๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 07:24:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงมือเดียวแล้วสนุกดีครับ  (อ่าน 9284 ครั้ง)
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 12:20:29 PM »

ตอนเรียนหลักสูตรทำนองรบหลัก มีการฝึกยิงมือเดียวด้วยมือขวาและซ้าย
โดยยิงมือเดียวหลังที่กำบัง เพื่อให้มีพื้นที่อีกฝ่ายเห็นน้อยที่สุดครับ
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 04:04:39 PM »

เวลาที่เกิดเรื่องต้องใช้ปืนจริงๆ ผมว่า อย่าว่าแต่จะยิงด้วยสองมือเลยครับ แค่ยิงด้วยมือเดียวก็ไม่มีโอกาสได้เล็งผ่านศูนย์อย่างถูกต้องแบบตอนซ้อมหรอกครับ การซ้อมเป็นการช่วยให้การยิงโดยสัญชาติญาณได้ผลกว่าการยิงโดยไม่เคยผ่านการซ้อมเท่านั้น ผมว่า ถ้าหวังจะให้เกิดประโยชน์ในการใช้งานจริงๆ ต้องหัดยิงมือเดียวให้เร็วที่สุดและให้เข้าเป้าหุ่นคนก็พอ และถ้าจะให้ดี หัดยิงให้เข้าหัวไหล่ แขน ขา พอที่จะทำให้ฝ่ายตรงข้ามไม่สามารถทำร้ายหรือยิงเราต่อไปได้ จะเป็นการช่วยให้ไม่ต้องตกเป็นผู้ต้องหาฐานฆ่าคนตาย อย่างน้อยในการต่อสู้คดียังพออ้างได้ว่าไม่ได้เจตนายิงให้ตาย ถึงแม้ กฎหมายจะสันนิษฐานไว้ก่อนว่า การใช้ปืนยิง แสดงว่ามีเจตนาฆ่าก็ตาม

ประเด็นนี้ชัดเจนมากครับ สำคัญที่สุด
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 09:35:12 PM »

ถ้ามีโอกาสได้ลองยิงมือเดียวกับพวก Single Action

จะสนุกกว่าอีก
.44 สุดยอดครับพี่หารูปเก่าไม่เจอ คิก คิก

รูปที่สุดยอดนั่นเป็น.223มือเดียวครับพี่ ผมยังไม่กล้า  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 09:37:10 PM »

รูปยิง.44แม็กนั่ม มือเดียว เป้าเคลื่อนที่ .... มีแต่รูปตัวเอง

ปืนพี่มะขิ่น

กระสุนก็พี่มะขิ่น

รูปพี่จอยถ่าย

ลงบ่อยจนช้ำแล้ว เอามาลงอีกโดนโห่แน่ๆ

รู้แกว .... ไม่ลง  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 09:50:21 PM »

ต้น.44แม็กนั่มของป๋ามะขิ่น(กระบอกล่าง)

ออกผลเป็น.357กระบอกบน........ พ่อพันธุ์ดี๊ดี 3ปีออกผลเป็นซิงเกิลแอคชั่นมาร่วมสิบกระบอก พี่ๆน้องๆเสียเงินบานตามกันมาเป็นแถว คิก คิก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 10:38:48 AM »

เวลาที่เกิดเรื่องต้องใช้ปืนจริงๆ ผมว่า อย่าว่าแต่จะยิงด้วยสองมือเลยครับ แค่ยิงด้วยมือเดียวก็ไม่มีโอกาสได้เล็งผ่านศูนย์อย่างถูกต้องแบบตอนซ้อมหรอกครับ การซ้อมเป็นการช่วยให้การยิงโดยสัญชาติญาณได้ผลกว่าการยิงโดยไม่เคยผ่านการซ้อมเท่านั้น ผมว่า ถ้าหวังจะให้เกิดประโยชน์ในการใช้งานจริงๆ ต้องหัดยิงมือเดียวให้เร็วที่สุดและให้เข้าเป้าหุ่นคนก็พอ และถ้าจะให้ดี หัดยิงให้เข้าหัวไหล่ แขน ขา พอที่จะทำให้ฝ่ายตรงข้ามไม่สามารถทำร้ายหรือยิงเราต่อไปได้ จะเป็นการช่วยให้ไม่ต้องตกเป็นผู้ต้องหาฐานฆ่าคนตาย อย่างน้อยในการต่อสู้คดียังพออ้างได้ว่าไม่ได้เจตนายิงให้ตาย ถึงแม้ กฎหมายจะสันนิษฐานไว้ก่อนว่า การใช้ปืนยิง แสดงว่ามีเจตนาฆ่าก็ตาม
ประเด็นนี้ชัดเจนมากครับ สำคัญที่สุด
    เจอมาจากเว็บเพื่อนบ้านครับ  เป็นเรื่องจริง หรือ เท็จประการใด ต้องขอโทษด้วยนะครับที่นำมาโพสต์  เพียงแต่เห็นว่า ถ้าปราศจากการฝึกฝน
ก็จะยิงกันแบบในคลิปนี้ครับ

<a href="http://www.youtube.com/v/VeEOEHYdF4w" target="_blank">http://www.youtube.com/v/VeEOEHYdF4w</a>

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 10:10:35 AM »

รูปยิง.44แม็กนั่ม มือเดียว เป้าเคลื่อนที่ .... มีแต่รูปตัวเอง

ลงบ่อยจนช้ำแล้ว เอามาลงอีกโดนโห่แน่ๆ

หาเจอจนได้ซู๊ดดดดย๊วด ขำก๊าก

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 08:14:51 PM »

เรายิงกระบอกเดียวกันจริงง๊ะ ?!!!!!!

เกทับเห็นๆ......แต่รูปนี้พี่จอยเป็นคนถ่ายให้นะ  หลงรัก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 02:12:43 PM »

เรายิงกระบอกเดียวกันจริงง๊ะ ?!!!!!!

เกทับเห็นๆ......แต่รูปนี้พี่จอยเป็นคนถ่ายให้นะ  หลงรัก

เด็กๆแค่357 ขำก๊าก

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 12:35:27 PM »

หาเจอจนได้ซู๊ดดดดย๊วด ขำก๊าก

เกทับเห็นๆ......แต่รูปนี้พี่จอยเป็นคนถ่ายให้นะ  หลงรัก

Grin  พี่ๆ ทั้งสอง ถนัดซ้ายหรือครับ  ไหว้

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 12:41:45 PM »

ต้น.44แม็กนั่มของป๋ามะขิ่น(กระบอกล่าง)

ออกผลเป็น.357กระบอกบน........ พ่อพันธุ์ดี๊ดี 3ปีออกผลเป็นซิงเกิลแอคชั่นมาร่วมสิบกระบอก พี่ๆน้องๆเสียเงินบานตามกันมาเป็นแถว คิก คิก

Grin สวยงามมีมนต์มากครับ  ทั้งปืนทั้งประกับด้าม  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 11:05:02 PM »

สวยๆทุกกระบอกเลยครับ  เยี่ยม ไหว้
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 10:29:29 AM »

เจอมาจากเว็บเพื่อนบ้านครับ  เป็นเรื่องจริง หรือ เท็จประการใด ต้องขอโทษด้วยนะครับที่นำมาโพสต์  เพียงแต่เห็นว่า ถ้าปราศจากการฝึกฝน

<a href="http://www.youtube.com/v/VeEOEHYdF4w" target="_blank">http://www.youtube.com/v/VeEOEHYdF4w</a>

ยิงมือเดียวผมฝึกยิงทั้งสองข้างถนัดแระไม่ถนัด
รวมถึงฝึกขึ่นลำปืนมือเดียวทั้งสองข้างเช่นกัน
ไม่ได้หวังว่าจะยิงแม่นอะไรมากมายแต่ฝึกใว้เพื่อมือที่ถนัดอาจบาดเจ็บ....

ขอคุยเรื่อง "หัดยิงให้เข้าหัวไหล่ แขน ขา"
ขนาดต้องใช้ปืนยิงนั้นหมายถึงรักษาชีวิตตัวเอง
ผมบอกได้เลยว่าคุณตายก่อนแน่ๆถ้าหวังยิงแขนขาหัวไหล่โจร .....

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 05:03:00 PM »

ยิงมือเดียวผมฝึกยิงทั้งสองข้างถนัดแระไม่ถนัด
รวมถึงฝึกขึ่นลำปืนมือเดียวทั้งสองข้างเช่นกัน
ไม่ได้หวังว่าจะยิงแม่นอะไรมากมายแต่ฝึกใว้เพื่อมือที่ถนัดอาจบาดเจ็บ....

ขอคุยเรื่อง "หัดยิงให้เข้าหัวไหล่ แขน ขา"
ขนาดต้องใช้ปืนยิงนั้นหมายถึงรักษาชีวิตตัวเอง
ผมบอกได้เลยว่าคุณตายก่อนแน่ๆถ้าหวังยิงแขนขาหัวไหล่โจร .....

หัดเอาไว้...

ยิงทีไรเข้าอกทุกที...

ผมยิงไม่แม่นอ่ะ...555
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 08:24:14 PM »

อย่ายิงได้ ดีที่สุดครับ และยิ่งถ้ายิงคนตายด้วย ลำบากจริงๆครับ ชีวิตเปลี่ยนทันที
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์