเกิดเหตุใหม่ ๆ สะพาย ๘๗๐ ไปกรีดยางด้วย

หลัง ๆ มาเริ่มหายกลัว พอกันกับลูกซองห้านัดที่ดูเหมือนจะหนักและเกะกะเพิ่มขึ้น ก็เลยพกแต่กล็อกกระบอกเดียว

นี่ก็เงียบหายไปราวครึ่งปีแล้ว แต่สวนข้าง ๆ ก็ยังไม่มากรีดยาง

นี่ถ้าคนบ้านผมเชื่อเรื่องผีปอบ ก็คงอีหรอบเดียวกับเรื่องของน้าแปฯ

หมานอนให้มัน  ล้วงเครื่องในเฉยเลย

ดุมาก  แต่เจอกับ  ๘๗๐  ไม่เหลือ

น่าจะเป็นเสือดำ
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 12:42:02 PM »

น่าจะเป็นเสือดำ

55555  ยายนึกว่าเป็น  " เสือ มเหศวร "  เสียอีก อ่ะ ฮา 5555

ยายมาฮา  ตรงที่เขียน  " มันนอน  ให้ล้วง เฉย เลย " อ่ะ ฮา 5555

55555  สงสัย    " เมา กะท่อม "  อ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 02:54:56 PM »

เจอแล้วพ่อแม่ที่ทิ้งลูกวัย12ขวบให้อยู่ลำพัง ที่ ต.นาเลิน อ.ศรีเมืองใหม่ จ.อุบลราชธานี หลังถูกชาวบ้านหาเป็นปอบไล่จากหมู่บ้าน พบนอนผ้าใบผืนเดียวเฝ้าแคมป์คนงานก่อสร้างที่ อ.พานทอง จ.ชลบุรี @‪#‎พระราม9ข่าวเช้า‬ 22.8.57//"กรรมมุนา วถตี โลโก"  อ๋อย

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 03:28:08 PM »

เจอแล้วพ่อแม่ที่ทิ้งลูกวัย12ขวบให้อยู่ลำพัง ที่ ต.นาเลิน อ.ศรีเมืองใหม่ จ.อุบลราชธานี หลังถูกชาวบ้านหาเป็นปอบไล่จากหมู่บ้าน พบนอนผ้าใบผืนเดียวเฝ้าแคมป์คนงานก่อสร้างที่ อ.พานทอง จ.ชลบุรี @‪#‎พระราม9ข่าวเช้า‬ 22.8.57//"กรรมมุนา วถตี โลโก"  อ๋อย

ถ้าชาวบ้านไล่ออกจากหมู่บ้านแบบนี้สมมุติว่าเราไม่ออกชาวบ้านจะทำอะไรเราได้ไหมครับ ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าเป็นผมอยู่บ้านผมผมไม่สนใจครับถ้าเล่นแรงมาก็แรงกลับครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 04:10:59 PM »

ถ้าชาวบ้านไล่ออกจากหมู่บ้านแบบนี้สมมุติว่าเราไม่ออกชาวบ้านจะทำอะไรเราได้ไหมครับ ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าเป็นผมอยู่บ้านผมผมไม่สนใจครับถ้าเล่นแรงมาก็แรงกลับครับ

บางคนเป็นคนไม่สู้คนครับ คนที่มันชอบข่มคนมันก็เลือกข่มเฉพาะคนที่ไม่สู้คน... อย่างน้าแปไม่มีใครไล่หรอกครับ เพราะไม่ใช่คนที่จะโดนข่มแล้วหงอ...

ใครบอกว่าคนบ้านนอกมีน้ำใจ นายสมชายว่ามันไม่จริงเสมอไปหรอกครับ นายสมชายเห็นหลายรายที่เขี้ยวลากดินแบบโง่ๆ ในขณะที่บางคนก็มีน้ำใจดีจนโดนคนเขี้ยวลากดินข่มเอาๆ... ตาม Post ข้างบนนี่เลยโดนข่มเอา ข่มเอา ถึงขั้นทิ้งถิ่นที่อยู่...
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์