๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 07:03:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: " แม่แบบตำรวจโลก "  (อ่าน 1138 ครั้ง)
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 05:43:23 PM »

" แม่แบบตำรวจโลก " 

สร้างสรรค์โดย คุณสมชาย กฟผ.  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

นสพ.ไทยรัฐ   เสาร์ 28 กรกฎาคม 2557

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 06:29:53 PM »

ตำรวจไทยคิดตรงกันข้ามกับที่โน่นครับ... ยิ่งปฎิรูปก็ยิ่งเป็นองค์กรใหญ่รวมศูนย์กลางเอาไว้ ล่าสุดนี้ก็มีกระแสจะกวาด รวมอำนาจหน้าที่การรักษาความปลอดภัยแห่งชาติทั้งหมดเอาไว้ในกระทรวงเดียวกัน คือสรุปง่ายๆว่า ตร. สันติบาลฯ ศรภ. ปปส. สขช. ฯลฯ อยู่ในกระทรวงนี้หมดครับ...

ตำรวจไทยคือตำรวจไทยที่มีลักษณะพิเศษ ไม่มีวันเปลี่ยนแปลงได้แบบพลิกฟ้าพลิกแผ่นดิน เพราะประชาชนคนไทย"ส่วนใหญ่"คิดแบบนั้นฯ(แบบไหนไม่อยากพูดให้เสียบรรยากาศปรองดองฯ)... ดังนั้นจะแก้ไขการบังคับใช้กฎหมายให้ได้ จะต้องใช้วิธีป่าล้อมเมืองครับ คือใช้องค์กรอื่นเข้ามาร่วมบังคับใช้กฎหมายให้ได้ผล แล้วเมื่อสิ่งแวดล้อมการบังคับใช้กฎหมายมีประสิทธิภาพแล้ว จึงถอนองค์กรอื่นออกไปให้ตำรวจดำเนินการต่อไปครับ...

ล่าสุดนี่มีการแก้ไขกฎหมายให้ทหารมีอำนาจตาม ป.วิอาญาฯ ในหลายเรื่องแล้วนี่ครับ... นั่นคือทหารก็เป็นเจ้าพนักงานฯ อีกองค์กรหนึ่งตามวิธีป่าล้อมเมืองแหละครับ...
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 07:28:27 PM »

เจอกันครั้งสุดท้ายเมื่อปลายปีที่แล้ว  คุณวู๊ดดี้ Honor retire จากตำรวจแล้วครับ  ทราบว่าปัจจุบันเป็นรองประธานบริษัทผลิตอะไหล่รถยนต์ที่ดีทรอยท์  ซึ่งเป็นบริษัทที่นักธุรกิจไทยไปซื้อไว้ แล้วต้องการคนไทยที่ไว้ใจได้ไปกำกับฝรั่งที่นั่นอีกที
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 08:09:45 PM »

ข้อ 6 ตั้งข้อหา Grin Grin Grin ที่นั่นเรื่องฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายนั้นฟ้องทีเอากันรวยไปทั้งชาติ บ้านเราฟ้องร้องไม่ได้อะไร คนหน้าด้านบอกฟ้องได้ฟ้องไป ไม่กลัว ฟ้องกัน 10 ปีไม่จบ หลายคนกลับกลัวเสียเวลาไม่ฟ้องเสียอีก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 09:23:41 PM »

เสธฯแดงเคยให้ความเห็นไว้เรื่องตำรวจอำนาจจับกุมต้องแยกออกจากอำนาจสอบสวน

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 01:35:42 AM »

แหะๆ....เข้ามาอ่านครับ ไม่ชอบมีเรื่องกะใคร ไฟแดงยังไม่ผ่า เรียบร้อย ยังกะผ้ายับๆพับไว้ ขออย่างเดียวพี่โจรอย่ามาปล้นผมละกันคร้าบบ ผมกัว คิก คิก

แต่เท่าที่อ่านข่าวก็น่าเห็นใจครับ อาชีพนี้ เครียดก็เยอะ เสี่ยงก็เสี่ยง(ชุดก็ถอดยาก หนัก2-3กิโล จะขี้จะเยี่ยวที..... ขำก๊าก ) บางคนอายุ40กว่า บางช่วงยังต้องไปยืนใส่ชุดหนักๆสู้ม๊อบ ตากแดด ตากฝน เป็นลมตายชัก ไหนจะถูกด่าต่างๆนาๆ

เรื่องไม่จับจราจร เมืองไทยมีเอกลักษณ์ คนก็จ้องจะทำความผิด แค่หมวกกันน๊อคละกัน เค้าให้ใส่กันรถล้มสมองไหล แค่นี้ ลองไม่จับสิ เต็มเมือง คือคนไทยมันแปลก ข้าพร้อมจะไม่ทำผิดกฎหมายตลอดเวลาถ้าตร.จราจรไม่มี  ขำก๊าก

แต่ทำไม๊...ชอบกันจัง รับไม่กี่พัน เงินเดือนใช่ว่าจะมากมาย สมัครกันทีหลายแสนคน  โดนชก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 01:56:31 AM »

พูดถึงตร.อเมริกันที่เราได้ดูจากในหนัง อืมม...ก็คล้ายๆอย่างบทความที่ว่าครับ  วงการหนังเค้าค่อนข้างเปิดกว้าง มันทำได้ทุกสาขาอาชีพ ตรงกันข้ามกับบ้านเราโดนสิ้นเชิง รึของเรามีมุมมืดเยอะ คิก คิก

อยากฟังความเห็นด้านกฎหมายจากพี่ๆที่รู้ครับ อย่างการจับกุมในหนังเค้าค่อนข้างดุดัน เคยได้ยินว่าหน่วยแม่นปืนของเค้า สามารถตัดสินใจยิงผู้ร้ายได้เอง ถ้ามีการจับตัวประกัน จริงมั้ยครับ ผมอ่านหนังสือไรนี่แหละ พวกหน่วยแม่นปืน ถ้ารับแจ้งเหตุ จับตัวประกัน ไปเลย ไปถึง ประกอบปืน ปรับกล้อง มีจังหวะก็โป้งเลย  Huh

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 02:41:27 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=3lKwkn6JT74

จ่านายนี้ อยู่เมืองไทยคงถูกย้ายไปสน.กลางทุ่งนาที่ไหนซักแห่ง  คิก คิก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 10:42:26 AM »

ขำ ๆ น่ารักดีครับ  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
หน้า: [1]
  พิมพ์