๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:48:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งรู้ข้อดีของการพกโทรศัพท์มือถือไว้ในกระเป๋าเสื้อครับ ... เขาว่าเหนียว !!!  (อ่าน 869 ครั้ง)
ConsTRucT
Full Member

คะแนน 32

only the strongest will survive

« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 07:44:39 PM »

เว็บไซต์ข่าวต่างประเทศรายงานถึงเหตุการณ์ชายไต้หวันวัย 38 ปี รอดตายหวุดหวิดจากกระสุนปืน เพราะได้มือถือ Samsung Galaxy Mega 6.3 เป็นเกราะช่วยชีวิตไว้ รายงานเล่าถึงเหตุการณ์ว่า นายฮัน หนุ่มผู้รอดตายนั้นได้เข้าไปนั่งในร้านอาหารพร้อมกับเพื่อนของเขา  ก่อนจะเจอกระเป๋าเงินของ ซู ชายวัย 46 ปีจากโต๊ะข้างๆ ตกหล่นอยู่ จึงตะโกนประกาศหาเจ้าของ พร้อมเปรยถ้าเจ้าของได้กระเป๋าเงินคืน เขาคงสามารถเลี้ยงเครื่องดื่มเราทุกคนได้ นายซูได้ยินเสียงประกาศดังกล่าวจึงโมโหและเกิดการปะทะกันขึ้น

ฝ่ายนายฮันคว้าเคียวขึ้นมาต่อสู้ ในขณะที่ฝ่ายนายซูหยิบปืนพกชนิดดัดแปลงขึ้นมายิงเข้าไปที่หน้าอกของนายฮัน ก่อนที่จะวิ่งหลบหนีไป โดยทางฝั่งนายฮันถูกส่งไปโรงพยาบาลโดยด่วน

จากการตรวจสอบแล้วพบว่า นายฮันใช้มือยกขึ้นกันหน้าที่หน้าอก กระสุนจึงทะลุมือของนายฮันเข้าไปที่หน้าอก แต่ทุกคนก็ต้องตกตะลึงเมื่อที่หน้าอกของฮันกลับไม่มีบาดแผลแต่อย่างใด หลังจากตรวจสอบจึงพบว่ากระสุนไปติดอยู่ที่มือถือสมาร์ทโฟน  Samsung Galaxy Mega 6.3 ของเขาซึ่งใส่อยู่ในกระเป๋าเสื้อก่อนที่จะทะลุไปสู่อวัยวะสำคัญภายใน ทำให้เขารอดตายอย่างปาฏิหาริย์

ในเวลาต่อมานายซูจึงเข้ามอบตัวกับทางเจ้าหน้าที่ตำรวจ ก่อนจะถูกตั้งข้อหาพยายามฆ่าโดยเจตนา โดยฝ่ายเจ้าหน้าที่ตำรวจกล่าวว่าโชคดีที่ปืนพกชนิดดัดแปลงของนายซูนั้นไม่มีความรุนแรงมากเท่ากับปืนพกธรรมดา

http://shanghaiist.com/2014/07/29/samsung-galaxy-blocks-bullet.php
http://bit.ly/1tm2hG4

ผมเองพกโทรศัพท์มือถือไว้ในกระเป๋าเสื้อข้างซ้ายทุกวัน   แต่ก็หวังว่าอย่าได้เกิดเหตุการณ์เเบบนี้ขึ้นกับตัวเลย   
เพราะบังเอิญผมดันใช้ Nokia  .... ไม่รู้ว่าจะเหนียวเท่า  Samsung Galaxy Mega 6.3   ในข่าวหรือเปล่
า   Cry

ไม่ล้มเจ้า ....
..................ไม่เอาโจร
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 07:50:07 PM »

ผมเองพกโทรศัพท์มือถือไว้ในกระเป๋าเสื้อข้างซ้ายทุกวัน   
แต่ก็หวังว่าอย่าได้เกิดเหตุการณ์เเบบนี้ขึ้นกับตัวเลย

เพราะบังเอิญผมดันใช้ Nokia  ....
ไม่รู้ว่าจะเหนียวเท่า  Samsung Galaxy Mega 6.3   ในข่าวหรือเปล่า[/b]า   Cry

55555  พี่ " คอนสตรัคชั่น " น่าร๊ากกก อ่ะ ฮา 55555

น่าร๊ากกก แป๊ปเดียว " ยิ้ม ยังไม่ทันหุบ " เลยอ่ะ ฮา

เพราะ "ชายไทย"  เกินกว่า เก้าสิบเปอร์เซ็นต์ ทำแบบพี่คอนสตรัคชั่น อ่ะ ฮา

ไม่ได้กลัวโดน  " กระสุนปืน "  ร๊อกส์ อ่ะ ฮา

55555 กลัวเมีย โทรมาหา แล้ว  " รับช้า รับไม่ทัน " อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 07:55:47 PM »

มันโดนมือ รับแรง ไว้ก่อนแล้ว

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 07:58:56 PM »

มันโดนมือ รับแรง ไว้ก่อนแล้ว

5555 มันเป็น  " Home made gun "  ลำกล้อง ม่ะมีเกลียว อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 08:05:14 PM »

ผมใช้ ซัมซวย เอดส์ 5 พกใส่ซองร้อยเข็มขัดครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 08:38:29 PM »

นายสมชายว่ามันบังเอิญลูกปืนมันห่วยมากกว่า คือไม่เชื่อว่าโทรศัพท์จะกั้นลูกปืนมาตรฐาน 9 พาราฯได้โดยไม่ทะลุน่ะครับ... เอาแค่ .38 หัวตะกั่วก็ไม่รอดแล้วมั๊ง...
ConsTRucT
Full Member

คะแนน 32

only the strongest will survive

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 09:19:54 PM »

ผมว่าคนพกโทรศัพท์ไว้ในกระเป๋าก็คงมีเหตุผลเหมือนพี่  babara.  ว่าเลยครับ   คือใส่กระเป๋ากางเกงเเล้วควักช้า  ยิ่งขับรถด้วยนี่บางทีรับไม่ทันเลย

ส่วนปืนตามข่าวเป็นปืนชนิดดัดแปลง ........ ถ้าเป็นบ้านเราปืนดัดเเปลงส่วนใหญ่ก็น่าจะเป็น   .22  ที่นิยมสุด   ซึ่งหากสมมุติว่าเป็น .22  ดัดแปลงจริงและยิงไม่ผ่านโทรศัพท์   
ผมว่าคนถูกยิงก็ยังคงโชคดีอยู่บ้างครับ   เพราะปืนแปลง  .22  ของไทยผมเคยยิงกะลามะพร้าวปรากฎว่าไม่เหลือครับ 

ส่วนถ้าเป็นขนาด 9  มม.  นี่ผมว่าต่อให้เป็นโน็ตบุ๊คก็คงไม่รอดครับ  นอกจากกระสุนจะเสื่อมสภาพจริงๆ แบบพี่สมชายว่าไว้   เยี่ยม

ไม่ล้มเจ้า ....
..................ไม่เอาโจร
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 07:40:04 AM »

ผมว่าอีกเหตุผลนึที่มันไม่ทะลุ เพราะซองใส่มือถือ สมัยนี้ฝาด้านหน้าที่ปิดหน้าจอ
ภายในใช้วัสดุจำพวกไฟเบอร์กราส แบบเดียวกับแผงวงจรไฟฟ้าครับ

ที่ใช้อยู่เป็นของ Langi ผลิตที่สิงค์โปร
ใส่กับ mega 5.8  ฝาหน้าแข็งมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2014, 07:41:43 AM โดย BalTaZA » บันทึกการเข้า
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 10:49:54 AM »

น่าจะมีสองเหตุผลที่รอด หนึ่งปืนใต้หวันประดิษฐ์ สองมือคงรับแรงไปบ้างแล้ว คิก คิก

Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 11:00:54 AM »

ผมว่าอีกเหตุผลนึที่มันไม่ทะลุ เพราะซองใส่มือถือ สมัยนี้ฝาด้านหน้าที่ปิดหน้าจอ
ภายในใช้วัสดุจำพวกไฟเบอร์กราส แบบเดียวกับแผงวงจรไฟฟ้าครับ

ที่ใช้อยู่เป็นของ Langi ผลิตที่สิงค์โปร
ใส่กับ mega 5.8  ฝาหน้าแข็งมาก

5555  " Made in The republic of China " อ่ะคร๊าบ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 02:11:08 PM »

ปืนประดิษฐ์เจอกระจกนิรภัยของโทรศัพท์หรือเปล่า  Smiley

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: [1]
  พิมพ์