๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:43:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงมือเดียวแล้วสนุกดีครับ  (อ่าน 9265 ครั้ง)
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 04:20:20 PM »

ถ้ายิงมือเดียว ข้อมือไม่แข็งพอ
บริหารข้อมืออย่างไรดีครับ
ขอบคุณครับ

ผมใช้อุปกรณ์ที่บีบมือ เป็นสปริงครับ เวลาบีบจะให้ความหนืดของสปริง
หาซื้อได้ตามห้างแผนกกีฬาครับ  Wink
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 04:27:37 PM »

ถ้ามีโอกาสได้ลองยิงมือเดียวกับพวก Single Action

จะสนุกกว่าอีก
.44 สุดยอดครับพี่หารูปเก่าไม่เจอ คิก คิก

surachai
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 06:48:43 PM »

ถ้ายิงมือเดียว ข้อมือไม่แข็งพอ
ขอบคุณครับ

ผมใช้อุปกรณ์ที่บีบมือ เป็นสปริงครับ เวลาบีบจะให้ความหนืดของสปริง
หาซื้อได้ตามห้างแผนกกีฬาครับ  Wink

ขอบคุณครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 07:06:18 PM »

ผมยิงมือเดียว กับปืนลม สมัยเป็นนักศึกษา และ คุณชัยยศฯ สตาร์ฟ ของ หนังสือ G&T เป็นประธานชมรม

และยิงปืนมือเดียวแบบลูกทุ่ง พอศูนย์ทาบเป้าก็เหนี่ยวไก.. มานานแล้ว แต่เมื่อ ต้องการความประณีต
จึงยิง ๒ มือ ก่อนที่ท่า วีเว่อร์ จะแพร่หลาย และคิดว่า นี่มันท่าเดียวกับ ที่ผมยิงอยู่โดย ไม่รู้ตัว  นี่นา
................................
ท่ายิง ที่เห็น อาจเกิดจาก การนำเสนอของ คนสอน ที่วางตัวเองว่าเป็นฝ่ายเดียวที่มีปืน ที่หวังแต่จะยิง
โดยหาได้ระวัง เพื่อเซฟตัวเองไปด้วย  แบบนี้มันใช้ความเร็ว มาวัดกัน.. ผลคือ อาจตายทั้งคู่

จะยิง ควรทำตัว ให้เล็กเพื่อลดการเป็นเป้าด้วย  ลองย่อตัวเอง หรือตะแคงข้างให้ตัวเล็กลีบ ไม่ต้องอาศัยท่าสวย
อย่างในสนามยิงปืน ก็ได้

Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 07:59:57 PM »

ยิงมือเดียว สนุกจริงๆ ครับ ขอบคุณพี่ boon ครับ ไหว้

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 08:25:56 PM »

ยิงมือเดียว สนุกจริงๆ ครับ ขอบคุณพี่ boon ครับ ไหว้

ยิ่งรีคอล์ยหนัก  เยี่ยม ยิ่งสนุกสิครับแบบนี้  ไหว้
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 08:33:55 PM »

ขอบคุณครับ
แนะนำลูกเหล็กครับ ... ช่วยคุณได้  Grin
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 08:36:15 PM »

มีภาพบรรยากาศ การยิงที่สนามมาให้ชมด้วยนะครับ ผมได้ลองยิงวอลเธอร์ พี22 ด้วย ของรุ่นพี่ได้ให้กระผมลอง  Grin Grin

ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2014, 08:49:39 PM โดย kon tung kru 91_รักในหลวง » บันทึกการเข้า
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 09:44:27 PM »

ผมชอบยิงปืนมือเดียวมากกว่าสองมือครับ... รู้สึกว่ากลุ่มกระสุนจะดีกว่ายิงสองมือซะอีก... ที่ยิงประจำก็ ๖๘๖ ลำ ๖ นิ้ว... ใส่กระสุน .๓๕๗ ยิงเพลทเหล็กระยะ ๕๐ เมตรมักไม่ค่อยพลาดครับ... กล๊อค ๒๖ ทั้งต่อส้นและไม่ต่อส้นแม็ก... ก็ยิงไม่มีปัญหาอะไร... กล๊อค ๓๐ ที่ว่าเตะหนักๆ ก็ชอบยิงมือเดียวมากกว่าครับ... เคยลองตระกูล ๑๙๑๑ ทั้งเลสแบร์และโกลด์คัพ(ปืนยืม-ลูกขอ) ยิงมือดียวกับยิงสองมือ... กลุ่มกระสุนไม่แตกต่างกันครับ... คือ... บานเป็นลูกซองสั้นพอๆ กันครับ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

แหง๋ หละ
ก็ตัวยังกะหมีควาย นี่ ครับ แบร่ แบร่ แบร่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 11:29:18 PM »

ท่านจขกท.ควรใส่อุปกรณ์ป้องกันตาและหูด้วยครับ....ไหว้
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 12:07:55 AM »

ท่านจขกท.ควรใส่อุปกรณ์ป้องกันตาและหูด้วยครับ....ไหว้

ขอบคุณครับ  ไหว้ น้อมรับและปฏิบัติครั้งต่อไปครับผม  Smiley
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 09:42:10 AM »

ผมชอบยิงปืนมือเดียวมากกว่าสองมือครับ... รู้สึกว่ากลุ่มกระสุนจะดีกว่ายิงสองมือซะอีก... ที่ยิงประจำก็ ๖๘๖ ลำ ๖ นิ้ว... ใส่กระสุน .๓๕๗ ยิงเพลทเหล็กระยะ ๕๐ เมตรมักไม่ค่อยพลาดครับ... กล๊อค ๒๖ ทั้งต่อส้นและไม่ต่อส้นแม็ก... ก็ยิงไม่มีปัญหาอะไร... กล๊อค ๓๐ ที่ว่าเตะหนักๆ ก็ชอบยิงมือเดียวมากกว่าครับ... เคยลองตระกูล ๑๙๑๑ ทั้งเลสแบร์และโกลด์คัพ(ปืนยืม-ลูกขอ) ยิงมือดียวกับยิงสองมือ... กลุ่มกระสุนไม่แตกต่างกันครับ... คือ... บานเป็นลูกซองสั้นพอๆ กันครับ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

แหง๋ หละ
ก็ตัวยังกะหมีควาย นี่ ครับ แบร่ แบร่ แบร่

แหม... ยังกะเคยเจอตัวจริงผมนะครับ... ที่จริงคือ... ปู่แป๋งแกกอดไม่รอบ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 01:22:53 PM »

เ็นหุ่นก็อุ่นใจ ครับ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 11:15:16 PM »

เวลาที่เกิดเรื่องต้องใช้ปืนจริงๆ ผมว่า อย่าว่าแต่จะยิงด้วยสองมือเลยครับ แค่ยิงด้วยมือเดียวก็ไม่มีโอกาสได้เล็งผ่านศูนย์อย่างถูกต้องแบบตอนซ้อมหรอกครับ การซ้อมเป็นการช่วยให้การยิงโดยสัญชาติญาณได้ผลกว่าการยิงโดยไม่เคยผ่านการซ้อมเท่านั้น ผมว่า ถ้าหวังจะให้เกิดประโยชน์ในการใช้งานจริงๆ ต้องหัดยิงมือเดียวให้เร็วที่สุดและให้เข้าเป้าหุ่นคนก็พอ และถ้าจะให้ดี หัดยิงให้เข้าหัวไหล่ แขน ขา พอที่จะทำให้ฝ่ายตรงข้ามไม่สามารถทำร้ายหรือยิงเราต่อไปได้ จะเป็นการช่วยให้ไม่ต้องตกเป็นผู้ต้องหาฐานฆ่าคนตาย อย่างน้อยในการต่อสู้คดียังพออ้างได้ว่าไม่ได้เจตนายิงให้ตาย ถึงแม้ กฎหมายจะสันนิษฐานไว้ก่อนว่า การใช้ปืนยิง แสดงว่ามีเจตนาฆ่าก็ตาม
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 11:51:23 AM »

ผมลองยิงมือเดียว มือไม่นิ่งเลยครับ แต่ยิงระยะไม่ไกลครับ พอทำได้
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์