๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 01:26:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านข่าวนี้แล้วทำให้สงสัยว่าผีปอบมันจะมีจริงๆหรือไม่  (อ่าน 2253 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 11:35:26 AM »

http://www.dailynews.co.th/Content/regional/260225/%E0%B8%9C%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%9C%E0%B8%B5%E0%B8%9B%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%94%21%E0%B8%97%E0%B8%B4%E0%B9%89%E0%B8%87%E0%B8%9A%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B8%A5%E0%B8%B9%E0%B8%81%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B8%95%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%88%E0%B8%B4%E0%B8%87
เมื่อวันที่ 18 ส.ค. ผู้สื่อข่าวได้รับแจ้งว่า ชาวบ้านบ้านสำโรง ต.หนองปล่องอ.ชำนิ จ.บุรีรัมย์ ทั้งหมู่บ้านต่างตกอยู่ในอาการหวาดผวา หลังพบเหตุการณ์ประหลาด เมื่อเป็ดนางพรพิมล โสมมีอายุ 33 ปี เลี้ยงไว้ในเล้าใต้ถุนบ้าน 6 ตัวตายลงโดยไม่ทราบสาเหตุ 4 ตัว โดยเป็ดแต่ละตัวต่างมีรอยแผลคล้ายถูกกัดที่ลำคอเป็นแผลเหวอะหวะ ตับไตใส้พุงถูกควักหายไปเกลี้ยง ชาวบ้านต่างเชื่อว่า เป็ดที่ตายผิดปกติถูกผีปอบอาละวาดกัดกิน

โดยนางพรพิมล กล่าวยืนยันว่า เมื่อช่วงกลางดึกที่ผ่านมาได้เห็นดวงไฟสีแดง และสีเขียวลอยวนรอบบ้าน ก่อนจะได้ยินเสียงเป็ด-ไก่ที่เลี้ยงไว้ไต้ถุนบ้านร้องเสียงผิดปกติคล้ายหวาดกลัวอะไรสักอย่าง แต่ตนไม่กล้าลงมาดูเนื่องจากบ้านปลูกอยู่หลังเดัยวกลางไร่มันสำปะหลัง ประกอบกับคืนดังกล่าวตนนอนอยู่บ้านกับลูกเพียง 3 คน ลูกชายคนโตอายุ 16 ปี และคนเล็กอายุเพียง 1 ขวบเศษ สามีไม่อยู่ไปทำงานก่อสร้างที่ จ.นครราชสีมา เกรงจะเกิดอันตราย กระทั่งเช้าวันรุ่งขึ้นตนรีบลงมาดู พบเป็ดตายในสภาพดังกล่าว ส่วนที่เหลือก็มีอาการตื่นกลัว และหนีหายไป จึงแจ้งให้ผู้ใหญ่บ้านทราบ เพื่อให้ปศุสัตว์อำเภอเข้ามาตรวจสอบซากเป็ดหาสาเหตุการตายที่แท้จริงอีกครั้ง เบื้องต้นได้ให้ลูกชาย และเพื่อนบ้านนำซากเป็ดที่ตายปริศนาไปฝังแล้ว พร้อมโทรศัพท์แจ้งสามี ให้มารับตัวเองและลูกชายคนเล็กไปอยู่ที่ไวด์งานที่ จ.นครราชสีมา เนื่องจากหวาดกลัวว่าจะถูกผีปอบทำร้าย ส่วนลูกคนโตกับตนคงไปอาศัยอยู่ที่บ้านยายในหมู่บ้านเดียวกันชั่วคราวก่อน

ด้านนายนภดลปิ่นรัมย์ อายุ 16 ปี ลูกชายนางพรพิมล เจ้าของบ้านกล่าวว่า หลังเกิดเหตุชาวบ้านต่างก็พากันมามุงดูและส่วนใหญ่ก็เชื่อว่าเกิดจากผีปอบมาอาละวาดกัดกินเป็ด ด้วยความหวาดกลัวแม่กับน้องคนเล็กก็ไปอยู่กับพ่อที่นครราชสีมา ส่วนตนก็ไม่กล้าจะนอนบ้านต้องไปอาศัยอยู่บ้านยาย และบ้านเพื่อนชั่วคราว

ขณะที่นางเจียงเซียมกุลชร อายุ 60 ปี ชาวบ้านบ้านสำโรง กล่าวว่า เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นสร้างความหวาดกลัวให้ชาวบ้านเป็นอย่างมาก เพราะซากเป็ดที่ตายอย่างสยดสยองทำให้ชาวบ้านต่างก็เชื่อว่าถูกผีปอบกัดกินจนบางคนไม่กล้าออกจากบ้านตอนกลางคืน ทั้งระบุด้วยว่าที่ผ่านมาไม่เคยเกิดเหตุการณ์แปลกประหลาดเช่นนี้มาก่อน

ส่วนนายบุญมี บุญรอดดวง ผู้ใหญ่บ้านบ้านสำโรง บอกว่า จากการสอบถามเจ้าของบ้านทราบว่าคืนเกิดเหตุ เห็นแสงประหลาดสีแดง และสีเขียวแต่ก็เป็นการมองผ่านช่องบล็อก เนื่องจากไม่กล้าเดินออกมาดูข้างนอก กระทั่งตื่นเช้ามาพบเป็ดตายในสภาพเครื่องในหายไป จึงทำให้ชาวบ้านส่วนใหญ่ต่างเชื่อว่าเป็นผีปอบมากัดกินจากเหตุการณ์ดังกล่าวจึงไม่อยากให้ชาวบ้านงมงายมากจนเกินไป เพราะขณะนี้ไม่ทราบสาเหตุที่แท้จริง ซึ่งเป็ดดังกล่าวอาจจะถูกสัตว์กัดกินก็ได้ ซึ่งต้องรอให้เจ้าหน้าที่มาตรวจสอบให้แน่ชัดอีกครั้ง.
 แล้วถ้าเป็นสัตว์มันจะเป็นตัวอะไรที่เลือกกินแต่เครื่องใน

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 12:00:54 PM »

เรื่องเดียวกันที่บ้านผม สงสารน้องเขา หวังว่าผู้ใหญ่ในจังหวัดคงจะลงมาดูแล เศร้า
http://hilight.kapook.com/view/106778

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 12:09:46 PM »

คนเรานี่ก็งมงายเชื่อกันโดยที่ไม่พิสูจณ์ข้อเท็จจริงกันก่อนครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 12:37:09 PM »

Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 01:15:25 PM »

เท่าที่อ่านดูน่าจะเป็นสัตว์ตระกูลแมวครับ ปกติมันจะกัดแถวต้นคอ กับใต้ปีก จากนั้นแหวกกินเครื่องใน แล้วก็ทิ้งไว้ไปกัดตัวอื่นต่อ
ที่บ้านผมมีทั้งเป็ดทั้งไก่ เลี้ยงไว้หลังบ้าน โดนแมวที่เจ้าของทิ้งมากัดประจำ ไปบอกเจ้าของ ดันหัวกฏหมาย บอกให้ถ่ายคลิปมาให้ดู Ship hiเลยครับ ใครจะไปทันมัน

สุดท้ายผมเล่นวิธีโหด แต่ไม่เล่านะครับว่าทำยังไง เดี๋ยวนี้นานๆมาที
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 01:57:28 PM »

จริงไม่จริงไม่รู้ แต่ผมเห็นเพื่อนเรียกเมีย อีปอบ เลยถามมันว่าทำไมเรียกอีปอบ เพื่อนมันว่าเมียมันกินทุกอย่างที่ขวางหน้า ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 02:00:05 PM »

เท่าที่อ่านดูน่าจะเป็นสัตว์ตระกูลแมวครับ ปกติมันจะกัดแถวต้นคอ กับใต้ปีก จากนั้นแหวกกินเครื่องใน แล้วก็ทิ้งไว้ไปกัดตัวอื่นต่อ
ที่บ้านผมมีทั้งเป็ดทั้งไก่ เลี้ยงไว้หลังบ้าน โดนแมวที่เจ้าของทิ้งมากัดประจำ ไปบอกเจ้าของ ดันหัวกฏหมาย บอกให้ถ่ายคลิปมาให้ดู Ship hiเลยครับ ใครจะไปทันมัน

สุดท้ายผมเล่นวิธีโหด แต่ไม่เล่านะครับว่าทำยังไง เดี๋ยวนี้นานๆมาที
วิธีโหดผมก็เคยสองครั้งครับมันเหลืออดก็ต้องเอาบ้าง ยิ่งบางครั้งไปบอกเจ้าของมันแล้วเจ้าของบอกฆ่าเลยงี้มันน่าจัดให้จริงๆครับ

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 02:11:57 PM »

จริงไม่จริงไม่รู้ แต่ผมเห็นเพื่อนเรียกเมีย อีปอบ เลยถามมันว่าทำไมเรียกอีปอบ เพื่อนมันว่าเมียมันกินทุกอย่างที่ขวางหน้า ขำก๊าก
ไปไกล่เกลี่ยเมียเพื่อนไปตีกิ๊ก  ได้ยินเพื่อนว่าเมียแล้วไม่รู้จะคล้อยตามดีไหม  "มึ..ไม่เห็นใจลูกผู้หญิงด้วยกัน  ตีมั..ทั้งที่มั..ไม่สู้"  สามีใจบุญก็งี้แหละ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 04:52:44 PM »

ตอนเด็กๆ คุณครูแสวง  ใจธรรม ท่านสอนผมที่โรงเรียนชุมชนบ้านปะโค หนองคาย
ท่านมักจะด่าพวกผมว่า บักปอบ เวลาพวกเราเห็นท่านผ่านมาใกล้ๆจะเลิกเล่นซน...
แล้วกระซิบบอกกันว่า....บักปอบ มาแล้ว... ยังคิดถึงครูครับ ได้ดีเพราะปอบ  อิอิ ยิ้มีเลศนัย ไหว้ ไหว้
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 05:25:41 PM »

ไปไกล่เกลี่ยเมียเพื่อนไปตีกิ๊ก  ได้ยินเพื่อนว่าเมียแล้วไม่รู้จะคล้อยตามดีไหม  "มึ..ไม่เห็นใจลูกผู้หญิงด้วยกัน  ตีมั..ทั้งที่มั..ไม่สู้"  สามีใจบุญก็งี้แหละ
ผมนับถือท่านจริง ๆ ครับ ที่กล้าไปไกล่เกลี่ยเรื่องแบบนี้  เยี่ยม ไหว้ เพื่อนผมโดนมาแล้วครับ  ทั้งคนไกล่เกลี่ยทั้งคนต้นเหตุคนละแผลครับ ผมยังขำกันอยู่ไม่หายครับ  ไหว้
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 08:39:31 PM »

ตอนเด็กๆ คุณครูแสวง  ใจธรรม ท่านสอนผมที่โรงเรียนชุมชนบ้านปะโค หนองคาย
ท่านมักจะด่าพวกผมว่า บักปอบ เวลาพวกเราเห็นท่านผ่านมาใกล้ๆจะเลิกเล่นซน...
แล้วกระซิบบอกกันว่า....บักปอบ มาแล้ว... ยังคิดถึงครูครับ ได้ดีเพราะปอบ  อิอิ ยิ้มีเลศนัย ไหว้ ไหว้
ถ้าครูแหงอยู่แถวกรุงเทพน่าจะได้ทำงานแถวฝั่งธนฯแล้วหละ คิก คิก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 11:34:54 PM »

ถ้าเป็นผมคงต้องเฝ้าทดสอบด้วยลูกซองว่าปอบจริงรึเปล่า   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 09:20:07 AM »

เบื่อยาเจ้าของเลยครับ... ใครถามก็บอกให้ไปหาคลิปมาให้ดู... ฮา...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 09:47:04 AM »

แถวสวนยางผม มีสัตว์ปริศนาอยู่ตัวนึงเหมือนกัน ชอบอยู่ในที่รกชัฏ

ผมเคยเจอแต่ลูกกะตาสะท้อนแสงไฟ กัยเสียงขู่ประหลาด ๆ คล้ายแมว ในระยะราวยี่สิบหลา

กดด้วยลูกหัวบอล ๙ มม. ไปสามนัด กะว่าให้กระโจนออกมา จะได้เห็นตัว ก็ไม่ได้ผล

จนต้องถอยเสียเอง..... แล้วก็จัดการถางดงตรงนั้นจนเตียนในวันต่อมา ก็ไม่ได้เห็นอีกเลย

...ถัดมาราวครึ่งปี สวนข้าง ๆ ที่กำลังคาดห้างจะเบิกยางใหม่ ก็ต้องมีอันหยุดไป

เพราะไปเจอซากหมาตัวค่อนข้างโต โดนฉีกขาฉีกหัว เลือดกระจายทั่ว แต่ตับไตไส้พุง เครื่องในหายไปหมด

เจ้าของสวนผัวเมีย กลัวมาก ก็เลยหยุดกรีดยางสวนนั้นไปพลางก่อน จนกว่าจะรู้ว่ามันคือตัวอะไร

ก็เหลือแต่ผมคนเดียวที่ยังกรีดยางอยู่ในย่านนั้น ซึ่งตอนเกิดเหตุใหม่ ๆ สะพาย ๘๗๐ ไปกรีดยางด้วย

หลัง ๆ มาเริ่มหายกลัว พอกันกับลูกซองห้านัดที่ดูเหมือนจะหนักและเกะกะเพิ่มขึ้น ก็เลยพกแต่กล็อกกระบอกเดียว

นี่ก็เงียบหายไปราวครึ่งปีแล้ว แต่สวนข้าง ๆ ก็ยังไม่มากรีดยาง

นี่ถ้าคนบ้านผมเชื่อเรื่องผีปอบ ก็คงอีหรอบเดียวกับเรื่องของน้าแปฯ
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 10:12:11 AM »

แอะอะอะไรก็โทษแต่ปอบน้อ...คนเรา Tongue

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์