๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 01:16:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านข่าวนี้แล้วทำให้สงสัยว่าผีปอบมันจะมีจริงๆหรือไม่  (อ่าน 2252 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 11:27:47 AM »

แถวสวนยางผม มีสัตว์ปริศนาอยู่ตัวนึงเหมือนกัน ชอบอยู่ในที่รกชัฏ

ผมเคยเจอแต่ลูกกะตาสะท้อนแสงไฟ กัยเสียงขู่ประหลาด ๆ คล้ายแมว ในระยะราวยี่สิบหลา

กดด้วยลูกหัวบอล ๙ มม. ไปสามนัด กะว่าให้กระโจนออกมา จะได้เห็นตัว ก็ไม่ได้ผล

จนต้องถอยเสียเอง..... แล้วก็จัดการถางดงตรงนั้นจนเตียนในวันต่อมา ก็ไม่ได้เห็นอีกเลย

...ถัดมาราวครึ่งปี สวนข้าง ๆ ที่กำลังคาดห้างจะเบิกยางใหม่ ก็ต้องมีอันหยุดไป

เพราะไปเจอซากหมาตัวค่อนข้างโต โดนฉีกขาฉีกหัว เลือดกระจายทั่ว แต่ตับไตไส้พุง เครื่องในหายไปหมด

เจ้าของสวนผัวเมีย กลัวมาก ก็เลยหยุดกรีดยางสวนนั้นไปพลางก่อน จนกว่าจะรู้ว่ามันคือตัวอะไร

ก็เหลือแต่ผมคนเดียวที่ยังกรีดยางอยู่ในย่านนั้น ซึ่งตอนเกิดเหตุใหม่ ๆ สะพาย ๘๗๐ ไปกรีดยางด้วย

หลัง ๆ มาเริ่มหายกลัว พอกันกับลูกซองห้านัดที่ดูเหมือนจะหนักและเกะกะเพิ่มขึ้น ก็เลยพกแต่กล็อกกระบอกเดียว

นี่ก็เงียบหายไปราวครึ่งปีแล้ว แต่สวนข้าง ๆ ก็ยังไม่มากรีดยาง

นี่ถ้าคนบ้านผมเชื่อเรื่องผีปอบ ก็คงอีหรอบเดียวกับเรื่องของน้าแปฯ

ปอบก็ปอบเถิด เจอหัวบอล 115 เกรนเข้าไปอยากรู้ว่าปอบจะรอดไหม...

แต่ที่กังวลทุกครั้งที่คิดจะเอาปืนยิงผีทั้งดิบและสุกก็คือตอนยิงมันเป็นผีชัวร์ๆ(เช่นมันเหาะได้ ลอยได้ ฯลฯ)... แต่เวลามันโดนยิงแล้วนอนหน้าโบ๋ รอตำรวจมาชันสูตรมันจะกลายร่างเดิมเป็นคนธรรมดานี่ซิครับ... เหวอ...
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 12:01:23 PM »

เท่าที่อ่านดูน่าจะเป็นสัตว์ตระกูลแมวครับ ปกติมันจะกัดแถวต้นคอ กับใต้ปีก จากนั้นแหวกกินเครื่องใน แล้วก็ทิ้งไว้ไปกัดตัวอื่นต่อ
ที่บ้านผมมีทั้งเป็ดทั้งไก่ เลี้ยงไว้หลังบ้าน โดนแมวที่เจ้าของทิ้งมากัดประจำ ไปบอกเจ้าของ ดันหัวกฏหมาย บอกให้ถ่ายคลิปมาให้ดู Ship hiเลยครับ ใครจะไปทันมัน

สุดท้ายผมเล่นวิธีโหด แต่ไม่เล่านะครับว่าทำยังไง เดี๋ยวนี้นานๆมาที

เบื่อยาเจ้าของเลยครับ... ใครถามก็บอกให้ไปหาคลิปมาให้ดู... ฮา...

ได้จังหวะเหมาะก่อนครับ แฮะๆ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 12:11:37 PM »

Grin คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
นนท์ รักในหลวง
คิดจะทำงานใหญ่ จงอย่าใส่ใจกับเรื่องเล็กน้อย
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 12:34:37 PM »

เมื่องนอกเขาทำกระสุนปราบซอมบี้ บ้านเราก็น่าจะทำกระสุนปราบปอบบ้างนะครับ น่าจะขายดี  Grin
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 12:41:58 PM »

เมื่องนอกเขาทำกระสุนปราบซอมบี้ บ้านเราก็น่าจะทำกระสุนปราบปอบบ้างนะครับ น่าจะขายดี  Grin

ยิงตูมไป มันร้องว่าโอ๊ย!... แล้วคนยิงติดคุก... กึ๋ยส์...
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 12:57:09 PM »

แถวสวนยางผม มีสัตว์ปริศนาอยู่ตัวนึงเหมือนกัน ชอบอยู่ในที่รกชัฏ

ผมเคยเจอแต่ลูกกะตาสะท้อนแสงไฟ กัยเสียงขู่ประหลาด ๆ คล้ายแมว ในระยะราวยี่สิบหลา

กดด้วยลูกหัวบอล ๙ มม. ไปสามนัด กะว่าให้กระโจนออกมา จะได้เห็นตัว ก็ไม่ได้ผล

จนต้องถอยเสียเอง..... แล้วก็จัดการถางดงตรงนั้นจนเตียนในวันต่อมา ก็ไม่ได้เห็นอีกเลย

...ถัดมาราวครึ่งปี สวนข้าง ๆ ที่กำลังคาดห้างจะเบิกยางใหม่ ก็ต้องมีอันหยุดไป

เพราะไปเจอซากหมาตัวค่อนข้างโต โดนฉีกขาฉีกหัว เลือดกระจายทั่ว แต่ตับไตไส้พุง เครื่องในหายไปหมด

เจ้าของสวนผัวเมีย กลัวมาก ก็เลยหยุดกรีดยางสวนนั้นไปพลางก่อน จนกว่าจะรู้ว่ามันคือตัวอะไร

ก็เหลือแต่ผมคนเดียวที่ยังกรีดยางอยู่ในย่านนั้น ซึ่งตอนเกิดเหตุใหม่ ๆ สะพาย ๘๗๐ ไปกรีดยางด้วย

หลัง ๆ มาเริ่มหายกลัว พอกันกับลูกซองห้านัดที่ดูเหมือนจะหนักและเกะกะเพิ่มขึ้น ก็เลยพกแต่กล็อกกระบอกเดียว

นี่ก็เงียบหายไปราวครึ่งปีแล้ว แต่สวนข้าง ๆ ก็ยังไม่มากรีดยาง

นี่ถ้าคนบ้านผมเชื่อเรื่องผีปอบ ก็คงอีหรอบเดียวกับเรื่องของน้าแปฯ
เสือมั้งครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 03:26:54 PM »

แอะอะอะไรก็โทษแต่ปอบน้อ...คนเรา Tongue

แอะอะอะไรก็โทษแต่ปอบน้อ...คนเรา Tongue

55555   งั้นเรียกใหม่   ว่า  " กะหัง "  ได้บ่   อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ปอบบ้า ปอบบอ  อะไร  อ่ะ ฮา
ยายเจอทุกวัน  ช่วงนี้  ฝนตก  มันออกมาหากิน เยอะ อ่ะ ฮา

มันนั่งกิน  เป็ด  แบบเอร็ดอร่อย  ลอยหน้าลอยตา ด้วย อ่ะ ฮา

55555  ช่วยไปจับมันที   ใน " เอ็ม เค " เยอะแยะ เลยอ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 04:48:28 PM »

โหย  ยายมามุขนี้เลย ไม่กล้ากินแล้วเป็ด MK ฮึ ยิ้มีเลศนัย
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 09:24:28 AM »

น้อง โชคดีแล้วครับ

ได้อยู่ในพระบรมราชูปถัมภ์

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 10:43:57 AM »

น้อง โชคดีแล้วครับ

ได้อยู่ในพระบรมราชูปถัมภ์

เพิ่มเติมรายละเอียดครับ ที่ลิ้งก์นี่... http://www.posttoday.com/สังคม/พระราชสำนัก/313697/ในหลวงทรงรับด-ญ-วัย12ปีไว้ในพระราชานุเคราะห์ฯ...

คือก่อนหน้านี้ พ่อแม่ของเด็กหญิงคนนี้โดนกล่าวหาว่าเป็นปอบแล้วถูกไล่ออกจากหมู่บ้านฯ พ่อแม่ก็เลยปล่อยให้เด็กหญิงคนนี้อยู่คนเดียวมาตั้งร่วม 10 ปี... แต่เด็กหญิงคนนี้นิสัยดีรักเรียนหนังสือ ไปโรงเรียนทุกวันแล้วรับจ้างผู้คนแถวนั้นแลกข้าวเลี้ยงชีพไปวันๆ...

นึกเทียบกับเด็กคนอื่นทั่วไปไม่ยอมไปโรงเรียน เผลอเมื่อไหร่เป็นโดดเรียน... แต่เด็กหญิงคนนี้ไม่มีใครบังคับ ยังอุตส่าห์ครองตัวเอง/บังคับตัวเองให้มีวินัยไม่กลายเป็นเด็กเร่ร่อนฯ...
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 03:27:39 PM »

แถวบ้านผมเรียก  หมัง  ครับ  หมาจะกลัวมันมาก  เจอหน้ากัน  หมานอนให้มัน  ล้วงเครื่องในเฉยเลย  ดุมาก  แต่เจอกับ  ๘๗๐  ไม่เหลือ

หลังเขาคอหงส์  ยังมีอยู่
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 03:28:12 PM »

http://tnews.teenee.com/etc/111606.html

TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 04:01:53 PM »

ดูข่าวทีวีเมื่อเช้า ผมรู้สึกซาบซึ้ง ปลาบปลื้มในพระมหากรุณาธิคุณ จนต้องยกมือไหว้หันไปที่หน้าจอทีวีครับ.. ไหว้
mikemoore < รักในหลวง >
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 04:37:38 PM »

แถวบ้านผมเรียก  หมัง  ครับ  หมาจะกลัวมันมาก  เจอหน้ากัน  หมานอนให้มัน  ล้วงเครื่องในเฉยเลย  ดุมาก  แต่เจอกับ  ๘๗๐  ไม่เหลือ

หลังเขาคอหงส์  ยังมีอยู่
อยากเห้นหน้าตาเป็นยังไง  พอหารูปได้มั้ยคับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 04:40:14 PM »

ไม่มีรูปครับ  แต่มันเป็นสัตว์  ตระกูลเสือ  หรือแมวป่า  โตกว่าหมา 
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์