๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:08:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องGLOCKแต่ง...สามารถลงรุ่นไหนได้บ้างครับ  (อ่าน 3719 ครั้ง)
turboboost
Full Member

คะแนน 31

« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 12:46:31 AM »

รบกวนถามเรื่องGLOCKแต่ง...สามารถลงรุ่นไหนได้บ้างครับ สนใจIPSCแต่มีกล๊อกซนๆอยากเอามาลองลงเล่น แต่ไม่ชอบปืนเดิมๆผมสามารถแต่งปืนตามนี้ได้ไหมครับ (เข้าใจอยู่ว่าถ้าแต่งเยอะเกินต้องไป OPEN เท่านั้น) ไหว้

1. g17 ที่เปลี่ยนลำกล้องเป็น kkm / lone wolf ... ยังสามารถลงรุ่น PRODUCTIONได้ไหมครับ?

2. ปืนกล๊อกที่เปลี่ยนสไลด์เจาะรูลดน้ำหนักทั้งของ ZEV / LONEWOLF / WORX ... สามารถใช้ลงแข่งรุ่นไหนได้บ้างครับ OPEN เท่านั้นหรือป่าว?

3. จากข้อ 2 การเปลี่ยนสไลด์+ลำกล้องข้ามรุ่น เช่น g17 แต่เปลี่ยนลำกล้องและสไลด์ g35 สามารถลงรุ่น STANDARD ได้เหมือน g35 แท้ๆไหมครับ? หรือไป OPEN เท่านั้น
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 02:07:48 PM »

รบกวนถามเรื่องGLOCKแต่ง...สามารถลงรุ่นไหนได้บ้างครับ สนใจIPSCแต่มีกล๊อกซนๆอยากเอามาลองลงเล่น แต่ไม่ชอบปืนเดิมๆผมสามารถแต่งปืนตามนี้ได้ไหมครับ (เข้าใจอยู่ว่าถ้าแต่งเยอะเกินต้องไป OPEN เท่านั้น) ไหว้

1. g17 ที่เปลี่ยนลำกล้องเป็น kkm / lone wolf ... ยังสามารถลงรุ่น PRODUCTIONได้ไหมครับ?

2. ปืนกล๊อกที่เปลี่ยนสไลด์เจาะรูลดน้ำหนักทั้งของ ZEV / LONEWOLF / WORX ... สามารถใช้ลงแข่งรุ่นไหนได้บ้างครับ OPEN เท่านั้นหรือป่าว?

3. จากข้อ 2 การเปลี่ยนสไลด์+ลำกล้องข้ามรุ่น เช่น g17 แต่เปลี่ยนลำกล้องและสไลด์ g35 สามารถลงรุ่น STANDARD ได้เหมือน g35 แท้ๆไหมครับ? หรือไป OPEN เท่านั้น

ตามนี้เลยครับ

ไม่ได้ครับ ตามกฎห้ามเปลี่ยนอะไหล่อะไรเลยที่ไม่ได้ เป็น Option เสริมที่มาจากโรงงานครับ นอกจากศูนย์ครับ

Glock รุ่นไหนครับ ?  ถ้าไม่ติดกล้อง ลำกล้องไม่เจาะ Port แล้วลงกล่องได้ ก็แข่ง Standard ได้ครับ

ถ้าลงกล่อง STandard ได้ก็ ลงแข่งได้ครับ

กล่อง Standard มีขนาดด้านในดังนี้ครับ

225mm x 150mm x 45mm

We can either find the way or make one.
turboboost
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 08:16:51 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้  กำลังหัดแบบidpa แต่คิดว่าจะลองipscเร็วนี้แน่ครับ เมื่อเสาร์ที่ผ่านมาไปดู mini ipsc ที่ ศรภ.ก็อยากลองครับแต่มีสนามเดียวนักกีฬารอคิวกันเยอะทั้งสั้นทั้งลูกซองเลยไม่ได้ลองครับ

ตามรูปStandard ใส่ thumb rest ได้ด้วยหรือครับ

แล้วปืนที่เปลี่ยนลำกล้องแต่งลงได้แต่ open ใช่ไหมครับ standard ก็ห้ามเปลี่ยนลำกล้องแต่งถูกต้องไหมครับ ?
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 08:34:29 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้  กำลังหัดแบบidpa แต่คิดว่าจะลองipscเร็วนี้แน่ครับ เมื่อเสาร์ที่ผ่านมาไปดู mini ipsc ที่ ศรภ.ก็อยากลองครับแต่มีสนามเดียวนักกีฬารอคิวกันเยอะทั้งสั้นทั้งลูกซองเลยไม่ได้ลองครับ

ตามรูปStandard ใส่ thumb rest ได้ด้วยหรือครับ

แล้วปืนที่เปลี่ยนลำกล้องแต่งลงได้แต่ open ใช่ไหมครับ standard ก็ห้ามเปลี่ยนลำกล้องแต่งถูกต้องไหมครับ ?

ได้ครับ ถ้าไม่เจาะ Port ที่ลำกล้อง + ติดศูนย์อิเลคทรอนิคส์ แล้ว อยู่ใน กล่องขนาดที่กำหนด ทำได้หมดครับ

We can either find the way or make one.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 03:21:00 AM »

ได้ครับ ถ้าไม่เจาะ Port ที่ลำกล้อง + ติดศูนย์อิเลคทรอนิคส์ แล้ว อยู่ใน กล่องขนาดที่กำหนด ทำได้หมดครับ

ตามนั้นครับ Grin Grin Grin ใส่กล่องแล้วไม่ยื่นออกมาด้านบนด้วยนะครับ อย่าลืม

สมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทยยินดีต้อนรับนักกีฬาทุกท่านครับ มาลองดู IPSC สนุกครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: [1]
  พิมพ์